ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072

สอบถามเรื่องเกณฑ์ทหารครับ

คือผม สายตาสั้น 500 + อะครับ ไม่อยากเรียน ร.ด. และไม่อยากเป็นทหารด้วยอะครับ ร่างกายผมก็ไม่ค่อยสมประกอบยังไงไม่รู้อะครับ แบบ หน้าอก มันโผล่ออกมานิดนึงอะครับ แหละเหมือนว่าผมจะสันหลัง
    ไม่ตรงอะครับ แต่ตอนนี้ผมอายุ 15 (คือผมคิดไกลอะครับ) ขอความคิดเห็นจากท่านอื่นด้วยครับ

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    โดนเเน่นอนครับ
    ถึงเอาไปฝึกไม่ได้ก็เอาไปรดน้ำต้นไม้บ้านเจ้านายได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    โดนเเน่นอนครับ
    ถึงเอาไปฝึกไม่ได้ก็เอาไปรดน้ำต้นไม้บ้านเจ้านายได้ครับ
    จริงๆ หรอ ครับ โกหกกันหรือเปล่านิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ไม่โดน ครับ จากประสบการณ์ ตัวผม สูง 168 หนัก 70 ตาสั้น 450

วันเกณฑ์ ใส่แว่นสายตาไปด้วย อย่ากระแดะ ใส่คอนแทก หมอเค้าตรวจดูเอง

แต่ทั้งนี้ขึ้นอยุ่กะอีกหลายปัจจัย เช่น คนมาสมัครเยอะไหม พื้นที่ ที่น้องอยู่ เค้าต้องการคนเยอะหรือเปล่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ในใจของใครบางคน -///-
    กล่าวขอบคุณ
    1,350
    ได้รับคำขอบคุณ: 559
    เรียนร.ด. ไปเลยครับ สบาย ครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ไปตรวจร่างกายที่ รพ.พระมงกุฏ ครับ ถ้าหมอตรวจมาไม่ผ่าน คุณก็ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร อันนี้เฉพาะ คนมีปัญหา สายตา หัวใจ หอบ ประมาณนี้

ส่วนที่เหลือก็

สูงไม่ถึง 160 ซม
    รอบอกไม่ถึง 75 ซม
    น้ำหนักต่ำกว่า 60 กิโล
    น้ำหนักมากกว่า 100 กิโล

ปล.สุดท้าย ก็น้อง เป๋า ครับ ประมาณ 40,000 บาท <<<<<<
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kidsylenser : 16th February 2012 เมื่อ 19:15
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tatsumaru อ่านกระทู้
    ไม่โดน ครับ จากประสบการณ์ ตัวผม สูง 168 หนัก 70 ตาสั้น 450

วันเกณฑ์ ใส่แว่นสายตาไปด้วย อย่ากระแดะ ใส่คอนแทก หมอเค้าตรวจดูเอง

แต่ทั้งนี้ขึ้นอยุ่กะอีกหลายปัจจัย เช่น คนมาสมัครเยอะไหม พื้นที่ ที่น้องอยู่ เค้าต้องการคนเยอะหรือเปล่า
    มีกำลังใจขึ้นมานิดนึง

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kidsylenser อ่านกระทู้
    ไปตรวจร่างกายที่ รพ.พระมงกุฏ ครับ ถ้าหมอตรวจมาไม่ผ่าน คุณก็ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร อันนี้เฉพาะ คนมีปัญหา สายตา หัวใจ หอบ ประมาณนี้

ส่วนที่เหลือก็

สูงไม่ถึง 160 ซม
    รอบอกไม่ถึง 75 ซม
    น้ำหนักต่ำกว่า 60 กิโล
    น้ำหนักมากกว่า 100 กิโล

ปล.สุดท้าย ก็น้อง เป๋า ครับ ประมาณ 40,000 บาท <<<<<<
    เรื่องสายตาก็เป็นทหารได้หรอครับ

