ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

talesrunner

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263

มีใครดูข่าวBlackhawk ตกบ้างครับ

ตั้งแต่วันแรกที่เห็นข่าว ผมก็หวังให้ทั้ง 9 ชีวิตรอด แต่วันนี้พอติดตามข่าว ตอนบ่ายได้ทราบข่าวว่้าเสียชีวิตทั้งหมด

ยังไงก็ขอให้ดวงวิญาณทั้ง 13 ดวงไปสู่สุขติ

ภาพก่อนไปทำการกู้ศพฮอลำแรกที่ตกก่อนที่จะขาดการติดต่อ

R.I.P
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    RIP น่าสงสารมาก
    IJOKERGAMETH>COM

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    เห้อ ยิ่ง แบบนี้อยู่ด้วย ทหารคงเสียขวัญหมดเลย เป็นถึง ผบ.พล .. ไรซักอย่างนี้แหละ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ขอร่วมไว้อาลัย กับรุ่นพี่ และทหารกล้าที่จากไปครับ

พล.ต. ตะวัน เรืองศรี เตรียมทหารรุ่น 15 ( ผบ.พล.ร.9)
    ร.อ. เจษ สุขใจ เตรียมทหารรุ่น 40
    ร.อ.จักรพันธ์ บำรุงพืช เตรียมทหารรุ่น 42

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์ และประชาชน

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    5,751
    ได้รับคำขอบคุณ: 572
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ TT
    ♥ Las Vegas
    ♥ ตัวเอง พ่อแม่ และสังคม

กล่าวขอบคุณ
    1,023
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    " Death is a promise, and your life is a Fucking Lie.

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    R.I.P ครับหลับให้สบายนะครับทหารทุกนายเเล้วขอให้ 9 ชิวิตรอดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    1,755
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,900
    RIP ครับผม เเละหวังว่าจะไม่มีเหตุการนี้อีก

ป.ลมีใครทราบสาเหตุก่รตกของเเต่ละฮ. บ้างฮ่ะ

Keep moving forward!
    กล่าวขอบคุณ
    1,647
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    R.I.P ครับ

Youkoso! Hitori Bocchi
    กล่าวขอบคุณ
    16,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 425
    โห... อดีต นตท. ทั้งนั้นเลย TT กำลังของชาติ

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 220

ดู+ฟังแล้วซึ้ง

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,703
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,651
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

ขณะนี้มีการตรวจสอบสาเหตุการตก ว่าโดนยิงตกหรือไม่เพราะฝ่ายาค้านพม่า ออกมาโจมตีรับบาลทหารพม่าว่ายิง ฮอไทย ตอนนี้ยังไม่มีที่ยืนยันแหล่งข่าวที่แน่ชัด
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,658
    ก็เครื่องบินตก... น่าจะเป็นที่สภาพอากาศมากกว่า บริเวณนั้นเป็นเขตช่องภูเขา และแรงลมก็ไม่แน่นอนด้วยดูขึ้นดูดลง หากว่าอาถรรพ์ก็ไม่ใช่หรอกครับ ถ้าตรงจุดนั้นเป็นจุดที่อันตรายๆต่อการบินเสมอ

ในกรณีเดียวกับคำว่าอาถรรพ์ สามเหลี่ยมเมอมิวด้าก็เช่นกัน ย้อนกว่า 60 ปีที่แล้วก็ยังเชื่อเรื่องมนุษย์ต่างดาวและผีทะเล เพราะสมัยนั้นเทคโลยีไม่สามารถตอบได้ ทั้งเรือและเครื่องบินหายไปอย่างลึกลับ

จนเมืื่อไม่นานมานี้ได้มีการสำรวจอย่างแท้จริงและบวกกับทางวิทยาศาตร์ ก็พบว่า บริเวณนั้นเป็นทางของกระแสน้ำอุ่นและน้ำเย็นไหลเวียนตลอดเวลา และพื้นที่นั้นก็มีสาหร่ายเป็นจำนวนมาก และเป็นที่ก่อตัวของมรสุมที่เกิดขึ้นฉับพลัน ถ้าเกิดเข้าไปบริเวณนั้นก็มีสิทธิอับปางได้

และคำถามที่ว่า ซากเครื่องบินและเรือไปไหน มันไม่ได้ไปไหนแต่จมอยู่ใต้ทะเล และห่างจากที่ตกมากเพราะบริเวณนั้นเป้นกระแสน้ำจึงลอยไปที่อื่นๆและมีสิทธิถูกกลบด้วยทราย จนยุคสมัยนี้มีเครื่องแกสนที่มีประสิทธิภาพจึงรู้ว่าซากนั้นอยู่ไหน สุดท้ายก็ปลดล็อกเรื่องน่ากัวที่หลอกหลอนกันมาอย่างทุกวันนี้

เช่นเดียวกับฮอไทยที่ตกไป อาจเกิดเพราะสภาพอากาศเสียมากกว่า ถ้าจะมีใครจะส้อยก็ไม่รู้จะส้อยทำไมนะ ป่ารกทึบหาศพยากจริงๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    อะไรไม่รู้ แต่เสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วย : )

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    ขอไว้อาลัยให้แด่ผู้เสียชีวิตทั้ง 14 ครับ

