ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

JKG '2008' Generation..
    กล่าวขอบคุณ
    1,683
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,125
    Blog Entries
    2

เฮลิคคอปเตอร์ ตกอีกแล้วครับ !! รวม 3 ลำแล้ว

ผมพึ่งดูข่าว มะกี้ ตกลำที่ 3 ลำนี้มีผู้เสียชีวิต 3 บาดเจ็บ 1

รวมทั้งหมด เสียชีวิต 17 บาดเจ็บ 1 โห เสียดายคนดีๆ ทหารดีๆ ทั้งนั้น

ข้อมูลเพิ่มเติม

http://www.upyim.com/%E0%B8%82%E0%B9...8%A1%E0%B8%94/

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Belkan-War อ่านกระทู้
    Weather Radar ไม่ได้ทำให้ ฮ.บินในสภาพอากาศนั้นดีครับ มันทำได้แค่แจ้งเตือนล่วงหน้าว่าสภาพอากาศ ณ ตอนนั้นเป็นอย่างไรเฉยๆ อากาศแบบนั้นต่อให้เอา Stealth Black Hawk ของสหรัฐหรือเอา ฮ.ติดออฟชั่นครบมาก็ร่วงครับ และ Weather Radar ก็ไม่สามารถแจ้งได้ว่าจะมีอากาศแปรปรวณฉับพลัน (Stealth Black Hawk นี่ก็ร่วงตอนปฏิบัติภารกิจเหมือนกัน เหลือแค่หางไว้เป็นอนุสรณ์)

เรื่องเล่าเช้านี้เขาก็บอกว่า Black Hawk ตกเพราะสภาพอากาศปิดฉับพลัน Black Hawk ที่เข้าไปในพื้นที่นั้นต้องหลบออกมา จนไปเจอกับกระแสลม Microburst แล้วก็อย่างที่เห็น................... ก่อนจะนำเครื่องขึ้นทางแม่ทัพภาคที่ 1 เขาก็บอกว่าอากาศเปิด

ส่วน Bell 212 เกิดจากสภาพเครื่อง ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสภาพอากาศเลย แต่อย่าลืมว่า ตลอดที่ผ่านมาตั้งแต่ Huey ตก ฮ.ของ ทบ.ก็บินทั้งวันทั้งคืนมาตลอด

ตอนนี้คาดเดาอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ว่าสาเหตุอะไรเป็นอย่างไร ก็ได้แค่เดาไปเรื่อย และถ้ายิ่งเดาไปในแง่ลบ คนอื่นที่เขามาเห็นก็คงจะเชื่อตามไปด้วยอีก กลายเป็นว่า ทบ.โดนมองในแง่ลบเข้าไปอีก และไอ้คนที่วิเคราะห์ทั้งหลาย อยากจะรู้เหมือนกันครับว่าเขารู้เรื่องเกี่ยวกับอากาศยานแค่ไหน เห็นโทษว่าเครื่องเก่า , อาถรรถ์ , หรือทุจริตอะไหล่ เอาไปโยงกับ GT200 , เรือเหาะ ประจำ!!!!!!! และผมอยากจะให้ ทบ.ออกมาชี้แจงสาเหตุด้วยครับ จะได้ล้างไอ้ความเข้าใจผิดในหลายๆ อย่างซะที ถ้าท่านไม่ผิดและมีเหตุผลก็ออกมาชี้แจงเลยครับ

ที่เสียไปมี Huey , Black Hawk , และ Bell 212 อย่างละ 1 ครับ และยังไม่ครบทุกชนิด ยังเหลือ MI-17 , CH-47 (แต่อย่าให้เสียไปอีกเลย) ไม่ได้เสียไปมากกว่านี้ ไอ้เสีย ฮ.น่ะ สำหรับผมไม่อะไรเท่าไรหรอก แต่เสียบุคลากรนี่ รู้สึกเสียดายมากกว่า นานนะครับ กว่าจะปั้นเขามาได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Enzo : 24th July 2011 เมื่อ 17:54

