ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 119

คำเฉลยจากปากทีมพัฒนา SimSimi บอกว่า ICT ไม่ได้แบน SimSimi

ช่วงเย็นของวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2012 ได้เกิดกระแสท่วมทั้ง Twitter และ Facebook ว่า แอพ SimSimi ที่กำลังโด่งดังสุดขีดในขณะนี้ ไม่สามารถตอบโต้ผู้ใช้กลับมาเป็นภาษาไทยได้ ไม่ว่าจะเป็นการใช้งานจากแอพบนมือถือ Android, iPhone หรือแม้แต่บนเว็บ เจ้า SimSimi ก็ออกอาการใบ้ทันทีเมื่อผู้ใช้พิมพ์ภาษาไทยพูดกับมัน

หลังจากนั้นผู้ใช้แอพ SimSimi ส่วนใหญ่ก็พากันโวยว่า จะต้องเป็นกระทรวงวัฒนธรรม หรือกระทรวง ICT ทำการแบนแอพ SimSimi อย่างแน่นอน ซึ่งตรงจุดนี้ผมได้ส่งอีเมล์ไปสอบถามทีมพัฒนาแอพ SimSimi นี้แล้ว ซึ่งทีมงานก็ตอบกลับมาดังนี้ครับ

ทีมพัฒนา SimSimi ได้ตอบกลับมาว่า ที่เจ้า SimSimi ออกอาการเอ๋อๆ พิมพ์ภาษาไทยไปแล้วไม่สามารถตอบกลับมาได้นั้น เพราะว่ามีความผิดพลาดของตัวโปรแกรม SimSimi นั้นกำลังสับสนเรื่องของภาษา (คาดว่าน่าจะมาจากผู้ใช้จำนวนมหาศาลในไทย พากันสอนเจ้า SimSimi ทำให้ฐานข้อมูลรับไม่ไหว – ผู้เขียน) ซึ่งทีมพัฒนา SimSimi ได้บอกว่าตอนนี้กำลังเร่งแก้ไขอยู่ และกระบวนการแก้ไขนี้จะใช้เวลา 1 อาทิตย์

ทีมพัฒนาได้ขออภัยมาด้วยที่เกิดปัญหาขึ้นกับ SimSimi และทำให้ทุกๆคนเสียใจ (และคิดถึงเจ้าลูกไก่ตัวนี้) ทีมพัฒนายังได้เล่าถึงแอพ SimSimi นี้ว่าถูกพัฒนามาเพื่อให้ความบันเทิงแก่ผู้ใช้ทุกคน และทีมพัฒนารู้สึกประหลาดใจมากที่รู้มาว่า SimSimi นั้นทำให้ผู้ใช้ดีๆหลายคนไม่พอใจ ซึ่งตรงนี้เป็นผลมาจากมีผู้ใช้บางรายสอนให้ SimSimi ทำแบบนั้น และทีมพัฒนารู้สึกเสียใจต่อเหตุการณ์แบบนี้ แต่ทีมพัฒนาก็ขอขอบคุณที่ให้การตอบรับ SimSimi เป็นอย่างดี

ทีมพัฒนาบอกว่า เราเป็นบริษัทจากประเทศเกาหลี หลังจากปล่อยแอพ SimSimi ออกไป ทีมพัฒนาได้รับเสียงบ่นจากผู้ใช้ในอเมริกา ซึ่งทีมพัฒนากำลังเร่งปรับปรุงแก้ไขระบบที่อาจจะก่อให้เกิดความเสียหายที่คาดเดาไม่ได้ต่อผู้ใช้ของเรา และโดยเฉพาะอย่างยิ่งทีมพัฒนากำลังมุ่งไปที่การปรับปรุงระบบการคัดกรองคำหยาบ และทีมพัฒนาได้กำชับมาว่า พวกเขาไม่สามารถเข้าไปบล็อคคำหยาบทุกคำที่เกิดขึ้นจากการสอน SimSimi ได้

นอกจากนี้ทีมพัฒนายังได้สอนวิธีลบคำที่ไม่เหมาะสมที่ถูกสอนออกจากฐานข้อมูลของเจ้า SimSimi ซึ่งวิธีเหล่านี้พวกเรารู้กันดีแล้วครับ ขอไม่เขียนถึง

และถ้าหากต้องการข้อมูลการสอนคำต่างๆให้กับ SimSimi สามารถติดต่อเพื่อประสานงานกับรัฐบาลเกาหลีได้โดยตรง อาจจะติดต่อผ่านสำนักงานตำรวจแห่งชาติเกาหลี, ศาล เป็นต้น ซึ่งถ้าติดต่อผ่านหน่วยงานเหล่านี้ ทีมพัฒนาก็พร้อมจะเปิดเผยข้อมูลของผู้ใช้ที่ป้อนคำหยาบให้ (รายละเอียดตรงจุดนี้จะมีเบอร์โทร และอีเมล์ และอาจจะมีมากกว่านั้น – ผู้เขียน)

