ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Dragon Nest

Yulgang

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน Point blank เปิดใหม่
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
Point blank

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,247
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,015

.::รับสมัครสมาชิกเข้ากลุ่มนักสร้างเกม::.

ยินดีต้อนรับสู่กลุ่มนักสร้างเกม

เกี่ยวกับกลุ่ม

สวัสดีครับคือว่าผมเพิ่งจะได้เรียนภาษา c/c++ จนแตกฉานเลยคิดว่าอยากจะสร้างเกมซักเกมหนึ่ง แต่ลำพังผมคนเดียวคงจะไม่ไหว เลยอยากจะช่วยเพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่ม โดยการเข้ากลุ่มผมจะแบ่งหลายๆแผนกได้แก่แผนก เนื้อเรื่อง ตัวเกม map ตัวละคร ฉาก พัฒนาด้านกราฟิก เสียง อยากให้เพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่มกับผมเพื่อพัฒนาเกมฝีมือคนไทยให้โด่งดังครับ ส่วนเรื่อง Engine เดี๋ยวค่อยคิดว่าจะสร้าง Engine ขึ้นเองหรือจะใช้ Engine ของคนอื่น ส่วนเรื่องเวลาในการสร้างเริ่มแรกเราจะยังไม่สร้างเกมใหญ่โต เราจะสร้างเกมเล็กๆกันก่อนแล้วค่อยใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ
    ____________________________________________________________________________________________

:: NEWS UPDATE ::

- จะเริ่มรับสมาชิกใหม่วันที่ 9 พฤษภาคม 2555 [Update 8/5/12]

____________________________________________________________________________________________

ใบสมัครก็อปด้านล่างไปใส่ได้เลย

ชื่อ >>
    อายุ >>
    Email >>
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>

เดี๋ยวผมจะติดต่อกลับไปน่ะสมัครกันเยอะๆน่ะครับ

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อสมาชิกกลุ่ม

-THE MIZ >> หัวหน้ากลุ่ม
    -pone123 >> คนออกแบบเนื้อเรื่องเกม
    -Rufiorocco >> นักออกแบบฉาก

ตอนนี้มีสมาชิกในกลุ่มมี10คนแล้วแต่ไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ด Jokergameth

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อเกมที่เคยสร้าง

ยังไม่มีเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 8th May 2012 เมื่อ 22:10
    Facebook :: Buddy Lord

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ชื่อ >> ซัพ
    อายุ >> 14
    Email >> pamrock@windowslive.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ด้านการสร้างเนื้อเรื่องเกม และการคิดตัวละคร(ไม่เก่งด้านการสร้างตัวละคร)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>ไม่เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ชื่อ >>เบส
    อายุ >>ปีนี้12
    Email >>anupap79@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>เนื้อเรื่องเเละตัวเกม
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>เคยเป็นเกมกากๆสร้างมานานละโดยใช้ RPG Maker XP ซื่อจำไม่ได้เเละเคยลงในโพลต์ forumนี้เเล้ว
    ถ้าจะติดต่อติดต่อทาง Facebook or Skype ดีกว่าครับจะสะดวกกว่าซ่อ : anupap cholapantasumrid

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,311
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,592
    ชื่อ >> แน็ป
    อายุ >> 15
    Email >> natpatytime@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ออกแบบและจัดฉาก (Map)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>Map ใน Gmod 11

ผมออกแบบและจัดฉากเอง แต่มันในเกมส์ Gmod

... " JOKERGAMETH " ...

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5