ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Stay ~Sic~ Maggot !!!
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 684

ทำไมไม่ค่อยมีคนฟังพวกเเนวMetal กันเลยอะครับ (ไร้สาระไปวันๆ)

ผมก็อาจจะรู้สาเหตุคร่าวๆอะนะว่ามันอาจจะเเหกปากอะไรประมาณนั้น เเต่ไม่ชอบกูไม่จำเป็นต้องว่ากันเลยอะ เนี่ยครับดูดิ

** Ceeper green คือ ฝ่ายผม (พี่ผม)
    Asking Alexandria คือผม
    โก๋เอท่าน้ำนน พี่ผม

เนี่ยเเล้วก็มาด่าๆๆๆๆ เเล้วคนทั้งห้องก็มาล้อผมผมต่อยต่อยปากเเตกโดนเข้าฝ่ายปกครองเลย (ไอคนเดิมจากPicpost) นั่นเเหละครับ ผมหนักใจจริงๆ พอเพื่อนผมคนนึงมันเกลียดพวกเเนวเรามากๆเลย ผมจะหูฟังยัด ป่านไป 2 วันมันก็ฟังเเนวเดียวกันเลย เเค่มันเปิดใจฟังพวกนี้สักนิดหนอยก็ด้ไม่ใช่ยังไม่ฟังเเล้วด่วนสรุปเลยอะ ว่าปะครับ

ปล. ผมมาระบายเเค่นี้เเหละ (55) บาย
    joker123

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::[ GG = Good Gamer ]::.
    ที่ไหนก็ได้ที่มีเธอ xD
    กล่าวขอบคุณ
    868
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,023
    ส่วนตัวผมก็ฟังเหมือนท่านนั้นเเหล่ะ

เเต่ในห้องเรียน ส่วนมาก ฟังเเต่เพลงไทย อ่ะนะ

มีผมฟังพวก Metal เเละเพื่อนไม่กี่คน

เเต่ช่วงนี้ ชอบฟังเพลง Dubstep อิอิอิ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย duchyzaza : 18th February 2012 เมื่อ 14:49
    SUCK JKG !!!!

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 100
    แล้วไงครับ ไม่ต้องสนใจหรอก ถ้าเราไม่ได้ทำให้คนอื่นเดือดร้อน ส่วนหนึ่งเกิดจากกระแสการต่อต้านกูร็อค ด้วยแหละ
    ถ้าจะร็อคก็ร็อคแบบไม่ต้องระรานคนอื่น ไม่ต้องไปบอกว่า อินดี้กาก หรือใครๆกาก หรือกุร็อคกว่า**** ชอบของเราฟังของเราเอง ไม่ต้องแคร์เรื่องพวกนี้หรอก ใครจะว่ายังไงก็ช่างมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลของเราเอง แล้วจงยึดมั่นสิ่งที่เราชอบไว้จนเกิดเป็นจุดยืนของตัวเราเอง อย่างน้อยก็ดีกว่าพวกด่า แต่หาเหตุผลอันสมควรไม่ได้ อย่างน้อยก็ดีกว่าพวกตามกระแสโลก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย inmyhate01 : 18th February 2012 เมื่อ 15:45

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    ได้รับคำขอบคุณ: 428
    มันก็ไม่ได้มีแต่กระแสต่อต้านหรอกครับ กระแสบ้าคำว่ากูร็อคก็มีเยอะแยะ ผมบอกตามตรงว่าผมเกลียดพวกที่ฟังเพลงตามกระแสมาก ไอคำว่ากูร็อคบางทีถ้ามันมีคนเอาไปพูด
    แหลกลานผมก็รำคาญนะ แถมบางคนก็ยังไปด่าแนวเพลงคนอื่นอีกมันเลยทำให้คนที่ฟังเพลงแบบเราๆดูแย่ไงครับ ผมเองก็ฟังเพลงร็อค ผมชอบตระกูล metal core,death core,death metal
    มากกว่าแขนงอื่น เพราะผมฟังแบบนี้มันลื่นหูมากกว่าพวกเพลงเบาๆ แล้วอีกอย่างที่ไม่ค่อยมีคนฟัง ก็เพราะบางเพลงมันอาจจะแรงไปหน่อย ผมให้เพื่อนฟังบางเพลงมันบอกหูจะแตก - -
    แต่ถ้าเป็นผมฟังแบบนี้มันจะสบายใจกว่า
    THE PUNISHER

