ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786

Exclamation ว่าด้วยเรื่องGoogle Chrome

ตอนนี้ใช้Chromeอยู่ครับ แต่พอเข้าFacebookมันก็เข้าไม่ได้ แล้วก็มีขึ้นโหลดอะไรด้วย

พอเข้าบางเว็ปมันก็โหลดเอง โหลดอะไรก็ไม่รู้ แต่ผมก็ไม่กล้าลบเพราะนี่เครื่องพี่ครับ

แล้วก็ชอบหลุดเองด้วย

มีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ยครับ??

Apple` Addict 
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผมก็เป็นครับ เข้าบางเว็ปมันก็หลุด เหอะ ๆ
    ไอ่ขึ้นให้โหลดก็ปิดมัน แล้วปิด - เปิด Google Chrome ใหม่ดูครับ
    ลบ History , Cookie ออกให้หมดครับ
    ผมทำแต่แบบนี้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    เราก็เคยเปนเด่วนี้หายล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวรอดูว่ามันจะดีขึ้นมั้ย รำคาญมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    270
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ใช้ Firefox

Go Let It Out ~
    Krabi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,956
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    ผมมีปัญหาอะครับ

แบบเปิดChrome แล้วเปิดหลายแท็บ บางครั้งเป็นบางครั้งไม่

แบประมาณว่าทุกอย่างในคอมช้าหมดเลย กว่าจะลื่นเมาส์ได้ กดไรก็ไม่ึขึ้น รีรีเซ็ทอย่างเดียว
    เดี๋ยวนี้ทำไมคนสมัครเข้ามาเพื่อชื่อน้ำตาลเยอะจัง...

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันเป็นเพราะอะไรน่ะ
    แต่ปัญหานี้ผมแก้โดยการฆ่าไวรัสเอาอ่ะครับ พอฆ๋าเสร็จก็ ComboFix สักรอบแล้วก็ใช้ได้เหมือนเดิม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    Everywhere if have light
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ลองปิด IDM ใน chrome ดูครับ
    AMD FX-6100 3.3GHz //ASROCK N68C-VGS3 FX //GIGABYTE GEFORCE GTX 660 OC 2GB GDDR5 //Kingston Hyper-X DDR3 (1600) 8GB // OCZ ZSseries 650W

กล่าวขอบคุณ
    2,783
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ •KeroKing• อ่านกระทู้
    ลองปิด IDM ใน chrome ดูครับ
    ปิดแล้วดีขึ้นจริงครับ แต่ผมจะกำลังจะโหลดโปรแกรมนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    ใช้IDM ก็ทามใจครับข้อเสียก็มีเวลาเข้าเวป มันชอบขึ้นโหลดไฟล์มาผมต้องกดยกเลิกบ่อยมากยิ่งเวปไหนมี popup ขึ้นที3 อัน

จงศรัทธาในPS3
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,385
    ไปเลือกตั่งค่าเอาสิครับในIDM อ่าว่าจะให้โหลดไฟล์นามสกุลอะไรบ้าง
    JKG คือเว็บที่ไร้สาระ งี่เง่าที่สุดตั้งแต่เล่นบอร์ดมา เหตุผลที่ยังอยู่คือยังอยากหาเรื่องTroll เด็กๆ มีปัญหา? PM มา

กล่าวขอบคุณ
    522
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,571
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bonusz อ่านกระทู้
    ตอนนี้ใช้Chromeอยู่ครับ แต่พอเข้าFacebookมันก็เข้าไม่ได้ แล้วก็มีขึ้นโหลดอะไรด้วย

พอเข้าบางเว็ปมันก็โหลดเอง โหลดอะไรก็ไม่รู้ แต่ผมก็ไม่กล้าลบเพราะนี่เครื่องพี่ครับ

แล้วก็ชอบหลุดเองด้วย

มีใครเป็นแบบผมบ้างมั้ยครับ??
    ลองลบ History + Cookies ดูก่อนนะหากยังไม่หาย ให้ปิด IDM ดูครับ ปัญหานี้ผมคิดว่าอาจเกิดจากไวรัสนะครับลองเสกนแบบเต็มดูซักรอบดูนะ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoomSuperNoob อ่านกระทู้
    ผมมีปัญหาอะครับ

แบบเปิดChrome แล้วเปิดหลายแท็บ บางครั้งเป็นบางครั้งไม่

แบประมาณว่าทุกอย่างในคอมช้าหมดเลย กว่าจะลื่นเมาส์ได้ กดไรก็ไม่ึขึ้น รีรีเซ็ทอย่างเดียว
    ปัญหานี้เกิดจาก Chrome มีปัญหาเล่นไฟล์ Media จำพวก Flash นะครับเป็นกันทุกคนรวมทั้งผมด้วย..ถึงตอนนี้แล้วก็ยังไม่รู้วิธีแก้

อาจลองสังเกทดูเวลาจะเป็นมันจะเริ่มจากกระตุกทีละน้อยๆก่อน ตอนนี้แหละครับให้รีบปิด Chrome ทันทีจะได้ไม่ต้อง restart คอมบ่อยๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redfoottttt : 8th February 2012 เมื่อ 08:38

<ชอบThankไม่ขอบโพสต์>
    กล่าวขอบคุณ
    4,288
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    โหลดIDMใช้Firefoxก็ดีนะครับ ผมใช้อยู่ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร

โครมไว้ใช้งานอื่นก็ได้ เพราะผมลงไว้3ตัวเลย