ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

So Nyeo Shi Dae 4EVER
    กล่าวขอบคุณ
    671
    ได้รับคำขอบคุณ: 441

Exclamation ลง Windows XP แล้วค้างตรง Format ช่วยด้วยครับ

ลง Windows XP แล้วค้างตรง Format ช่วยด้วยครับ ตามหัวข้อเลยครับ

Format ไม่ไปเลยครับ อยู่ที่ 0% ตลอดทำมาตั้งแต่เช้าแล้วครับ

ใช้ Hiren Boot Ghost แล้วก็ไม่ได้ครับ มันขึ้น Error ช่วยทีครับ
    I NEED A GIRL

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    Format ก่อนแล้วค่อยลงไม่ได้หรอคับ คือ Format กับแผ่นใช่ป่ะคับที่ไม่ได้

My  Jessica
    Bbbbb...Behind You HaHaha
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,503
    Blog Entries
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ViRuS|Benz อ่านกระทู้
    ลง Windows XP แล้วค้างตรง Format ช่วยด้วยครับ ตามหัวข้อเลยครับ

Format ไม่ไปเลยครับ อยู่ที่ 0% ตลอดทำมาตั้งแต่เช้าแล้วครับ

ใช้ Hiren Boot Ghost แล้วก็ไม่ได้ครับ มันขึ้น Error ช่วยทีครับ
    ลองเปลี่ยนแผ่นที่ใช้ลงหรือยังครับ
    - เดี๋ยวอัพเกรดคอมใหม่ละ -

กล่าวขอบคุณ
    671
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oomas001 อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนแผ่นดูครับ หากไม่ได้ก็ให้ลงจาก ISO ตัวนั้นเลย แล้วค่อยใส่แผ่นตอนมันถามหา
    ป.ล. Format ก่อนด้วย
    เปลี่ยนแผ่นแล้ว ไม่ได้ครับ

Format ก่อนแล้วค่อยลงไม่ได้หรอคับ คือ Format กับแผ่นใช่ป่ะคับที่ไม่ได้
    ใช่ครับฟอร์แมตกับแผ่นWindows ครับ ฟอร์แมตก่อนลง ทำยังไงอะครับ ไม่รู้จริง ๆ ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เคยเป็นเหมือนกัน ถอดทุกอย่างออกมาเป่าฟุ่นใหม่หมด แล้วลงใหม่โชคดีที่มันหาย แต่บอกเมียว่าทำพังได้ตังค์อัพสเป็คเลย ลองดู(แล้วแต่จะลองเรื่องไหน)
    ลองถอดถ่าน mainbord ทิ้งไว้ซักพักก็ได้ครับ ค่อยเซ็ตค่าใน bios ใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย potebnm : 24th July 2011 เมื่อ 09:48

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    มีอยู่ สองอย่างที่น่าจะเป็นสาเหตุหลักๆ
    1.HDD
    2.Ram

กล่าวขอบคุณ
    671
    จะลองดูครับ ขอบคุณครับ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    check hdd ดูหรือยังครับ อาจจะติด bad ก็ได้ครับ

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ถอดแรมเช็ด ไม่หาย HDD ชัว เป็นbad ไม่มากก็พอจะลองซ่อมดู ถ้าเป็นมากไม่นานก็ตายสนิทครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ลองเข้าไปบูต บังคับให้มันอ่าน CD-ROM อย่างเดียวนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เช็ค bad ฮาร์ดดิส ดูก่อนครับ