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    ตอนนี้ส่วนหนึ่งเป็นกระแสไปแล้วครับ เพราะได้ยินมาจากปากต่อปาก แต่ไม่ได้พิจารณาตัวเองว่าที่ไม่ชอบเพราะอะไร จริงอยู่ครับผมก็ไม่ชอบเหมือนกัน แต่ไม่ชอบพวกที่ด่าแนวเพลงอื่น ด่าศิลปินแบบหาเหตุผมอันสมควรไม่ได้ อยากบอกว่าผมเกลียดคนพวกนี้เข้ากระดูกดำเลยก็ว่าได้ แต่พวกที่ตามกระแส บอกว่ากูร็อคๆ แต่ไม่ไประรานคนอื่นนี้ผมเฉยๆ การทำตามกระแสไม่ใช่เรื่องไม่ดี แต่ควรจะมีจุดยืนเป็นของตัวเองบ้าง ผมเข้าใจพวกเด็กๆ ที่บางครั้งอาจจะยังค้นหาตัวตนของตัวเองไม่พบ

BaH Keyboardist
    กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 983
    Blog Entries
    1
    คนไม่ชอบน่ะมีครับ
    แต่ไม่สมควรมาด่า มาว่ากันอย่างนี้หรอกครับ มันไม่ถูกต้อง

แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องต่อยตีกัน งงตรงนี้แหละ เขาจะมองคุณเป็นพวกรุนแรงนะครับ แล้วก็จะยิ่งมองเพลงแนวนี้แย่ลงไปอีก
    ทางที่ดี อยู่เฉยๆดีกว่าครับ ไม่ก็บอกไปว่า ฟังแนวนี้เพราะชอบ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน หรือไม่ก็ไม่ต้องไปยุ่งกับพวกที่มาล้อเลย

แล้วก็จะบอกอะไรให้นะครับ ร็อคไทยมันไม่มีหรอก มันก็เอามาจากต่างชาติทั้งนั้นแหละครับ อิอิ
    วิจารณ์ไม่ว่า ดราม่ากระทู้บิน
    ก่อนพิมพ์ คิดไตร่ตรองให้ดี จะได้ไม่ทะเลาะกัน
    กรุณาใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง ผิดนิดหน่อยไม่ว่า แต่อย่าให้มันเกินไป คนเราผิดพลาดกันได้ ส่วนใครจะเตือนก็เตือนดีๆ อย่าไปแขวะ จะได้ไม่ทะเลาะกัน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ดนตรีเมทัล ไม่ได้สอนให้เราใช้ความรุนแรงครับ ลองฟังแล้วลองมองลงไปลึกๆดูแล้วราจะพบว่า ดนตรีเมทัลนั้นสอนให้เรา อย่าใช้ความรุนแรง

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    ผมไม่ร็อค ผมเรื้อน ....

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    คนไทยส่วนใหญ่ไม่ค่อยชอบดนตรีแนวmetalครับ ดูได้จากสังคมตอนนี้ดนตรีmetalดังๆในไทยหรือสากล ไม่ค่อยมีคนฟังกันหลอกครับ ที่เราจะได้ยินก็พวกhiphop แรพ นี่แหละครับ จะได้ยินบ่อยๆ ผมเป็นคนนึงที่ไม่ชอบเพลงrapผมชอบเสียงเพลงที่ใช้เครื่องดนตรีจริงๆ ไม่ใช่ใช้เสียงคอมทำขึ้นมา บอกตรงๆในห้องผมมีผมแค่คนเดียวที่ฟังแนวนี้ นอกนั้นจะฟังแนวhiphop แรพกันซะหมด แล้วก็จะมีพวกที่มั่วๆก็มา GU ROCKเนี่ยแหละเบื่อจริงๆ ทั้งที่ตัวเองไม่เคยฟังแนวmetalเลยสักนิดเดียว ฟังแค่เพลงไทยอย่างเดียวด้วยซ้ำ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    Blog Entries
    1
    บางคนใจมันแคบ ยังไม่ทันจะได้ลองฟังจิงจังก็ ตัดสินสะว่าแนว เมทัลมันไม่ดี ส่วนวงนี้ชอบมาก Asking Alexandria https://www.facebook.com/petzaac แนวเดียวกันเอดกัได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ใครจะฟังอะไรก็เรื่องของเค้านะ ไม่มีสิทธิ์ไปด่า ผมก็ฟังร็อคน่ะ ชอบมาก ๆ แต่ผมก็ไม่ไปหยามแนวอื่นหรอก เพลงแต่ละแนวอารมณ์มันต่างกัน