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 263
    ก็ขอให้ดวงวิญญานทั้งหมดไปสู่้สุขติ

R.I.P
    มีแต่ผู้ที่สังเวยชีวิตในสงครามเท่านั้น ที่ได้พบสันติภาพ

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ทำไมมันถึงร่วงบ่อยจังอะ สภาพอากาศเเถวนั้นมันไม่ดีเหรอ-*-*-*-*-

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,551
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    ตกเรื่อยเลยแหะ
    มันชักแมงๆ แล้วนะเนี่ย
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,642
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    2
    โอ้ลำที่ 3 ตกตาย 3 คนพอดีอะไรจะบังเอิญขนาดนั้น

The darkness.
    กล่าวขอบคุณ
    1,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,481
    ดูข่าวเหมือนกัน เขาว่าตกครบทุกรุ่นแล้วล่ะครับ คอปเตอร์ ของบ้านเรา(หรือว่จะโดนประเทศ.........เล่นของใส่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurosagi_diow 2 : 24th July 2011 เมื่อ 15:45

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    เค้าบอกกันว่า เสียแบล็คฮ็อค์ไป 2 แล้วเครื่องล่าสุดตัวนี้ เบล์ 212 มาใหม่สุดล่าสุดดีสุดก็ยังตกตายอีก ตอนนี้ก็มีการพูดถึงปัญหาคอลรัปชั่นของ รัฐบาลที่ซื้อมาแล้วเนื่องจาก ซื้อมา 2 ลำแต่ราคาถูกกว่าลำเดียวซะอีก อุปกรณ์ไม่ครบ อะไหล่ขาดที่สำคัญซื้อมาแบบไม่มี เรดาร์ไม่สามารถล่วงรู้อะไรเลยครับ ว่าข้างหน้าจะเกิดอะไร ฝนฟ้าอากาศ มลสุมเต็ม แล้วยังมีทั้ง เสื้อเกราะปลอมใส่ไว้ทำเพื่อ ? เครื่อง GT200 (Geforec หรือเปล่า)แน่ 55+ ****ซื้อมาเครื่องละ เป็น ล้าน ๆ แต่ตรวจสอบแล้ว****เป็นเครื่องเด็กเล่นอย่างฮาแต่ทุเรศมาก เปิดมาไม่มีอุปกรณ์ข้างในไม่มีระบบมีแต่กล่องพลาสติกเปล่า ๆ ทุเรศประเทศนี้จัง กองทัพตอนนี้โดนตรวจสอบพลุนแน่ครับ " นี่นะหรือที่บอกว่ามีศักยภาพจะรบกับเขมรก็ไม่ไหวแล้วหละ "

รอภาวนาว่าลำที่ 4 จะโดนอีกไหม เสียเงินไปที่พันล้านแล้วหล่ะ เสียฮอลไป 3 ลำเนี่ย

ข่าว จาก ASTV
    http://manager.co.th/Home/ViewNews.a...=9540000091084
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Bi Boy vence 2011 : 24th July 2011 เมื่อ 15:48
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    มัน ตก ได้ ไง อะ ลำ ที่ 3

ที่ ที่ ตก มัน เป็น ที่ ราบ เลย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ georgeInw อ่านกระทู้
    มัน ตก ได้ ไง อะ ลำ ที่ 3

ที่ ที่ ตก มัน เป็น ที่ ราบ เลย
    เห็นคนรอดตายคือ ช่างเครื่อง เค้าบอกว่าเครื่องบินเกิดมีปัญหาเอง เครื่องเบล์นะครับ 212 อะ มันเกิดปัญหาขึ้นเองเครื่องดับและไฟลุกไหม้ ทำให้ตกไม่ใช่เพราะดินฟ้าอากาศ เหมือนแบล็คฮอลค์ ที่ไม่มีเรดาร์ไว้ดู
    ไม่ THANK เด๋วแม่ยิงดับซะนี่ (อ่าวมีให้ THANKแล้ว)

