ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

SJSKGAMER.COM
    กล่าวขอบคุณ
    511
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,370
    Blog Entries
    5

เริ่มท้อแท้กับชีวิตแฮะ ขอบ่นหน่อย = =

ช่วงนี้ นี่รู้สึก อะไรๆ สำหรับผม ก็เบื่อไปหมดแฮะ

แต่ เริ่มมีความคิด กับตัวเอง ว่า เอ............. ฉันมันมนุษย์ ไร้ค่า รึเปล่า

พวกคุณเคย คิดเหมือนผมมั้ง ว่ามันเบื่อ = = เบื่อ มาก เริ่ม เห็น เพดาน ของตัวเอง เมื่อมีอายุกันรึเปล่า

เริ่ม คิดไหม ว่า นี่ ผ่าน มา เราทำ ได้แค่นี้ เองหลอ อายุ ก้ไม่ใช่น้อยแล้ว (ยังหาตัวตนของตัวเองไม่ได้อีกหลอว่าตัวเองต้องการอะไร)

ผมเป็นมนุษย์ ที่ ท่า มุม มอง จาก คิดเป็น สเตตัส ผมมัน เต็ม 10 ได้ 6 ทุกอย่าง คือ ทำเป็นเกือบทุกอย่าง แต่ไม่มีอะไรที่ ผม ทำ แล้วเก่งเลย ไม่มีอะไรที่ ทำ แล้ว มัน ถึงจุด ที่ ว่า มัน ถึงจุดที่ประสพความสำเร็จสักอย่าง

คือคิดว่าตัวเอง ในชีวิต ที่ผ่านมา ผมว่า ผมก็ผ่าน ร้อนผ่านหนาว ลอง อะไรมาหลายอย่างจน มันเริ่ม ................ เบื่อ เบื่อที่จะค้นหาตัวเอง จะเอาไง ดีละ

ช่างซ่อมคอม ทุกวันนี้ ก้ ยัง คง ทำ เป็นรายได้เสริมอยุ่นะแต่ ผมก็ ไม่เก่ง ไง มันก้ได้แค่ พอ ทำได้

ซ่อมโทรศัพท์ ใจไม่เย็นพอมือไม่นิ่งก็ทำ ได้แต่ พวก เครื่องธรรมดา พวก สไล้ สายแพร์ ขาด ง่ายผมก็ ทำไม่ค่อยได้

ลองมา เขียนเว็บ ก็ ได้แค่ HTML คร่าวๆ อ่าน ออก ไม่ถึง ครึ่ง สุดท้าย ก็ แปลงได้ แค่โค้ด blog

ลอง มาแต่งภาพ = = potoshop บ้างเอ้า= =ก็ได้ แค่ พอได้ ไม่สามารถ ไปถึงจุดที่ เรียก ว่า ดี หรือดีมาก มันได้แค่สิ่งที่ เรียกว่าทำได้

อาหาร วาดรูป ห่าเหว อะไร ก็ตาม รู้สึกว่ามันไม่ใช่ อะไร ที่ตัวเอง ทำแล้วมัน เก่งได้ เลย สรุป

ผมเป็นคนไม่มี พรสวรรค์ อะไรเลย ใช่ไหมเนี่ย เฮ้อ

ผมเป็นคน ที่ ชอบเก็บตัว ไม่ค่อย คบ มนุษย์ จริงๆ สักเท่าไหร่ล่ะมั้ง เพราะ มันชอบ หักหลังกันเหลือเกิน บางที ที่เขาว่าสังคมใน netมัน เหมือนภาพลวงตา มันก้อาจจะจริง

แต่ให้ ไป พบเจอ พวก มนุษย์ ประเภท เหยียบคนอื่น เพื่อให้ ตัวเองอยู่สูงขึ้นไป ผมขอผ่านดีกว่า จมมัน อยู่ เงียบๆ นี่ ล่ะ

เอ ผมไม่รุ้ ทำไม เหมือนกันนะ มันถึง มีอารม อยาก ระบาย สะมั่ง= =แม่มเก็บกดโว้ย

เลิกกับแฟนที หัวตื้อ ไม่ได้เสียใจ หรอกแต่เหมือน เหมือน เสียกำลังใจ ว้ากกก

โดยสรุป แล้ว = =ผมเริ่มสงไส ตัวเองละ ว่า ชีวิต ผมตอนแก่ตัว มันจะเป็นยังไง น้อ = = สงไส จะไม่ได้ นอน แก่สบายๆ อยู่ เฉยๆ สะแล้วสิ แง่มๆ

ไม่มี อะไร ขอบ่นสักหน่อย พอดี เห็น มีฟอรั่มคุย จิปาถะ พอดี = =ขอบ คุณ JKG ที่มีสถาน ที่ ให้แพล่ม

