ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    Denver, Colorado, United States
    กล่าวขอบคุณ
    3,027
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,922
    Blog Entries
    1

.::เล่นเกมแล้วอายุยืน... คอนเฟิร์ม::.

คุณยายยืนยัน เกมคือยาอายุวัฒนะ
    ด้วยวัย 99 คุณยายบอกว่า... เล่นเกมทำให้เธอรักษาปฏิกริยาไว้ได้จนถึงตอนนี้

ถ้าหากว่าผมบอกคุณว่า คนแก่ก็เล่นเกมกับเขาเหมือนกันนะ แล้วคุณจะคิดว่าคำว่า “แก่” ของผมหมายถึงอาขุเท่าไหร่ครับ? หกสิบ? เจ็ดสิบ? ถ้าผมบอกคุณว่า 99 ก็ยังเล่นเกมได้ แถมเก่งกว่าคนทั่วไปเสียด้วยล่ะครับ? จะเชื่อผมไหม?

ขอเชิญคุณพบกับคุณยาย Umeji คุณยาย... คุณทวด... ชาวญี่ปุ่นอายุ 99 ปี มีรายการทีวีญี่ปุ่นรายการหนึ่งนำเธอมาเสนอว่านอกจากเธอจะเป็นคุณยายอายุยืนแล้ว เธอยังบอกอีกว่าเคล็ดลับความอายุยืนของเธอคือ... การเล่น Bomberman เป็นชั่วโมงๆ ทุกวัน ไม่เว้นแต่ละวันมาเป็นเวลากว่า 26 ปีแล้ว!!!

สำหรับ Bomberman ที่เรากำลังพูดถึงในขณะนี้ไม่ใช่ Bomberman ยุดใหม่แบบ 3D หรืออะไรนะครับ แต่เป็น Bomberman เวอร์ชั่นต้นฉบับสำหรับเครื่อง Nintendo Famicom ที่ออกวางจำหน่ายครั้งแรกในเดือนธันวาคมปี 1985 ต่างหากล่ะครับ

คุณยาย Umeji ไม่ใช่แค่เล่น Bomberman ไปตามประสา แต่ยังเล่นเก่งกว่าผมหรือคุณๆ หรือคนทั่วๆ ไปอีกด้วย โดยรายการทีวีดังกล่าวได้ให้เธอเล่น Bomberman ให้ดูด้วย ก่อนเธอจะเสียบตลับเกมลงไปในเครื่องเธอยังมีการเป่าตลับเพื่อทำความสะอาด (ถ้าคุณเป็นคนที่เล่นเกม Famicom มาก่อนก็จะรู้ว่านี่เป็นเรื่องปกติ) หลังจากนั้นก็เล่นเกมตั้งแต่ฉากแระจนจบฉากที่ 50 (ฉากสุดท้าย) อย่างสบายๆ

ถึงแม้ว่ารายการทีวีของประเทศญี่ปุ่นจะมีชื่อฉาวโฉในเรื่องของการ “ปั้นข่าว” แต่รายการนี้เขามีวิดีโอที่คุณยายเล่นเกมนี้จริงๆ มาโชว์ให้ดูกันด้วย ทำให้เพิ่มความน่าเชื่อถือขึ้นไปอีกระดับ ส่วนญี่ปุ่นนั้นก็นับว่าเป็นประเทศที่มีประชากรอายุยืนที่สุดในโลกประเทศหนึ่ง เนื่องจากคนของเขารับประทานอาหารที่มีประโยชน์ ทำกิจกรรมเสริมสุขภาพ ซึ่งหนึ่งในนั้นก็คือ... การเล่นเกม (นี่คือบทพิสูจน์ว่าเกมไม่ใช่สิ่งที่ป่อนทำลายสมอง แต่เป็นหนึ่งในเครื่องมือที่ประเทศที่เจริญแล้วเขาใช้รักษาประสิทธิภาพระบบประสาท ยกตัวอย่างเช่นหมดมุขที่ตกเป็นข่าวตอนนี้ ทีมแพทย์ยังใช้เกมในการช่วยพื้นฟูระบบประสาทของคุณหมอเลย)

เธอบอกว่าโดยมากแล้วเธอจะใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมงครึ่งในการเคลียร์เกม แต่ถ้าวันไหนเธอฟอร์มฮ็อตจริงๆ เธอก็จะเล่นและเคลียร์มันอีกรอบเพื่อสนองตัณหา เธอจะเล่นแบบนี้ทุกวัน ไม่เว้นแม้แต่วันเดียวมาเป็นเวลา 26 ปี (ตั้งแต่เกมออกเลยว่างั้น)

คุณยายคิดว่าเกมอย่าง Bomberman ช่วยให้สมองของเธอทำงานอย่างมีประสิทธิภาพมาจนถึงอายุปูนนี้ คำพูดของเธอคือ... “เล่นแฟมมิคอมแล้วทำให้ยายไม่เสียสติ” แต่นอกเหนือจากเล่นเกมแล้ว คุณยายยังเย็บปักถักร้อยในยามว่าง (แถมยังสอยเข็มร้อยด้ายได้ด้วยตัวเองด้วยนะ... คงเป็นผลจากการเพ่งเล่น Bomberman ด้วยหรือเปล่า?)

