ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7

เล่นเกมส์ แล้วกระตุกมากๆๆๆๆๆๆ ช่วยทีครับ

คือผมเล่นเกมส์ แล้วลงวินโดว์ ใหม่ คอมใหม่นะครับ สเป็ก แรม4 การืดจอ nvidia 1จิ corei5 ลงมาแรกก 4วันแรกเล่นได้ ลื่นๆๆๆๆ มาหลังๆๆๆเล่นแล้วกระตุก ทั้งรีเน็ต ทำทุกอย่าง ใช้โปรแกรม เกมส์บูส ก็เหมือนเดิมครับ ไม่เข้าใจเลยย กระตุกหมด

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ขอทราบชื่อรุ่น การ์ดจอด้วยคับ
    ไม่ใช่บอกแต่ขนาดแรม
    แล้วเล่นเกมส์ไร
    เปิดโปรแกรมซ้อนหรือป่าว

กล่าวขอบคุณ
    0
    แรน ครับบบ ASUS การ์ดจอ nvidia 1G ใช้4วัน หลังจากลง วินโดว์ กระตุกเอาๆๆๆๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    264
    ได้รับคำขอบคุณ: 621
    ลงไดร์เวอร์ครบยัง ??

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    การ์ดจอออนบอร์ดรึเปล่า ??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 484
    ของผมโน๊ดบุ๊ค Intel i5 2.3GHz แรม 4G การ์ดจอ NvidiaGT 540m 1G เล่น skyram ลื้นหัวแตก

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    เปิดโปรแกรมอะไรไว้บ้างล่ะครับ ใน Process (Task Manager) เข้าไปดูสิครับ โปรแกรมไหนกิน RAM กิน CPU เยอะก็ End Process มันไปสิครั

โพสแบบเดียวกันมา 2 กระทู้ละ ตูจะโดนใบหรือเปล่าฟะ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    รบกวนดูของผมที่ครับ AMD Fx6100 / HD 6790 / ram8gb 1333
    เล่นเกม saint row 3 กระตุก
    (GTA / MW3 /skyrim ไม่กระตุก(ปรับสุดได้FPSประมาน25-60)
    CPUผมตอนเปิดเกมไม่ได้ใช้เยอะเลยนะฮะประมาน5-10
    ในแถบ dxdiag มันเขียนว่ารุ่น directX 11 ผมก็เข้าตัว directX 10/11 ตามปกติ กระตุกตั้งแต่เข้าเกม
    อืมในหน้าdisplay มันเขียนรุ่นการ์ดจอว่า HD6700 series ram มันอ่านแค่ 751MB(ถ้าใช้โปรแกรมGPU-Z.0.5.7จะเห็นแรม1GBปกติ)

ไดรเวอร์การ์ดจอผมใช้ในAMD CLUB นะครับ
    windows 7 ultimate 64bit
    ---

รูปครับอันนี้ลองปรับต่ำหมด ผลเหมือนเดิม(ปรับสูงสุดทุกอย่างได้FPSพอๆกัน) พอดีมันจอเล็กๆเลยเอาทุกอย่างในเครื่อง(ที่ผมคิดได้มาลงให้ดูครับ)อันนี้ได้FPSประมาน 5-10 งงเลย

เดี๋ยวลองลงไดร์เวอร์การ์ดใหม่ละกันครับ ไม่น่าจะเกียวกับไวรัสนะพึงลงวินโดว?มาไม่ถึงอาทิตย์ลง เอนตี้ไวรัสพร้อมวินโดว์(avast) ด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 125457212 : 10th February 2012 เมื่อ 23:13

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    สเป็คไม่น่าจะกระตุกน่ะ อัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอยังอ่ะ เล่นเกมส์ แรน หรา เครื่องใหม่ซะด้วยน่ะอืม

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผม ก็ nvidia Gefoare Gt 520m 1GB เล่นได้4วันแรก ตอนนี้กระตุก มากๆๆครับหมดอารมณ์

กล่าวขอบคุณ
    0
    แต่ตอนนี้กำลัง สแกนไวรัส แล้ว มีไวรัสจะเกี่ยวรือป่าวครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อาจเป็นที่ คุณลงโปรแกรมเพิ่มเข้าไป แล้วมันอาจใช้พื้นที่แรมมากขึ้น ทำให้แรมไม่พอ แล้วใช้ฮาร์ดิสเป็น แรมแทน เลยกระตุกอย่างที่เห็นครับ