ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984

Unhappy ชาวJKGนับถือศาสนาอะไรกันบ้างครับ

ผมนับถือพุทธครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    ศาสนาพุทธครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,194
    ได้รับคำขอบคุณ: 383
    พุทธคับท่าน

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    อิสลามครับ
    THE PUNISHER

Staring at me
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    ไม่นับถือครับ

กล่าวขอบคุณ
    545
    ได้รับคำขอบคุณ: 565
    พุทธครับพี่

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 569
    คริสต์ครับ อาเมน!
    i5-2500 3.30GHz,DDR3 4GB/1333 kingston,GTS 450 GDDR5 1GB,Asus P8H61-MLX,Neolution Phonix 500W

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ศาสนาพุทธครับ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    พระถังซัมจั๋ง ครับ

ล้อเล่นน่ะ

พุทธครับ

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pza00007 อ่านกระทู้
    พุทธและคริสครับ ^ ^

2ศาสนา ^ ^
    คุณจะหมายความว่ายังไง นับถือทั้งสอง แล้วรู้ไหมอะไรที่แตกต่างกันบ้าง

ไม่ใช่จะเชื่อยังไงก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณ หากไม่จริงจังอย่าเอาไปบอกใครต่อใครเลยครับ

ว่านับถือในสิ่งนั้นๆ ผมรู้สึกแปลกๆเวลาเห็นคนนับถือทั้งสอง

อยากรู้เขาคิดอะไรกัน เหอะๆ

ส่วนผม คริส ครับ
    War would end if the Dead could Return

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมนั้นนับถือหลายศาสนา ไม่ใช่เพราะความเชือ แต่นำหลักธรรมของเขามาปฎิบัติ..ข้อไหนที่เห็นว่าดีใช้ได้ก็นำมา..ใช้

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onmyway อ่านกระทู้
    คุณจะหมายความว่ายังไง นับถือทั้งสอง แล้วรู้ไหมอะไรที่แตกต่างกันบ้าง

ไม่ใช่จะเชื่อยังไงก็ขึ้นอยู่กับตัวคุณ หากไม่จริงจังอย่าเอาไปบอกใครต่อใครเลยครับ

ว่านับถือในสิ่งนั้นๆ ผมรู้สึกแปลกๆเวลาเห็นคนนับถือทั้งสอง

อยากรู้เขาคิดอะไรกัน เหอะๆ

ส่วนผม คริส ครับ
    ผมว่านับถือสองศาสนาก็ไม่ได้ผิดอะไรนี่ครับ อาจจะผิดหลักศาสนาอื่นผมไม่รู้

แต่สำหรับพุทธศาสนาไม่ผิดหลักใดๆ แล้วนับถือสองศาสนาก็ดีมาก เพราะคำสอนของทุกศาสนาก็สอนให้คนเป็นคนดีทั้งนั้น

อย่าคิดในมุมแคบสิครับ (แค่เสนอความคิดเฉยๆนะครับ)

ปล.ผมพุทธครับ
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ผมเปิดใจให้กับทุกศาสนาและยังไม่ปักใจกับศาสนาใด

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    คริสต์ครับ

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    Blog Entries
    1
    ระวังมาม่านะจะตอบอะไรแต่ละคนคิดให้ดีๆก่อน
    ผมนับถือพุทธครับ แต่ถ้าพูดให้ถูกคือถูกปลูกฝังมาตั้งแต่เด็กมากกว่า
    ปัญหาคือแฟนผมเป็นอิสลามนี้สิ
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exsoticag อ่านกระทู้
    ผมว่านับถือสองศาสนาก็ไม่ได้ผิดอะไรนี่ครับ อาจจะผิดหลักศาสนาอื่นผมไม่รู้

แต่สำหรับพุทธศาสนาไม่ผิดหลักใดๆ แล้วนับถือสองศาสนาก็ดีมาก เพราะคำสอนของทุกศาสนาก็สอนให้คนเป็นคนดีทั้งนั้น

อย่าคิดในมุมแคบสิครับ (แค่เสนอความคิดเฉยๆนะครับ)

ปล.ผมพุทธครับ
    หากนับถือทั้งสอง ศาสนา และเอามาแต่ข้อดีเท่านั้น คุณว่าไม่ผิดอะไรมันก็ใช่

คุณมองสักหน่อย

พุทธ ไหว้รูปเคารพ ในขณะที่คริส ไหว้รูปเคารพ ไม่ได้ หากคนที่อ่านในไบเบิ้ลจริงๆ

จะรู้ว่าทำไม คริสอย่างเราๆนั้น ไหว้รูปเคารพ ไม่ได้

คุณบอกว่านับถือได้ทั้งสองศาสนา คุณไหว้รูปเคารพไหมตอนไปวัด

แล้วหลังจากไปวัดละ คุณไป โบสถ์ ต่อไหม ?

