ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383

ถ้าให้เลือกระหว่าง

เลือกระหว่าง คนที่สำคัญที่สุดในชีวิตของคุณและคุณก็รักเค้ามากที่สุดเช่นกัน กับ ความสำเร็จสูงสุดของชีวิต

เลือกอย่างใดอย่างหนึ่งนะคับผม แบบว่า ถ้าเลือกคนที่รักก็ต้องเสีัยความสำเร็จไป หรือ เลือกความสำเร็จก็ต้องเสียคนรักไป เป็นคุณ คุณจะเลือกอะไรหรอคับ

ปล.ถามเล่นๆคับ อยากทราบ ความคิดเห็นส่วนตัวของแต่ละคนนะ ถ้าผมผมเลือก คนที่ผมรักดีกว่า เพราะสำหรับผม ผมคิดว่า สุขใจดีกว่าสุขกาย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมเลือกคนที่เรารักครับ เพราะถ้าเลือกความสำเร็จแล้วสุดท้ายไม่มีคนที่เรารักทีสุดอยู่ข้างกายจะมีประโยชน์อะไร -*-

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ความสำเร็จครับ หากคุณยังเป็นแค่แฟน ให้เลือกความสำเร็จ ถ้าคนรักคุณรักคุณจริง เขาย่อมรอได้ คิดเอง หากแต่งงานกันไป ไม่มีอะไรจะกิน อยู่อย่างลำบาก ไม่สบายใจ ไม่มีความสุข หาความสำเร็จใส่ชีวิตก่อนนะครับ คิดถึงคนที่เราจะได้ดูแลในอนาคต อย่าคิดสั้น รักกินไม่ได้นะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ขอเปลี่ยนคำถามเป็น

จะเลือกเห็นแก่ตัว

หรือ

ให้คนอื่นเอาเปรียบ

จะได้ไหม

ป.ล. ผมคงไม่เลือกอันใดอันหนึ่งเพราะมันเลือกยากเหลือเกิน

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 326
    เลือกความสำเร็จในชีวิตครับ หากเราไม่พร้อมแต่งงานไปก็จะลำบาก

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ความสำเร็จในชีวิตครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเลือกความรัก เลือก พ่อแม่ ครอบครัว ผมไม่มองอนาคตว่าเป็นยังไง

ผมจะเป็นใคร ทำอะไร ผมขอเป็นคนดีพอ ...

ปลง ไหมครับ ^^

หากโลกนี้ไม่มีความรัก ก็คงไม่สวยงาม เหมือนขาดอากาศหายใจ

หากความรักหายไป แล้ว ****จะเกิดจากความรักของใครหละ ไอบ้า !!!! 55555555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 1st February 2012 เมื่อ 17:12

11. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ผมเลือกคนที่สำคัญที่สุดในชีวิต เพราะความสำเร็จสูงสุดในชีวิตผมคือ ได้ใช้ชีวิตอยู่กับคนที่เรารักตลอดไป

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ edwardza02 อ่านกระทู้
    ความสำเร็จครับ หากคุณยังเป็นแค่แฟน ให้เลือกความสำเร็จ ถ้าคนรักคุณรักคุณจริง เขาย่อมรอได้ คิดเอง หากแต่งงานกันไป ไม่มีอะไรจะกิน อยู่อย่างลำบาก ไม่สบายใจ ไม่มีความสุข หาความสำเร็จใส่ชีวิตก่อนนะครับ คิดถึงคนที่เราจะได้ดูแลในอนาคต อย่าคิดสั้น รักกินไม่ได้นะครับ
    นึกว่าจะไม่มีใครตอบอย่างนี้ซะแล้วครับเห็นด้วยครับอิอิ

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    ผมเลือก คนที่เรารักดีกว่าครับ ^^
    ไม่ว่าอนาคต จะเป็นอย่างไร
    ก็ไม่หวั่นครับ !!! 5555
    Do it now.Sometimes later become never.

