ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1

Post ขอความช่วยเหลือ vaio VGN-CS26S

คือว่าผมลองล้างคอมเอง ฟอแมตอ่ะครับ แล้ว touch screen ตรงที่เพิ่มเสียง ลดเสียง มันใช้ไม่ได้ ไม่รู้ว่าขาดโปรแกรมอ่ะไร หรือไดรเวอร์หรือป่าว

แต่ผมโหลดจากเว็ปสนับสนุนของมันมาลองหมดแล้ว win7 ครับบ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ลงโปรแกรมเสริมของ vaio VGN-CS26S มันจะมีอยูในแผ่นที่มากับเครื่องน่ะครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เนื่องด้วยเมื่อลงวินโด้ใหม่โดยการฟอแมตนั้นจะทำให้ไม่สามารถใช้งานปุ่มฟังก์ชั่นได้ครับ

ต้องไปโหลดเพิ่มที่http://www.sony.co.th/support/product/VGN-CS26Sมาก่อนเลือกโหลดในส่วนของ Applition

จากนั้นก็โหลดให้ครบทุกตัวครับแล้วก็ลงไล่ไปมีละตัวแค่นี้ก็เสร็จแล้วละครับ

*** ผมไม่แน่ใจนะว่าเมื่อลงเสร็จแล้วกดใช้ฟังก์ชั่น + - เสียงแล้วมันจะโชว์รูปขึ้นรึเปล่าถ้าไม่โชว์ไม่ต้องตกใจนะครับใช้งานได้ปกติ ***เพียงแต่มันไม่ขึ้้นรูปมาให้

*** ห้ามลง Power Management ไม่งั้นมันจะฟ้องว่าแบตเตอร์รี่มีปัญญหาไม่สามารถใช้งานได้ ***

กล่าวขอบคุณ
    1

ไมม่ใช่คับ

ไม่ใช่ "ปุมฟังชั่นครับอ่านดีๆ มันคือ. touch screen "
    ผมขออันนี้. แต่ก็ ไม่มีแผ่นด้วยคับกวะทู้บนสุด

ขอบคุณครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ลองไปที่หน้านี้ดูครับว่ารุ่นของคุณใช้ได้หรือเปล่าครับ http://www.sony.co.th/support/download/392612 มันเป็นอัพเดตสำหรับ Touch Screen Driver (NextWindow) เวอร์ชั่น 2.1.7.4 น่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1

ไม่ได้คับ

คือผมลองโหลดมาติดตั้ง มันไม่ขึ้นติดตั้งให้ครับ
    ลองแตกไฟล์มา ได้มาสองไฟล์แต่กดไม่ผ่าน มันเหมือนใช้ได้ใน vista ผมไม่ได้อัพเกรดจากวิสต้าด้วย ผมลงวิน 7 เลยครับ

ขอบคุณครับ