หรือคุณจะหมายความว่า นับถือทั้งสอง ศาสนา เพียงแค่เอามาแต่ข้อดีเท่านั้น

คุณคิดเคยคิดไหมว่า คริสอย่างพวกเรา พยามเดินไปตามหน้าบ้านของแต่ละคน

ชวนคนนั้นคนนี้ให้พยามไป โบสถ์ เราทำมันอย่างจริงจัง

ในขณะที่คนนับถือทั้งสองศาสนา บอกกับเราว่า เขานับถือแต่ข้อดีของคริสเท่านั้น

แล้วพวกเราจะเรียกเขาว่า ลูกแกะ ได้ยังไง ในเมื่อคุณมีพระเจ้าถึงสององค์

คุณกล้าไหมที่จะเข้า โบสถ์ แล้วบอกเหล่าพี่น้องที่กำลังร้องเพลงสรรเสริญให้กับพระเจ้าองค์เดียวของพวกเขา

แล้วบอกว่าคุณนับถือทั้งสองศาสนา คุณจะเข้ามารับแต่ข้อดีของคริสเท่านั้น

คิดแล้วน่าขำ ในตอนที่มีใครสักคนถามคุณว่า "คุณรักพระเจ้าไหม"

แล้วคุณจะตอบว่าอย่างไร ตอบว่า " ใช่ รักพระเจ้าทุกองค์ เพราะมีแต่ข้อดีทั้งนั้น " หรือ

" ใช่ เรารักพระเจ้าองค์เดียว คือพระเยซูคริส " หรือ

" ไม่ใช่ไม่รัก แต่ยังไม่ปักใจเชื่อ "

หากผมจะนับถือทั้งสองศาสนาในแบบที่คุณว่ามานั้น

ผมคงรับไม่ได้ เพราะในเมื่อพระเจ้ารักเราตลอดเวลา แต่เรากลับทำกับเขาเหมือนคนแปลกหน้า

ทำเหมือนเราไม่ได้รักพระองค์เลย คิดแล้วน่าขำจริงๆ

อยากจะขอร้องสำหรับคนที่บอกตนเองว่านับถือทั้ง สองศาสนา

เลิกประกาศว่าตนเป็น คริส ตนเชื่อแต่ในข้อดีของคริสเท่านั้น

หากเจอคนแบบนี้ ผมจะลองถามเขาว่า " เพียงแค่นี้ คุณก็เป็นคริสแล้วใช่ไหม? "

แล้วแต่คนจะเชื่อ ความเชื่อใครความเชื่อมัน คนละพ่อคนละแม่ คิดไม่เหมือนกันอยู่แล้ว

แต่เหนื่อยใจจริงๆ แต่ก็ดี คิดแล้วขำ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Onmyway : 5th February 2012 เมื่อ 03:57
    War would end if the Dead could Return

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    ใครนับถือศาสนาอะไรก็เรื่องของเขาเหอะครับ..อย่าว่ากันเลย

ส่วนผมไม่นับถือสักศาสนา ผมนับถือตนเองครับ

ปล น่าจะเปิดให้โหวตนะครับจะได้ไม่ต้องมานั่งเถียงกัน

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    อู่เล็กๆเด็กๆทำ
    กล่าวขอบคุณ
    1,395
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,569
    Lucifer satan666ครับ [ พุธอ่ะแหละครับ ]

กล่าวขอบคุณ
    403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,325
    ไม่นับถืออะไร เลย ไม่เชื่อใน ศาสนา

จบ ไม่ดราม่า

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    Onmyway เจ้าจงหยุดโพสถ้าหากเจ้าไม่อยากโดนน้ำร้อนลวก

ด้วยความหวังดีจาก สสส. LOL

Member of [XyZ] Clan
    Nakhonsawan,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 97
    นับถือผีคับ ล้อเล่นคับ ผมชาวพุทธ นับถือพุทธคับ

กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ศาสนาคริสต์

Man Of Steel
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,603
    ทุกศาสนา.... ผมเชื่อในทุกศาสนา ทุกศาสนาสอนให้เราเป็นมนุษย์อยู่ในทางที่เป็นมนุษย์ ......... ศาสนาความหมายที่แท้จริงผมว่าก็คือ... สิ่งที่ชี้ทางให้มนุษย์ที่เดินผิดทางครับผม

พุทธ คริส อิสลาม และอื่นๆ... ก็สอนให้เราเกรงกลัวต่อสิ่งที่กระทำ และให้กลัวที่จะทำอะไรๆที่มันร้ายๆ .... สำหรับผมผมเชื่อในทุกศาสนา แต่ถ้าถามว่าอยู่หรือถืออะไรเป็นหลัก...ผมขอบอกว่าผม...เดินในทางตัวเองโดยเชื่อฟังศาสนาทุกศาสนา ครับ

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    จะว่าไปแล้วผมเป็นกลางครับ ไม่นับถือศาสนาใดๆ เอาตามประชากรส่วนใหญ่ของฝั่งยุโรป

ฝากเพลงสำหรับคนคริสครับ http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=63828

ขนาดผมไม่นับถือยังชอบฟังเลยนิ เกี่ยวไหม?

ป.ล. อศาสนา ครับ
    ขอบคุณสำหรับเพลงครับ ชอบเพลง

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    นับถือพุทธครับ

ปล.ไม่ทำเป็นโพลล์ล่ะครับ
    ถึงกับทรุด