MARVEL.COM
    กล่าวขอบคุณ
    1,123
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    1
    ทุเรศจัง -*-

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,354
    2
    ทุเรศรัฐบาลไทย =..= เเผ่นดินไหวโดนทำ เนียบทับตายทีเหอะขอเเบบตายเรียบทุกพรรคด้วยนะ

Aviation/Sci-fi/Astronomy
    Observable Universe.
    กล่าวขอบคุณ
    1,920
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,338
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bi Boy vence 2011 อ่านกระทู้
    เค้าบอกกันว่า เสียแบล็คฮ็อค์ไป 2 แล้วเครื่องล่าสุดตัวนี้ เบล์ 212 มาใหม่สุดล่าสุดดีสุดก็ยังตกตายอีก ตอนนี้ก็มีการพูดถึงปัญหาคอลรัปชั่นของ รัฐบาลที่ซื้อมาแล้วเนื่องจาก ซื้อมา 2 ลำแต่ราคาถูกกว่าลำเดียวซะอีก อุปกรณ์ไม่ครบ อะไหล่ขาดที่สำคัญซื้อมาแบบไม่มี เรดาร์ไม่สามารถล่วงรู้อะไรเลยครับ ว่าข้างหน้าจะเกิดอะไร ฝนฟ้าอากาศ มลสุมเต็ม แล้วยังมีทั้ง เสื้อเกราะปลอมใส่ไว้ทำเพื่อ ? เครื่อง GT200 (Geforec หรือเปล่า)แน่ 55+ ****ซื้อมาเครื่องละ เป็น ล้าน ๆ แต่ตรวจสอบแล้ว****เป็นเครื่องเด็กเล่นอย่างฮาแต่ทุเรศมาก เปิดมาไม่มีอุปกรณ์ข้างในไม่มีระบบมีแต่กล่องพลาสติกเปล่า ๆ ทุเรศประเทศนี้จัง กองทัพตอนนี้โดนตรวจสอบพลุนแน่ครับ " นี่นะหรือที่บอกว่ามีศักยภาพจะรบกับเขมรก็ไม่ไหวแล้วหละ "

รอภาวนาว่าลำที่ 4 จะโดนอีกไหม เสียเงินไปที่พันล้านแล้วหล่ะ เสียฮอลไป 3 ลำเนี่ย

ข่าว จาก ASTV
    http://manager.co.th/Home/ViewNews.a...=9540000091084
    Weather Radar ไม่ได้ทำให้ ฮ.บินในสภาพอากาศนั้นดีครับ มันทำได้แค่แจ้งเตือนล่วงหน้าว่าสภาพอากาศ ณ ตอนนั้นเป็นอย่างไรเฉยๆ อากาศแบบนั้นต่อให้เอา Stealth Black Hawk ของสหรัฐหรือเอา ฮ.ติดออฟชั่นครบมาก็ร่วงครับ และ Weather Radar ก็ไม่สามารถแจ้งได้ว่าจะมีอากาศแปรปรวณฉับพลัน (Stealth Black Hawk นี่ก็ร่วงตอนปฏิบัติภารกิจเหมือนกัน เหลือแค่หางไว้เป็นอนุสรณ์)

เรื่องเล่าเช้านี้เขาก็บอกว่า Black Hawk ตกเพราะสภาพอากาศปิดฉับพลัน Black Hawk ที่เข้าไปในพื้นที่นั้นต้องหลบออกมา จนไปเจอกับกระแสลม Microburst แล้วก็อย่างที่เห็น................... ก่อนจะนำเครื่องขึ้นทางแม่ทัพภาคที่ 1 เขาก็บอกว่าอากาศเปิด

ส่วน Bell 212 เกิดจากสภาพเครื่อง ไม่ได้เกี่ยวอะไรกับสภาพอากาศเลย แต่อย่าลืมว่า ตลอดที่ผ่านมาตั้งแต่ Huey ตก ฮ.ของ ทบ.ก็บินทั้งวันทั้งคืนมาตลอด

