ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162

Smile ขอสอบถามหรืองของXbox360หน่อยจ้าพี่โจ๊ก

ตอนนี้กำลังคิดว่าจะซื้อเครื่องXbox360ซักเครื่อง เลยอยากจะรู้ว่า
    1.พอดีบ้านอยู่ใก้ลร้านพี่โจ๊กพอดี ไปซื้อที่ร้านพี่ได้เลยใช่่มั้ย?
    2.ลองดูสินค้าในเว็บ สนใจ Xbox 360 Elite ที่ราคา11,800บาท ตอนนี้ยังราคาเหมือนเดิมอยู่ใช่มั้ย?
    3.สงสัยเรื่องโซนเครื่องโซนแผ่น อ่านตามเว็บแล้วถ้าโซนไม่ตรงกันเล่นไม่ได้ พอดีเราก็เล่นแต่เกมภาษาอังกฤษอ่ะนะ มันจะมีแบบแผ่นโซนยุ่นแต่มีภาษาอังกฤษมั้ย? หรือช่วยแนะนำอะไรหน่อยสำหรับเรื่องนี้ กลัวซื้อไปแล้วเล่นไม่กี่เกม
    4.ถ้าซื้อแผ่นเกมมาแล้วทำยังไงให้เอาเกมจากแผ่นก็อบลงHDD Xbox ทำได้มั้ย?
    5.จาก "เครื่องไม่ถูกแบน สามารถเล่นเกมแบบ Online ในระบบ Xbox Live ได้" ของเครื่องXbox 360 Elite หมายความว่าแผ่นเก๊เล่นออนไลน์ได้หรือ(อันทำงงมากอยู่ เพราะใครๆก็บอกว่าแผ่นเก๊เล่นออนไลน์ไม่ได้ แต่ไม่มีปัญหาอยู่แล้ว ซื้อมากะเล่นกับครอบครัวกะเพื่อนๆที่บ้านอยู่แล้ว)
    6.ที่ร้านมีลิสเกมxbox360เก่าๆให้ดูมั้ย? พอดีกะหาเกมเก่าๆที่ไม่ได้ลงPCเล่นดูด้วย
    7.เครื่องXbox360 ใช้ดูหนังได้ใช่มั้ย?(ออกแนวทำร้ายเครื่องนิดๆ เห็นบอกใช้เครื่องนานเดี๋ยวแดงมรณะขึ้น เหอะๆ)
    8.ข้อนี้สำคัญมาก เพราะตอนนี้กำลังเก็บตัง กว่าจะได้ซื้อก็พ.ค.โน้น ถึงตอนนั้นราคาจะเหมือนเดิมอยู่ป่าวอ่า?

ขอขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    เพิ่มอีกนิด
    ตือถ้าของหมด อยากได้ราคาเครื่องที่เน้นเรื่องแดงมรณะมากที่สุดอ่ะ แบบกลัวเรื่องนี้มาก เพราะถ้าแดงขึ้นก็พักยาว ไม่มีตังซ่อม

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    1.พอดีบ้านอยู่ใก้ลร้านพี่โจ๊กพอดี ไปซื้อที่ร้านพี่ได้เลยใช่่มั้ย?
    ได้ครับ เข้ามาซื้อที่ร้านเลยน่าจะดีกว่าด้วยครับ เพราะจะได้ทดสอบเครื่องก่อนจ่ายเงินซื้อครับ

2.ลองดูสินค้าในเว็บ สนใจ Xbox 360 Elite ที่ราคา11,800บาท ตอนนี้ยังราคาเหมือนเดิมอยู่ใช่มั้ย?
    ตอนนี้เครื่อง Xbox 360 รุ่น Elite หมด Stock แล้วครับ (หากอยากจะรู้ว่าสินค้าที่ต้องการมีอยู่หรือเปล่า ให้ทดลองกดปุ่มหยิบใส่รถเข็นดูครับ จะมีจำนวนสินค้าบอกอยู่หลังจากที่เรากดปุ่มหยิบใส่รถเข็น หรือหากสินค้าหมด ก็จะขึ้นเครื่องหมายดอกจันทร์สีแดงบอกว่าสินค้าหมดครับ

3.สงสัยเรื่องโซนเครื่องโซนแผ่น อ่านตามเว็บแล้วถ้าโซนไม่ตรงกันเล่นไม่ได้ พอดีเราก็เล่นแต่เกมภาษาอังกฤษอ่ะนะ มันจะมีแบบแผ่นโซนยุ่นแต่มีภาษาอังกฤษมั้ย?
    ก็มีนะครับ แผ่นเกมทั่วไปที่เป็น Region free ก็เป็นภาษาอังกฤษทั้งหมดเหมือนกัน และใช้เล่นกับเครื่อง Xbox360 ที่มีขายในบ้านเราได้อยู่แล้วครับ

4.ถ้าซื้อแผ่นเกมมาแล้วทำยังไงให้เอาเกมจากแผ่นก็อบลงHDD Xbox ทำได้มั้ย?
    ทำได้ครับ ก็แค่กดปุ่ม Install เท่านั้นเอง

5.จาก "เครื่องไม่ถูกแบน สามารถเล่นเกมแบบ Online ในระบบ Xbox Live ได้" ของเครื่องXbox 360 Elite หมายความว่าแผ่นเก๊เล่นออนไลน์ได้หรือ
    เครื่องที่ร้านอื่นไม่รู้ครับ แต่เครื่องที่ร้านของเราขาย เล่นเกม Online XboxLive โดยใช้แผ่น Copy ได้ไม่มีปัญหาครับ

6.ที่ร้านมีลิสเกมxbox360เก่าๆให้ดูมั้ย? พอดีกะหาเกมเก่าๆที่ไม่ได้ลงPCเล่นดูด้วย
    หากอยากจะดูรายชื่อเกมเก่าๆ ดูจาก Internet จะง่ายกว่าครับ หรือ Download โปรแกรมนี้ไปดูก็ได้ครับ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=4954

7.เครื่องXbox360 ใช้ดูหนังได้ใช่มั้ย?
    หากเป็นหนังแบบ DVD หรือไฟล์ Movie ที่เป็น .wmv จะดูได้ครับ

8.ข้อนี้สำคัญมาก เพราะตอนนี้กำลังเก็บตัง กว่าจะได้ซื้อก็พ.ค.โน้น ถึงตอนนั้นราคาจะเหมือนเดิมอยู่ป่าวอ่า?
    ราคาที่ระบุไว้ในหน้าเวปไซท์ จะเปลี่ยนแปลงไปตามราคาปัจจุบันครับ

ตือถ้าของหมด อยากได้ราคาเครื่องที่เน้นเรื่องแดงมรณะมากที่สุดอ่ะ
    เครื่องที่ผลิตตั้งแต่ปี 2009 เป็นต้นมา ไม่มีไฟแดงแล้วครับ ทั้งเครื่องรุ่นอ้วน (Jasper) และเครื่อง Xbox Slim
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Tags for this Thread