ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 26

วาเลนไทน์ วันที่แย่สำหรับผม

ผมชอบผู้หญิงอยู่ 2 คนครับชื่อเพลงกับไข่มุก
    ก่อนวันวาเลนไทน์เพื่อนสนิทผมชื่อริวเขามาบอกผมว่า''โดมๆเขาไปถามเพลงมาแล้วเพลงชอบแกอะ''คำพูดนั้นมันทำให้ผมดีใจก็จริงแต่ผมก็ต้องเสียเงินกว่า500กว่าบาทเพียงคำพูดโกหกของเพือนสนิทเพียงคนเดียว
    จนกระทั่งถึงวาเลนไทน์ผมซื้อช่อกุหลาบ2ช่อ ช่อละ149 บาท แล้วก็Heartbeat กับ เฟอเรโร่รอชเช่อ(เขียนไม่เป็นอะ)
    ผมกะว่าพอถึงตอนเย็นผมจะเอาดอกกุหลาบไปให้เพลงซึ่งผมเบลและริวยังเป็นเพื่อนสนิทกันอยู่จนกระทั่งถึงเวลาเลิกเรียน
    เบลลักษณะตัวเตี้ยๆนิสัยก็ออกเถื่อนนิดๆก็เคยหลอกมาแล้วถึง3ครั้ง 1.ค่ารหัสPB200บาทเขาให้รหัสที่มีคนเล่นมาให้ผม 2.โค้ดปืนBarret 300 บาาท เขาอ้างว่าโดนน้องของคนขายโกง 3.ค่ารหัสPB300 ซึ่งรหัสนี้ยศสูงก็จริงครับแต่ปืนพังหมดเลยตังซ่อมก้ไม่มี
    พอหลังเลิกเรียนเบลเอาดอกกุหลาบมาให้ใครผมก็ไม่รุ้ผมเข้าไปถามเขาบอกว่าเอาไปให้เปาพอถามจนได้ความแล้วผมก็ไปโรงอาหาร2ซื้อนำ้ส้มมาดื่มแล้วเดิน
    กลับมาโรงอาหาร1 สิ่งที่ผมได้พบก็คือเบลเขาเอากุหลาบให้เพลง ส่วนเพลงก็เอากุหลาบให้เบล นั่นคือสิ่งทีผมปวดใจมากที่พอเขาให้กันเสร็จแล้วผมก็เข้าไปถามว่าไหนบอกเอาดอกไม้ให้เปาไงอาการโกหกก็เริ่มขึ้นอีกครั้ง''โดมๆเขาลืมว่ะลืมว่าเองชอบเพลงโทษที''นั่นคือข้อแก้ตัวของเขาซึ่งผมก็ไม่ได้ปักใจเชื่อเลย
    สุดท้ายความสัมพันระหว่างผม,เบลกับริวก็เป็นแค่คนรู้จักเราไม่ได้คุยกันเลยตั้งแต่หลังเลิกเรียน
    ผมกลับมานอนคิดทบทวนถึงสิ่งที่เกิดขึ้นทำไมผมที่ผมสนิทถึงหลอกผมทั้งที่ผมซื้อบัตรทรูให้ แลกเงินให้ ซื้อขนมให้ แต่สิ่งที่เขาตอบแทนคือการหลอกลวงหรอ
    ผมกลัวผมไม่อยากรักใครเลยผมไม่อยากไปรักคนที่มีแฟนแล้วผมจึงอยากเป็นคนที่ไม่มีหัวใจอีกเลย
    ใครเคยเจอเหตุการณ์แบบนี้หรือคล้าย เข้ามาแสดงความคิดเห็นกันได้นะครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    น้องครับ ขอให้น้องอ่านข้อความของพี่นะ

อันดับแรกขอให้น้องพยายามทำใจให้สบายซะก่อน จะไปดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์หรือเล่นกีฬาอะไรก็ได้
    คือเราต้องจัดการที่ใจของเราก่อน ถ้าใจเราสบาย เราจะคิดอะไรหลายๆอย่างได้ตามความเป็นจริง อีกอย่างจะได้ไม่ต้องนึกถึงเรื่องแย่ๆด้วย

