ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8

[R.I.P.] อดีตทหารหญิงสงครามโลกครั้งที่ 1 "คนสุดท้าย" เสียชีวิตอย่างสงบแล้วด้วยอายุ 110 ปี

สงครามโลกเป็นสงครามที่สร้างความเสียหายให้แก่นานาประเทศอย่างมหาศาล สูญทั้งเงิน สูญทั้งประชากร...

เมื่อเวลาผ่านมาเนิ่นนาน สงครามก็ย่อมมีวันเลิกรา ลมหายใจของนักรบสาว แห่ง World War I คนสุดท้ายก็ได้ดับลง อย่างสงบ...

ทหารผ่านสงครามโลกครั้งที่ 1 ที่มีชีวิตอยู่เป็นคนสุดท้าย เสียชีวิตแล้วอย่างสงบเมื่อเสาร์ที่ผ่านมาที่ประเทศอังกฤษ

รายงานระบุว่า นางฟลอเรนซ์ กรีน ซึ่งเคยรับราชการในสังกัดกองทัพอากาศสตรีอังกฤษเมื่อเดือนกันยายน ปี 1918 ในขณะที่เธอมีอายุเพียง 17 ปี

ทั้งนี้ เชื่อกันว่าเธอเป็นทหารผ่านสงครามโลกครั้งที่ 1 คนสุดท้ายที่ยังมีชีวิตอยู่ เธอเสียชีวิตด้วยวัย 110 ปี

ขณะนอนหลับที่บ้านดูแลคนชราในเขตคิงส์ลินน์ เมืองนอร์ฟอล์ก ทางตะวันออกของประเทศ

ตามหลังนายคล็อด ชูเลส์ อดีตทหารเรือชาวอังกฤษ ทหารผ่านศึกชายคนสุดท้าย ซึ่งเสียชีวิตที่ประเทศออสเตรเลียเมื่อปีก่อนด้วยวัย 110 ปี

ในช่วงระหว่างสงครามโลกครั้งที่ 2 เธอทำงานที่ฐานทัพอากาศนาร์เบอเรอะห์ ในฐานะผู้ดูแลด้านอาหารให้แก่เจ้าหน้าที่ในฐานทัพ

รายงานกล่าวว่า เธอเข้าร่วมงานกับกองทัพเมื่อเดือนกันยายน 1918 หรือเพียง 2 เดือนก่อนที่สงครามโลกครั้งที่ 1 จะสิ้นสุดลงในเดือนพฤศจิกายนปีเดียวกัน

นางเมย์ กรีน บุตรสาววัย 90 ปี ของเธอเผยว่า มารดาผ่านชีวิตที่น่าตื่นเต้นและมีความเป็นพิเศษ เพราะได้เห็นความเปลี่ยนแปลงมากมายเกิดขึ้นในชีวิต

แต่ไม่เคยอวดอ้างว่าเป็นทหารผ่านสงครามโลกครั้งที่ 1 ปี 1918 คนสุดท้ายที่ยังมีชีวิตอยู่

มารดาของเธอภาคภูมิใจที่ได้ร่วมในกองทัพแม้ไม่ได้อยู่แนวหน้าและเป็นที่ภาคภูมิใจของลูกหลานทุกคน

ขอบคุณสำนักข่าวมติชน

ก็เป้นอีก 1 Hero สาวคนสุดท้าย วีรสตรีสงครามโลกก็ได้อำลาชีวิตบนโลกไปเสวยสุขบนสวรรค์ครับ

RIP หลับให้สบายนะครับ คุณย่ายอดวีรสตรี
    ชอบกินไข่เจียว

Ǥu Ja Pai Ħai Sud ₭ob ₣ah
    กล่าวขอบคุณ
    2,945
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,272
    อยู่ทนมากครับ ๑๑๐ ปี -..-
    —• ผม เพื่อน ตุ้ม •—

Performance
    กล่าวขอบคุณ
    117
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    ขอให้ดวงวิญญาณของคุณยาย ไปสู่สุขตินะครับ

น่าเชื่อจริงๆ อยู่มาตั้งแต่สงครามโลกครั้งที่ 1 เลย

Fuuu' ..

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    ลูกนี่ 90 แล้วนะ แม่ยังไม่เสียเลย แล้วหลานนี่คง 50+ กับหมดแล้วมั้งเนี่ย

R.I.P หลับให้สบายนะครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mercury อ่านกระทู้
    ลูกนี่ 90 แล้วนะ แม่ยังไม่เสียเลย แล้วหลานนี่คง 50+ กับหมดแล้วมั้งเนี่ย

R.I.P หลับให้สบายนะครับ
    ผมว่าเขาคงอยู่จนทันเห็นเหลนเรียนจบปริญญาแน่เลยครับ
    ชอบกินไข่เจียว

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    ฝรั่งที่อายุมากนี่ดูแข็งแรงจัง คนไทยอายุเยอะๆดูไม่สดใสแข็งแรงเหมือนเขาเลย
    Steam : Blackwolf

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    709
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    R.I.P ครับคุณ ย่า ยาย ..... อยากฟังเรื่องราวของท่านจริงๆ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    สตรีเหล็กของแท้เลย หลับให้สบายนะครับคุณย่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    คงมีลูก หลาน เหลน โหลน ลือ โอ้วโห จำชื่อหมดไหมเนี่ย
    -| " _ Y o u ' l l _ N e v e r _ W a l k _ A l o n e _ " |-