ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 198

ช่วยแนะนำพัดลมติดเคสทีครับ

เริ่มเข้าหน้าร้อนกันแล้วเจ้าคอมเครื่องโปรดของผมก็เริ่มร้อนมากขึ้นเวลาเล่นเกมเลยอยากจะหาพัดลมติดเคสเพิ่มเอาแบบให้ดีๆกันเลยทีเดียว

ผมอยากจะทราบว่าผมจะหาซื้อพัดลมติดเคสเพิ่มคืออยากจะติดสัก 4 ด้านเลย ด้านหลัง 1 ตัว(มีอยู่แล้ว) ด้านบน 1 ตัวด้านข้าง 1 ตัวแล้วก็ด้านหน้า 1 ตัวอยากทราบว่า
    1.เคสของผม Thermal take V3 Black edition เนี่ยมันจะติดได้ไหมครับ 4 ตัวนี้
    2.สังเกตยังไงครับว่าพัดลมแบบไหนเป็นแบบดูดลมเข้าหรือดูดลมออกจากเครื่องอ่ะครับ ว่าจะเอาด้านหน้าเป็นแบบดูดเข้าแล้ว อีก 3 ตัวเป็นแบบดูดออกจากเครื่องครับ
    3.สายไฟจากพัดลมนี่ไปเสียบที่ไหนอ่ะครับกำลัง งงๆ อยู่ว่าเสียบที่เมนบอร์ดหรือตัวPSU พอดีเพิ่งจะเคยทำครั้งแรกครับ
    4.PSUที่ผมใช้คือ scythe stronger 600W 80plus อยากทราบว่าถ้าติดพัดลมเพิ่มอีก 3 ตัวนี่จะกินไฟพอไหมอ่ะครับ

สเปคผมนะครับ
    CPU: AMD Athlon 2 X4 635
    VGA: Nvdia GTX 460(768Mb)
    MB : Gigabyte 880GA UD3H
    Ram: G.skill 4G(2G*2)
    HDD: WD 500Gb Blue
    DVD Drive 1 ตัว

ขอผู้รู้แนะนำทีครับ จริงจังครับผม

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้
    เริ่มเข้าหน้าร้อนกันแล้วเจ้าคอมเครื่องโปรดของผมก็เริ่มร้อนมากขึ้นเวลาเล่นเกมเลยอยากจะหาพัดลมติดเคสเพิ่มเอาแบบให้ดีๆกันเลยทีเดียว

ผมอยากจะทราบว่าผมจะหาซื้อพัดลมติดเคสเพิ่มคืออยากจะติดสัก 4 ด้านเลย ด้านหลัง 1 ตัว(มีอยู่แล้ว) ด้านบน 1 ตัวด้านข้าง 1 ตัวแล้วก็ด้านหน้า 1 ตัวอยากทราบว่า
    1.เคสของผม Thermal take V3 Black edition เนี่ยมันจะติดได้ไหมครับ 4 ตัวนี้
    2.สังเกตยังไงครับว่าพัดลมแบบไหนเป็นแบบดูดลมเข้าหรือดูดลมออกจากเครื่องอ่ะครับ ว่าจะเอาด้านหน้าเป็นแบบดูดเข้าแล้ว อีก 3 ตัวเป็นแบบดูดออกจากเครื่องครับ
    3.สายไฟจากพัดลมนี่ไปเสียบที่ไหนอ่ะครับกำลัง งงๆ อยู่ว่าเสียบที่เมนบอร์ดหรือตัวPSU พอดีเพิ่งจะเคยทำครั้งแรกครับ
    4.PSUที่ผมใช้คือ scythe stronger 600W 80plus อยากทราบว่าถ้าติดพัดลมเพิ่มอีก 3 ตัวนี่จะกินไฟพอไหมอ่ะครับ

สเปคผมนะครับ
    CPU: AMD Athlon 2 X4 635
    VGA: Nvdia GTX 460(768Mb)
    MB : Gigabyte 880GA UD3H
    Ram: G.skill 4G(2G*2)
    HDD: WD 500Gb Blue
    DVD Drive 1 ตัว

ขอผู้รู้แนะนำทีครับ จริงจังครับผม
    http://www.vmodtech.com/main/article...-review/all/1/
    สวยมากครับ อยากได้ บ้างจังเบื่อเคสกังๆของ ผม
    พัดลมดูขึ้น2ตัวผมว่าเย็นเเล้วนะครับ ระวังติดมากๆเสียงมันจะดังครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    - ถ้าเป็น Thermal take V3 Black edition จัดไปเลยครับ

