ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: สายกีตาร์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 228

Lightbulb สายกีตาร์

มันจะมีสายเเบบไหนบ้างที่เวลากดเเล้วไม่เจ็บ ของผมรูดสายหนึ่งทีนิ้วเเทบขาดหรือต้งตั้งสายเเต่สายผมก็ตั้งถูกเเล้วนี้

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    เพิ่งเริ่มเล่นหรอครับ นิ้วยังไม่ด้านมันก็เจ็บเป็นธรรมดา ใหม่ๆก็แบบนี้ทุกคนละครับ
    ลองเปลี่ยนมาเป็นเบอร์ 0.10 ดูซิครับ
    เอาเบอร์ใหญ่ขึ้นมาอีกหน่อย ^^

กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    เอ่อ ใช่สายกีต้าร์ไฟฟ้าก็ได้นะครับ (ถ้างบเยอะ) แต่ถ้าเพิ่งหัด ใช้สายกีต้าร์โปร่งไปก่อนครับ

นิ้วจะได้ด้าน แล้วจะไม่เจ็บครับ เมื่อก่อนผมก็เจ็บครับ เล่นได้ 2 เพลงก็เล่นต่อไม่ได้แล้ว

ตอนนี้ด้าน ชินแล้ว ตอนนี้เล่นเป็นชั่วโมงเลยครับ ^^
    I Love Mugi >,<

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ตั้งทัชชิ่งใหม่ ถ้าทำไม่เป็นมันก็พอมีร้านรับทำ เปลี่ยนใช้สายเบอร์เล็ก(น่าจะ 0.09)
    สายไฟฟ้าก็ดี แต่กลางมันจัดไปหน่อยถ้าใช้กับโปร่ง

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    ขอโทษนะ ครับ คือว่าผมว่า มันอยู่ที่การ ฝึก ฝน นะ ครับ ถ้าเอาสายกีตาร์ไฟมาใช้เสียงอาจจะไม่ดี แต่จะทำให้เจ็บน้อยลง

แนะนำว่า ฝึกไปเรื่อยๆ แล้วนิ้วคุณก็จะ รู้สึกไม่เจ็บ นะ ครับ หัดจับปล่อยๆ นะครับ

อยู่ในห้องที่ว่างเปล่า ในใจของฉันยังไม่ลืมมม
    กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 467
    เล่นใหม่ๆเจ็บเป็นธรรมดาครับ ถ้าให้เจ็บน้อยลงก็ใส่สายกีต้าร์ไฟฟ้าน่ะแหละครับ

แต่ก่อนผมก็เจ็บครับ เดี๋ยวนี้เอะอะรูดสาย 55 จนเพื่อนทักทำไมรูดสายบ่อยจัง
    เจอเกรียน ต้องเกรียนตอบ

รักหงส์แดงยิ่งชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 422
    Blog Entries
    1
    เล่นใหม่ๆ ก็เจ็บเป็นธรรมดา อย่าท้อ แล้วจงเดินหน้าต่อไป เพื่อบอลไทยจะได้ไปบอลโลก(เกี่ยวกันมั้ย)
    League of Legends[AofZR1]
    ADC/MID/SUP/JG

กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ถ้าเพิ่งเล่น แนะนำให้เล่นกีตาร์โปร่งก่อนนะครับ อย่าใช้สายกีตาร์ไฟฟ้าเริ่มเล่น เพราะสายกีตาร์โปร่งนั้นแข็งหว่า เราจะได้นิ้วและได้กำลังนิ้วมาด้วยครับ ^^

"กีตาร์ไม่รอคนที่ใจร้อน" นะครับ ^^
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ผมอยากจะชี้ว่า ประเด็นมันอยู่ที่สรีระของคนครับ ถ้าคุณคิดจะเล่นโปร่งใน "ระยะยาว" คุณก็ต้องทำใจ
    แต่ถ้าเป็นประเภทไม่ได้คาดหวังว่าจะเล่นลักษณะนี้ ก็นำมันไปปรับแต่งให้เข้ากับมือคนเล่นเถอะ
    ผมเล่นมาเป็นสิบกว่าปี ทุกวันนี้แทบไม่ได้แตะกีต้าร์โปร่งส่วนใหญ่เล่นแต่ไฟฟ้า โปร่งอาจจะมีเล่นบ้าง แต่ก็เล่นตัวที่มันถูกปรับมาให้เข้ากับสรีระคนที่ไม่ค่อยได้จับอย่างผม
    ซึ่งในความเป็นจริงมันก็ไม่ได้ออกมาแย่กว่า และพูดตรงๆว่าให้ผมไปเล่นของน้องสายตึงๆแข็งๆหนาๆ ให้ผมสองร้อยผมก็ไม่เล่น เพราะไม่รู้จะไปทรมานมือเล่นทำไม
    จริงอยู่ที่เล่นใหม่ยังไงมันก็ต้องเจ็บมือ แต่เราหาทางสายกลางที่จะเลือกเดินดีกว่าไหม
    มันไม่ใช่แค่คนเล่นที่ต้องตามกีต้าร์อย่างเดียว เพราะทางที่ดี ทั้งคนเล่น และอุปกรณ์ ควรแบ่งกันคนละครึ่ง
    คุณก็จะได้เป็นคนเล่นที่เหมาะกับมัน และมันก็เป็นอุปกรณ์ที่เหมาะกับคุณด้วยในเวลาเดียวกัน

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: