ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.:: MCR HELENA ::.
    The Walking Dead
    กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,020

.::รับสมัครสมาชิกเข้ากลุ่มนักสร้างเกม::.

ยินดีต้อนรับสู่กลุ่มนักสร้างเกม

เกี่ยวกับกลุ่ม

สวัสดีครับคือว่าผมเพิ่งจะได้เรียนภาษา c/c++ จนแตกฉานเลยคิดว่าอยากจะสร้างเกมซักเกมหนึ่ง แต่ลำพังผมคนเดียวคงจะไม่ไหว เลยอยากจะช่วยเพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่ม โดยการเข้ากลุ่มผมจะแบ่งหลายๆแผนกได้แก่แผนก เนื้อเรื่อง ตัวเกม map ตัวละคร ฉาก พัฒนาด้านกราฟิก เสียง อยากให้เพื่อนๆชาว Jokergameth มาเข้าร่วมกลุ่มกับผมเพื่อพัฒนาเกมฝีมือคนไทยให้โด่งดังครับ ส่วนเรื่อง Engine เดี๋ยวค่อยคิดว่าจะสร้าง Engine ขึ้นเองหรือจะใช้ Engine ของคนอื่น ส่วนเรื่องเวลาในการสร้างเริ่มแรกเราจะยังไม่สร้างเกมใหญ่โต เราจะสร้างเกมเล็กๆกันก่อนแล้วค่อยใหญ่ขึ้นไปเรื่อยๆ
    ____________________________________________________________________________________________

:: NEWS UPDATE ::

- จะเริ่มรับสมาชิกใหม่วันที่ 9 พฤษภาคม 2555 [Update 8/5/12]

____________________________________________________________________________________________

ใบสมัครก็อปด้านล่างไปใส่ได้เลย

ชื่อ >>
    อายุ >>
    Email >>
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>

เดี๋ยวผมจะติดต่อกลับไปน่ะสมัครกันเยอะๆน่ะครับ

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อสมาชิกกลุ่ม

-THE MIZ >> หัวหน้ากลุ่ม
    -pone123 >> คนออกแบบเนื้อเรื่องเกม
    -Rufiorocco >> นักออกแบบฉาก

ตอนนี้มีสมาชิกในกลุ่มมี10คนแล้วแต่ไม่ได้เป็นสมาชิกบอร์ด Jokergameth

_____________________________________________________________________________________

รายชื่อเกมที่เคยสร้าง

ยังไม่มีเลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 8th May 2012 เมื่อ 22:10
    Facebook :: Buddy Lord

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4,975
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,898
    ชื่อ >> ซัพ
    อายุ >> 14
    Email >> pamrock@windowslive.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ด้านการสร้างเนื้อเรื่องเกม และการคิดตัวละคร(ไม่เก่งด้านการสร้างตัวละคร)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>ไม่เลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ชื่อ >>เบส
    อายุ >>ปีนี้12
    Email >>anupap79@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>เนื้อเรื่องเเละตัวเกม
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>เคยเป็นเกมกากๆสร้างมานานละโดยใช้ RPG Maker XP ซื่อจำไม่ได้เเละเคยลงในโพลต์ forumนี้เเล้ว
    ถ้าจะติดต่อติดต่อทาง Facebook or Skype ดีกว่าครับจะสะดวกกว่าซ่อ : anupap cholapantasumrid

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ชื่อ >> แน็ป
    อายุ >> 15
    Email >> natpatytime@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ออกแบบและจัดฉาก (Map)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >>Map ใน Gmod 11

ผมออกแบบและจัดฉากเอง แต่มันในเกมส์ Gmod

... " JOKERGAMETH " ...

กล่าวขอบคุณ
    5
    เงียบจังครับ จขกท.(เจ้าของกระทู้)ตอบบ้างสิคับ

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ ช่วงนี้งานยุ่งไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    5
    ต้องใช้อุปรณ์อะไรมั้ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,260
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mega_Evorution อ่านกระทู้
    ต้องใช้อุปรณ์อะไรมั้ยครับ
    แล้วแต่จะเลือกแผนกอะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย THE MIZ : 26th February 2012 เมื่อ 07:35

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ช่วงนี้ผมไม่ค่อย ออนเฟสนะ ออนแต่ในบอร์ดมีอะไรก็ PM มานะครับ

... " JOKERGAMETH " ...

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่อ >>อั๋น
    อายุ >>12
    Email >>nantkan_kampreera@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>จัดฉาก
    ผลงานก็เปนเกม ไม่ค่อยดีอยากฝึกฝีมือคับ
    รับผมอีกคนนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ถึงผมจะไม่เก่งแต่ผมหมั่นฝึกซ่อมตลอดนะับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผลงานผมเปน เกมแนว Ran คับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    เดียวถ้าผมทำเสร็จผมจะเอามาให้ดูนะคับ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716
    ชื่อ >> ก๊อต
    อายุ >> 14
    Email >> godzaz777@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> ใช้ Cryengine 3,และลองจิ้มๆ Unreal engine 3 ดู
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> ไปหาตัวตามงาน ggj ก็แล้วกัน,เซียน RPG VX

อยากหาคนสร้างร่วมกัน ขอแผนก Map แล้วกันถนัดดีว่างๆจะลองเทส MAYA,3D Maxs ดู
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

มุ่งหน้าหาความลับของโลกต่
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,716

นี่คือสถานที่กบดานของกลุ่ม(ห้องล่องหนอยู่บนยอด)555
    "จงทำในสิ่งที่เชื่อและจงเชื่อในสิ่งที่ทำ
    Space & Future Club เข้ามาได้ครับ

ชอบดูเมะ H เป็นชีวิตจิตใจ
    เพดานห้องน้ำหญิงที่ไหนสักแห่ง!
    กล่าวขอบคุณ
    393
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    ชื่อ >> โชติ
    อายุ >> 18
    Email >> Chot@admin.in.th
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >>ทำStoryเกมส์ (ขั้นปานกลาง)
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยใช้ RPG Maker ทำเล่นเล่นฮาๆ

กล่าวขอบคุณ
    5
    จขกท. ครับกรุณาออนfacebookด้วยครับผมจะได้ปรึกาาเรื่องเนื้อเรื่องว่าจะทำเเบบไหนครับ
    หรือจขกท. เลือกให้ผมก็ได้นะครับ
    1.เกมเเนวยิงผีดิบ
    2.เกมวางเเผนการรบ
    3.เกมเเนวผจญภัย
    ลองดูครับเพราะผมถนัดพวกนี้มากที่สุด(ขอโปรเเกรมที่จะสร้างเกมด้วยครับ)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,072
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,592
    Blog Entries
    9
    ชื่อ #POP
    อายุ #17
    Email #ray_muddo@hotmai.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม #Art Director ด้านการออกแบบต่างๆ
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ #Nope!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Godbasic01 : 5th March 2012 เมื่อ 22:12

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผู้หลงไหลในความ "โมเอะ"
    {-Joker : News-} ข้างบ้าน_เจ๊_ไลท์นิ่ง.. (ม.ราชภัฎโคราช) , Admin ที่ Gamer Unleashed
    กล่าวขอบคุณ
    773
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,803
    ชื่อ Nuk
    อายุ 17
    Email nukk2009@hotmai.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม ออกแบบศิลป์ คอนเซปอาร์ต และความดราม่า *0*
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ - -* ไม่มีสักอย่างงง

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You know nothing
    กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,715
    ชื่อ ไม้
    อายุ N/A
    User EZIO
    เมล์ mike_gaza@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม - (ผมไม่ได้ต้องการมาเป็นสมาชิก แต่ขอศึกษาและดูงานการสร้างเกมส์ด้วยครับ )
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่? ไม่มี เลย

ปล.ให้ผมช่วยทำงานนิดๆหน่อยๆ หรืออย่างไรแล้วแต่ พิจรณามาเพื่อ ฝึกครับ อยากเรียนรู้และเข้าใจ พอมีพื้นฐาน C++ มาบ้างเล็กน้อย

MY PC SPEC

CPU - Intel Core i5-2400K 3.10GHz 3.30GHz
    M/B - GIGABYTE P67A-UD3P-B3 Socket 1155
    RAM - จำไม่ได้ แต่ 8GB
    VGA - Nvidia Geforce560 Ti
    HDD - 1TB
    Power Sup. - Master Cooler GX 750W
    CASE - Cooler Master HAF 922
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย EZIO : 5th March 2012 เมื่อ 23:11

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    Blog Entries
    2
    ชื่อ >> กบ
    อายุ >> 16
    Email >> karoro_2007@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม >> เขียนเนื้อเรื่องเกม / ออกแบบฉาก
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ >> เคยทำเกมจาก RPG Maker เกมชื่อ The end of god ซึ่งก็ตั้งแต่บอร์ดเก่าแล้ว และมีอีกเกมนึงผมยังไม่ได้ตั้งชื่อเพราะยังทำไม่เสร็จ
    เนื่องจากเนื้อเรื่องยาวมากกกก ทำได้ 50-60% ของเกมแล้วเครื่องเสียจึงหมดอารมณ์ทำใหม่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 6th March 2012 เมื่อ 07:21

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 344
    ชื่อ = น็อต
    อายุ = 16
    Email = krit_not@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม = เนื้อเรื่อง,การคิดค้นตัวละคร,แอนิเมชั่น
    เคยมีผลงานเกมหรือไม่ = ไม่มี = =

ขออยู่แผนกเนื้อเรื่องหรือแอนิเมชั่นก็ได้ครับ

CĦΣ IT ИΣWS UĐ
    กล่าวขอบคุณ
    4,096
    ได้รับคำขอบคุณ: 20,295
    ชื่อ : โฟส
    Email : dnk_dnk_23@hotmail.com
    ความถนัดด้านการสร้างเกม : (ขอศึกษาไปก่อนเรื่อยเรื่อยครับมือใหม่ยังไม่ค่อยถนัดเรื่องสร้างเกม)

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชื่อ :อาร์ต
    อายุ15
    E-mail.annart191@hotmail.com
    ผลงานการสร้างเกม : http://pantipplaza.com/game_detail.php?id=7 โหลดไปดูนะคร๊าป (เกมลอกเค้ามา เนื้อเรื่อคิดเอง
    กำลังศึกษาเกมflash ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ตามจริงคืออยากลองสร้างเกมส์เองบาง(เล่นเกมส์ไหนก็ไม่ถูกใจสักที่)ช่วยอัพโปรแกรมสร้างเกมส์ 3D ให้หน่อยสิครับขอ MF เดี่ยวจะมากรอบใบสมัค