ทีมพัฒนา SimSimi สามารถบล็อคเบอร์โทรศัพท์ของผู้ใช้ที่เพิ่มคำหยาบคายให้กับ SimSimi ได้ ถ้ามีการติดต่อประสานงานมาเป็นเคสๆไป

สุดท้ายทีมพัฒนาได้กล่าวขอโทษอีกครั้งสำหรับความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นกับแอพ SimSimi นี้ และสัญญาว่าจะพัฒนาแอพนี้ให้ดียิ่งขึ้นไปอีก

ซึ่งจากการตอบกลับมาของทีมพัฒนา SimSimi จะเห็นได้ว่า ไม่ได้เกี่ยวกับที่กระทรวง ICT ในบ้านเราแบนแอพนี้แต่อย่างใดครับ แต่เป็นความผิดพลาดของระบบ SimSimi เอง นอกจากนี้เรายังได้มีรายงานจาก คุณศรีสุดา วินิจสุวรรณ์ ผู้สื่อข่าว MCOT ว่า รัฐมนตรี ICT ยังไม่ได้ทำการบล็อคภาษาไทยของแอพ SimSimi แต่อย่างใดครับ แค่มีโครงการเฉยๆเท่านั้น

ชาวSocial ถล่ม ICT บนข้อครหา"แบน" Simsimi กับคำเฉลย ทำไม เจ้าไก่ "เอ๋อ"
    http://www.matichon.co.th/news_detai...catid&subcatid

ไอซีทียันไม่ได้บล็อกภาษาไทย 'Simsimi' เล็งถกผู้ผลิต
    http://www.thairath.co.th/content/tech/235976

คำเฉลยจากปากทีมพัฒนา SimSimi บอกว่า ICT ไม่ได้แบน SimSimi
    http://www.mobiledista.com/simsimsi-...d-in-thailand/

หนุ่มสาวเอ๋ยพวกเธอจงเสพข่าวสารข่าวบ้านข่าวเมืองบ้างนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย d15329 : 5th February 2012 เมื่อ 14:16

My name by way is Dante!
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,368
    ดีนะผมไม่ได้ด่าไปด้วย

ICT ดวงซวยมาก มาประกาศเรื่องSimsimiปุ๊บโดนหางเลขโดนด่าไปด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ d15329 อ่านกระทู้

ช่วงเย็นของวันที่ 3 กุมภาพันธ์ 2012 ได้เกิดกระแสท่วมทั้ง Twitter และ Facebook ว่า แอพ SimSimi ที่กำลังโด่งดังสุดขีดในขณะนี้ ไม่สามารถตอบโต้ผู้ใช้กลับมาเป็นภาษาไทยได้ ไม่ว่าจะเป็นการใช้งานจากแอพบนมือถือ Android, iPhone หรือแม้แต่บนเว็บ เจ้า SimSimi ก็ออกอาการใบ้ทันทีเมื่อผู้ใช้พิมพ์ภาษาไทยพูดกับมัน

หลังจากนั้นผู้ใช้แอพ SimSimi ส่วนใหญ่ก็พากันโวยว่า จะต้องเป็นกระทรวงวัฒนธรรม หรือกระทรวง ICT ทำการแบนแอพ SimSimi อย่างแน่นอน ซึ่งตรงจุดนี้ผมได้ส่งอีเมล์ไปสอบถามทีมพัฒนาแอพ SimSimi นี้แล้ว ซึ่งทีมงานก็ตอบกลับมาดังนี้ครับ

ทีมพัฒนา SimSimi ได้ตอบกลับมาว่า ที่เจ้า SimSimi ออกอาการเอ๋อๆ พิมพ์ภาษาไทยไปแล้วไม่สามารถตอบกลับมาได้นั้น เพราะว่ามีความผิดพลาดของตัวโปรแกรม SimSimi นั้นกำลังสับสนเรื่องของภาษา (คาดว่าน่าจะมาจากผู้ใช้จำนวนมหาศาลในไทย พากันสอนเจ้า SimSimi ทำให้ฐานข้อมูลรับไม่ไหว – ผู้เขียน) ซึ่งทีมพัฒนา SimSimi ได้บอกว่าตอนนี้กำลังเร่งแก้ไขอยู่ และกระบวนการแก้ไขนี้จะใช้เวลา 1 อาทิตย์

