คือว่าผมเล่น สเก็ตบอร์ดอะครับเพิ่งหัดเล่น พอเล่นได้แต่พอ กระโดดแล้ว(ผมกระโดดได้นะครับ)แต่ว่ารองเท้า นักเรียน นันยาง ผมมันขาดอะ พอซ์้อรองเท้าโดดไปโดดมามันก็ขาดเหมือนกัน ผมเห็นพวกเพื่อนๆของผมเล่นแล้วก็ขาดนิดหน่อย แต่ของผมเป็นรูเลย โดดต่อแล้วถุงเท้าก็ขาด(อันนี้หมายถึงรองเท้า นันยางนะครับ) แล้วอยากถามอีกอย่างว่า พอผมสไลด์แล้วกระโดดมันกระโดดไปข้างหน้าน้อยมากอะครับ อยากรู้ว่าสไลด์แล้วโดดให้ไปไกลๆทำไง ใครเป็นช่วยบอกที