ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781

สำหรับคนที่จะซื้อ Galaxy Note นะครับ มาทางนี้เลย

กะทู้นี้ผมจะอธิบายเกี่ยวกับโน้ตนะครับ
    สำหรับคนที่ตัดสินใจอยู่
    พอดีผมคิดยังไงไม่รู้ลองซื้อ Note มา ราคาอยู่ที่ 22,900 บาทครับ

เท่าที่ผมใช้มา Note ถือว่าดีกว่า S II มากๆ
    สีสันสดใสกว่า ความเร็ว และโอกาศกระตุกของรุ่นนี้แทบหาไม่ได้ครับ
    หน้าจอถ้าจะติดฟิลม ให้เลือกฟิล์มด้านนะครับ ถ้าเป็นฟิล์มกระจกจะใช้ปากกาไม่ได้
    สีสันก็สวยมากครับเพราะใช้เทคฌนโลยี HD Super AMOLED
    การเขียนปากกา ไม่มีการกระตุกเลย

เรื่องเสปค Note กินขาดเลยครับ เป็น SmartPhone ที่ดีที่สุดเลยครับ

Processor
    1.4GHz Dual Core Processor

Display
    5.3” WXGA (1280 x 800) screen*
    HD Super AMOLED

OS
    Android™ 2.3(Gingerbread)

Camera
    Main(Rear) : 8 MP eowith LED Flash / Front : 2 MP

Ram/Memory
    1 Gbs

HDD
    16 Gbs

Battery
    Standard battery, Li-on 2,500 mAh

โดยรวมแล้วผมให้ 9.5 คะแนนนะครับ
    เพราะว่าเรื่องแบตยังน้อยไปอยู่นะครับ
    อาจแสคนบายได้แค่ วันสองวันแหล่ะนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย planxthanee : 29th January 2012 เมื่อ 08:28

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 399
    2,500 mAh นี่ไม่น้อยแล้วนะครับ อยากเอามาใช้กับเครื่องผมจัง 5555

แต่ผมว่า note มันใหญ่เกินไปอ่ะครับ พกไปไหนมาไหนลำบากมาก
    DIRT 3 ตำนานความเก๋าของรถซิ่งถนนลาดยาง

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ civilzaza อ่านกระทู้
    2,500 mAh นี่ไม่น้อยแล้วนะครับ อยากเอามาใช้กับเครื่องผมจัง 5555

แต่ผมว่า note มันใหญ่เกินไปอ่ะครับ พกไปไหนมาไหนลำบากมาก
    ใหญ่แต่เบามากครับ พกง่ายกว่า Tab 7.0 Zตัวนี้เวลาโทรศัพท์เหมือนที่บังแดดเลยครับ คนมองตรึม)
    กระเป๋ากางเกงบางรุ่นเล็กไปก็ใส่ไม่ได้ครับ แต่ส่วนใหญ่ใส่ได้นะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เครื่องดีคับ ใช้งานดีมากคับ แต่.... ผมหาเกมมาลงยากมากคับ เกมมันไม่ซับพอร์ตนะคับ