ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1

แนะนำเกมส์ออนไลน์ให้หน่อย

คือว่าอยากไห้เพิ้ล ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ลุง ๆ ป้า ๆ ช่วยแนะนำ เกมส์ออนไล แนวเก็บเลเวลให้หน่อยอ่ะครับ

คือปัจจุบัน เล่น dota อยู่อ่ะครับ แล้วมันรู้สึกว่าถูกตัดขาดจากโลกภายนอกยังไงไม่รุ (full screen เตมจอเลย msn facebook ก็ไม่ได้เล่น)

ขอแบบเล่นเรื่อยๆสบาย ๆ คนเล่นเยอะๆอ่ะ ^^

รบกวนด้วยคร้า ฟ ฟ

--++<..SATANISM..>++--
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,863
    กระเป๋าตังเงินหนา อยากมันส์สู้กับคนอื่น

cabal

last chaos

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    Gundam online ครับ ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 561
    Granado Espada
    มีทั้งหมด5อาชีพหลัก
    1.ไฟเตอร์

เป็นอาชีพที่มีความสามารถหลากหลาย
    ได้ทั้งชนทั้งดาเมจ ใช้อาวุธได้หลากหลาย
    ดาบ+โล่
    ง้าว
    หอก+โล่
    ปืนพก
    ปืนพก+ปืนพก
    ดาบสองมือ
    2.มัสเก็ตเทียร์

อาชีพนี้สามารถใช้ปืนไรเฟิล+ปืนพกได้อย่างแม่นยำและรุนแรง ฉายา1นัด1ชีวิต
    อาวุธ
    ปืนพก
    ปืนพก+ปืนพก
    ไรเฟิล
    ดาบปลายปืน
    3.วิซาร์ด

อาชีพนี้เหมาะมากสำหรับผู้ที่ชอบใช้ความก่อกวนทำให้ฝ่ายตรงข้ามติดสถานะ
    ในเกมหลายๆเกมวิซาร์ดเป็นตัวที่ใช้เวทธาตุต่างๆ แต่เกมนี้วิซาร์ดมีหน้าที่ก่อกวนและบัพป้องกันในทีม
    เหมือนๆพ่อมดในแฮร์รี่ พอตเตอร์อ่า
    อาุวธที่ใช้
    ร็อด
    สตาฟ
    ไม้เท้า
    4.วอล็อค

เจ้าแห่งมนต์ตรา ผู้มีพลังบังคับ ธาตุทั้ง3 ไฟ น้ำแข็ง สายฟ้า
    มีความรุนแรงที่โหดร้ายและดุดันมาก แต่ก็รายเวทนานเพื่อแลกกับความแรง
    อาวุธ
    กำไล ไฟ
    กำไลน้ำแข็ง
    กำไลสายฟ้า
    กำไลธาตุทั้ง 3
    ใส่คู่ได้หมด
    แถมอาชีพนี้เปาะบางมากโดนรุมมากๆดับ

5.สเกาท์

อาชีพนายพรานหรือลูกเสือ - -
    มีความสามารถ ด้านรักษาอาการต่างๆของทีม เพิ่มพลังชีวิตด้วยการ ฮิล
    บัพต่างๆ แรง+เร็ว มากมาย
    อาวุธ
    มีด
    มีด+มีด
    มือเปล่า ไว้ฮิลอัตโนมัติ
    ไม่ต้องตัดสิ้นใจว่าจะเล่นตัวไรดี
    เพราะว่าเกมนี้เล่นทีล่ะ3ตัว ไว้ซับพอร์ตกันเอง เช่น ถ้าเราเล่น ไฟท์เตอร์+วอร์ล็อค+สเกาท์
    ก็จะได้มีตัวชน+ตัวดาเมจ+ตัวฮิลและชุบชีวิตและบัพ
    เข้าใจไม่ยาก
    สนใจ เว็บ www.ge.in.th

ไม่แน่ใจ นี่ดู

ถ้าเล่นแล้ว ซิบมาเนอ เซิร์ฟ Draco ตระกูล แก๊งสาวซุกซน

เกมนี้เราสามารถ ปลดตัวละครหรือNPC ในเกมมาเล่นได้เช่น คน ขายดาบ-ปืน-คนตี+ฯลฯ หนุกมากเล่นมา4ปีแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย damkapee : 23rd July 2011 เมื่อ 23:26

กล่าวขอบคุณ
    643
    ได้รับคำขอบคุณ: 872
    getamped เติมเเค่ 90 บาทคุณก็เทพตลอดชาติเเล้วหรือถ้าสดไม่ต้องเติมเลยตัวเปล่าบู๊เลยฮะหรอยนะเออ เพราะมันมี ของ G แบบโหดๆขายครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    Granado Espada เล่นทีล่ะ3ตัวมันส์มากเวลๆๆๆๆๆๆ ลงมิชชั่น ถ้าสนใจ นี่เว็บ www.ge.in.th

ถ้าไม่แน่ใจ นี่ดู

ถ้าเล่นแล้ว ซิบมาเนอ เซิร์ฟ Draco ตระกูล แก๊งสาวซุกซน

เกมนี้เราสามารถ ปลดตัวละครหรือNPC ในเกมมาเล่นได้เช่น คน ขายดาบ-ปืน-คนตี+ฯลฯ หนุกมากเล่นมา4ปีแล้ว
    นี่ ๆ เกมส์นี้เห็นนานแล้วน่ายังมีคนเล่นยุอีกหรอ คนเยอะอ่ะป่าว ?

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    TeamFortess2 ไงครับ ผม ก็ ยัง เล่นยุ

Wanderer
    กล่าวขอบคุณ
    3,481
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,371
    KIA ครับมันส์มาก เข้าไปเจอกันได้ครับ ในเกมส์ผมชื่อ Nut_crazyboy

กล่าวขอบคุณ
    10,991
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    DotA กับ HON ครับ รับรอง ถ้าคุณเล่นเป็นแล้ว คุณจะติดแบบโงหัวไม่ขึ้นเลยทีเดียววววววว

hatemak : (
    หน้าจอคอมพิวเตอร์
    กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 900
    pangya maplestory เกมสังคมดีๆ สมัยก่อน
    getamped เกมนี้เล่นกับเพื่อนๆ จะสนุกมาก ๆ

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    maplestory
    12tails online
    KIA.

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    12tails กับ ragnarok

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reggaeso อ่านกระทู้
    นี่ ๆ เกมส์นี้เห็นนานแล้วน่ายังมีคนเล่นยุอีกหรอ คนเยอะอ่ะป่าว ?
    ยังมีคนเล่นอยู่มันมาก แต่ก็ไม่เยอะเหมือนก่อน เราเล่นนานล่ะตั้งกะเซิร์ฟ ยังCBTอยู่เลย

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ไอ่ Granado Espada

สมัครยังไงครับ
    สมัครยากมาก
    ไอ่ AP Passport ไรนั้นอ่ะ
    ผมพิมพ์รหัส พาส ก็ไม่ติดตอนกรอกข้อมูบสมัครอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 196
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้

สมัครยากมาก
    ผมพิมพ์รหัส พาส ก็ไม่ติดตอนกรอกข้อมูบสมัครอ่ะ

ก็สมัคร พาสปอรท์ก่อน แล้วค่อย สมัคร id ที่หลัง id มันจะเข้าไปอยู๋ใน พาสปอร์ทที่สมัคร พอสมัครเกมในค่าย AS ในครั้งต่อไปก็ใช้พาสปอร์ท
    อันเดิมนั้นหล๊ะ มันจะสดวกในการจัดการข้อมูล ID ใน 1พาสปอร์ท จะมี ID ของเกมแต่ละ เกมได้ 3id หมายถึงเกมละ 3 id ทุกเกมใน ค่าย AS
    อะครับ

ไม่เคยเล่นเกมของค่าย AS เลยหร๋อเนีย

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ลองไหมแกรนเชส เล่นง่ายดีชิลๆ
    http://gc.funbox.co.th/

