ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926

วิธีใช้ลูกซองยิง "รถถัง" ในนัดเดียว !!!

ขอแม่นๆ นัดเดียวอยู่

คนที่โดน อาจมีงง เพราะมันขึ้นเป็นลูกซอง ฮ่าๆ

คนขับรถถัง : How can you do that man with a shotgun ??

คนยิงลูกซอง : i shoot good !!

| Operation Cars |
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Onmyway : 17th February 2012 เมื่อ 21:21
    War would end if the Dead could Return

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    เจ๋งอะแต่ไม่สเป็กไม่ถึงมีเกมแต่สเป็กเน่าฮ่าๆๆ

KillerJoE
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 193
    Car bomb ชัดๆ

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313
    มัน car bomp ตรงใหนครับมันไม่ไกล้เคียงกันเลย

เกือบเซียน
    กล่าวขอบคุณ
    517
    ได้รับคำขอบคุณ: 746
    Blog Entries
    1
    ฮ่าๆๆ เคยลองอยู่ แต่ยิงไม่โดน

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ขนาด Car Bomb ผมยังไม่ค่อยจะ Kill ได้เลย คนไทยเก่ง ( ชิ๊หาย ) อ่ะ

In Stock Me Trust
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    โหดเกิ๊นน วิธีนี้ = ="

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มันคือเกมส์อะไรครับ ออนไลน์ มัยครับ

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackstar101 อ่านกระทู้
    มันคือเกมส์อะไรครับ ออนไลน์ มัยครับ
    เกมชื่อดัง ไม่รู้จักได้จะดั๋ย
    เกม Battlefield 3 ครับ
    มันต้องออนไลน์ อยู่แล้วครับ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    ผมลองแล้ว ไม่ได้ผลอะ
    คือพอผมเอาลูกซองยิงที่ C4 มันไม่ระเบิด
    ลองโยนมา 1 ลูก แล้วยิงแบบตรงๆ ก็ไม่ระเบิด ทำไงดี
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    ผมลองแล้ว ไม่ได้ผลอะ
    คือพอผมเอาลูกซองยิงที่ C4 มันไม่ระเบิด
    ลองโยนมา 1 ลูก แล้วยิงแบบตรงๆ ก็ไม่ระเบิด ทำไงดี
    เวลาใช้ลูกซอง ถ้าอยากให้มันระเบิด ต้องใช้หัวกระสุน ที่มันระเบิดครับ ( งงไหม )

หัวกระสุนแบบ Frag ครับ

ลายละเอียดเกี่ยวกับหัวกระสุนต่างๆ

- Buckshot เป็นกระสุนลูกปรายครับ เหมาะกับระยะประชิด เพราะกระสุนจะรวมกลุ่มกันเหมาะกับการทำลายระยใกล้
    ข้อดี : ถ้าระยะปิด โดนจังเบอร์ นัดเดียวจอดครับ
    ข้อเสีย : ไกลๆ ม่านกระสุนจะขยายมาก ยิงหมดแม็กก็ไม่ตายครับ

- Flechette เป็นกระสุนลูกปรายเหมือนกันครับ แต่ ภายในกระสุนมันจะไม่ใช่ลูกเหล็กกลมๆ แต่จะเป็นตะกั่วแบบยาวๆคล้ายๆตะปูหรือลูกดอกหน่ะครับ รู้สึกจะเบากว่า Buckshot นิดหน่อย และจะยิงที่ระยะไกลกว่าได้ ก็ตายเหมือนกันครับ
    ข้อดี : ยิงได้ในระยะที่ไกลกว่า Buckshot พอสมควรครับ
    ข้อเสีย : เบากว่ากระสุนทุกชนิดครับ

- Frag คือกระสุนระเบิดครับ เหมาะกับดวลเดี่ยวๆ หรือศัตรูอยู่ใกล้ๆ กัน หรือเป็นกลุ่มๆ ความแรงจัดว่าสมดุลดีครับ
    ข้อดี : เป็นกระสุนระเบิด เหมาะกับการวิ่งเข้าใส่แบบบ้าระห่ำ และศัตรูมีมากกว่า 1 เป็นกระสุนที่ยิงได้ค่อนข้างไกล ถ้าใช้จนชิน สามารถสู้กับพวกปืนกลได้เลย (แต่ถ้าเจอกับสไนเปอร์ ที่อยู่ไกลๆ อาจจะต้องใช้สโคปช่วย และ กะระยะเอาเองครับ)
    ข้อเสีย : อย่ายิงใกล้ๆตัวก็แล้วกันครับ มิเช่นนั้น คุณจะพบจุดจบกับคำว่า suicide อยู่เนืองๆ หุหุ และ อย่างที่บอกครับ เนื่องจากกระสุนนี้ ยิงไกลๆพอสมควรได้ แต่ต้องใช้ความเคยชิน และการกะระยะที่แม่นยำ มันจึงเป็นข้อเสียสำหรับคนเล่นแรกๆครับ

- Slug ภาษาบ้านเราเรียกลูกโดดครับ คือมีตะกั่วเม็ดใหญ่ๆ เม็ดเดียว เหมาะกับทุกระยะครับ (ปกติเค้าเอาไว้ยิงสัตว์ป่านะ *0*)
    ข้อดี : ผมว่าความแรงของกระสุนพอๆกันในทุกระยะ แต่เนื่องจากในความเป็นจริง ลูกซองเป็นปืนลำกล้องเรียบ ไม่มีเกลียวลำกล้อง ทำให้ไม่สามารถส่งกระสุนเป็นแนววิถีตรงได้ไกลแบบปืนไรเฟิลจู่โจมทั้งหลาย กระสุนวิ่งไปได้ระยะไม่เท่าไรก็จะดรอปลงตามแรงโน้มถ่วงของโลก ถือว่าเป็นกระสุนที่ดีอีกกระสุนนึง สำหรับคนใช้เป็น
    ข้อเสีย : เนื่องจากมีลูกตะกั่วเม็ดเดียวโดดๆ แถมเวลายิงไกลๆก็ไม่ได้ระเบิดสร้างดาเมจย่อยๆเหมือน Frag ลดโอกาสในการสร้างอาการ suppression (จอเบลอ) โอกาสโดนสวนกลับมีอยู่เยอะเหมือนกัน

ปลดล็อคอันไหน ก็ลองใช้ตามความชอบเลยครับ
    War would end if the Dead could Return

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เพลงในคลิปชื่ออะไรเหรอครับ ใครรู้บอกผมหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    455
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ่jamornz อ่านกระทู้
    เกมชื่อดัง ไม่รู้จักได้จะดั๋ย
    เกม Battlefield 3 ครับ
    มันต้องออนไลน์ อยู่แล้วครับ
    ถ้าเล่นออนไลน์โหลดมาเล่นได้ไหมครับ เข้าตรงไหนครับพอมีลิงค์ไหมคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    เคยเล่น BF2 แล้วเล่นเป็นหน่วยรบพิเศษ เอา C4 ไปใส่ในรถแล้วขับไปฐานอีกฝ่ายลงจากรถรอเหยื่อมาขับ (3คน) แล้วก็กด ตู๊มมมมมม!!! หัวเรอะ ฮึฮึ คาร์บอม

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackstar101 อ่านกระทู้
    ถ้าเล่นออนไลน์โหลดมาเล่นได้ไหมครับ เข้าตรงไหนครับพอมีลิงค์ไหมคับ
    ต้องซื้อของแท้ เท่านั้นแจ้