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PreciousTar อ่านกระทู้
    เรื่องสายตาก็เป็นทหารได้หรอครับ
    สั้นยาวไม่แน่ใจ แต่ถ้า ตาเข ตาเหล่ ไม่ต้องเป็นครับ
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

★★★★★
    jokergame[12448123742]
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    อื้ม
    ที่ผมรู้มา จากพ่อของเพื่องเขายศพันเอก
    บอกมาว่าถ้าเขตไหนคนขาดเขาก็อาจจะเอาหมดครับ
    ไม่ได้เอาไปฝึกก็เอาไปทำอย่างอื่นครับ เช่น รดน้ำต้นไม้
    เเต่ถาพิการจริงๆเช่น ขาขาด เเขนด้วน ไม่โดนเเน่นอน
    เเต่ถ้าเเค่ ตาสั้น นิดๆหน่อยอาจจะโดน
    ป.ล. ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้นะครับ เเต่ผมถามมาจากเขาจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ตรวจสอบ อ่านกระทู้
    อื้ม
    ที่ผมรู้มา จากพ่อของเพื่องเขายศพันเอก
    บอกมาว่าถ้าเขตไหนคนขาดเขาก็อาจจะเอาหมดครับ
    ไม่ได้เอาไปฝึกก็เอาไปทำอย่างอื่นครับ เช่น รดน้ำต้นไม้
    เเต่ถาพิการจริงๆเช่น ขาขาด เเขนด้วน ไม่โดนเเน่นอน
    เเต่ถ้าเเค่ ตาสั้น นิดๆหน่อยอาจจะโดน
    ป.ล. ไม่ต้องเชื่อผมก็ได้นะครับ เเต่ผมถามมาจากเขาจริงๆ
    ครับๆ ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ผมไปเกณฑ์มาแล้ว ถ้ามั่นในว่าสายตาสั้นจริงๆให้ไปหาหมอแล้วเอาใบแพทย์มายืนยัน
    ไปบอกเขา เขาช่วยอะไรไม่ได้หรอก เราต้องมีใบไป

ของผมจำได้ใบดำครับ อิอิ แล้วก็ไปบวชทดแทนบุญพ่อแม่ เรียบร้อยแล้วจ้า

ปล.เกิดเป็นลูกผู้ชาย ไม่บวชก็ต้องเป็นทหาร อย่างใดอย่างหนึงล่ะน้อง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    เคยรู้มาว่า ถ้าสั้นมาก แต่ใส่แว่นแล้ว มองเห็นระยะ 50 เมตรขึ้นไป จะได้เป็นนะ(รอบอก ส่วนสูง นน. ต้องได้ด้วยนะครับ)

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ถ้าไม่อยากเกณ แบบชัวร์ ทำแบบเพื่อนผมนะ

พออายุ 17 ครบแล้ว มันต้องไปขึ้นทะเบียน ทีนี้ต้องลองไปคุยดู

อาจจะเสียซัก 1-2 หมื่น แล้วจะไม่ได้เข้าชื่อทหาร ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ T : O : P 22 อ่านกระทู้
    ถ้าอยากยัดเงิน เเถวบ้านผม 30000 - 40000 อะ
    ฮ่าๆๆ ญาติผม เขาก็จ่าย ประมาณนั้นครับ มันแล้วแต่ เหตุผล และความจำเป็นด้วยนะ

ผมไม่อยากเกณฑ์นะ ว่าจะไปยัด เพราะเรียนรด.จบแค่ 1ปี

แต่อยากเป็นตำรวจ ไม่อยากเป็นทหาร

ชีวิตบ้าๆยังไงไม่รู้

ทุกวันนี้ผมก็รับใช้ชาติอยู่แล้ว มา 2ปีละ ยังต้องไปเกณฑ์ เกินอะไรอีก

ถ้ามีเกณฑ์ตำรวจ แล้วผมได้ขับรถไฟหมุน แดง เออค่อยอยากหน่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 16th February 2012 เมื่อ 20:54