ส่วนสาเหตุการตก คงต้องสอบสวนกันต่อไป แต่สำหรับผมแล้วคาดว่า

ฮ.Huey นั้นได้เกิดชนเขาเพราะบินอยู่ในสภาพอากาศที่มองไม่เห็น หรือภาษานักบินเขาเรียกว่า "หลงฟ้า" นั่นแหละครับ ลองนึกภาพที่เวลาเราขับรถแล้วฝนตกหนักๆ จนมองไม่เห็นทาง แต่สำหรับอากาศยานจะหนักกว่านี้เยอะเพราะจะมองไม่เห็นอะไรเลย ต้องเชื่อเครื่องวัดอย่างเดียว

ส่วน Black Hawk ส่วนตัวคิดว่าเกิดจากปรากฏการลมหมุนหรือ Microburst คือลมที่พัดลงมาจากเมฆตกมาปะทะกับลมร้อนที่พัดขึ้นจากข้างล่างจนทำให้เกิดลมหมุน และมักจะเกิดบ่อยในบริเวณที่เป็นหุบเขา และกับ ฮ.ซึ่งเป็นอากาศยานปีกหมุนจะสูญเสียแรงยกได้มากกว่า บ.ปีกตรึงครับ

แต่กับ ฮ.Huey ก็อาจจะเจอกับ Microburst ได้ด้วยเช่นกัน

คิดว่าคงไม่ถูกสอยร่วงหรอกครับ เพราะถ้าถูกยิง ที่ซากเครื่องก็ต้องมีรอยกระสุนหรือรอยถูกยิงจากอาวุธ แต่อันนี้สภาพทั้ง 2 เครื่องอยู่ในลักษณะของการตก โดยสภาพของ Huey อยู่ในสภาพเหมือนพุ่งชนพื้น ส่วน Black Hawk อยู่ในสภาพที่เหมือนกระแทกกับพื้นอย่างรุนแรงจนตัวเครื่่องแตกกระจาย
    " Fortune favors the bold.."

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ิอัปเดต ตอนนี้ข่าวฮอตกอีกลำ
    (24 ก.ค.) เมื่อเวลาประมาณ 9.30 น. มีรายงานข่าวแจ้งว่า เฮลิคอปเตอร์กู้ภัยและช่วยลำเลียงศพทหารที่ประสบอุบัติเหตุแบล็กฮอว์กตก รุ่นแบล 212 ขาดการติดต่อไปจากศูนย์บัญชาการ หลังจากที่บินออกจากฐานใน อ.หัวหิน จ.ประจวบคีรีขันธ์ เพื่อเข้าร่วมช่วยเหลือกู้ภัย โดยขาดการติดต่อไปบริเวณ บ้านต้นเกตุ อ.ท่ายาง จ.เพชรบุรี บริเวณอุทยานแห่งชาติแก่งกระจาน ซึ่งมีชาวบ้านในพื้นที่ได้ยินเสียงระเบิดและพบกลุ่มควัน เบื้องต้นพบจุดตกใกล้กับฟาร์มนกกระจอดเทศ และมีรายงานผู้เสียชีวิต 3 ราย ได้รับบาดเจ็บ 1 ราย นำตัวส่งโรงพยาบาลแก่งกระจานแล้ว

R.I.P
    credit: sanook.com
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ดูข่าวแล้วผมว่าถูกยิง เพราะ ใกล้ๆ บริเวณ ที่เครื่องที่ 1กับ2 ตก มีอาคารสิ่งปลูกสร้างถาวร อยู่ บนที่ราบบนเขาใกล้ชายแดนอยู่ในฝั่งพม่า อยู่ในระดับสูงเป็น 1000m แล้วระยะห่างที่ตกกับสิ่งปลูกสร้าง ของทั้ง 2 ลำ เป็นระยะห่างที่ใกล้เคียงกัน อาจเป็นไปได้ว่า อยู่ในระยะยิง ไฟล์ภาพที่กล้องของนักข่าวช่อง 5 ตอนตก ภาพมันหายไปเฉยๆ แบบว่ากล้องถืออยู่ตรงๆ ภาพหายไปเลย ถ้าชน ภาพมันก็น่าเหวี่ยงไปมาบ้าง อาจเกิดจากแรงอัดระเบิดทำให้กล้องเสียหายทันที แต่ แบล็คฮอคถังน้ำมันไม่ระเบิด นิ ถ้าถังน้ำมันไม่ระเบิด ทำไมซากแบล็คฮอคมันกระจัดกระจายได้ขนาดนั้น ถ้าไม่ระเบิดถ้าไม่ถูกยิง มันก็น่าจะเหลือ ส่วนหางที่ฉีกออกจากส่วนหัว แล้วตอนที่ภาพของกล้องนักข่าวขาดหายไปอ่ะ เครื่องบินมันไม่ได้บินไปไหนเลย แค่กำบินประคองลอยในอากาศ เหมือนกำลังจะหาพิกัดที่จะลงจอดกันอยู่ ผมว่าถูกยิงชัวว์ ถามว่าทำไมถึงไม่ออกข่าวว่าถูกยิงไปเลย อาจจะมีคำสั่งไม่ให้ออกข่าวกระทบความสัมพันธ์ระหว่างประเทศก็ได้ แล้วเราเป็นคนผิด ที่ไม่รุกลำแดงเขา แบล็คฮอค ล้ำแดนเข้าไปตั้งเป็นกิโล