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ผมไม่ฟัง Metal ผมฟังแต่ Rock ผมจะบอกตัวเองว่า Gu Rock ได้มะ = =
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    กรรม Asking วงโปรดเลย 5555
    จริงๆ คนฟังมันก็มี แต่มันจะเป็นกลุ่มๆคนในอันเดอร์กราว
    คนข้างนอกไม่ค่อยยอมรับกันหรอก

แล้วทีเห็นในพวกคอนเสิร์ต เค้าไม่ได้ตีกันครับ
    เค้าเต้นกันครับ เค้าเรียกว่า Mosh คนข้างนอก มองๆแล้วนึกว่าตีกัน
    แต่คนภายในเค้าไม่ได้คิดแบบนั้น สนุกด้วยซ้ำ ถ้ามีคนล้ม เค้าก็ช่วยกันครับ

คนฟังเมทัลเอาจริงๆ ลึกๆแล้วจิตใจอ่อนโยนน่ะครับ ผมจะบอกให้

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    17
    เหตุผลที่ทำไมคนไทยส่วนใหญ่ไม่ชอบฟังเมทัลเพราะ คนไทยรักความสะดวกสบายไงครับ ยกตัวอย่างเช่นเพลงตลาดไทยเป็นต้น โพซิชั่นคอร์ดก็ง่ายๆ แถมเหมือนๆกันอีก ดนตรีก็ไม่ได้ทำอะไรมากมาย ตอนนี้เพลงร็อคที่สามารถตีตลาดไทยได้ก็คงมีแต่ป็อปร็อคเท่านั้นแหละ แบบว่าขอฟังสบายๆไว้ก่อนอ่า Hardrock,Punkrock,Heavy Metal พวกนี้มีน้อยคนครับที่จะฟัง

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657

ดูแล้วมันคนละอารมณ์จริงๆ
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    ขอโทษที่มันยุคของ TRANCE

กล่าวขอบคุณ
    17
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Type-7442 อ่านกระทู้
    ขอโทษที่มันยุคของ TRANCE
    ยุคของอะไรมันไม่สำคัญครับ ขอแค่ตัวเรามีจุดยืนก็พอ ไม่ว่าโลกจะเปลี่ยนไปกี่ยุค แต่เราก็ยังเป็นตัวเราเสมอ

26. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    หลากหลายจริงแฮะ มันก็แล้วแต่คนมองอีกอ่ะแหละ
    จากที่ผมฟังๆ ก็แนวบรูทั่ล , แบล็คแทรช อยู่ คอนเสิต ส่วนใหญ่ก็โยกหัวตาม กับบอดีเซิฟ , วงกลม
    เพราะส่วนใหญ่มีแต่พวกผู้ใหญ่ฟัง จากที่ดูๆ การมอส มันดูเหมือนเด็กไป

http://s156.photobucket.com/albums/t...ave/?start=all

ส่วนพวก บริงมี อาคกิ้ง ที่คุยๆกันกับพวกผู้ใหญ่
    มันออกแนวกึ่งแบบอีโมมากกว่า
    Hard Core Sex

อนุรักษ์สาวแว่น
    กล่าวขอบคุณ
    481
    ได้รับคำขอบคุณ: 666
    กระผมก็เป็นคนฟังแนวนี้ด้วย

ขอบอกตรงๆเลยว่าคนไทยเดียวนี้เป็นพวกใจแคบ ตัวอย่าง วง อีโบล่า พอ ช่วงบนดินเพลงเบาลงไปเยอะ

และอีกตัวอย่าง ไทยแลนสก๊อตทาแลน กรรมการ วิจาณ [จำไม่ได้ว่าวิจารณอะไรแต่จำได้ว่า ไม่อยากฟังเพลงของคุณ แต่ฝรั่งวิจารณ ว่าคุณเล่นดี]

ขอบอกตามตรงเลยว่า กรรมการ กาก!!

เมทัล นะ คือ ความจริง แนวอื่นก็พอฟังได้แต่ว่าเนื้อหา ดร่าม่าไปวันๆ เห็นจนเซ็งละ!!