แหล่งข้อมูล: kotaku.com
    Credit - play.in.th

อย่าเห็นแก่ตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2,895
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    โอย..ยายเล่นมาตั้งแต่สมัยเอ๊าะๆแล้วหลานเอ๊ย

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    คุณยาย คงจะเซียน Bomberman น่าดู

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    เเน่จริงคุณยายเล่น Fatal Frame ,Call Of Duty , Guitar Hero สิ อิอิอิ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในหลืบหลังตู้เสื้อผ้า
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ยายเมพขิงๆเลยฮะ
    การเล่นเกมอย่างถุกต้อง ย่อมส่งผลในด้านดีครับ
    NOTHING

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ยายเทพมากกกครับ

ผมจะอยู่ถึง 99 มั้ยนี่

55555+

゙_♥ ภาพที่ตรงหน้าฉันคือเธอ ที่เดินจับมือฉันข้างกันไป ^^''~
    กล่าวขอบคุณ
    750
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,824
    ยาย ยายเล่น Dead Space 2 ระดับ Hardcore โชว์หน่อยสิ อิอิ

Low Class
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,295
    Blog Entries
    6
    เสริมวิดิโอนิสนึง

Credit :cablenumber1 จากบอดคลิปในjokergameที่ได้เอาไปโพสไว้

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

13eegusso
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 332
    ถ้าเกมคือยาจริงงั้นคนแก่ก็เล่นทั้งโลกแล้วดิ

Timelord
    กล่าวขอบคุณ
    1,872
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jonutty508 อ่านกระทู้
    ถ้าเกมคือยาจริงงั้นคนแก่ก็เล่นทั้งโลกแล้วดิ
    ก็เพราะไม่รู้ไงครับ

อยากเงิ้บก็เงิ้บไป... ไม่บอก!!
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,843
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้
    เเน่จริงคุณยายเล่น Fatal Frame ,Call Of Duty , Guitar Hero สิ อิอิอิ
    เกิดยายไปเล่นFatal Frameไป ได้มีหัวใจวายบ้างละครับ อายุหดเลย ^^

Damn
    Bangkok Rock Tower
    กล่าวขอบคุณ
    2,581
    ได้รับคำขอบคุณ: 154
    โอ้ว ยายเมพ คิดถึง Bomberman แฮะ

>ชอบ JKG เป็นชีวิตจิตใจ<
    กล่าวขอบคุณ
    442
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    โหะๆๆ
    คุณยายเขาเทพจริงๆครับ

Default is Everything
    ในใจของใครบางคน
    กล่าวขอบคุณ
    550
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ยายแก เจ๋งจริง - -
    SUPERMAN

กล่าวขอบคุณ
    463
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ยายลองเล่น FATAL FRAME,DEAD SPACE,DOOM,METRO2033 มั่งสิครับเพื่อจะติดใจ XD

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    สุดยอดมากคุณยาย เกมนี้ผมยังเล่นไม่จบเลย T___T

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    ข้าน้อย ขอคำนับ ท่านยาย ขอให้ท่าน อายุ 10000 ปี
    No Comment

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    โอ้ว เจ๋งมากเลยนะครับเนี่ยคุณยาย อายุยืนมากกก

.. ' ' ..
    กล่าวขอบคุณ
    726
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    สุดยอดจริงๆ =O=

แล้วสายตาเอ่ออ..

กล่าวขอบคุณ
    389
    ได้รับคำขอบคุณ: 459
    บอกได้คำเดียว "เทพ"

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ยายเทพเซียน Bomberman

กล่าวขอบคุณ
    334
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HISMAN อ่านกระทู้
    ยาย ยายเล่น Dead Space 2 ระดับ Hardcore โชว์หน่อยสิ อิอิ
    ยายแกคงไปตั้งแต่ด่านแรกแล้วครับ

NARA <3
    กล่าวขอบคุณ
    647
    ได้รับคำขอบคุณ: 678
    ยายครับจะเทพไปไหน คร้าบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เห็น แล้วอยากเล่นมั้ง จัง 5555 อยาก เล่น ๆ
    Study Study Study For University ( CMU )

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ KINGTON อ่านกระทู้
    ยายแกคงไปตั้งแต่ด่านแรกแล้วครับ

5555 ยายเล่นจบแล้ว