ทีมพัฒนาได้ขออภัยมาด้วยที่เกิดปัญหาขึ้นกับ SimSimi และทำให้ทุกๆคนเสียใจ (และคิดถึงเจ้าลูกไก่ตัวนี้) ทีมพัฒนายังได้เล่าถึงแอพ SimSimi นี้ว่าถูกพัฒนามาเพื่อให้ความบันเทิงแก่ผู้ใช้ทุกคน และทีมพัฒนารู้สึกประหลาดใจมากที่รู้มาว่า SimSimi นั้นทำให้ผู้ใช้ดีๆหลายคนไม่พอใจ ซึ่งตรงนี้เป็นผลมาจากมีผู้ใช้บางรายสอนให้ SimSimi ทำแบบนั้น และทีมพัฒนารู้สึกเสียใจต่อเหตุการณ์แบบนี้ แต่ทีมพัฒนาก็ขอขอบคุณที่ให้การตอบรับ SimSimi เป็นอย่างดี

ทีมพัฒนาบอกว่า เราเป็นบริษัทจากประเทศเกาหลี หลังจากปล่อยแอพ SimSimi ออกไป ทีมพัฒนาได้รับเสียงบ่นจากผู้ใช้ในอเมริกา ซึ่งทีมพัฒนากำลังเร่งปรับปรุงแก้ไขระบบที่อาจจะก่อให้เกิดความเสียหายที่คาดเดาไม่ได้ต่อผู้ใช้ของเรา และโดยเฉพาะอย่างยิ่งทีมพัฒนากำลังมุ่งไปที่การปรับปรุงระบบการคัดกรองคำหยาบ และทีมพัฒนาได้กำชับมาว่า พวกเขาไม่สามารถเข้าไปบล็อคคำหยาบทุกคำที่เกิดขึ้นจากการสอน SimSimi ได้

นอกจากนี้ทีมพัฒนายังได้สอนวิธีลบคำที่ไม่เหมาะสมที่ถูกสอนออกจากฐานข้อมูลของเจ้า SimSimi ซึ่งวิธีเหล่านี้พวกเรารู้กันดีแล้วครับ ขอไม่เขียนถึง

และถ้าหากต้องการข้อมูลการสอนคำต่างๆให้กับ SimSimi สามารถติดต่อเพื่อประสานงานกับรัฐบาลเกาหลีได้โดยตรง อาจจะติดต่อผ่านสำนักงานตำรวจแห่งชาติเกาหลี, ศาล เป็นต้น ซึ่งถ้าติดต่อผ่านหน่วยงานเหล่านี้ ทีมพัฒนาก็พร้อมจะเปิดเผยข้อมูลของผู้ใช้ที่ป้อนคำหยาบให้ (รายละเอียดตรงจุดนี้จะมีเบอร์โทร และอีเมล์ และอาจจะมีมากกว่านั้น – ผู้เขียน)

ทีมพัฒนา SimSimi สามารถบล็อคเบอร์โทรศัพท์ของผู้ใช้ที่เพิ่มคำหยาบคายให้กับ SimSimi ได้ ถ้ามีการติดต่อประสานงานมาเป็นเคสๆไป

สุดท้ายทีมพัฒนาได้กล่าวขอโทษอีกครั้งสำหรับความไม่สะดวกที่เกิดขึ้นกับแอพ SimSimi นี้ และสัญญาว่าจะพัฒนาแอพนี้ให้ดียิ่งขึ้นไปอีก

ซึ่งจากการตอบกลับมาของทีมพัฒนา SimSimi จะเห็นได้ว่า ไม่ได้เกี่ยวกับที่กระทรวง ICT ในบ้านเราแบนแอพนี้แต่อย่างใดครับ แต่เป็นความผิดพลาดของระบบ SimSimi เอง นอกจากนี้เรายังได้มีรายงานจาก คุณศรีสุดา วินิจสุวรรณ์ ผู้สื่อข่าว MCOT ว่า รัฐมนตรี ICT ยังไม่ได้ทำการบล็อคภาษาไทยของแอพ SimSimi แต่อย่างใดครับ แค่มีโครงการเฉยๆเท่านั้น

ชาวSocial ถล่ม ICT บนข้อครหา"แบน" Simsimi กับคำเฉลย ทำไม เจ้าไก่ "เอ๋อ"
    http://www.matichon.co.th/news_detai...catid&subcatid

ไอซีทียันไม่ได้บล็อกภาษาไทย 'Simsimi' เล็งถกผู้ผลิต
    http://www.thairath.co.th/content/tech/235976

http://www.mobiledista.com/simsimsi-...d-in-thailand/

หนุ่มสาวเอ๋ยพวกเธอจงเสพข่าวสารข่าวบ้านข่าวเมืองบ้างนะ
    เยี่ยมครับ จขกท.

