ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่อ >> ภีม
    อายุ >> 14
    Email >> p_noq997@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> เนื้อเรื่อง (editor) ออกแบบตัวละคร(ภาพร่าง) พากเสียง
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ไม่มีขอรับ - -"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ชื่อ >> ฮุย
    อายุ >> 14 จะ 15
    Email >> kaihooyzaa@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> ดีไซน์ตัวละคร สร้างตัวละคร 2D (RMXP) เขียนตัวละครเเบบ SIDE BATTLE (RMXP) ออกเเบบ MAP
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ไม่มี

ปล.กำลังศึกษา 3D อยู่เเต่อยากจะทำในส่วนของการดีไซน์มากกว่า

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    เจ้าของกระทุ้ อัพเดดมั่งเน้อ
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    Blog Entries
    1
    ชื่อ >> มูคิ
    อายุ >> 17
    Email >> Twingame_123@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> ออกแบบตัวละคร,สร้าง Effect,สร้าง Srcipt และสร้าง Unit
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยเป็นคนช่วยสร้าง Effect ให้เกม Hero Master ครับ และ ผลงานส่วนตัวคือ เกม Zombie Shit (ซอมบี้ ชิท)

กำลังใช้งานโปรแกรมที่ถนัดคือ>> UDK StencyIworks Game Maker 8 RPG Maker VX FPS Creater X10 Unreal Unit

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    ชื่อ >> บอส
    อายุ >> 14
    Email >> korjn248@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> สร้างเกมส์ไม่ค่อยถนัดคับ แต่ว่า เนื้อเรื่องถนัดคับ
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยมีคับ เป็นเกมส์แนว ผจญภัย สร้างจากโปรแกรม RPG ที่ใช้สร้างเกมส์ อาโอนิ ที่โ่ด่งดังมาแล้วคับ แต่สร้างได้ไม่นาน ก็ไม่เล่นคับ สร้างไม่ดี แต่ว่า เนื้อเรื่องถนัดคับ

.:: NetHack ::.
    กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 375
    เลิกไปนานแล้วครับ แต่ผมก็ฝีมือกากๆ อ่ะนะ มาเป็นกำลังใจให้ครับ
    Steam : Blackwolf

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ถ้าทำกันจริงๆก็จะทำนะ ถ้าทำกันเล่นๆ ผมไม่ทำ
    ชื่อ แบงค์
    อายุ 17 ปี
    ถนัด : เนื้อเรื่อง / วางแผนโครงสร้างเกมส์ / C++ , C#
    ผลงาน : กำกับหนังสั้นหลายเรื่องและ MV ส่วนด้านเกมส์ เคยสร้างเกมส์แนวยิงซอมบี้ (เป็นเนื้อเรื่องครับ)
    ติดต่อ http://www.facebook.com/shaman.bank.15

กล่าวขอบคุณ
    0
    ชื่อ >> พี
    อายุ >>
    Email >>
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>

กล่าวขอบคุณ
    0
    ชื่อ >> พี
    อายุ >> 16
    Email >> pee_o.s_007@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> สร้างเนื้อเรื่อง
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ยังไม่เคย
    แต่อยากศึกษา

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ชื่อ : พิม
    Email : Pim_manatsa@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม : ก็เนื้อเรื่องไม่ค่อยถนัดถ้ามีเนื้อเรื่องมาก็ทำได้เลย RPG Maker ก็ทำได้ยุ่ว FPS Ceator ก็ได้ ถนัดการเขียนโค๊ดเว็ป HTML ถ้ามีโปรแกรมอื่นเช่น 3D ต่างๆ ก็จะลองศึกษา(เป็นคนเข้าใจง่าย)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ : ไม่ค่อยมีนะ เหมือนจะเคยทำเกม RPG maker เป็น Online อยู่ เคยเปิดเซิฟเวอร์เกม

ปังปวน
    กล่าวขอบคุณ
    1,990
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,964
    ชื่อ >> ปอน(ด์)
    อายุ >> 15
    Email >> woft_pond13@hotmail.com ออนทั้งวัน = =''
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> เนื่อเรื่อง เทคนิค(นิดๆ) สร้างเเมพ
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยใช้ xp สร้างเกมส์เล็กทีนึง นานล่ะ = =''

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020
    เอ่อ ... เหตุผลที่ตอนนี้ผมยังไม่อัพเดตก็เพราะว่าผมเพิ่งไปได้โปรแกรม Motion Capture มามันต้องใช้กับ Kinect ผมเลยไปหาซื้อมา แต่ตอนนี้ได้แล้ว เดี๋ยวจะมาอัพเดตต่อภายหลังน่ะครับ

ปล.แล้วเรื่องสมาชิกผมจะคอยมาคัดๆอยู่เสมอน่ะครับ

ปล2.จะเริ่มรับสมาชิกใหม่ทั้งหมดวันที่ 9 / 5 / 12

ปล3.หลังจากนั้นก็จะเริ่มทำกันเลย !!!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 8th May 2012 เมื่อ 22:13
    Facebook :: Buddy Lord

✖'RPG'Maker✖
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,030
    ชื่อ : บอส
    Email : korjn248@hotmail.com
    ผลงานเกม "ยังไม่เคยสร้างคับ"

สำหรับใครที่อยากได้โปรแกรมสร้างเกมที่มีใน เว็บที่เขาแจกบอกผมนะคับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    559
    ได้รับคำขอบคุณ: 183
    ชื่อ : เป้
    Email : peaza_007@hotmail.com
    ผลงานเกม : ตัดต่อMVเกมส์ + พากย์ ครับ ผมชอบพากย์

อันนี้ เล่นเอง ตัดต่อเอง อัฟลงยูทูปเอง เหนื่อย

กล่าวขอบคุณ
    656
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    สนับสนุน ดันครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    ชื่อ >>โย
    อายุ >>15
    Email >> steplove919@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> สร้างฉาก สร้างตัวละครครับ (ออกแบบไม่เก่งเท่าไร)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>ไม่เคยเลยครับ