ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 43

ผมโคตรจะเจ็บ ผมจะทำยังไงต่อไปครับ ขอคำแนะนำหน่อย ผมไปไม่ถูกแล้ว

คือว่าถ้าย้อนไป วันที่1เดือน เดือนพฤศจิกายน วันนั้นผมได้กลับมาจากดูการประกวดดนตรีของจังหวัดครับแ้ล้วผมมาเปิดเฟสบุคมาเจอน้องคนนึง คนนี้ผมรู้จักเขาแต่ไม่สนิืทกันเลยครับ ผมก็คุยเล่นๆไปน้องคนนี้คือว่าเวลามีงานประกวดดนตรีที่ไหนเขาจะไปทุกงานเลยล่ะครับ งานในจังหวัดและต่างจังหวัดที่ใกล้ๆกัน ผมก็เลยได้ขอเบอร์ไว้วันนั้นวันแรกที่ได้คุยกับน้องเค้า(ปรกติดไม่เคยคุยกันเลยเจอแต่หน้า)แล้วก็คุยกันมาเรื่อยๆครับผมก็เลยแซวว่าจะลอยกระทงแล้ว ลอยที่ไหน? ผมอยู่จังหวัด บุรีรัมย์น่ะครับ น้องเขาอยู่โคราชแต่เคยเรียนที่บุรีรัมย์ ต่อๆ ผมก็เลยแซวว่ามาลอยกับพี่ป่าว แต่ที่บุึรีรัมย์น่ะ พอถึงวันนั้นน้องเขาก็มาจริงๆ แต่ผมไม่ว่างเลยผมต้องไปเล่นดนตรีตั่ง2ที่กว่าจะเก็บของก็ตี1แต่น้องเขารอผมได้ เขาอยากลอยกระทงกับผม ผมกับเขาก็เลยได้ลอยด้วยกัน ต่อจากนั้นมาผมกับน้องเขาก็คบกัน ซึ่งตอนแรกผมมีความสุขมากๆเลยละครับ พอผ่านมาเกือบ2เดือน เราก็เริ่มมีปากเสียงกัน เริ่มทะเลาะกัน ส่วนมากก็จะมาจากผมแหละครับ คือว่าน้องเขาอยู่หอ น้องเขาไปไหนมาไหน ไม่เคยบอกผมเลยทำให้ผมเป็นห่วงมากๆ อีกวันน้องเขาบอกจะไปกินข้าวใกล้ๆหอแถวนี้แหละ แต่ผมรอจน5ทุ่ม ปรกติเขาจะออนเฟสบุคตลอดเลย 5ทุ่มเขายังไม่ออนเลยผมก็เริ่มเป็นห่วงแล้วผมเลยได้โทรไปถาม น้องเขาไปกินเนื้อย่างครับ ซึ่งผู้ชายเยอะมากมีผู้หญิงไม่กี่คนเอง ผมเลยโกรธมากๆ แล้วมันมีอีกหลายอย่างมากครับที่ทำให้เราทะเลาะกัน เริ่มซัก2เดือนแล้ว น้องเขาดูแปลกๆไป ปรกติเป็นคนคุยสนุกมากแทบไม่หลับไม่นอนเลย แต่ทำไมเราเริ่มคุยกันไม่ถึง30นาที จนไปๆมาๆ น้องเขาบอกผมว่าไม่อยากทำร้ายผมอีกแล้ว เขาอยากลดจากแฟนมาเป็นพี่ชายกับน้องสาวแทน ผมก็ยอมรับไม่ได้แน่นอน ทำไมอยู่ดีดีถึงมาเป็นแบบนี้ ต่อจากนั้นมาน้องเขาก็พยายามบอกผมทุกวันว่าไม่อยากทำร้ายผมแต่ผมก็ยอมให้เขาทำร้ายผมยอบเจ็บดีกว่าเสียน้องเขาไป แล้วผ่านมาเมื่อ2วันก่อน คุยกันอยู่ดีดีก็ทะเลาะกันอีกแล้วแหละ แล้วก็มีคนโทรมาหาน้องเขาผมก็ได้วางสายไปน้องเขาโทรมาใหม่ผมเลยถามใคร น้องเขาก็บอกไม่อยากโกหกผมอีกแล้ว เด็กของเค้าเองแหละ ผมก็อยากรู้น้องเขาก็ไม่บอกผม วันนั้นผมได้ตัดสินใจอันผิดพลาด คือว่าน้องเขารู้สึกแปลกมาอยู่แล้ว เราทะเลาะกันแรงมาก จนผมต้องบอกเลิกเลยแต่น้องเขาก็ไม่ยอมเลิก น้องเขาบอกเขาขาดผมไปไม่ได้อยากอยู่กับผม เราทะเลาะกันวนๆซ้ำๆแบบนี้มาหลายชั่วโมงแล้ว ผมเลยไม่ไหว ผมได้เอามีดที่ติดกับกรรไกรตัดเล็บมากรีดแขนผม1แผลแล้วก็มีรอยอีก ผมไม่อยากทำแต่ผมอดใจไม่ได้ ผมฟุ้งซ่าน แล้วมาถึงท่อนฮุคจนได้ เมื่อคืนวันที่9กุมพาเวลา เที่ยงคืนจนถึง6โมงเช้า เราคุยกันตอนแรกก็คุยปรกตินี่แหละครับ จนน้องเขาจะนอน ทีนี้ผมเริ่มไม่ไหวเหมือนทุกอย่างมันมารวมกันจนผมจะระเบิดออกมา ผมขอน้องเขาคืนดี ผมขอคืนดีแบบนี้ซ้ำๆเรื่อย เป็นชั่วโมงส่วนน้องเขาพูดคำเดียวว่า ไม่อยากกลับไปทำร้ายผมอีก เหมือนเดิมซ้ำๆ จนมาประมาณ ตี4จะตี5แล้ว ผมเลยถามผมอยากรู้ว่าคนที่น้องเขาคุยคือใคร น้องเขาก็ไม่ยอมบอก จนผมเค้นมามากๆ ผมขอรหัสเฟสบุคเขา ผมบอก ถ้าให้ผมหาเองถ้าผมรู้ผมจะไปฆ่ามัน ถ้าให้ผมเข้าไปดูผมจะไม่ทำอะไร น้องเขาก็ยอม พอผมเข้าไปดู ผมถึงกลับกลั้นน้ำตาไว้ไม่ออก คนที่น้องเขาคุยคือ พี่นักดนตรีที่ผมเคารพมาก ผมเคารพรุ่นพี่วงนี้มากๆเลย แต่ผมได้เขาไปอ่านดูแชทผมไม่ไหวจริืงๆครับ มีเรียกกันว่าที่รัก เขาชวนกันไปดูหนังเขาไปกินข้าวทุกวัน พี่ชายคนนี้ผมเคารพมากๆ เพื่อนพี่เขาบอกว่า "เอ็งไม่ต้องเป็นห่วงหรอกพวกพี่ไม่ได้คิดอะไรกับ......หรอก แค่พี่น้องกัน ไม่กินกันหรอก" ผมได้ฟังแบบนีแล้วก็โอเค ตอนนั้นผมเชื่ออยู่ เพราะพี่เขาพูดแบบนี้วันที่7มกราผมได้เขาไปโคราชพี่เขาเลยบอกผมมาแบบนี้ แต่ผมไม่อยากเชื่อ ว่าพี่ที่ผมเคารพทำไมต้องทำกันแบบนี้ น้องเขาโกหกผมมาตลอดว่ากินข้าวคนเดียว ที่แท้เขาไปกินข้าวด้วยกันเกือบทุกวัน ไปดูหนังกันแล้วด้วย ซึ่งผม บอกตรงๆด้วยความที่อยู่ต่างที่กัน ผมได้เจอกับน้องเขาไม่เกิน10ครั้งเลย ผมไม่เคยกินข้าวกับน้องเขาเลย เคยแค่นั่งคุยกันแล้วก็เดินห้าง แค่นี้แหละ ผมเลยเพิ่งรู้ว่า ที่ผมบอกตอนแรกว่าไปกินเนื้อย่างจำได้หรือเปล่า? น้องเขาไปกับพี่คนนี้แหละครับ ไปไหนมาไหนด้วยกันทุกวัน แต่โกหกผมว่า ไปคนเดียว ผมเลยให้น้องเขาโทรหาพี่คนนั้น ผมอยากคุย เลยได้คุยกัน พี่เขาก็คุยน่ะ ผมขึ้นก่อนเลย ทำไมพี่ต้องทำกับผมแบบนี้ พี่เขาออกจะตอบแหล่ไม่ตอบแหล่ บอกแค่ว่าเป็นแค่น้องเฉยๆ ผมเลยถาม พี่รักน้องเขาไหม อยากคบกันไหม พี่เขาก็บอกว่าพี่รู้ว่าพวกแกคบกันอยู่พี่เลยไม่อยากจะอะไรมาก ดูสิ!!!!!!!!!!!!!!!! ทำไมกล้าพูด นี่เหรอ ไม่อะไรมาก ผมเลยถาม ถ้าตอนนี้ผมเลิกคบกับน้องเขาแล้วพี่จะทำยังไง พี่เขาก็บอกว่า แล้วแต่น้อง ว่าน้องเขาจะเลือกใคร ดูสิ!!!!!!!!!!!! ทำไมกล้าพูด ผมมาก่อนน่ะ พี่มาทีหลัง พี่มาจีบแฟนผม ทำไมพี่ยังจะพูดแบบนี้ ผมเสียใจมากๆ แล้วน้องคนนี้ผมรักเขามากจริงๆ ผมรักมากกว่าทุกคนที่ผมเคยคบมาเลยครับ ผมทำใจไม่ได้ น้องเขาบอกไม่อยากเสียผมไป อยากคุยกับผมอยู่ น้องเขารักผมมากกว่าพี่คนนั้น ผมเลยถามว่า ถ้ามีผมต้องไม่มีพี่เขา แต่น้องเขาบอกว่าเขาทำแบบนั้นไม่ได้ ผมก็ไม่รู้จะพูดอะไรแล้วครับ น้องเขาเสียใจกับผมมามากแล้ว ผมรักน้องเขามากๆ ผมทำใจไม่ได้ แต่เราก็ยังคุยกันอยู่ ผมไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้ ผมอยากให้น้องเขาเลือกซักคน แต่น้องเขาก็ทำไม่ได้ น้องเขาบอกเขารักผมมากไม่อยากเสียผมไป แต่น้องเขาก้ไม่อยากเสียพี่คนนั้นไป ผมทำอะไรไม่ถูกเลย ผมไม่รู้จะทำยังไงแล้ว เราก็คุยกันปรกติน่ะ ในFacebook น้องเขาไม่ให้เอาสถานะที่เราคบกันออก ไม่ให้ผมลบเบอร์ออก ให้ผมตอบ Whatsapp ทุกครั้ง ตอนแรกผมตัดสินใจน่ะครับ ผมจะจากน้องเขาไปแบบไม่้ต้องได้เจอหน้ากันเลย แต่ผมก็ทำไม่ได้ ผมทำตามที่น้องเขาบอกทุกอย่าง ผมรักน้องเขามาก แต่น้องเขามีพี่คนนั้นแล้ว ผมไม่อยากให้มันเป็นแบบนี้เลย น้องเขาบอกเขาจะโทรหาผมทุกวัน ผมถามว่าแล้วพี่แกไม่ว่าหรอก น้องเขาก้บอกพี่เขาไม่มีสิท ผมเจอแบบนี้ ผมก็คิดไม่ถูกเหมือนกันครับ ว่าผู้หญิงเขาคิดยังไง เขารักผมจริงหรือเปล่า ผมไม่อยากให้มันอยู่แบบนี้ ผมทรมานมากๆ ผมฟุ้งซ่าน ผมเล่นเกม ผมไปสูบบุหรี่ ผมกินเบียร์ ผมไปหาเพื่อน แต่ทำยังไงก็ลืมเรื่องนี้ไม่ได้ ผมยังไม่ได้นอนเลย ผมลืมตามาตลอด 36 ชั่วโมง ผมเครียด ผมนอนไม่หลับ

