ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ดูผลการโหวต: คุณคิดอย่างไรกะ Tablet การศึกษาไทย

ผู้โหวต
32. คุณอาจจะไม่ได้รับอนุญาตให้คะแนนในสำรวจความนิยมนี้
  • ถ้าได้ใช้ก็ดีดิ

8 25.00%
  • โหถ้าได้มาจะเล่นเกมส์ให้เพลิน

4 12.50%
  • การศึกษาไทยก้าวหน้าแล้ว

1 3.13%
  • คงไม่ได้ใช้หรอก

19 59.38%
    นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121

Tablet และ การศึกษาไทย

เรื่องนี้มีปัญหาใน ~ *
    ไทยมากว่าจะได้ใช้หรือไม่เพราะผู้ใหญ่หัวใสบางคนก็นำคำต่างๆนี้มาอ้าง [อย่าดราม่านะครับ]
    1.กลัวเด็กติดเกมส์มากกว่าเรียน Tablet
    2.คิดว่าจะไม่ได้เขียนหนังสือมัวแต่เรียนใน Tablet
    3.กลัวเด็กจะเข้าเว็บโป๊ !!!! <<<< [ Ict มีไว้ทำไรหรอครับ ? ]
    4.คุณคิดดีแล้วเหรอ ? ว่าข้อข้างต้นต่างๆนาๆ นั้น มันจะได้จริงๆถ้าคุณเห็น Spec

Ram 512 mb [Beta for spec]
    Cpu 876 Mhz [Spec to moth]
    HDD OR Spec memmerry [16GB]

คุณคิดว่าจะได้ใช้กันหรือไม่ ?

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

One shot, One kill
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 725
    Blog Entries
    1
    สำหรับผมแล้ว ผมจะสอนตัวเองจากสิ่งที่ผู้ใหญ่ทำ หากผู้ใหญ่ทำอย่างไร ผมก็จะทำอย่างนั้น พอคนมาถาม ทำไมทำแบบนี้ ผมก็จะตอบว่า ผมก็เลียนแบบมาจากท่านนั่นแหละครับ

ปล.แจกมาเถอะครับ ใช้ไม่ได้ ผมก็จะเอา อย่างน้อย ให้มันเป็นจริงซักอย่างเถอะ ไอ้คำโฆษณาเนี่ย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    ผมบอกตรงๆเลยนะ
    ต่อให้อัดหนังสือเป็นหมื่นๆเล่มลงใน Tablet มันก็ไม่ทำให้การศึกษาดีขึ้นหรอก
    สู้ซื้อหนังสือมาเป็นเล่มหนังอ่าน นั่งสรุปเอง เน้นใจความสำคัญ เองมันยังจะทำให้เราได้ฝึกคิดวิเคราะห์ มากกว่า มาอ่านกับ Tablet

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    1
    เรียกคะแนนนิยมจากคนบ้านๆ ประมาณนั้นมั้ง - -

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    อยากได้มากเลยเวลาคิดเลข บางทีครูให้ใช้ ไอ้เราก็ไม่มีจะคิดเลข คนอื่นเขามีกดกันทุกคน มือถือเอ๋ย เครื่องคิดเลขที่คิดLogได้เออ แต่ผมไม่มี คนเดียว ตอนสอบอะ-*-ถึงมีเครื่องคิดเลขผมก็ใช้ไม่ได้เพราะมันต้องใช้เครื่องคิดเลขlog -*-

ผมหอบก้อนหินไป รร ทุกวัน (หนังสือทั้งนั้น) แต่ผมคิดว่า ถ้ามีคู่กันมันจะดีนะ จะได้ลดซักหน่อย

อยากให้แจกเฉพาะเด็กที่ตั้งใจเรียน ปานกลางถึงเทพ ส่วนพวกไม่ได้เรื่องวันๆ เอาแต่เล่น ดูดบุหรี่ไม่สนการเรียน ทำปัญหา ไม่ต้องแจกอะนะ
    ถามว่าเด็กจะมากดTablet อย่างเดียวไหม ผมบอกเลยนะครับว่า เด็กเดี๋ยวนี้มันมีมือถือกันแทบทุกคนละ แต่ละเครื่องกด 2000+ บางคนมันซื้อIpone แท้ มาเลยเชียว - -เด็กที่เรียนเก่งยังมีเลย แล้ว- -คงไม่ต้องห่วงละมั้ง
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SpSkBoy อ่านกระทู้
    เอ่อเขาแจก เด็กไม่ใช่หรอ ..
    มีด้วยหรอ ดูดบุหรี่ ไรเงี้ย
    - -สงสัยไม่เข้าใจ งั้นเข้าห้องน้ำชายก็เจอละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PeaceterZero : 23rd July 2011 เมื่อ 07:50

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    อยากได้มากเลยเวลาคิดเลข บางทีครูให้ใช้ ไอ้เราก็ไม่มีจะคิดเลข คนอื่นเขามีกดกันทุกคน มือถือเอ๋ย เครื่องคิดเลขที่คิดLogได้เออ แต่ผมไม่มี คนเดียว ตอนสอบอะ-*-ถึงมีเครื่องคิดเลขผมก็ใช้ไม่ได้เพราะมันต้องใช้เครื่องคิดเลขlog -*-

ผมหอบก้อนหินไป รร ทุกวัน (หนังสือทั้งนั้น) แต่ผมคิดว่า ถ้ามีคู่กันมันจะดีนะ จะได้ลดซักหน่อย

อยากให้แจกเฉพาะเด็กที่ตั้งใจเรียน ปานกลางถึงเทพ ส่วนพวกไม่ได้เรื่องวันๆ เอาแต่เล่น ดูดบุหรี่ไม่สนการเรียน ทำปัญหา ไม่ต้องแจกอะนะ
    ถามว่าเด็กจะมากดTablet อย่างเดียวไหม ผมบอกเลยนะครับว่า เด็กเดี๋ยวนี้มันมีมือถือกันแทบทุกคนละ แต่ละเครื่องกด 2000+ บางคนมันซื้อIpone แท้ มาเลยเชียว - -เด็กที่เรียนเก่งยังมีเลย แล้ว- -คงไม่ต้องห่วงละมั้ง
    เอ่อเขาแจก เด็กไม่ใช่หรอ ..
    มีด้วยหรอ ดูดบุหรี่ ไรเงี้ย

We are X [TH]
    [Club]~Metal Zone
    กล่าวขอบคุณ
    668
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    อยู่ที่ตัวเด็กมากกว่าครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    ถ้ามา รร ผม แปปเดียวคงพัง