ตอนนี้คาดเดาอะไรไม่ได้หรอกครับ เพราะเราไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์ ว่าสาเหตุอะไรเป็นอย่างไร ก็ได้แค่เดาไปเรื่อย และถ้ายิ่งเดาไปในแง่ลบ คนอื่นที่เขามาเห็นก็คงจะเชื่อตามไปด้วยอีก กลายเป็นว่า ทบ.โดนมองในแง่ลบเข้าไปอีก และไอ้คนที่วิเคราะห์ทั้งหลาย อยากจะรู้เหมือนกันครับว่าเขารู้เรื่องเกี่ยวกับอากาศยานแค่ไหน เห็นโทษว่าเครื่องเก่า , อาถรรถ์ , หรือทุจริตอะไหล่ เอาไปโยงกับ GT200 , เรือเหาะ ประจำ!!!!!!! และผมอยากจะให้ ทบ.ออกมาชี้แจงสาเหตุด้วยครับ จะได้ล้างไอ้ความเข้าใจผิดในหลายๆ อย่างซะที ถ้าท่านไม่ผิดและมีเหตุผลก็ออกมาชี้แจงเลยครับ

ที่เสียไปมี Huey , Black Hawk , และ Bell 212 อย่างละ 1 ครับ และยังไม่ครบทุกชนิด ยังเหลือ MI-17 , CH-47 (แต่อย่าให้เสียไปอีกเลย) ไม่ได้เสียไปมากกว่านี้ ไอ้เสีย ฮ.น่ะ สำหรับผมไม่อะไรเท่าไรหรอก แต่เสียบุคลากรนี่ รู้สึกเสียดายมากกว่า นานนะครับ กว่าจะปั้นเขามาได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ StarCrusader อ่านกระทู้
    มันชอบประหยัดงบกันครับ พอมีปัญหามาก็โทษสภาพอากาศ

อุปกรณ์เครื่อง Blackhawk ที่ครบจริงๆมันไม่พาตกง่ายๆหรอกครับ คนข้างในมีเวลาโดดร่มออกมาสบายเลย แต่นี่ไม่มีซักรอบ
    หมายถึงดีดตัวหรือเปล่าครับ ผมจำได้ว่า ฮ.ที่นักบินดีดตัวได้มีแค่ KA-50/KA-52 เท่านั้นนะ

อุปกรณ์ที่ครบของ Black Hawk มีอะไรมั่งล่ะครับ ผมจำได้ว่าที่เหลือมีแค่ Weather Radar , Flir , Night Vision , รอกกว้าน , หรือไม่ก็คานติดถังเชื้อเพลิงและอาวุธเท่านั้นนะ แล้วทำไม Black Hawk ที่ไปปราบบินลาเดน Option ครบ ถึงยังตกได้ล่ะ?

ฮ.ที่จะติดเรดาห์มาจากโรงงานเลยมีแค่พวก ฮ.ที่ใช้งานทางทะเล เพราะเรดาห์จำเป็นต่อการใช้งานทางทะเล อย่าง Sea Hawk S-70B , Super Lynx 300 ของ ทร. แต่ถ้าเป็น ฮ.ชนิดอื่น จะไม่ติดเรดาห์มาให้ยกเว้นจะสั่งพิเศษเท่านั้นครับ จะมีแต่พวกอุปกรณ์นำร่องในทางการบิน พวก Weather Radar , Flir ๆลๆ พวกนี้เป็นอุปกรณ์เสริมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Belkan-War : 24th July 2011 เมื่อ 18:14
    " Fortune favors the bold.."

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    มันชอบประหยัดงบกันครับ พอมีปัญหามาก็โทษสภาพอากาศ

อุปกรณ์เครื่อง Blackhawk ที่ครบจริงๆมันไม่พาตกง่ายๆหรอกครับ คนข้างในมีเวลาโดดร่มออกมาสบายเลย แต่นี่ไม่มีซักรอบ

GUNPLA MEISTER
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,528
    Blackhawk dow หนัง นะ เหมือน

Blackhawk ตก 2ลำ นะ