ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241

Talking ประวัติ Taylor swift สาวน้อยเสียงดี

ประวิติและที่มาของสาวน้อยTaylor Swift

Taylor Alison Swift หรือ Taylor Swift

สาวน้อยอเมริกันจากเพนซิลวาเนีย ของวงการคันทรี่ย์ ที่มีแรงบันดาลใจรุ่นพี่หน้าตาสะสวยไม่แพ้กันอย่าง LeAnn Rimes เพลงที่เธอร้องเป็นฝีมือเขียนเพลงด้วยตัวเอง ที่สำคัญ เธอยังเลือกที่จะร้องเพลงที่มาจากตัวเองเท่านั้นอีกด้วย แค่นี้ก็ไม่ธรรมดาซะแล้ว
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

<3 จุดเริ่มต้นในวงการของ Taylor Swift ถ้านับกันจริงๆ ก็เพิ่งจะปี 2006 ด้วยการส่งซิงเกิ้ล "Tim McGraw" ขึ้นไปถึงอันดับ #6 Billboard Country Charts หลังจากนั้นไม่นาน เดือนตุลาปีเดียวกัน อัลบั้มแรกชื่อเดียวกับตัวเอง Taylor Swift ก็ได้ฤกษ์วางขาย มีเพลงฮิตติดชาร์ตบิลบอร์ดคันทรี่ย์จากอัลบั้มนี้ถึง 5 ซิงเกิ้ลด้วยกัน
    - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - - -

<3 Taylor Swift เจ้าหญิงแห่งวงการคันทรี่ย์คนล่าสุดของวงการคนนี้ เป็นเจ้าของสถิติ ศิลปินที่มียอดขายอัลบั้มสูงสุดของปี 2008 ในอเมริกากว่า 4 ล้านชุด จาก 2 อัลบั้ม ซึ่งก็คือ Fearless อัลบั้มล่าสุด และ Taylor Swift ที่อันดับ #3 และ #6 ด้วยยอดขาย 2.1 และ 1.5 ล้านก๊อบปี้ ที่มาพร้อมสถิติ ศิลปินคนแรกที่มี 2 อัลบั้มอยู่ใน Top 10 Year End album Chart ปลายปี 2008 และยังเป็นอัลบั้มแรกของนักร้องสาวคันทรี่ย์ ที่ล็อกอันดับ # 1 Billboard 200 ถึง 8 วีคด้วยกัน โดยมีซิงเกิ้ลฮิต "Love Story" ที่นอกจากจะ สามารถเปิดตัวใน Top 5 Billboard Hot 100 ได้อย่างสวยงามแล้ว ยังกลายเป็นเพลงคันทรี่ย์ดิจิตอลดาวน์โหลดที่มียอดโหลดสูงสุดในประวัติศาสตร์วงการเพลงคันทรี่ย์เลยทีเดียว

<3 นี่คือเด็กสาวที่เริ่มต้นชีวิตการร้องและแต่งเพลงด้วยการชนะการแต่งกลอน รบเร้าพ่อแม่ให้ส่งเดโมเทปตัวเองร้องคาราโอเกะเพื่อหวังจะได้เซ็นสัญญาออกอัลบั้มขณะมีอายุได้ 11 ปีเท่านั้น แต่ไม่มีค่ายไหนอ้าแขนรับ แม่หนูน้อยสามารถเขียนเพลง และเล่นกีตาร์ได้ขณะอายุได้ 12 ปีต่อๆ มา เธอเฝ้าเพียรแต่งเพลงเก็บไว้ ในขณะเดียวกันก็ถูกปฏิเสธความฝันมาเรื่อยๆ จนอายุ ได้ 15 วันนั้นของเธอก็มาถึง แต่เธอกลับเลือกที่จะปฏิเสธค่ายยักษ์ใหญ่ระดับ RCA Records ความที่พวกเขาเหล่านั้น ไม่ยอมให้เธอได้ร้องเพลงของตัวเอง ไม่นาน Scott Borchetta ก็จับเธอเซ็นสัญญาพาตัวเข้าสู่สังกัดน้องใหม่อย่าง Big Machine Records สาวน้อยคนเก่งของเราได้เข้าไปอยู่ในทีมนักแต่งเพลงที่อายุน้อยที่สุดที่ถูกจ้างในตอนนั้น

