ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126

Putlocker โหลดผ่าน idm ขึ้นแบบนี้แก้ไงครับ

ตรง ดาวโหลดต่อ อ่ะงับ ทำไงถึงโหลดต่อได้T^T

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    โหลดต่อไม่ได้ครับเว็บนี้ ปลงซะเถอะ เล่นเก็ทแอมไปครับ T_T

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    ตั้ง 7 GB เเหนะ โหลดเว็บนี้ ไม่เปิดคอมทิ้งไว้ทั้งอาทิตย์คงไม่ได้ใช้ไฟล์นั้นหรอกครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 436
    ของผมเร็วปกตินะครับแต่โหลดได้วันละครั้ง

Unknow
    กล่าวขอบคุณ
    3,337
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,342
    !!!วิธีการ Resume หรือดาวน์โหลดต่อค้างไว้ของ putlocker!!!
    เว็บนี้สามารถโหลดต่อได้ครับไม่ว่าคุณจะเก็บลิ้งไว้กี่วันก็โหลดต่อได้ ไม่ว่าจะกดโหลดครั้งแรก ถ้าไฟล์ไม่ โดนลบก่อนนะครับ

ถ้าดูคลิปไม่เข้าใจ งั้นเอาเป็น ภาษาไทย ดีกว่าครีบ เอาไปเป็น step by step นะครับ

1.ขั้นแรกเมื่อเราเปิดรายการที่เราดาวน์โหลดค้างมาจะเจอหน้าต่างคล้ายๆแบบนี้ ให้เรากด 'ดำเนินการต่อหรือภาษาอังกฤษ'Resume'

เมื่อกดแล้วทางระบบจะทำการเช็คลิงค์และจะขึ้นหน้าต่างแบบนี้

มาถึงขั้นตอนนี้เราจะไม่สามารถโหลดไฟล์เดิมต่อได้ดูจากรูปครับ ให้เรากด OK

แล้วทางระบบจะทำการดึงลิงค์จากหน้าเว็บเก่าเราออกมาดังเช่นรูป

เมื่อเข้ามาหน้าเว็บลิงค์ดาวน์โหลดเดิมแล้วให้เราทำการคลิ๊กดาวน์โหลดอีกครั้ง เพื่อเป็นการยืนยันดาวน์โหลดลิงค์นี้ ให้กด Download ดังรูปได้เลย

เมื่อกดแล้วทางระบบจะทำการเช็คไฟล์ที่เราดาวน์โหลดและจะถามว่าเราต้องการเซฟข้อมูลในชื่อนี้ใช่หรือไม่ ก็ให้เราตอบ Yes ไปดังรูปด้านล่าง

เมื่อกด Yes แล้วเราก็จะเห็นว่า IDM ของเราเริ่มทำการดาวน์โหลด ไฟล์เดิมโดยโหลดต่อจากที่เราโหลดค้างไว้ได้ดังรูป

แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยสำหรับการดาวน์โหลดต่อค้างไว้ หรือ Resume ของ Putlocker ง่ายๆไม่กี่ขั้นตอน
    ****แต่จะมีปัญหาหากคุณใช้ Browser หรือตัวเข้าชมเว็บ FireFox และ Google Chrome ที่ตั้งเป็นเบาร์เซอร์หลักหากไม่ได้ทำการแอ็ด IDM ให้ดาวน์โหลดออโต้ไว้ ตอนเรากด Download เพื่อโหลดต่อจะไม่ไป ทำให้เราไม่สามารถโหลดต่อได้ ก็ให้เราก๊อปเอา URL หรือชื่อเว็บที่ดาวน์โหลดด้านบนไปใส่ใน IE หรือ Internet Explorer ซะก็จะโหลดต่อได้****
    Credit. kiku2you
    ผมก็อปมาจาก เว็บนี้คลิ๊ก