ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385

ผ ผะ ผม เลิกติดอนิเมะแล้วครับ

คือเมื่อก่อนนั้นผมดูอนเิเมะบ่อยมากแต่พอโตขึ้น เจอเพิือนใหม่ๆ สังคมแบบใหม่ทำให้ผมไม่มีเวลาดูอนิเมะเลยถึงดูก็ไม่สนุกเหมือนเมื่อก่อนแล้ว และเมื่อผมลองย้อนกลับมาดูว่าช่วงที่ผมติดอนิเะนั้นเป็นอย่างไรผมก็ตระหนักได้ว่านี้เราทำอะไรลงไปเราเสียเวลาไปเพือ่สิ่งนี้ทำไม
    และเมื่อผมลองย้อนกลับมาดู เหล่าโอตาคุ ผมกลับคิดว่าคนกลุ่มนี้แปลก!!! ทั้งๆที่เมื่อก่อนผมก็เป็น สงสัยผมคงต้องลาจากหมวดนี้ซะแล้วล่ะมั้ง

No Mercy,Holocaust
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    เดาได้เลยว่านายคือบักภูมิมั้ง
    - -
    แล้วแต่คนอะนะ ดูผมดิ วิชาการกับเกมอัดเข้าไป....สุดท้ายแห้วบรรลัย หงุดหงิด แต่พอดูK-on ซักหน่อย อารมณ์ดี ไม่ต้องมากังวล ว่า ตกไหม จะโดนSnork ไล่กัดตายไหม(ในเกมSTALKER) อีกอย่างการ์ตูนมันก็เหมือนละครอะนะ แต่มันหลากหลายกว่า จินตนาการเยอะกว่า เป็นผมนะ ผมจะดูการ์ตูนฝั่งยุโรป ฝรั่งเศส จีน ฝั่งอเมริกาด้วย (ยกเว้นมาเวล เพราะมีแต่ฮีโร่อย่างเดียว-*-)

ก็ปกติไม่ได้ดูการ์ตูนอยู่แล้ว(ถึงวาดรูปได้ห่วย-*-) เพราะ เกรด บรรลัยวายวอด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PeaceterZero อ่านกระทู้
    เดาได้เลยว่านายคือบักภูมิมั้ง
    - -
    แล้วแต่คนอะนะ ดูผมดิ วิชาการกับเกมอัดเข้าไป....สุดท้ายแห้วบรรลัย หงุดหงิด แต่พอดูK-on ซักหน่อย อารมณ์ดี ไม่ต้องมากังวล ว่า ตกไหม จะโดนSnork ไล่กัดตายไหม(ในเกมSTALKER) อีกอย่างการ์ตูนมันก็เหมือนละครอะนะ แต่มันหลากหลายกว่า จินตนาการเยอะกว่า เป็นผมนะ ผมจะดูการ์ตูนฝั่งยุโรป ฝรั่งเศส จีน ฝั่งอเมริกาด้วย (ยกเว้นมาเวล เพราะมีแต่ฮีโร่อย่างเดียว-*-)

ก็ปกติไม่ได้ดูการ์ตูนอยู่แล้ว(ถึงวาดรูปได้ห่วย-*-) เพราะ เกรด บรรลัยวายวอด
    เดาถูกหว่ะพีท

ปล.โชคดี (รู้สึกผมพูดคำนี้มาหลานหนเเล้วนะ)

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 55
    มันขึ้นอยู่กับว่า แต่ละคนดูไปเพื่ออะไร?.......

เพราะสิ่งเหล่านี้มันมีไว้เพื่อความบันเทิง ส่วนเนื้อหา สาระ ความรู้เป็นของแถมที่อาจจะมีมากน้อยไม่เท่ากันในแต่ละเรื่อง......

แต่ความบันเทิงใช่ว่าจะมีอยู่แค่ในคอมฯ ในโลกความเป็นจริงยังมีอะไรอีกเยอะที่ทำให้เราชอบและสนุกไปกับมัน.......

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ก็ นะ ครับ มี วัน ติด ก็ ต้อง มี วัน ที่ จะ เลิก ติด มาถึง ครับ ผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooh0856 อ่านกระทู้
    ผมยอมเสียเวลาให้กับมัน เพราะมันเป็นสิ่งที่ผม "รัก" มันก็แค่นั้นแหละครับ คนเรา หากไม่รักสิ่งไหน จะเสียเวลากับมันไปทำไมละครับ ?

ปล.ขอให้คุณโชคดีเข้ากับสังคมใหม่ๆได้เร็วๆละกันนะครับ
    โดน มา เลย อะ ถ้า กด ได้ 100 ครั้ง จะ กด ไห้ เลย นะ เนี่ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChickenBomB : 23rd July 2011 เมื่อ 15:24

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ดูแต่คุณกินเรื่องเดียว

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    ผมยอมเสียเวลาให้กับมัน เพราะมันเป็นสิ่งที่ผม "รัก" มันก็แค่นั้นแหละครับ คนเรา หากไม่รักสิ่งไหน จะเสียเวลากับมันไปทำไมละครับ ?

ปล.ขอให้คุณโชคดีเข้ากับสังคมใหม่ๆได้เร็วๆละกันนะครับ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pooh0856 อ่านกระทู้

มีแต่ Thank ไม่มี Like งั้นเอาไปแค่ Thank

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กลางดงดิบหลังเขา...อันไกลโพ้น~
    กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ผมอัดทั้งการเรียน อัดทั้งการ์ตูน แล้วก็ตามด้วยเกม ทุกวันนี้เหนื่อยมากๆ... เฮ้อ~
    กาก ดีกว่า เกรียน!!!

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 76

ขอกด Thankให้เลยครับ

ถูกต้องที่สุด ผมเองก็ยอมเสียเวลาให้กับอนิเมะเพราะผม"รัก"อนิเมะ อีกอย่างสิ่งที่ผมเรียกว่าอนิเมะ มันทำให้ผมพบเจอกับเพื่อนใหม่ๆมากมายครับ

อนิเมะ ทำให้ผมไม่เหงาในยามที่ผมกำลังเหงา หรือมันทำให้ผมยิ้มหรือหัวเราะออกมาได้ ทำให้มผมมีน้ำตาไหลออกมา ทำให้ผมรู้สึก เศร้า เสียใจ โกรธ ร่าเริง กับมัน

และนี้คือเหตุผลที่ทำให้ผมนั้น "รัก" อนิเมะครับ

ปล.คุณเองเจอสิ่งที่คุณคิดว่าดีแล้ว ผมก็ขอให้คุณโชคดีกับสังคมใหม่ๆที่ตัวเองได้พบเจอละกันนะครับ

ซอมบี้ยาจก
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 407
    งานเลี้ยงย่อมมีวันเลิกลา

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ผมว่าสักวันคุณก็ต้องกลับมาอยู่ดีแล้วตอนนั้นคุณจะครบ 1 รอบ
    สำหรับผม ผมดูการ์ตูนแล้วผมชอบครับเนื้อเรื่องก็มีมาใหม่เรื่อยๆ ตัวละครก็โมเอะดูแล้วเลิกไม่ได้เลยครับและที่สำคัญผมดูแล้วการเรียนผมมันขึ้นเรื่อยๆผมจึงดูต่อไป

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    ผมก็เริ่มเบื่อนิดหน่อย แต่เดียว ก็กลับมาดูใหม่ สักวันคุณ อาจจะกลับมาดูใหม่ก็ได้

PRETTY Tiny Berry Love
    กล่าวขอบคุณ
    243
    ได้รับคำขอบคุณ: 251
    อ่านแรกๆ รู้สึกเหมือนโดนทรยศหักหลัง ที่พอออกจากกลุ่มก็แทงข้างหลังทันที

แต่.............ถ้าคุณคิดว่าที่ดูไปมันเสียเวลา ก็ช่างครับ บางทีคุณอาจจะคิดถึงมันแล้วกลับมาดูใหม่ก็ได้

เนียร์-ซัง !!~
    หอสมุดชั้นบนสุดกับ วิคตอริก้า
    กล่าวขอบคุณ
    635
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,224
    โชคดีเด้อ ถ้ากลับมาชอบแล้ว พวกเรารออยู่ หุหุ

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ผมคิดว่า เวลาเปลี่ยน คนยังไงก็เปลี่ยนครับ จะได้สมการ เวลา แปรผันตรง กับการเปลี่ยนแปลง ครับ = ="
    แล้วแต่มุมมองนะครับ แต่ผมก็ดูอนิเมะ(K-ON!) เหมือนกัน(ถึงจะอยู่ปีสามก็เหอะ = =") ผมดูเพื่อแก้เครียด คนอื่น จะว่ายังไง ผมไม่รู้
    แต่สิ่งนี้ มันทำให้ผมคลายเครียดได้ ก็พอแล้วครับ
    I Love Mugi >,<