รู้นี้ฟังใต้ดินดีกว่า

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้
    จริงๆ คนฟังมันก็มี แต่มันจะเป็นกลุ่มๆคนในอันเดอร์กราว

แล้วทีเห็นในพวกคอนเสิร์ต เค้าไม่ได้ตีกันครับ
    เค้าเต้นกันครับ เค้าเรียกว่า Mosh คนข้างนอก มองๆแล้วนึกว่าตีกัน
    แต่คนภายในเค้าไม่ได้คิดแบบนั้น สนุกด้วยซ้ำ ถ้ามีคนล้ม เค้าก็ช่วยกันครับ

คนฟังเมทัลเอาจริงๆ ลึกๆแล้วจิตใจอ่อนโยนน่ะครับ ผมจะบอกให้
    เอ่อ เรียก อันเดอร์กราวเลยเหรอท่าน เก่าไปมั้ย

แต่อย่างว่าแหละครับ แนวเพลง ทุกคนมีสิทธิ์เลือกเสรีครับ ใครจะฟังแนวไหนมันก็ไม่ผิดหรอกครับ อย่าด่ากันเลย

ผมเองก็ฟังเมทัล เหมือนกัน

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

นานๆเข้าที
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,121
    จะฟังเพลงไรวงไรมันก็เหมือนกันหมด [Rock ไรฟังแม่... ไปเหอะ]

มันไม่เกี่ยวหรอก ฟังแล้วไม่รู้เรื่องจะฟังทำส้น.... อะไร

ฟังแล้วต้องรู้ความหมายของเพลงด้วย ..... บางเพลง rock ก็จริงแต่มันด่าคนฟัง !!!

ไม่รู้อะไรบ้างเลย ~ *

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cancerzz อ่านกระทู้
    คนไม่ชอบน่ะมีครับ
    แต่ไม่สมควรมาด่า มาว่ากันอย่างนี้หรอกครับ มันไม่ถูกต้อง

แต่ผมก็ไม่เข้าใจว่า ทำไมต้องต่อยตีกัน งงตรงนี้แหละ เขาจะมองคุณเป็นพวกรุนแรงนะครับ แล้วก็จะยิ่งมองเพลงแนวนี้แย่ลงไปอีก
    ทางที่ดี อยู่เฉยๆดีกว่าครับ ไม่ก็บอกไปว่า ฟังแนวนี้เพราะชอบ ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน หรือไม่ก็ไม่ต้องไปยุ่งกับพวกที่มาล้อเลย

แล้วก็จะบอกอะไรให้นะครับ ร็อคไทยมันไม่มีหรอก มันก็เอามาจากต่างชาติทั้งนั้นแหละครับ อิอิ
    ฮ่าๆๆ ก็ประมาณนั้น เพลงร็อคในไทยที่ผมไม่ค่อยชอบเพราะ มันเบาเกินไปจนไม่เหมือนร็อคด้วยซ้ำ พวกที่แรงๆหน่อย ก็ไม่ค่อยโดนเท่าไหร่
    เสียงมันไม่ค่อยสะใจผม อีกอย่างที่ทำให้ผมชอบ metal สากลมากก็เพราะเนื้อหาด้วย มีหลายเพลงเนื้อหาดีมากถ้าพวก hard rock ผมว่า nickelback เจ๋งสุดละ ^^
    ความหมายแต่ละเพลงดีๆทั้งนั้น แล้วเพลงร็อคถ้าเป็นเพลงที่ออกเศร้าๆผมว่ามันเพราะกว่าพวกป๊อปซะอีกแถมความหมายมันลึกซึ้งเข้าถึงชีวิตมากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    365
    ได้รับคำขอบคุณ: 517
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SoNy009 อ่านกระทู้

การmoshนี่ใช่เลยครับ ครั้งแรกที่ผมเห็นยังนึกว่าตีกันเลย ฮ่าๆ แล้วในกลุ่มอันเดอร์กราวเนี่ยแทบไม่มีคนนอกเลยจริงๆนะครับ เพราะเวลาเค้าเล่นเพลงกันเล็กๆจะไม่มีการโฆษณาเลย

Deathcore
    กล่าวขอบคุณ
    1,887
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ artzaok อ่านกระทู้
    จะฟังเพลงไรวงไรมันก็เหมือนกันหมด [Rock ไรฟังแม่... ไปเหอะ]

มันไม่เกี่ยวหรอก ฟังแล้วไม่รู้เรื่องจะฟังทำส้น.... อะไร

ฟังแล้วต้องรู้ความหมายของเพลงด้วย ..... บางเพลง rock ก็จริงแต่มันด่าคนฟัง !!!

ไม่รู้อะไรบ้างเลย ~ *
    อ๋องั้นเหรอ งั้นช่วยบอกหน่อยได้มั้ยครับว่าวงไหน เพลงไหน ท่อนไหน เค้าด่าคนฟังบ้าง

~ Dead Memmories^ >O<"
    บอร์ด[ Liverpool,Metal ]>O<"
    กล่าวขอบคุณ
    1,487
    ได้รับคำขอบคุณ: 449
    จงมากับเรา.....เราคือ เมทัล >O<"