?
    กล่าวขอบคุณ
    218
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,182
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    ถ้าไม่อยากเกณ แบบชัวร์ ทำแบบเพื่อนผมนะ

พออายุ 17 ครบแล้ว มันต้องไปขึ้นทะเบียน ทีนี้ต้องลองไปคุยดู

อาจจะเสียซัก 1-2 หมื่น แล้วจะไม่ได้เข้าชื่อทหาร ครับ

ถ้าอยากยัดเงิน เเถวบ้านผม 30000 - 40000 อะ

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ไป รับใช้ชาติมั่งเถอะ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871
    ไปไหนก็ไปได้ แต่อย่าไปติดค่ายที่กาญจนบุรี โหดเกิน สุดยอดทหารบกไทยอยู่ที่ค่ายนั้น ฝึกทหารเกณฑ์อย่างกับคอมมานโด ญาติผมน้ำหนัก 90+ สูง 180 กว่าๆ 3เดือนให้กลับมาบ้านน้ำหนักลงไป 10 กว่าโล หุ่นนี่นายแบบเลย สุดท้ายฝึกเสร็จได้ไปช่วยน้ำท่วมแค่นั้น ทหารรับใช้ประชาชนจริงๆ 555

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    รู้สึกถ้าผมจำไม่ผิด สั้นจนแทบตาบอดอ่ะคับถึงจะจัดอยู่ใน บกพร่องทางร่างกาย 750-800 อ่ะคับ ผมไม่แน่ใจ ส่วนหน้าอกและสันหลังหมอที่ตรวจตอนเราไปจับจะตรวจอีกที(ตรวจไปก่อนแล้วเอาหลักฐานไปยืนยันก้อได้) ถ้าเกิดไม่มากผมว่ายังไงก้อต้องจับ หรือไม่ก้ออาจจะอยู่ในพวกดี 1 ประเภท 2 หรือไม่หมอทหารก้ออาจจะบอกคุนว่าจะจับก้อได้ไม่จับก้อได้ให้เราเลือก (จากประสบการณ์จับเองแล้วก้อไปลุ้นเพื่อนๆ)

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    สายตาสั้นจะเป็นพวก ดี1 ประเภท2 (คนปกติ ดี1ประเภท1 ถ้าจำไม่ผิดนะ).....ยังไงก็ต้องไปรับการเลือกอยู่ดี ขึ้นอยู่กับเขตว่าต้องการเท่าไหร่ ถ้าต้องการน้อยก็รอดไป ถ้าต้องการมากก็รอลุ้น (ไปลุ้นมานานละสายตาผมสั้น 450 ลุ้นเสี่ยงจับได้ดำ หุหุหุ)
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    วัดดวงโลดน้อง รด. ก้อไม่เรียน ทหารก้อไม่อยากเป็น - -* จับมันโลด จะดำหรือแดง มันเลือกเราเอง พี่ก้อโดนมาแล้วไม่เชื่ออย่าลบหลู่ ควานๆ อยู่ มือยังกะแม่เหล็ก ดูดติดนิ้วมาซะงั้น ท บ . 2 /49 ลั่นห้องประชุม สบายใจเฉิบ 2 ปี..
    น้องอย่าไปกลัวกับสิ่งที่มันยังมาไม่ถึงเลยนะ ถ้ามันถึงเวลา อาจจะฮึดสู้ขึ้นมาก้อได้ ถึงมันจะเสียเวลา แต่ได้อะไรกลับมาก้อเยอะ ประสบการณ์ชีวิต มีลูกมีหลาน จะได้สอนมันได้ มีเรื่องเล่าบ้างในชีวิต เสร็จแล้วก้อบวชซะ เอาให้ครบสูตรผู้ชาย ตายจะได้ไม่เสียชาติเกิด...
    (ตายยังไงไม่สำคัญ สำคัญที่อยู่แล้วทำอะไร..)