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    ก็ต้องเลือกคนที่เรารักสิครับ ส่วนไอความสำเร็จนะ เดี๋ยวค่อยพยายามเริ่มต้นใหม่ก็ได้
    Toradora!

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เลือกความสำเร็จ แน่นอน ชีวิตคนมันสั้นต้องรีบทำ พอชีวิตสำเร็จ อย่างอื่นมันก็จะตามมาเอง นั่นแล
    คนรัก หาใหม่ได้ แต่ความสำเร็จน่ะ จะหาได้กี่ครั้งกันเชียวในช่วงชีวิตคนเรา คนที่รักเราต้องเข้าใจเราสิ
    ไม่มีใครอยู่กับเราไปได้ตลอดชีวิตหรอก พ่อแม่ หรือจะใครก็ตาม ก็แก่ลงเรื่อยๆ ท่านอยากให้เราน่ะ ประสบความสำเร็จ หรืออย่างน้อยๆ ก็เอาตัวให้รอดจากสังคมที่โหดร้ายดั่งเช่นทุกวันนี้
    ถ้าเลือกความสำเร็จต้องเสียคนรัก อันนี้คงน่าจะเป็น แฟนซะมากกว่า ไม่ใช่พ่อแม่ เพราะ เราไม่เสียท่านไปอยู่แล้วไม่ว่าลูกจะเป็นยังไงพ่อแม่ก็ยังรักลูกเสมอ แต่กับแฟน หรือ เมีย ทิ้งเราได้ตลอดเวลา อยู่แล้ว พรุ่งนี้วันนี้ ปีหน้า มองความเป็นจริงของโลกนี้ที่ไม่ได้สวยหรูเหมือนในนิยาย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    ไม่เลือกครับซักอย่าง

ความรัก ; ผมไม่กล้ารัก หรือคิดชอบใครอีกเลย หลังจากโดนบอกเลิกไป(รู้สึกกลัวไปหมด) และ ไม่กล้าคิดเรื่องนี้

ความสำเร็จ ; ผมไม่ขอเลือกให้มันมาหา แต่ผม อยากจะวิ่งไปหามัน และข้ามสิ่งที่เรียกความสำเร็จไป

" ผมอยากเหนือกว่าคำว่าความสำเร็จ เหนือกว่าเป้าหมายของชีวิต เหนือกว่าความคิดที่วางเอาไว้ "

Ps. รู้สึกตัวเอง ตอบแบบไร้สาระมากๆ ว๊ะ ฮ่าฮ่าฮ่า บ้าไปแล้ว!! พูดเรื่องแบบนี้ทีไร สมองไปทุกที!!

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    ความสำเร็จ ครับ เพราะถ้าหากเลือกความรักแต่ไม่มีความสำเร็จ

จะเหลืออะไรให้เค้าภูมิใจในตัวเราล่ะครับ ..

กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    ตรงไหนล่ะ ที่เรียกว่าความสุข

ตรงความสำเร็จ หรือ คนที่เรารัก

สำหรับผมแล้ว ผมยังไม่เคยถึง ณ จุดนั้น แต่เอาเป็นว่า ตรงไหนที่มันมีความสุขมากกว่า เมื่อถึงเวลานั้น เราจะรู้ด้วยตัวเองแหละ

เพราะทั้ง สองอย่างนั้น ..เราต้องมองที่คำว่า''ความสุข'' ที่ไหนนั้นมากกว่า แล้วล่ะ
    CPU:Intel(R) Core(TM)2 Quad CPU Q8200 @ 2.33GHz RAM:2GB Video Card:GeForce 9600 GT Case:SilverStone Raven RV01 Monitor TV:100-Inch Projector 720P ESP300HD

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    มาดูมู้เก่าตัวเอง คนที่ผมรัก ผมจะสื่อถึง แบบว่า พ่อแม่ พี่ (คนที่เค้าให้กำลังใจเราอะคับ) เเต่แฟนก็ไม่เป็นไรงับ หยวนๆ ผมผิดเอง ผมลืมคิด

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เลือกทั้ง 2 อย่างสิ ไอเด้น