- ด้านที่มียี่ห้อแปะอยู่คือดูดเข้าครับ จะให้มันเป่าออกก็มีวิธีทำที่ยุ่งยากมากๆให้ระวังนิดนึงครับ
    ใครทำไม่เป็นนี่คอมพังได้ง่ายๆเลยนะครับ วิธีทำก็คือ.......................สลับด้านพัดลมครับ จบ

- สายไฟนี่จะเสียบจากบอร์ดหรือ PSU ก็ได้แล้วแต่ว่าเราจะให้ความสำคัญต่อพัดลมตัวไหน ยังไงนะครับ

- ผมให้เพิ่มอีก 5 ตัวก็สบายๆครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paripari อ่านกระทู้
    - ด้านที่มียี่ห้อแปะอยู่คือดูดเข้าครับ จะให้มันเป่าออกก็มีวิธีทำที่ยุ่งยากมากๆให้ระวังนิดนึงครับ
    ใครทำไม่เป็นนี่คอมพังได้ง่ายๆเลยนะครับ วิธีทำก็คือ.......................สลับด้านพัดลมครับ จบ
    อ่านข้อนี้แล้วหัวใจแทบวายมีลุ้นด้วยเครื่องพัง 55 พออ่านจบแล้ว อึ้ง 0.5วิแล้วอ้าวตรูฟายเองนิ

ขอบคุณทั้งสองท่านมากนะครับ
    ท่านแรกเป็นประโยชน์มากครับทั้งรูปทั้งรีวิว ชอบมากมาย
    ท่านสอง ช่วยเติมเต็มของท่านแรกได้หายข้องใจดีครับ

ตอนนี้พัดลมด้านหลังผมมันเป็นดังรูปคือมีป้ายยี่ห้ออยู่ แสดงว่ามันดูดเข้าสินะครับ แล้วทั้งเครื่องตอนนี้มีอยู่ตัวเดียวด้วยควรกลับด้านให้มันเป็นดูดออกดีไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย byakuya30 : 1st February 2012 เมื่อ 20:01

- [ The Gang No.99 ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,889
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,804
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ byakuya30 อ่านกระทู้

ตอนนี้พัดลมด้านหลังผมมันเป็นดังรูปคือมีป้ายยี่ห้ออยู่ แสดงว่ามันดูดเข้าสินะครับ แล้วทั้งเครื่องตอนนี้มีอยู่ตัวเดียวด้วยควรกลับด้านให้มันเป็นดูดออกดีไหมครับ
    กรรมแล้วในที่สุดมันก็เป็นอย่างที่ผมคิดคือมันจะต้องมีพัดลมบางยี่ห้อที่มันติดยี่ห้อไว้ข้างหลัง
    แล้วมันก็มีจริงๆ 555+คืออย่างนี้ครับ พัดลมมันจะมีหน้ากับหลังนะครับ ด้านหน้าของพัดลม
    (ส่วนมาก)จะเป็นตัวใบพัดที่ไม่มีอะไรมาบังเลยนะครับ ส่วนด้านหลังมันก็จะมีตะแกรงเป็นก้านๆ
    3ก้านบ้าง 4ก้านบ้างก็ว่ากันไปนะครับ ส่วนพัดลมหลังเคสตัวนั้นมันหันถูกทางแล้วครับ แต่
    ยี่ห้อมันดันเสือดมาแปะไว้ที่ด้านหลัง เล่นเอางงเลย(มีแต่เค้าอยากโชว์ยี่ห้อไว้ด้านหน้า เจ้านี้
    ดันเอายี่ห้อมาแปะไว้ด้านหลัง 55+) ทดสอบง่ายเลยครับ พอเสียบพัดลมให้ใบพัดหมุนแล้ว
    เอาแป้งมาโรยก็จะรู้เลยแหละว่าทางไหนดูดเข้าหรือเป่าออก

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    พัดลมถ้าติดมากับเคสไม่ควรจะดัดแปลงนะคับ ยกเว้นพัดลมเสริมเท่าที่ดูมีด้านหน้ากับด้านหลัง มา เดิมๆ 2 ตัว

ติดเพิ่มด้านบนให้ดูดออกก็น่าจะดีคับ เพราะตัวด้านหน้าดูดเข้าอยู่แล้ว (ยังไงก็ต้องระวังดีๆนะคับเควสใหญ่ระบายดีเพราะกว้าง)

ติดมากเสียงดังและเสียเงินมากไปคับ ไปติด CPU น่าจะดีกว่า^^

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    162
    ขอบคุณกันอีกรอบนะครับทุกๆท่านเลย ดีนะที่ถามก่อนจะเหมาเอาว่าพัดลมทุกยี่ห้อมีป้ายติดด้านหน้า อิอิ เทคนิคใช้แป้งโรยก็เวิคดีครับชอบๆ เด๋วจะลองไปปฏิบัติจริงดูครับ