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    ผมเป็นคน 1 ที่ชอบเล่นเกมOnlineเกรดAมากๆ จะแนะนำเกมของรัสเซีย2เกมแรก ให้แล้วกัน

1.Allods Online 3D MMORPG Fantasy ถ้าชอบเก็บเวลเรื่อยๆ อันนี้ยังไม่เคยเจอกลุมคนไทย ถ้าเล่นแล้วจะติดใจเพราะมีให้เล่นหลากหลายมากๆ
    2.World of Tanks 3D MMO Shooter ชอบเล่นไวๆ ยิงๆ รถถัง อันนี้มี 2 กลุ่มใหญ่ๆ Thaigaming,Overclockzone
    3.Eden Eternal 3D MMORPG Fantasy สังคมเกมนี้อยู่ใน Online station เป็นส่วนใหญ่
    น่าเสียดายหรือคิดว่าดีกว่าที่จะเล่นเซิฟนอก ก็เชิญตามสะบายเลยครับเพราะสังคมในไทยกับต่างชาติต่างกัน

2เกมแรกนี้ถือว่าเป็นกมที่สมจริงและระบบเกมดีมากๆถ้าได้เข้าไปเล่นแล้ว

และเกมสุดท้าย Eden Eternal เกมน้องใหม่แต่ไม่ถึงกับใหม่มาก ออกแนวภาพสดใส่น่ารัก ทั้งหมดนี้แนะนำให้เล่นเซิฟเวอร์นอก North USA เก่งภาษาในระดับ 1 ถึงจะสนุกอย่างน้อยในระดับ C

ปล.ถ้าเจอกลุมคนไทยเล่น Allods Online กันนี้สนุกแน่ๆเพราะเกมนี้ค่า xp rate ต่ำมากๆเล่นได้นาน

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ duchyzaza อ่านกระทู้

สมัครยากมาก
    ขอโทษครับที่มาตอบช้าดูในบอร์ดและกันนะขอโทษกินข้าวอยู่
    นี่คือสำหรับคนพบปัญหา สมัครไม่ได้
    http://bbs.playpark.com/topic/34059-...8%94%E0%B8%B9/

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ damkapee อ่านกระทู้
    ยังมีคนเล่นอยู่มันมาก แต่ก็ไม่เยอะเหมือนก่อน เราเล่นนานล่ะตั้งกะเซิร์ฟ ยังCBTอยู่เลย
    ผมก็เคยเล่นตอนเปิดใหม่ๆดึกเช้าแทบหาที่เวลไม่ได้เล่นได้ไม่นานก้เลิกล่ะว่าแต่ถ้าเราเอาnpcกับตัวละคลหลักเวลไม่เท่ากันมันจะแย่งexpป่ะ

กล่าวขอบคุณ
    162
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeKidZapper อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเล่นตอนเปิดใหม่ๆดึกเช้าแทบหาที่เวลไม่ได้เล่นได้ไม่นานก้เลิกล่ะว่าแต่ถ้าเราเอาnpcกับตัวละคลหลักเวลไม่เท่ากันมันจะแย่งexpป่ะ
    มันจะแชร์ EXpกันไปครับ เช่นมีตัวเลเวล 10 สร้างNPCเวล16 มา ไปด้วยกันมันจะดึงกันครับ แต่ตัว
    เวลน้อยจะขึ้นเร็วกว่าเล็กน้อย เหมือนคำคมที่ว่าไปด้วยกันไปได้ไกล

แต่ส่วนมากแล้วจะห่างกันไม่เท่าไหร่เพราะตัวเวลน้อยกว่าจะตามทันเสมอ

กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    dota <<<แนะแน่นอน เกือบทุกห้องจะมีคำหยาบ

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    Gunz ฮะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ aehrocker อ่านกระทู้
    ผมเป็นคน 1 ที่ชอบเล่นเกมOnlineเกรดAมากๆ จะแนะนำเกมของรัสเซีย2เกมแรก ให้แล้วกัน