คนที่ด่า ICT ไม่ออกมาแหกปากอีกล่ะ ด่าเอามัน ไม่ได้รู้รายละเอียด ขอให้ก ุ ได้ด่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BulldozerFX : 5th February 2012 เมื่อ 01:57

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ไม่น่าเลยเจ้าไก่น้อย - .-
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    พวกที่รุมด่าICTในเฟส เงิบกันเป็นแถวเลย 55
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ไหนลองถามว่าเอ็งเป็นไรมันตอบ i don ban ถามใครแบน มันตอบ ict เห็นโพสแนวนี้กันเป็นแถว สรุปไอ้คนพัฒนามันเล่นอะไรของมันแน่

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ICTไม่ได้แบน แต่แค่ให้คนไทยใช่ภาษาไทยไม่ได้เท่านั้นเองนะ ไม่ได้บอกว่าจะแบนซะหน่อยยังเข้าได้อยู่เห็นไหม

แบนภาษาไทยไปเรื่อยๆ จนกว่าคนจะเลิกสนใจค่อยกลับมาอีกที

กล่าวขอบคุณ
    208
    ได้รับคำขอบคุณ: 647
    สรุปแล้ว เจ้าซิมซิมิ นี่ไม่โดนแบนเรื่องคำหยาบใช่มั๊ยครับ -.-

กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 38
    เอา simsimi ของเค้าคื่นนน มา

BLACKROSE
    IN THIS WORLD...
    กล่าวขอบคุณ
    1,161
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,085
    มันก็ไม่แปลกหรอที่ คนจะออกมาด่าICT
    ก็ดูแต่ละผลงานที่ทำมาสิ เจริญๆทั้งนั้น

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    ก็ i-- เขา ใส่เกือก มาช่วงนี้พอดีหนิ ไม่โดนเเรงกว่าต่างประเทศผมว่าก็บุญละมั้ง

One Kill One Shot
    กล่าวขอบคุณ
    978
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    นั้น สิเพราะ ICT ไม่ได้ทำงานเร็วขนาดนี้ นิ
    i7-3770K:ASRock Z77 pro4:HD 7770 VAPOR-X:Corsair 16 GB1600:XFX 750W

.- COOL_OR_HOT-.
    กล่าวขอบคุณ
    2,678
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    สรุปแล้ว ICT ไม่ได้แบน แต่เกิดจากความผิดพลาดของ simsimi นั่นเอง

Like to Cydia Tweak
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,231
    ตอนนี้ เครื่อง iOS ยังคุยไทยได้อยู่นะ เมื่อคืนยังนั่งด่ากับมันอยูเลย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบขอบคุณเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,134
    ได้รับคำขอบคุณ: 507
    ยังคุยกับมันเป็น ภาษา คาราโอเกะได้นี้

กล่าวขอบคุณ
    734
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    ไก่น้อยน่ารัก เค้าแบนไม่ลงหรอก><

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    ไม่ได้แบนแล้วทำไม เขาใช้ ทับศัพท์ไทย แทนภาษาไทยหว่า
    แถมยังแค้นกันขนาดนี้ด้วยดูสิๆ

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    Blog Entries
    1
    แน่ใจเหรอว่า SimSimi เป็นบอท บางทีอาจจะเป็นทีมงานนั่งเล่นกับเราก็ได้

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ICT ไม่ได้กินไก่ครับ เขากินอย่างอื่นที่ดีกว่า
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ไม่ได้แบนแต่ให้ใช้ภาษา eng คุยจะได้เก่งภาษา 5555+

คิดแง่ดีไปไหม

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 234
    ใน fb เกลื่อนมากด่า ict กับ รัฐ เรื่องไก่ตัวเนี้ย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย supasit_sst : 5th February 2012 เมื่อ 11:26

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เจียงฮาย เชียงราย
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 278
    ก็พวกตามน้ำไง ด่าไปเลื่อยแล้วพอเป็นเรื่องเข้าใจผิดหายไปกัยเกือยหมดเหลือไม่ถึง1/4 มายอมรับว่าผิด

กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    ผมก็ว่าถ้า ict รัฐบาล กระทรวงวัฒนธรรม ไม่สดีดสดิ้งทำเป็นโลกสวยออกมาเตือนบ้างประกาศบ้างและไม่สร้างผลงานที่เลวร้ายในอดีดไว้มากมายคงไม่มีใครเค้าคิดหรอกครับ คุณยังจำได้ไม๊ตอนที่มันทำกับGTA หนะ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

IT'S GOOD FOR YOU
    เอ่อคือรู้แล้วจะมาข่มขืนผมหรอ T^T no abe
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    หน้าแตกเลยงานนี้ - -*

Liverpool FC.
    กล่าวขอบคุณ
    1,012
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    ด่า ICT ไปซะยับเลย ไม่ทันล่ะครับ T_T'

^^