ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 14

อยากเป็นนักบอลอาชีพควรทำไงครับ

ช่วยแนะนำทีครับอายุ16ครับ แล้วขอรายละเอียดขั้นตอนต่างๆด้วยได้ไหมครับว่าแต่ละวันนักฟุตบอลเขาทำไรกันมั้งครับ แล้วถ้าสมมุติว่าเป็นนักฟุตบอลจะเรียนหนังสือได้เปล่าครับ

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ไม่รู้เหมือนกันครับ ไม่เคยเป็นนักบอลอาชีพ (แซวเล่นครับ อย่าเครียด อิิอิ)

ปล. หาในgoogle สิครับ

ปล2. เดี๋ยวลองหาให้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,806
    ก็ไปเล่นที่ไหนก็ได้ที่คนเยอะๆ แล้วก็โชว์โหดเดียวก็มีคนมาทักแหละครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    480
    ได้รับคำขอบคุณ: 155
    ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะเขามีขั้นตอนยังไงแต่ขอให้ทำตามความฝันตัวเองละกันครับท้อได้แต่อย่าถอย ลุยโลด!!

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Airborne101st อ่านกระทู้
    ก็ไปเล่นที่ไหนก็ได้ที่คนเยอะๆ แล้วก็โชว์โหดเดียวก็มีคนมาทักแหละครับ
    เล่นในสนามบอลระหว่างเกม

ผี เจอ หงส์

มาดริด เจอ บาซ่า

ปืน เจอ สิงห์

หงส์ เจอ สิงห์

ผี เจอ สิงห์

หงส์ เจอ ปืน

รับรอง คนเยอะมาก มีคนมาทักด้วย( ตำรวจ )

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    คือถ้าเป็นต่างประเทศโอกาสที่จะได้เล่นเป็นอาชีพเป็นจริงเป็นจังเนี่ยมีเยอะครับ อาจจะเพราะไทยยังไม่ได้มีการสนับสนุนให้เล่นฟุตบอลเป็นอาชีพ

จริงจังเท่าที่ควรครับ(ดูขนาดประธานสมาคมยังคงโกงกินอยู่ ทุกวันนี้คงยังไม่เจริญหรอกครับ) แต่ถ้าอยากเล่นเป็นอาชีพจริงๆ

แนะนำให้ไปฝึกคัดตัวกับสโมสรต่างๆได้ครับในไทยพรีเมียร์ก็ได้

ปกติชีวิตนักบอลทำอะไรบ้าง

ถ้าของต่างประเทศพอรู้ครับ ตื่นเช้ารีบไปซ้อมจนถึงสายๆ กว่าๆ ที่เหลือก็ตามโปรแกรมที่โค้ชจัดไว้ให้ วันไหนซ้อมหนักก็ยาวหน่อย

วันไหนไม่มีก็ กลับบ้านได้ ผมไม่แน่ใจว่าในไทยเป็นแบบนี้มั้ย ยังไงรอผู้รู้มาตอบก็ได้ครับ ผมพอรู้แค่นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Phenomenom555 : 5th February 2012 เมื่อ 00:50

กล่าวขอบคุณ
    565
    ได้รับคำขอบคุณ: 619
    เรียนได้สิครับ เค้าไม่ห้ามหรอก
    เอาง่ายๆนะ คุณเล่นให้เทพโคตรๆ เหอะ เดี๋ยวเค้าก็เห็นความสามารถคุณเอง

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ซ้อม ซ้อม แล้วก็ ซ้อม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    ฝึกครับ ไม่มีใครได้เป็นโดยไม่ฝึกหรอก

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    คุณก็ต้อง ซ้อม ซ้อม ซ้อม แ้ล้วก็ ซ้อม
    ปั้มกระทู้หาพ่อเธอหรือ เห็นเธอตะโกนไม่ได้ปั้มๆ แต่เธอก็ยังจะทำ ปั้มมันแล้วบอกกดพลาด แล้วยังจะมาอิอิ เห็นทีต้องแจ้งแบน7วัน แต่ถ้าไม่เลิกก็ช่างมัน ไม่นานคงโดนถาวร

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เอาง่ายๆเลยนะครับ หาสนามก่อน แถวๆบ้าน ที่เขาเล่นบอลใหญ่กัน ขอเขาเล่นด้วยครับ ผมเชื่อว่า ผู้ใหญ่น่ะ ให้โอกาสเด็กอยู่แล้วล่ะครับ ขยันซ้อมด้วยนะครับ เล่นกับเขานั่นแหละครับ เล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็เก่งได้คัดตัวเองละครับขึ้นอยู่กับว่าจะช้าหรือเร็วแค่นั้น

(วิธีง่ายที่สุด นัดไหน คู่บิ๊กแมตต์ เช่น เมืองทอง VS บุรีรัมย์ United วิ่งลงไปในสนามแล้วแย่งบอล ล็อคหลบ 22 ตัวทั้งสนาม แล้วยิงตู้ม (เอาให้เข้าด้วยนะ ไม่ใช่ยิงนกตกปลาแบบ Persie) ถ้าเราไม่เสียบอลโอกาสได้เป็นนักบอลอาชีพสูงมาก)

ปล.วิธีการข้างบนยังไม่นับรวมผลข้างเคียงที่จะเกิดขึ้น

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    Blog Entries
    1
    อายุ 16 ง่ายๆครับ หาผู้ใหญ่ หารุ่นพี่ หาเพื่อนที่อยู่ในพวก อาคาเดมี่ เอางี้ ผมเชื่อ ทุกจังหวัดมีทีมฟุตบอลกันทุกทีม แล้วส่วนใหญ่เขาเป็นอาชีพหมดแล้ว มีเงินเดือน มีเบี้ยเลี้ยงซ้อม ถ้าอย่างเป็นนักฟุตบอลอาชีพ ตามที่ผมบอกหาผู้ใหญ่ หาเพื่อนๆ ช่วยเรื่องอาคาเดมี่ แต่วิธีอาจจะยาก ถ้าไม่มีเส้น(ก๋วยจั๊บใหญ่ๆ) ให้เราใช้วิธีนี้แทนครับ ระหว่าง 16-18 ฝึกไว้ครับ ให้ฝีเกือก สุดตรีนไปเลย แล้วพอช่วง 18+ คือสามารถเป็นนักฟุตบอลอาชีพได้แล้ว ถ้าเก่งพอ ให้ไปคัดตัวครับ พวก D.2 D.1 Thai League ก็ได้ เพราะเขาเปิดกันอยู่แล้ว ให้ดีหาตามจังหวัดหรือทีมใกล้ๆก็ได้ครับ หรือสนใจมา ลพบุรี FC ก็ได้นะจ๊ะ รุ่นพี่แถวบ้านเขาเป็นผู้จัดการทีมเยาวชนอยู่ เพราะเส้นแม่มใหญ่ เป็นหลานชายประธานสโมสร(อุ๊ย เด๋วโดนปิดปาก)