พี่เคยมีประสบการณ์เรื่องคล้ายๆกับน้องมาบ้างเหมือนกัน พี่อยากจะบอกน้องว่าตั้งแต่อนุบาล ประถม มัธยม มหาลัย วันทำงาน
    น้องจะต้องเจอผู้คนอีกเยอะ จะได้เจอทั้งคนดีและคนไม่ดี จะต้องเจอผู้หญิงอีกมาก เรื่องแค่นี้อย่าเอามาใส่ใจเลย

ต่อไปเวลาคบเพื่อนก็ให้ดูด้วยว่ามันจริงใจกับเราขนาดไหน? คบได้ในระดับไหน?
    (บางคนก็จริงใจกับเราแค่ผิวเผิน แต่ก็ยังได้ชื่อว่าจริงใจ คืออาจจะช่วยเรื่องงาน การบ้าน หรืออะไรเล็กๆน้อยๆ ถ้ามากกว่านั้นก็ไม่เอาด้วย
    แต่บางคนก็ไม่จริงใจเลย คบเราเพื่อผลประโยชน์อะไรบางอย่าง ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นก็อย่าไปคบมันเลยดีกว่า)

แล้วเรื่องผู้หญิงน่ะ ไม่ต้องคิดมาก เรื่องที่น้องเจอมันเล็กนิดเดียวเอง ยังมีคนที่เจอหนักกว่าน้องอีก
    ทั้้งโดนแย่งแฟน ทั้งแฟนหักหลัง ทั้งโดนแฟนหลอกเอาเงิน เยอะแยะมากมาย แต่อย่ามองโลกในแง่ร้ายนะ คนดีๆยังมีอีกมาก
    ตอนนี้ตั้งใจเรียนไปเถอะ อย่าเพิ่งไปจริงจังกับความรักเลย ความรักในช่วงวัยเรียนส่วนใหญ่ไม่ค่อยยั่งยืนหรอกนะ
    ในเมื่อมันไม่ยั่งยืนหรือมันอยู่ได้ไม่นาน เราก็ไม่ควรไปเสียเวลากับมันมากใช่ไหม? ตั้งใจเรียนดีกว่า
    พูดตอนนี้น้องอาจจะยังไม่เข้าใจ แต่ไว้สักวันถ้าน้องโตขึ้นมากกว่านี้และยังจำคำพูดพี่ได้ น้องจะเข้าใจเอง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    คุณมันโง่ครับ เว้นแต่ว่ามันให้เงินคุณไปซื้อบัตร ซื้อขนม

ปล.การที่เราจะปลอบใจใครสักคน ต้องพูดกับเขาตรงๆ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,081
    ดีละครับไม่ต้องคบมะนคนแบบนี้

I love Liverpool ^^
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อย่าท้อคับชีวิตมีอีกยาวไกล แต่ผมก้อเค้าใจคับ
    คนเรารักใครจิงๆ มันก้อทำใจกันยากคับ
    [ผมตอนนี้อยู่ ม.3 กำลังจะ ม.4 ผมชอบผู้หญิงคนนึง ผมคิดไปไกลเลยล่ะคับ อยากใช้ชีวิตร่วมกันคนนี้จิงๆ ]

เกรียนมันเยอะจังว้าา
    กล่าวขอบคุณ
    127
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,363
    http://www.youtube.com/watch?v=8VfYS8Ui2kA ฟังแล้วไปล้างแค้นครับ โดนอย่างนี้ มันต้องเอาคืนให้สาสม
    ปล.การเอาคืนมันต้องทำให้คุณสะใจ และโล่งด้วยนะ เกลียดนักไอ้พวกชอบหลอกลวง

กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ผมแนะนนำให้เอาคืนนะ มันทำกับคุณมาตั้งหลายอย่าง เป็นผมเล่นเลยอ่ะ คนแถหน้าด*านๆ แบบนั้นอ่ะ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    เพื่อนรักหักเหลียมโหด เรย
    Hoolywood Undead