<3 ไม่นานนัก "Tim McGraw" ซิงเกิ้ลแรก ก็ตัดโปรโมทช่วงซัมเม่อร์ปี 2006 ตามด้วยอัลบั้มแรกที่ทุกเพลงเป็นฝีมือเขียนและร่วมแต่งเพลงด้วยตัว Taylor Swift เองทั้งหมด มันขึ้นถึงอันดับ #19 Billboard 200 ขายไป 39,000 ก๊อบปี้ในวีคแรก จนในที่สุดอัลบั้มก็พาตัวขึ้นไปถึงอันดับ 1# Billboard Top Country Albums , #5 Billboard 200 ที่เป็นอันดับ #1 ถึง 8 วีคติดต่อกันใน Top Country Albums และคงอยู่ที่ท็อปชาร์ตแบบไม่ต่อเนื่องถึง 24 สัปดาห์ด้วยกัน ลบสถิติมากกว่า 20 สัปดาห์ ที่ The Dixie Chicks และ Carrie Underwood เคยทำไว้ ตำแหน่งเจ้าหญิงคนล่าสุดแห่งวงการคันทรี่ย์ ตกเป็นของสาวน้อย Taylor Swift อย่างไม่ต้องสงสัย MySpace ของเธอ มีผู้เข้าเยี่ยมชมฟังเพลงกว่า 179 ล้านครั้ง อยู่ใน Top 10 MySpace ที่มีผู้เข้าเยี่ยมชมมากที่สุด (รวมทุกแนวเพลง) เฉพาะในหมวดคันทรี่ย์นั้น เธออยู่ที่อันดับ 1 และยังเป็น MySpace ที่มีผู้เสิร์จหามาที่สุดของปี 2008 อีกด้วย

<3 มาถึงที่มาของเพลงฮิต "Tim McGraw" นั้น Taylor Swift เล่าว่า "ตอนที่เขียนเพลงนี้ ฉันคบอยู่กับหนุ่มไฮสคูลที่เขาจะต้องย้ายไปเรียนต่อมหาลัยที่เมืองอื่น ฉันรู้เลยว่าเราต้องเลิกกันแน่ๆ ฉันก็เลยคิดไปต่างๆ นานา ทำยังไงจะทำให้เขาจดจำฉันได้ สิ่งแรกที่ฉันนึกถึงก็คือศิลปินคันทรี่ย์คนโปรดของฉัน ...Tim McGraw" …. 3 เดือนต่อมา สาวน้อยคนสวยของเรา ก็ได้ขึ้นแสดงร้องเพลงนี้ที่งาน Academy Country Music Awards แน่ล่ะว่าเธอได้ร้องเพลงนี้ต่อหน้า Tim McGraw ที่อยู่ในงานนั้น แนะนำตัวเองให้ราชาคันทรี่ย์หวานใจFaith Hills ได้รู้จักเป็นครั้งแรก จนทำให้แม่หนู Swift ได้ไปเล่นเปิดโชว์ให้กับทัวร์คู่รักของ Tim McGraw & Faith Hill รวมถึง Rascal Flatts
    อีกด้วย

<3 ซิงเกิ้ลที่ 2 ฝีมือเขียนเพลงของสาวน้อย Swift อีกเช่นกัน "Teardrops On My Guitar" พูดถึงช่วงไฮสคูลที่เธอนั้นไปแอบชอบหนุ่มที่ชื่อ "Drew Hardwick" แต่เขากลับคิดกับเธอแค่เพื่อน แถมยังมาขอปรึกษาเรื่องแฟนของตัวเองกะเธออีกแน่ะ ภายหลังจากที่เพลงนี้เวอร์ชั่นออริจินัลฮิตขึ้นมา มันขึ้นถึงอันดับ #2 บิลบอร์ดคันทรี่ย์ 33# Hot 100 แน่หล่ะเจ้าหนุ่มนั่นก็รู้ทันทีที่เพลงขึ้น... “Drew looks at me…I fake a smile so he won't see”... และเมื่อถูกนำมารีรีลิสอีกครั้งกับมิกซ์ที่มีความเป็นพ็อพมากขึ้น มันก็ขึ้นไปถึงอันดับ #13 Hot 100 / #11 Pop 100 และในปีเดียวกันนี่เอง Taylor Swift ก็ได้รับรางวัลทรงเกียรติในด้านการแต่งเพลง Nashville Songwriters Association International ที่มอบรางวัล Songwriter/Artist of the Year Award นับเป็นศิลปินอายุน้อยที่สุดที่ได้รับรางวัลนี้ เช่นเดียวกับ Grammy Award 2008 เธอได้รับเสนอชื่อเข้าชิง Best New Artist แต่พ่ายให้กับ Amy Winehouse ที่กวาดรางวัลไปเพียบในปีนั้น