สุดท้าย ผมขอถามครับ ผมควรทำยังไง ควรคุยกับน้องเขาต่อ หรือผมควรจะทำใจ ผมคิดไม่ออกแล้ว ผมปวดหัวอีกใจผมก็อยากจะไปให้เขา2คน แต่อีกใจ ผมลืมน้องเขาไม่ได้จริงๆ ผมเจ็บมากจริงๆ ผมทรมาน ผมทำอะไรไม่ได้เลย

ผมต้องขอโทษทุกคนด้วยน่ะครับผมอาจจะพิมยาวไปหน่อย ผมอยากระบายครับ ผมทำอะไรไม่ถูกแล้ว ผมไม่มีทีั่ไปแล้ว ผมตันไปหมด ผมควรทำอย่างไร? (ถ้าผมพิมผิดตัวไหนไป ผมขออภัยน่ะครับ คีย์บอร์ด Razer ไม่มีภาษาไทย

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    อาบน้ำเสร็จเดี๋ยวมาอ่าน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมก็เคยเจอนะครับแบบนี้อ่ะ
    เคยคิดที่จะทำร้ายทั้งสองคนเลย แต่ลองคิดกลับกันแล้วถ้าเราคิดซะว่าเราดีกว่าสองคนนี้เยอะ เรายังมีทางเลือกอีกตั้งมากมายชีวิตยังต้องเจอผู้หญิงอีกเยอะ
    เจ็บแค่นี้มันไม่ทำให้เราถึงกับหมดอนาคต สิ้นหวังเลยซะหน่อย เราจะมามัวเสียน้ำตาให้กับคนแบบนี้ทำไม และนี่แหละทำให้ผมได้เจอกับผู้หญิงคนนึง
    เป็นคนใกล้ตัวมากๆจนผมไม่รู้ตัวด้วยซ้ำจนน้องเขามาบอก ว่าแอบชอบมานานแล้วแต่เห็นว่าผมจีบกับคนนี้อยู่เขาเลยคอยเป็นที่ปรึกษามาโดยตลอด
    จนกระทั่งผมไม่เหลือใคร น้องเขาก็คอยอยู่ข้างๆเสมอถึงแม้ว่าผมเคยรักคนอื่นจนหมดใจมาก่อนน้องเขาก็ยังรัก ตอนนี้เราคบกันมา2ปีแล้ว
    เพราะงั้นถ้าคุณตัดใจได้ก็ทำเถอะเพราะอาจจะมีคนที่คอยเป็นห่วงและรักคุณอยู่ใกล้ๆตัวก็ได้ครับ
    KOBMONOZA

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    สู้ เป็นกำลังใจให้นะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ผมขอบคุณมากครับ ที่ทำให้ผมเข้าใจได้เยอะเลยแหละ ผมก็มีคนคอยเป็นที่ปรึกษาอยู่ แต่ ติดตรงเป็นผู้ชายอ่ะ ๕๕๕๕ ผู้หญิงก็มีครับ เค้าคอยให้คำปรึกษาผมมาตลอด

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ถ้าแฟนนายยัง 2 จิต 2 ใจแบบนี้ ก็เลิกแล้วหาใหม่เหอะ คนแบบนี้ ยิ่งคบแล้ว ยิ่งเจ็บ ~ อันนี้ แค่แนะนำเฉย ๆ นะ นายต้องตัดสินใจเอาเอง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แบบนี้มันพี่น้องท้องชนกัน -0-

เสียใจด้วยนะครับ

คุณแพ้แล้ว

- - - เปิดเพลงฟังละตูจะร้องไห้ซะงั้น - -a คิดถึงเรื่องเก่าๆ T-T
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CanDiiZ : 9th February 2012 เมื่อ 22:09

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    เว้นวรรคบ้าง ย่อหน้าบ้าง -*-
    ลายตาเกิน

ขอบ่นก่อนแล้วจะกลับไปอ่าน

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    เค อ่านจบละ

มันพูดยากเรื่องแบบนี้มันอยู่ที่ผู้หญิงด้วย ผู้หญิง อาจจะชอบคุณ ไม่ว่าด้วยเหตุผลใดก็ตาม คุณอยู่ไกลกัน
    แต่คนที่อยู่ใกล้ๆ สามารถดูแล หรือตอบสนอง อะไรได้ เป็นอะไรที่จับต้องได้ ซึ่งเค้าอาจจะไม่คิด หรือคิดอะไรกับพี่เค้าคนนั้นก็ได้