(นี่ตรูเป็น พวกเก็บกด หลอฟระเนี่ย)
    นึกออกเดียวใส่ใหม่

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kaneki ken
    กล่าวขอบคุณ
    691
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,621
    คนเราทุกคนก็ต้องมี ช่วงเวลาที่คิดว่าตัวเองจะทำอะไรดีกันทั้งนั้นแหละครับ

สิ่งที่เสียใจที่สุดของผมคือเรียนไม่จบนี่แหละ

เสียดายชีวิตวัยเรียนมาก เพื่อนรุ่นผมก็ยังเรียนกันอยู่

แต่ผมก็ต้องออกมาทำงาน

ผมก็ไม่ได้คิดว่ามันเลวร้ายมากขนาดนั้น

อย่าจมปลักกับอดีต อยู่กับปัจจุบัน แล้วกล้าเผชิญอนาคต

ทำอะไรแล้วมีความสุขก็ทำไปครับ

ใครยังอยู่ในวัยเรียนก็ตั้งใจเรียน ด้วยละ ชีวิตวัยเรียน คือ ช่วงเวลาที่ดีที่สุดแล้วละครับ

สู้ๆครับทุกคน

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จะมีเพียงเธอ~
    กล่าวขอบคุณ
    2,783
    ได้รับคำขอบคุณ: 786
    ไม่มีใครเก่งตั้งแต่แรกถ้าไม่ฝึกฝนครับ จขกท.ลองอีกสักครั้งเถอะครับ ลองหาว่าตัวเองชอบอันไหนจริงๆ แล้วลองพยายามดูนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จักแหล่ว
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ผมก็เป็นคล้ายๆกันนะ คือ จะให้ทำอะไรก็ได้ ถ้าลองทำดูทำได้หมด แต่ไม่ถึงกับเก่งแค่พอทำได้เฉยๆ ตอนแรกๆมันก็รู้สึกสนุกอยู่หรอกที่ได้ทำ แต่พอนานๆ ไปมันก็น่าเบื่อ ด้าน ดนตรี/กีฬา/คอม อื่นๆ อีก อย่างดนตรีนี่ ลองเล่น กีต้าร์ แรกๆ ก็สนุกอยู่ แต่นานไปก็เริ่มเบื่อก็ ลองเครื่องดนตรีชิ้นอื่นๆ ดูบ้าง เปลี่ยนใหม่ไปเรื่อย สุดท้ายก็เบื่ออยู่ดี เฮ้อ.....ยังไง น้อ ชีวิต อย่าง กีฬา ลองเล่นฟุตบอล ก็สนุกดี เล่นบาส ก็สนุกดี เล่นนู่นเล่นนี่ ไปเรื่อย แต่นานไปมันก็เบื่อครับ ไม่รู้ยังไง ชีวิต -*- แต่ยังไงก็ต้องลองเล่น ต่อไปเรื่อยๆ อาจจะเจอสิงที่ถูถใจก็ได้ครับ ใครจะไปรู้ ^^

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    464
    ได้รับคำขอบคุณ: 130
    เปรียบได้ดีจริงๆนะครับ สเตตัส10เต็ม ได้6ทั้งหมด ฮ่าๆๆๆเห็นภาพเลย

ผมก็เคยคิดแบบคุณนี่ล่ะครับ เครียตมากเลย วันหนึ่งผมไปนั่งกินเหล้ากับพ่อ ผมก็บ่นให้พ่อฟัง

พ่อผมบอกว่า "ถ้า***เครียต นอกใจจะทำให้***เครียตกว่าเดิมแล้ว ยังทำให้พ่อเครียตตามด้วย แต่ถ้าเกิด***ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
    นอกจากไม่ทำให้เราเครียตแล้ว ยังทำให้เราภูมิใจในสิ่งที่เราทำ แล้วยังมีผลทำให้***สำเร็จในอนาคตด้วย"

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Brown Outstanding
    ม.ราม ,คณะมนุษย์ศาตร์ ,เอกภาษาญี่ปุ่น
    กล่าวขอบคุณ
    6,054
    ได้รับคำขอบคุณ: 466
    จขกท. อาการเหมือนเราเลย ตอนนี้..!
    Fansub

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,701
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    เหมือนกันเลยอ่ะ ต่าความสามรถสมดุล ทำได้ทุกๆอย่าง แต่ไม่มีอะไร โดดเด่นเป็นพิเศษ

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    เหมือนกันเลยครับ
    ชีวิตผมไม่เคยมีอะไรโดดเด่น ไม่เคยเป็นที่หนึ่ง
    ไม่เคยอยู่หัวแถว มีแต่อยู่ระดับกลางๆตลอด ไม่ค่อยมองเห็นค่าของตัวเอง
    ไม่ค่อยกล้าที่จะทำอะไร เป็นเงาลางๆในกลุ่มเพื่อน
    ดีจังได้เจอเพื่อนร่วมชะตากรรม T^T
    สู้ๆครับทุกคน
    God's Right Seat