<3 Fearless อัลบั้มล่าสุดออกวางขายเมื่อปี 2008 เปิดตัวที่อันดับ #1 Billboard ด้วยยอดขาย 592,304 ครองสถิติยอดขายเปิดตัวสูงสูดในบรรดาศิลปินคันทรี่ย์ของปี 2008 มียอดขายเปิดตัวอยู่ที่อันดับ 4 ของปี รองจาก Lil Wayne, AC/DC และ Coldplay ด้วยความพ็อพของงานเพลงในอัลบั้มนี้ที่เข้าสู่ทั้ง 2 ชาร์ต เมนและคันทรี่ย์นี่เอง ชื่อของ Taylor Swift ก็ได้โกอินเตอร์และเป็นที่รู้จักมากขึ้น บวกกับซิงเกิ้ลฮิต ที่เฟรนด์ลี่เลิฟลี่แบบ “Love Story” ที่ดึงเรื่องเล่าแฟร์ลี่เทล โรมิโอ&จูเลียต มาเปรียบเปรยอยู่ในเพลง ส่งผลให้มันเข้าถึงวัยรุ่นซะยิ่งกว่าสาวรุ่นพี่ Carrie Underwood จึงทำให้ Taylor Swift ขึ้นเป็นขวัญใจของใครๆ หลายคนไม่แพ้ Miley Cyrus ทำเอาคอเพลงสากล แทบจะลืมคำจำกัดความว่า ”สาวคันทรี่ย์” ไปเลยทีเดียว นี่คือก้าวแรกเท่านั้นของ Taylor Swift 3 ปีในวงการเพลง กับสถิติมากมายขอเธอ

<3 เธอเริ่มเข้าสู่วงการเพลงเริ่มอาชีพนี้อายุ 10 ขวบ

<3 อัลบั้มแรกที่ Taylor Swist เรียกร้องที่จะซื้อ คือตอนอายุได้ 6 ขวบ นั่นก็คืออัลบั้มของ LeAnn Rimes ชุดแรกที่แม่หนูน้อยได้เป็นเจ้าของมัน ตอนนั้น LeAnn Rimes ก็เพิ่งจะอายุ 13

<3 แน่ล่ะหนู Swift ยังอยู่ในช่วงวัยรุ่น การได้ออกทัวร์และเดินทางไปยังที่ต่างๆ จึงเป็นอะไรที่ตื่นเต้น และเป็นเรื่องโปรดปรานของสาวน้อยคนนี้มากๆ ช่วง 2 ปีที่ผ่านมา เธอได้บินไปนู่นไปนี่ ได้ประสบการณ์ใหม่ๆ ที่สามารถเก็บเกี่ยวเป็นเรื่องราวนำมาแต่งเพลงได้สบายๆ

<3 การขึ้นชื่อว่าเป็นศิลปินคันทรี่ย์ที่ต้องเดินทางไปแสดงตามรัฐ-หัวเมืองต่างๆ อาทิ Chicago, New York, Dallas, Alabama,Georgia เพิ่งจะอายุแค่นี้ก็ไม่ใช่ข้อแม้ที่เธอจะต้องใช้เวลาส่วนใหญ่อยู่กับรถทัวร์บัส

ขอโทษ ณ ที่นี้ด้วยน่ะครับ กระทู้ไม่ค่อยน่าอ่านซักเท่าไหร่

แต่ผมก็ทำด้วยใจน่ะครับ^^

<3อย่าลืมกด Like Loveให้สาวน้อยคนนี้ด้วยน่ะ<3
    joker123

L o V e You

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 27 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    Blog Entries
    1
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับ

แต่ว่าควรจะไปโพสต์ใว้ใน Music, Instrument นะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,847
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    แจ่มดีครับ แต่ติดแค่เรื่อง หมวด เท่านั้นเอง ^^

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    ท่าทางจะกลัวคนไม่รู้นะเนี๊ย

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรไม่มีใครว่าหรอก แต่ผิดหมวดเท่านั้นเอง
    ปล.อย่าไปสนใจไอ้เรปบนเลยมันชอบหาเรื่องคนอื่นไปทั่ว เกรียนน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 10th February 2012 เมื่อ 06:56

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Arsenal
    emirates stadium
    กล่าวขอบคุณ
    1,527
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    สงสัยชอบมากเลยนะนาย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Nut_crazyboy อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ไม่เป็นไรไม่มีใครว่าหรอก แต่ผิดหมวดเท่านั้นเอง
    ปล.อย่าไปสนใจไอ้เรปบนเลยมันชอบหาเรื่องคนอื่นไปทั่ว เกรียนน่ะครับ
    ครับๆ ผิดหมวดครับ

NEWS = ข่าวสารวงการเกม,อัพเดทต่างๆในวงการเกม

ไม่ได้หาเรื่องหรอกครับ ไม่ได้เรียกว่าเกรียนด้วย แต่ท่าไม่เดินตามมาตรฐานซักนิดละก็...