สรุปก็ให้เค้าเลือกมาเลย ดีกว่าว่าจะไปทางไหน พี่คนนั้น หรือคุณ

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    อย่าไปคิดมาก มันก็แค่เรื่องเมื่อวาน

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    หลัง หิมะก็ยังมี น้ำ ความหายคือ น้ำแข็งละลาย งง!! ผมว่าเรื่องผมก็คเรียดแต่ท่านเครียดกว่าผมอีก คือบอกได้เลยครับว่า ตอนนี้มีคนเดียวมันก็ จะบอกได้ว่า รักคนนี้มากที่สุดรักใครไม่ได้เท่านี้อีกแล้ว ลองหา สาวคนใหม่ มาหนีบๆไว้ซักคน
    และเมื่อถูกใจกับคนใหม่ ท่านก็ลืมน้องคนนั้นได้เอง ผมก็พูดได้สิไม่ได้เจอกับตัว ฮาๆ ทำยากจริงๆนะ และไอ้เนื้อย่างเนี่ยเกือบเหมือนกับของผมเลยแต่ผมยังไม่รู้เท่านั้นว่าเขาไปกินกับใคร กรุงเทพ-หนองคาย ไกล๋ไกล เค้าบอกเพื่อนก็คือเพื่อนเอออตาม มีบางวันถึงกับผมโทรไปตัดสายทิ้ง และปิดเครื่องเลยก็มีนะมันเป็นอะไรที่ *****มมากโหดแท้เหลา และมะบอกผมว่า ไปนอนกับเพื่อน ทะเลาะกับเพื่อนไม่มีรมคุย โอ้หน้ากลัวนะ อ่านหนังสืออยู่ โอ้ เหตุผลแบบว่า หน้าเอา เท้ากระแทกหน้ามาก

เพิ่มเติมอันนี้สำคัญมากๆๆนะครับ อย่าทำร้ายตัวเองเลย จาRock เกินไปแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 9th February 2012 เมื่อ 22:41

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ขอบคุณทุกคนครับ ผม ROCK น่ะจะบอกให้ ไม่งั้นผมไม่ทำแบบนี้ ถ้าไม่มีเลือดไม่ใช่ผม ^___^ ขอบคุณทุกคนจริงๆครับ ผมคงคิดได้แล้วว่าควรทำยังไง

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ลูกผู้ชาย ยิงไม่ตาย ฆ่าไม่ได้ แต่ตายเพราะรัก ต้นเหตุมา จากพี่คนนั้นมาจีบแฟนคุณ หรือ แฟนคุณไปชอบพี่คนนั้น ต้นเหตุมาจากไหนก็เริ่มแก้ตรงนั้นแหละ
    วิธีของผมนะ (ถ้าพี่คนนั้นมาจีบแฟนคุณ บอก มัน ว่า กูไม่อยากพูดหลายครั้งนะถ้า***ยังยุ่งกับแฟนกู กูจะอัด***)แทนที่จะอัดมัน กลับไปอัดตัวเองทำร้ายตัวเองทำไม แบบเดิมก็เจ็บอยู่แล้วแต่กลับทำให้ตัวเองเจ็บอีก (แล้วถ้าผู้หญิงเข้าอยากจะเล่นบท วรรณทอง ต่อไปก็ปล่อยไป คุณไปหาคนใหม่ดีกว่าคนที่ดีพอหรือควรค่าที่จะเสี่ยงรัก)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smitcarter : 10th February 2012 เมื่อ 13:11

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    หาคนใหม่เถอะครับ แบบนี้ เป็นผมก็ไม่โง่อยู่ต่อไปหรอก ผู้หญิงเค้าเหมือนรักพี่เสียดายน้องอะ หาคนใหม่หาที่ดีกว่านี้มีเยอะแยะไปครับ

รักใครอย่ารักจนหมดใจเผื่อใจไว้เจ็บบ้างครับ รักมากก็เป็นอย่างงี้ละครับ สุดท้ายเราก็เสียคนเอง ผู้หญิงไม่ได้มีคนเดียวในโลกนะครับ