1.Allods Online 3D MMORPG Fantasy ถ้าชอบเก็บเวลเรื่อยๆ อันนี้ยังไม่เคยเจอกลุมคนไทย ถ้าเล่นแล้วจะติดใจเพราะมีให้เล่นหลากหลายมากๆ
    2.World of Tanks 3D MMO Shooter ชอบเล่นไวๆ ยิงๆ รถถัง อันนี้มี 2 กลุ่มใหญ่ๆ Thaigaming,Overclockzone
    3.Eden Eternal 3D MMORPG Fantasy สังคมเกมนี้อยู่ใน Online station เป็นส่วนใหญ่
    น่าเสียดายหรือคิดว่าดีกว่าที่จะเล่นเซิฟนอก ก็เชิญตามสะบายเลยครับเพราะสังคมในไทยกับต่างชาติต่างกัน

2เกมแรกนี้ถือว่าเป็นกมที่สมจริงและระบบเกมดีมากๆถ้าได้เข้าไปเล่นแล้ว

และเกมสุดท้าย Eden Eternal เกมน้องใหม่แต่ไม่ถึงกับใหม่มาก ออกแนวภาพสดใส่น่ารัก ทั้งหมดนี้แนะนำให้เล่นเซิฟเวอร์นอก North USA เก่งภาษาในระดับ 1 ถึงจะสนุกอย่างน้อยในระดับ C

ปล.ถ้าเจอกลุมคนไทยเล่น Allods Online กันนี้สนุกแน่ๆเพราะเกมนี้ค่า xp rate ต่ำมากๆเล่นได้นาน
    Allods Online เกมนี้น่าเล่นนะครับ แต่ผมไม่เก่งภาษาเท่าไหร่ กลัวติดปัญหาแล้วไปไม่รอด ^^"

.. ผมชอบแนว MMORPG มากๆ (แต่เป็นแบบไม่ล็อคเป้าโจมตี) ช่วยแนะนำแนวนี้ให้ผมบ้างนะคับ

ตอนนี้ก็กำลังลองเล่น RiderZ อยู่เซิฟไทย (http://riz.cantalup.net/) ก็ ok แต่อยากลองดูเกมอื่นไว้ด้วย ^^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อยากเล่น Blade & Soul ที่สุดๆในสามโลกแล้ว (เว่อไปมั้ยเนี่ย ^^")

ไม่รุ้ว่ามีใครรอเหมือนผมมั้ย แต่ถ้า Open Beta เมื่อไหร่เจอกันนะคับ

http://www.online-station.net/news/game/22200

Futurism
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,173
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BPz-Secret อ่านกระทู้
    Allods Online เกมนี้น่าเล่นนะครับ แต่ผมไม่เก่งภาษาเท่าไหร่ กลัวติดปัญหาแล้วไปไม่รอด ^^"

.. ผมชอบแนว MMORPG มากๆ (แต่เป็นแบบไม่ล็อคเป้าโจมตี) ช่วยแนะนำแนวนี้ให้ผมบ้างนะคับ

ตอนนี้ก็กำลังลองเล่น RiderZ อยู่เซิฟไทย (http://riz.cantalup.net/) ก็ ok แต่อยากลองดูเกมอื่นไว้ด้วย ^^
    ถ้าชอบเกม MMORPG
    1.Requiem นี้ผมยังไม่เคยเล่นแต่เห็นฝรั่งบอกมาว่าเกมนี้สนุกเป็นแนว 3D MMORPG Fantasy
    2.The Lord of the Rings Online อันนี้ก็น่าสนใจแต่เกือบครึ่งของไอเทมเกมนี้ต้องเสียเงินจริงซื้อ
    3.Runes of Magic เกมนี้คนต่างชาตินิยมกันสนุกมากๆ

ต่อไปเป็นเกมแบบเติมค่าชั่วโมง FREE TRIALS
    1.RIFT
    2.Age of Conan: Hyborian Adventures
    3.Guild Wars II
    4.Vindictus