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ iprowess อ่านกระทู้
    น้องครับ ขอให้น้องอ่านข้อความของพี่นะ

อันดับแรกขอให้น้องพยายามทำใจให้สบายซะก่อน จะไปดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมส์หรือเล่นกีฬาอะไรก็ได้
    คือเราต้องจัดการที่ใจของเราก่อน ถ้าใจเราสบาย เราจะคิดอะไรหลายๆอย่างได้ตามความเป็นจริง อีกอย่างจะได้ไม่ต้องนึกถึงเรื่องแย่ๆด้วย

พี่เคยมีประสบการณ์เรื่องคล้ายๆกับน้องมาบ้างเหมือนกัน พี่อยากจะบอกน้องว่าตั้งแต่อนุบาล ประถม มัธยม มหาลัย วันทำงาน
    น้องจะต้องเจอผู้คนอีกเยอะ จะได้เจอทั้งคนดีและคนไม่ดี จะต้องเจอผู้หญิงอีกมาก เรื่องแค่นี้อย่าเอามาใส่ใจเลย

ต่อไปเวลาคบเพื่อนก็ให้ดูด้วยว่ามันจริงใจกับเราขนาดไหน? คบได้ในระดับไหน?
    (บางคนก็จริงใจกับเราแค่ผิวเผิน แต่ก็ยังได้ชื่อว่าจริงใจ คืออาจจะช่วยเรื่องงาน การบ้าน หรืออะไรเล็กๆน้อยๆ ถ้ามากกว่านั้นก็ไม่เอาด้วย
    แต่บางคนก็ไม่จริงใจเลย คบเราเพื่อผลประโยชน์อะไรบางอย่าง ซึ่งถ้าเป็นอย่างนั้นก็อย่าไปคบมันเลยดีกว่า)

แล้วเรื่องผู้หญิงน่ะ ไม่ต้องคิดมาก เรื่องที่น้องเจอมันเล็กนิดเดียวเอง ยังมีคนที่เจอหนักกว่าน้องอีก
    ทั้้งโดนแย่งแฟน ทั้งแฟนหักหลัง ทั้งโดนแฟนหลอกเอาเงิน เยอะแยะมากมาย แต่อย่ามองโลกในแง่ร้ายนะ คนดีๆยังมีอีกมาก
    ตอนนี้ตั้งใจเรียนไปเถอะ อย่าเพิ่งไปจริงจังกับความรักเลย ความรักในช่วงวัยเรียนส่วนใหญ่ไม่ค่อยยั่งยืนหรอกนะ
    ในเมื่อมันไม่ยั่งยืนหรือมันอยู่ได้ไม่นาน เราก็ไม่ควรไปเสียเวลากับมันมากใช่ไหม? ตั้งใจเรียนดีกว่า
    พูดตอนนี้น้องอาจจะยังไม่เข้าใจ แต่ไว้สักวันถ้าน้องโตขึ้นมากกว่านี้และยังจำคำพูดพี่ได้ น้องจะเข้าใจเอง
    พูดถูกต้องครับ ชีวิตคนเรามันเจออะไรอีกเยอะมากมายจนกว่าชีวิตเราจะตายไปจนที่ตอนนั้น คุณจะเจอคนที่ใช่ของคุณเอง บางอย่างเจอแล้วเจ็บ บางอย่างเจอแล้วดีไป คนเรามันชีวิตไม่แน่นอนอยู่แล้ว ผมก็ไม่พูดมากละกัน และขอแนะนำถ้าเจออารมณ์แบบนี้ให้ฟัง พวก post-hardcore เพราะมันเกี่ยวกับเรื่องพวกนี้ มันก็เชิงสอนคนเกียวกับรักและถ้ามี ว๊ากมันจะทำให้คุณโล่งขึ้นเยอะเชื่อผม ผมก็คงช่วยได้เท่านี้

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เสียใจด้วย ผมก็เคยโดนคล้ายๆนาย เจ็บจริง

夢人
    jokergameth.com
    กล่าวขอบคุณ
    137
    ได้รับคำขอบคุณ: 247
    ผมอ่ะ แห้ววันวาเลนไทน์ t-t