พวกเราจะได้เห็นกระทู้ Simsimi กับอิริยาบถ อันสุดแสนน่ารัก เต็มหน้าแรกของ Jokergameth กันไปหมด

หรือจะ ขอ 3 คำ !! อันสุดแสนจะอมตะอีก เชื่อเถอะครับ ให้มันมีมารตฐานหน่อย

สงสัยว่าต่อไปนี่้ คงจะต้องถมดำ เพื่อเข้าถึงความในใจของใครบางคนซะแล้วล่ะมั้ง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 10th February 2012 เมื่อ 08:24

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เก่งเกิน เธอคนนี้แถมสวยด้วย
    สองรักฉันรับไม่ได้

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ผมต้องขอโทษทุกคนด้วยครับ= = ผิดหมวดจริงๆ

L o V e You

กล่าวขอบคุณ
    2,055
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,973
    ไม่รู้จะพูดยังไง เธอทั้งสวยน่ารักแถมเสียงดีอีก ผมชอบเธอเหมือนกันครับชอบมากๆเลยละ

เพลงที่ผมชอบเป็นพิเศษเลยคือ

เพลงใหม่ของเธอด้วย โครตเพราะ

** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

NEWS = ข่าวสารวงการเกม,อัพเดทต่างๆในวงการเกม

ไม่ได้หาเรื่องหรอกครับ ไม่ได้เรียกว่าเกรียนด้วย แต่ท่าไม่เดินตามมาตรฐานซักนิดละก็...

พวกเราจะได้เห็นกระทู้ Simsimi กับอิริยาบถ อันสุดแสนน่ารัก เต็มหน้าแรกของ Jokergameth กันไปหมด

หรือจะ ขอ 3 คำ !! อันสุดแสนจะอมตะอีก เชื่อเถอะครับ ให้มันมีมารตฐานหน่อย

สงสัยว่าต่อไปนี่้ คงจะต้องถมดำ เพื่อเข้าถึงความในใจของใครบางคนซะแล้วล่ะมั้ง
    คือมันเป็นความเคยชินและลืมคิดไปตรงหัวข้อนี้ ผมทำตอนตี4ครึ่ง มันเกิดจากความมึนและการไม่ค่อยมีสติยั้งคิด หัวข้อผมเลยผิดหมวด อีกอย่างมันเป็นความผิดของผมที่ไม่ได้ไตร่ตรองอย่างถี่ถ้วน ต้องขออภัยจริงๆ

L o V e You

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

IMAGINE DRAGON + TAYLOR
    กล่าวขอบคุณ
    2,597
    ได้รับคำขอบคุณ: 475
    เจอ fc แล้ว เย้ๆ 5555 swifty ><

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    น่ารักมากเลยครับ เคยฟังตอนเล่น Band Hero

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    Mainstream แห่ง Country-Pop ตัวแม่!!

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Eryx อ่านกระทู้

คือที่ผมเห็นหลายกระทู้แล้วล่ะครับที่นายคนนี้ชอบ หาเรื่องคนอื่นน่ะครับ ลองกังเกตดูครับ
    ถ้าผมพูดอะไรผิดก็ขอโทษด้วยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nut_crazyboy : 10th February 2012 เมื่อ 19:37

28. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,506
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xestz อ่านกระทู้
    เจอ fc แล้ว เย้ๆ 5555 swifty ><
    Fc Fc Fc แฟนคลับ เอาใจไปเลย1ดวงครับบบ <3

L o V e You

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    362
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    สมัครเป็นFCตอนนี้ทันมั้ยครับ555+

ปล.ปลื้มสุดๆ ได้แผ่นทัวร์คอนแผ่นสุดท้ายในร้านมาครอบครอง 500แต่คุ้มมวาก

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    พี่สาวผมเองอะ ถึงจะฟัง Metal แต่ Metal ก็มาจาก Rock'n Roll แต่ Rock'n Roll ก็มาจาก Country อยู่ดี สุดท้ายก็ชอบเพลงแนว Country ไปโดยดีเลย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: