ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

Yulgang

Soul Ark

Dragon Nest

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ รองเท้าสุขภาพ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน Game Cartoon
ให้เช่า Colocation
รองเท้าเพื่อสุขภาพ
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
เกมส์กะการ์ตูน

.:: I'm Jesus ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,225
    ได้รับคำขอบคุณ: 996

.::รับสมัครสมาชิกเข้ากลุ่มนักสร้างเกม::.

ยินดีต้อนรับสู่กลุ่มนักสร้างเกม

เกี่ยวกับกลุ่ม

สวัสดีครับคือว่าผมเพิ่งจะได้เรียนภาษา c/c++ จนแตกฉานเลยคิดว่าอยากจะสร้างเกมซักเกมหนึ่ง แต่ลำพังผมคนเดียวคงจะไม่ไหว เลยอยากจะช่วยเพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่ม โดยการเข้ากลุ่มผมจะแบ่งหลายๆแผนกได้แก่แผนก เนื้อเรื่อง ตัวเกม map ตัวละคร ฉาก พัฒนาด้านกราฟิก เสียง อยากให้เพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่มกับผมเพื่อพัฒนาเกมฝีมือคนไทยให้โด่งดังครับ ส่วนเรื่อง Engine เดี๋ยวค่อยคิดว่าจะสร้าง Engine ขึ้นเองหรือจะใช้ Engine ของคนอื่น ส่วนเรื่องเวลาในการสร้างเริ่มแรกเราจะยังไม่สร้างเกมใหญ่โต เราจะสร้างเกมเล็กๆกันก่อนแล้วค่อยใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ
    ____________________________________________________________________________________________

:: NEWS UPDATE ::

- จะเริ่มรับสมาชิกใหม่วันที่ 9 พฤษภาคม 2555 [Update 8/5/12]

____________________________________________________________________________________________

ใบสมัครก็อปด้านล่างไปใส่ได้เลย

ชื่อ >>
    อายุ >>
    Email >>
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>

เดี๋ยวผมจะติดต่อกลับไปน่ะสมัครกันเยอะๆน่ะครับ

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อสมาชิกกลุ่ม

-THE MIZ >> หัวหน้ากลุ่ม
    -pone123 >> คนออกแบบเนื้อเรื่องเกม
    -Rufiorocco >> นักออกแบบฉาก

ตอนนี้มีสมาชิกในกลุ่มมี10คนแล้วแต่ไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ด Jokergameth

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อเกมที่เคยสร้าง

ยังไม่มีเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 8th May 2012 เมื่อ 22:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ชื่อ >> ซัพ
    อายุ >> 14
    Email >> pamrock@windowslive.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ด้านการสร้างเนื้อเรื่องเกม และการคิดตัวละคร(ไม่เก่งด้านการสร้างตัวละคร)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>ไม่เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ชื่อ >>เบส
    อายุ >>ปีนี้12
    Email >>anupap79@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>เนื้อเรื่องเเละตัวเกม
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>เคยเป็นเกมกากๆสร้างมานานละโดยใช้ RPG Maker XP ซื่อจำไม่ได้เเละเคยลงในโพลต์ forumนี้เเล้ว
    ถ้าจะติดต่อติดต่อทาง Facebook or Skype ดีกว่าครับจะสะดวกกว่าซ่อ : anupap cholapantasumrid

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,304
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,590
    ชื่อ >> แน็ป
    อายุ >> 15
    Email >> natpatytime@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ออกแบบและจัดฉาก (Map)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>Map ใน Gmod 11

ผมออกแบบและจัดฉากเอง แต่มันในเกมส์ Gmod

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    5
    เงียบจังครับ จขกท.(เจ้าของกระทู้)ตอบบ้างสิคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,225
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ช่วงนี้งานยุ่งไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ต้องใช้อุปรณ์อะไรมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,225
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mega_Evorution อ่านกระทู้
    ต้องใช้อุปรณ์อะไรมั้ยครับ
    แล้วแต่จะเลือกแผนกอะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 26th February 2012 เมื่อ 07:35

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,304
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,590
    ช่วงนี้ผมไม่ค่อย ออนเฟสนะ ออนแต่ในบอร์ดมีอะไรก็ PM มานะครับ

... " JOKERGAMETH " ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่อ >>อั๋น
    อายุ >>12
    Email >>nantkan_kampreera@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>จัดฉาก
    ผลงานก็เปนเกม ไม่ค่อยดีอยากฝึกฝีมือคับ
    รับผมอีกคนนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถึงผมจะไม่เก่งแต่ผมหมั่นฝึกซ่อมตลอดนะับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผลงานผมเปน เกมแนว Ran คับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เดียวถ้าผมทำเสร็จผมจะเอามาให้ดูนะคับ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ชื่อ >> ก๊อต
    อายุ >> 14
    Email >> godzaz777@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> ใช้ Cryengine 3,และลองจิ้มๆ Unreal engine 3 ดู
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ไปหาตัวตามงาน ggj ก็แล้วกัน,เซียน RPG VX

อยากหาคนสร้างร่วมกัน ขอแผนก Map แล้วกันถนัดดีว่างๆจะลองเทส MAYA,3D Maxs ดู
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716

นี่คือสถานที่กบดานของกลุ่ม(ห้องล่องหนอยู่บนยอด)555
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    394
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ชื่อ >> โชติ
    อายุ >> 18
    Email >> Chot@admin.in.th
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ทำStoryเกมส์ (ขั้นปานกลาง)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยใช้ RPG Maker ทำเล่นเล่นฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    จขกท. ครับกรุณาออนfacebookด้วยครับผมจะได้ปรึกาาเรื่องเนื้อเรื่องว่าจะทำเเบบไหนครับ
    หรือจขกท. เลือกให้ผมก็ได้นะครับ
    1.เกมเเนวยิงผีดิบ
    2.เกมวางเเผนการรบ
    3.เกมเเนวผจญภัย
    ลองดูครับเพราะผมถนัดพวกนี้มากที่สุด(ขอโปรเเกรมที่จะสร้างเกมด้วยครับ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,593
    Blog Entries
    9
    ชื่อ #POP
    อายุ #17
    Email #ray_muddo@hotmai.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม #Art Director ด้านการออกแบบต่างๆ
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ #Nope!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godbasic01 : 5th March 2012 เมื่อ 22:12

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ชื่อ Nuk
    อายุ 17
    Email nukk2009@hotmai.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม ออกแบบศิลป์ คอนเซปอาร์ต และความดราม่า *0*
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ - -* ไม่มีสักอย่างงง

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    ชื่อ ไม้
    อายุ N/A
    User EZIO
    เมล์ mike_gaza@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม - (ผมไม่ได้ต้องการมาเป็นสมาชิก แต่ขอศึกษาและดูงานการสร้างเกมส์ด้วยครับ )
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่? ไม่มี เลย

ปล.ให้ผมช่วยทำงานนิดๆหน่อยๆ หรืออย่างไรแล้วแต่ พิจรณามาเพื่อ ฝึกครับ อยากเรียนรู้และเข้าใจ พอมีพื้นฐาน C++ มาบ้างเล็กน้อย

MY PC SPEC

CPU - Intel Core i5-2400K 3.10GHz 3.30GHz
    M/B - GIGABYTE P67A-UD3P-B3 Socket 1155
    RAM - จำไม่ได้ แต่ 8GB
    VGA - Nvidia Geforce560 Ti
    HDD - 1TB
    Power Sup. - Master Cooler GX 750W
    CASE - Cooler Master HAF 922
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EZIO : 5th March 2012 เมื่อ 23:11

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,643
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,333
    Blog Entries
    2
    ชื่อ >> กบ
    อายุ >> 16
    Email >> karoro_2007@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> เขียนเนื้อเรื่องเกม / ออกแบบฉาก
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยทำเกมจาก RPG Maker เกมชื่อ The end of god ซึ่งก็ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว และมีอีกเกมนึงผมยังไม่ได้ตั้งชื่อเพราะยังทำไม่เสร็จ
    เนื่องจากเนื้อเรื่องยาวมากกกก ทำได้ 50-60% ของเกมแล้วเครื่องเสียจึงหมดอารมณ์ทำใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 6th March 2012 เมื่อ 07:21

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    ชื่อ = น็อต
    อายุ = 16
    Email = krit_not@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม = เนื้อเรื่อง,การคิดค้นตัวละคร,แอนิเมชั่น
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ = ไม่มี = =

ขออยู่แผนกเนื้อเรื่องหรือแอนิเมชั่นก็ได้ครับ

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,104
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    ชื่อ : โฟส
    Email : dnk_dnk_23@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม : (ขอศึกษาไปก่อนเรื่อยเรื่อยครับมือใหม่ยังไม่ค่อยถนัดเรื่องสร้างเกม)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชื่อ :อาร์ต
    อายุ15
    E-mail.annart191@hotmail.com
    ผลงานการสร้างเกม : http://pantipplaza.com/game_detail.php?id=7 โหลดไปดูนะคร๊าป (เกมลอกเค้ามา เนื้อเรื่อคิดเอง
    กำลังศึกษาเกมflash ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตามจริงคืออยากลองสร้างเกมส์เองบาง(เล่นเกมส์ไหนก็ไม่ถูกใจสักที่)ช่วยอัพโปรแกรมสร้างเกมส์ 3D ให้หน่อยสิครับขอ MF เดี่ยวจะมากรอบใบสมัค