เอาเวลาไปทำอย่างอื่นดีกว่านะครับ ถ้าคุณจะอยู่แบบนี้คุณจะได้อะไรขึ้นมา คิดฆ่าตัวตายทำร้ายตัวเอง ไม่ได้ช่วยอะไรเลยนะครับ

คนที่รักเรา อย่าง พ่อ แม่ จะเสียใจมาก กว่าคนๆนั้น มากเลยนะครับ ถ้าเราเป็นอะไรขึ้นมา จะทำอะไรก็คิดดีๆไว้ก่อนนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เลิก!!! ดีที่สุดกับคนที่เอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้ อนาคตคงมีอีก ผู้หญิงแบบนี้ อันตราย
    น้องเขาบอกว่ารักคุณ แต่ทำไมน้องเขาทำแบบนี้กับคุณล่ะ คนรักเขาทำกันแบบนี้เหรอ และไม่ต้องทำร้ายตัวเองหรือคนอื่นด้วย เรื่องจะไปอัดไอพี่คนนั้นน่ะ ไม่ควรเพราะ เรื่องไม่จบ แค้นไปแค้นมา ฆ่ากันตายแบบในหน้าหนังสือพิมพ์ ถ้าคนที่รักเราจริงๆ น่ะเขาไม่ทำแบบนี้กับเราหรอก เขาไม่รักเราก็ปล่อยไปตามทางของเขา ไม่ต้องไปทำร้าย เขา มันจะทำให้เราด้อยค่า
    ผู้หญิงแบบนี้ สั้นๆง่ายๆคำเดียว "เห็นแก่ตัว"
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 11th February 2012 เมื่อ 01:09 เหตุผล: ซ้ำ

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    เลิก!!! ดีที่สุดกับคนที่เอาแน่เอานอนอะไรไม่ได้ อนาคตคงมีอีก ผู้หญิงแบบนี้ อันตราย
    น้องเขาบอกว่ารักคุณ แต่ทำไมน้องเขาทำแบบนี้กับคุณล่ะ คนรักเขาทำกันแบบนี้เหรอ และไม่ต้องทำร้ายตัวเองหรือคนอื่นด้วย เรื่องจะไปอัดไอพี่คนนั้นน่ะตามที่ด้านบนๆบอก ไม่ควรเพราะ เรื่องไม่จบ แค้นไปแค้นมา ฆ่ากันตายแบบในหน้าหนังสือพิมพ์ ถ้าคนที่รักเราจริงๆ น่ะเขาไม่ทำแบบนี้กับเราหรอก เขาไม่รักเราก็ปล่อยไปตามทางของเขา ไม่ต้องไปทำร้าย เขา มันจะทำให้เราด้อยค่า
    ผู้หญิงแบบนี้ สั้นๆง่ายๆคำเดียว "เห็นแก่ตัว"

กล่าวขอบคุณ
    35
    ขอบคุณครับ ผมไม่ได้คิดจะทำร้ายพี่เขาอยู่แล้วครับ แล้วที่ผมเป็นแบบนี้ทำร้ายตัวเอง สงสัยเพราะ ผมอยู่คนเดียวคิดฟุ้งซ่านละครับ วันนี้ผมไปนอนกับเพื่อนมา ถึงร่างกายไม่ไหว แต่ก็กินเบียร์ได้น่ะ ฮี่ๆ เมื่อคืนสนุกมากเลย แล้วผมไม่คิดอะไรฟุ้งซ่าน เพราะผมอยุ่กับเพื่อน พี่ของเพื่อนอีก2คนเป็นที่ระบายและให้ความเห็นครับ ทำให้ผม "เลิกคิดมาก" ขอบคุณทุกคนครับ ^_^ ผมพยายามจะลืม และตัดสินใจครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย screamoping : 11th February 2012 เมื่อ 09:45

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ตัดใจไปเลยเพื่อน ไร้รักก็ Rock!! ได้ นอนๆซะบ้างเดะไปซ้อมกัน(ถ้าแกะเพลงทันอ่ะนะ)

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    คุยกับน้องเค้าไปเลื่อยๆ นั้นแหละดีแล้ว สักวันน้องเค้าคงจะเลือกเอง
    Tt'esport Gview Rocket Razer Cm Strom

Tags for this Thread