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    401
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ผ่าน รด ปี 3 แล้ว 5555+ ผ่าน

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    กระผม ผ่านมาแล้ว เกณฑ์ ทหาร เนี่ย จิ๊บๆ
    อายุ 17หรือ 19นี่แหละ จะมีหมายเรียก ไปรายงานตัวที่อำเภอ นะ อันนี้ไม่ต้องบอก เพระเป็นน่าที่ของชายไทยทุกคน รับใบ สด9. มา เขาจะนัดในใบนั้น ว่ามาอีกทีวันไหน ส่วนใหญ่ก็ เดือนเมษา
    พอ ถึงวันนัดก็ไปรายงานตัวที่เจ้าหน้าที่ จะแบ่งเป็น ตำบล เขต แล้วก็รอเขาเรียก ชื่อ พอเรียกเสร็จก็ไปยืนเข้าแถวรายงานตัว เขาจะเขียนเสข ที่แขนเราเป็นลำดับหมายเลข
    แล้วก็ไปนั่งเข้าแถวรอเขาเรียกอีกที เพื่อตรวจร่างกาย ใครแพ้อะไรก็เอาใบรับรอง แพทย์มาด้วย สายตาสั้นไม่มีผล ถ้าสั้นมากๆ หมอผู้ตรวจจะพิจารณาอีกที ลืมบอกไป ใครใส่เกงขายาวต้องพับขึ้นถึงเข่าถอดเสื้ออกด้วย พอหมอตรวจเสร็จก็ไปเข้าแถวรอ วัดขนาดอีกที ส่วนสูง160 ขึ้น สมัยผมนะ รอบอกนี่ 76/79 หายใจออก 76 เซน หายใจเข้า 79 เซน ถ้าผ่านทั้งสองอย่างก็เป็น คนจำพวกที่ 1
    เข้าจับสลาก เป็นอันดับแรก ส่วนคนที่ส่วนสูงไม่ผ่านหรือรอบอกไม่ได้ ก็เป็น จำพวกที่2 ถัดรอง (ถ้า คนจำพวก 1 เยอะ ถัดรองไม่เอา )ส่วนคนที่ไม่ผ่านก็รอรับ ส.ด.43กลับบ้านได้ ผมไม่ได้ขนาดเลยได้กลับบ้าน เพราะคนจำพวกที่ 1มันเยอะ

ระวังใครจ่าย เนี่ยอาจจะได้ใบ ส.ด. เปลือม นะเออ วัดดวงจับไปเลยน้องเชื่อพี่ เป็นทหารได้อะไีมากกว่าที่คิด แต่เสียดายไม่ได้เป็น
    ใครหนีทหาร ต้องหนีไปเรื่อยๆ จนอายุ 46มั้ง จะเซ็นอะไร หรือจะสมัครงานที่ไหน เขาเช็คประวัตินะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย newvisions : 16th February 2012 เมื่อ 21:42

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    แถมเรื่องทหาร รุ่นน้องผม เกณทหาร ไปจับใบ ได้ใบแดง
    เกณไป ลพบุรี แล้วย้ายไปยะลา สนิทกับเพื่อนเค้าคนนึง เป็นคน จ. นครนายก
    ซี้กันมาก แต่เกิดเหตุการ คอกวัว ขึ้น เค้าเลยต้องกลับมา กทม. มาเฝ้ากีฬาสี
    ตัวพ่อเค้าก็อยู่ 1 ในนั้นด้วย ปัจจุบันนี้ เค้าทำงาน รีสอร์ท ของพ่อเพื่อนเค้า
    ที่ จ. นครนายก ได้เงินเดือน 4หมื่นกว่าๆ เป็น หัวหน้ารีเซฟชั่น สบายไปแล้ว

ไปเป็นทหาร ได้อะไรดีๆ เยอะจริงๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,381
    โอ้โห งั้น มันคงต้องลุ้น แล้วแหละ +++

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    ไปทำนมดิครับ

ไปตรวจเสร็จละค่อยไปเอาออก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: