ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    JKG FOOTBALL CLUB
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 45

Red face ปิดกระทู้

ปิดกระทู้แล้วครับ พอดีไม่ค่อยมีเวลาครับ ขอโทษ ณ ที่นี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย JTG : 29th February 2012 เมื่อ 00:19

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    Blog Entries
    1
    ดีเลยครับ
    ชื่อ เติ๊ก
    อายุ 14 ปี
    สูง 168 ซม เล่นฟุตซอลครับ ตำแหน่ง GK
    หนัก 57 kg
    สายการเล่น เซฟอย่างเดียว จุดโทษ ยิงใกล้ ไกล ได้หมดครับ ^ ^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Battlefield3 : 22nd February 2012 เมื่อ 20:39

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    เหอะๆ เด็กตาเพชรนี่หว่า

เดี๋ยวสั่งตาเพชร จัดหนักหลอก

ฝากบอกตาเพชรด้วย พวกพี่คิดถึง ขี้เกียจไปสนามซ้อม ไกล
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

เลิกเกรียนแล้วไปเรียนซะ!
    กล่าวขอบคุณ
    451
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,776
    1
    จะจำชื่อไว้ ว่างๆ เดี๋ยวพี่ไปฝึกให้เอง 555

แล้วจะรู้!
    "[อย่ารักพ่อเฉพาะวันที่ 5] [อย่ารักแม่เฉพาะวันที่ 12]"

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    แหม ดีเหมือนกันครับ ไม่ทราบว่าเล่นฟุตซอลจะสมัครด้วยได้หรือเปล่า น๊า !
    ยังไงๆก็ให้ข้อมูลไปก่อนแล้วกันนะครับ ^^

ชื่อ : กบ
    ทีมที่ชอบ : Barcelona , Real Madrid
    ไอดอล : Lionel Messi , Cristiano Ronaldo
    ตำแหน่ง : ปีกซ้าย , ขวา
    สายการเล่น : จ่ายบอล
    ประสบการณ์ : 2 ปี (เอง)

ผมเองก็เล่นไม่เก่งหรอกครับ มักจะโดนเพื่อนร่วมทีมต่อว่าเสมอๆเลยครับ
    เพราะอะไรหน่ะเหรอ มีบ่อยครั้งครับ ที่รับบอลพลาด หรือโดนเค้าแย่งบอลไปง่ายๆ
    ชอบโชว์สเต็ปยากๆ ทั้งๆที่ยังเล่นไม่คล่อง ทำให้โดนแย่งบอลไปได้ง่ายๆเลยแหล่ะครับ
    แต่ถึงอย่างนั้นผมก็จะขอเล่นต่อไปครับ ! ทำไงได้ก็ใจมันรักนี่นะ

สุดท้ายนี้ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคร๊าบบบบ ^^!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย solowking2 : 22nd February 2012 เมื่อ 19:48

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    65
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ชื่อ : เนม
    ทีมที่ชอบ : Manchester United , Real Madrid
    ไอดอล : C.Ronaldo
    ตำแหน่ง : กองหน้าตัวเป้า
    สายการเล่น : ยิงอย่างเดียว -0-
    ประสบการณ์ : เล่นฟุตบอลมาตั้งแต่จำความได้ เคยได้แชมป์ฟุตซอลจังหวัด ตอน ป.6

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ปล.ดีใจที่มีคลับนี้จะได้สามารถช่วยกันสอนหรือแชร์ความรู้เกี่ยวกับฟุตบอลให้คนอื่น ๆ ที่สนใจได้

Name[M]ar.s__•
    (-.-(-.-(-.-(-.-)-.-)-.-)-.-)

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ชื่อ : M
    ทีมที่ชอบ : Manchester United
    ไอดอล : gattuso ครับ
    ตำแหน่ง : แบ็กขวาครับ
    สายการเล่น : เสียบ ครับ
    ประสบการณ์ : สองปีเองครับ ผมเน้นไปทาง break เกมมาก กว่า - - หนักเข้าไว้ที่เหลือทั้งการเปิดบอลอะไร ยังไม่ได้เท่าไรครับ

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    ชื่อ : jay
    ทีมที่ชอบ : LIVERPOOL
    ไอดอล : GERRARD TORRES SUAREZ
    ตำแหน่ง : กองหน้า
    สายการเล่น : เลี้ยง ส่ง ยิงบางครั้ง
    ประสบการณ์ : เล่นมาตั้งแต่7ขวบ เคยไปแข่งที่ ร.ร ได้ที่ 4 ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    ชื่อ ไตเติ้ลครับ
    อายุ 14
    ทีมที่ชอบ Man C.
    ไอดอล Joe Hart, Abiati
    ตำแหน่ง GK (ผมเป็นมือ1ของทีมเป็นความภูมิใจส่วนตัวครับ)
    สายการเล่น เซฟได้หมดลูกที่เข้าคือหมดปัญญาจริงๆพุ่งตลอดไม่ว่าหญ้าหรือปูน
    น้ำหนัก 50
    สูง 173
    ประสบการณ์ 3 ปี

ฝาก Fan page ทีมผมด้วยครับ http://www.facebook.com/pages/Rookie...45709915470747
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย title15416 : 23rd February 2012 เมื่อ 19:06

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414
    ชื่อ ฮูมครับ
    อายุ 13 (เมาษานี้ก็14แล้ว)
    ทีมที่ชอบ liverpoolครับ
    ไอดอล TORRESครับ
    ตำแหน่ง กองหลังครับ
    สายการเล่น..เอาเป็นวิธีการเล่นดีกว่า บวกมันให้หมดครับ..แย่งบอลได้ก็พอ
    น้ำหนัก 75ครับ(เล่นบอลก็เพื่อลดนี้ละT^T)
    สูง 170ครับ
    ประสบการณ์ เล่นมาแต่เด็กๆแล้วครับ แต่มาจริงจังก้เมื่อไม่นานนี้เอง(เพื่อลดความอ้วนคับT^T)

Rikka takanashi
    เชียงใหม่ เจ้าาาา
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 355
    ชื่อ : ปอน
    ทีมที่ชอบ : แมนยู หนึ่งเดียวในใจ
    ไอดอล : วาเลนเชีย (แมนยู)
    ตำแหน่ง : ปีกขวา หรือ แบ๊ค ขวา ก็ได้ครับ
    สายการเล่น : กระชาก จ่าย บ้าง เปิดบ้าง ยิงเองบ้าง
    น้ำหนัก : 75 Kg
    สูง : 183 Cm
    ประสบการณ์ : เล่น บอลให้โรงเรียน ตั้งแต่ประถมครับ ตอนนี้ก็ เล่น อยู่ -..-

กล่าวขอบคุณ
    413
    ได้รับคำขอบคุณ: 414

เอามาแปะให้ครับ ใครทำเทคนิคไหนได้ก็บอกกันบ้างนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hoomhoom อ่านกระทู้

เอามาแปะให้ครับ ใครทำเทคนิคไหนได้ก็บอกกันบ้างนะคับ
    ทำกันไปได้

TeamKakKak@JKG
    กล่าวขอบคุณ
    427
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,240
    1
    ชื่อ : นะ (บางคนเรียก นะจ๊ะ นะนะ นพจังอะไรก็ว่าไป)
    น้ำหนัก : 76 (อยากจะลด)
    ส่วนสูง : 173
    ทีมที่ชอบ : Man U , Chonburi FC , Lopburi FC , Thailand
    ไอดอล : รุ่งโรจน์ สว่างศรี
    ตำแหน่ง : กองหลัง เซ็นเตอร์
    สายการเล่น : ใหญ่ได้เปรียบนะจ๊ะ เร็วได้เร็วไป แต่อย่าให้ข้าเบียด
    ประสบการณ์ : เล่นตั้งแต่เด็ก แต่ไม่ได้เล่นจริงจัง เล่นเบาๆ

Liverpool JKG
    กล่าวขอบคุณ
    3,544
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,545
    ชื่อ : เจเจ

ทีมที่ชอบ : Liverpool FC

ไอดอล : Fernando Torres , Steven Gerrard , Jamie Carragher , Leonel Messi ฯลฯ (เท่าที่นึกออกครับ)

ประสบการณ์ : เคยเล่นแบบไม่จริงจังมา 1-2 ปี แต่หลังๆเริ่มจริงจังขึ้นเมื่อ 1-2 ปีที่ผ่านมาครับ

ส่วนสูง : (ไม่อยากบอกเลย อายเค้า) 163 cm. (ยืนในแถวแทบจะเตี้ยที่สุดในห้องละครับ)

น้ำหนัก : 60 kg.นิดๆ

ตำแหน่ง : กองหลัง แบ็คขวา(ซ้าย ถ้าจำเป็น) จริงๆตำแหน่งในฝันที่อยากเล่นคือปีกซ้าย ขวาครับอยากกระชาก ลาก เลื้อย

แต่เวลาเล่นกับเพื่อนทีไร โดนเพื่อนให้ไปยืนหลังตลอด เลยเล่นกองหลังไปโดยปริยาย

สายการเล่น : ปกติไม่ค่อยเติมสูงนะครับ ชอบยืนค้ำอยู่ข้างหลังซะมากกว่า

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ชื่อ : อ๊อฟ
    ทีมที่ชอบ : ลิเวอร์พูล มาดริด(คอยติดตามผลงาน)
    ไอดอล : สตีเว่น เจอร์ราร์ด , เฟอร์นานโด ตอเรส ,
    ตำแหน่ง : ปีก กองหน้า กองกลางตัวรุก กองกลางตัวรับ
    ส่วนสูง: 160 cm (ชีวิตนี้ขอสูง 180)
    น้ำหนัก:50 kg
    สายการเล่น : ยิง(น้อย) เปิดบอล(น้อย) คอยส่งบอลตามจังหวะให้เพื่อน ถ้าไม่มีบอลก็จะวิ่งไล่คู่ต่อสู้ที่มีบอลอย่างเดียว
    ประสบการณ์ : เล่นตั้งแต่ ป.1 - ปัจจุบัน เมื่อก่อนเล่นเตะมั่ว บอลพลาสติก แล้วมีวันหนึ่งเลิกเล่น เลย ไม่ชอบกีฬาฟุตบอลเลย พอเปิดไปเจอฟุตบอลก็รีบเปลื่ยน พอมาวันหนึ่ง
    ไปเจอทีมที่ชื่อว่าลิเวอร์พูล นักเตะระดับตำนานอย่าง สตีเว่น เจอร์ราร์ด เฟอร์นานโด ตอเรส ทำให้ผมเปลื่ยนความคิดไปเลยว่าเกลียดฟุตบอลตั้งแต่วันนั้นผมก็
    เชียร์ลิเวอร์พูลจนถึงปัจจุบันเริ่มดูจริงจังตอนป.4 (ตอนนี้ป.6 ใกล้ขึ้น ม.) ถึงบางครั้งทีมจะแพ้ เสียใจ เคยมีความคิดที่จะเปลื่ยนทีมที่เราเชียร์ แต่สุดท้ายก็ยังรัก
    แตลิเวอร์พูล แล้วมีวันหนึ่งที่ รร. แข่งบอลห้อง ฟุตซอล พอลงไปเล่น ก็เสมอจนจบเกมแข่งลูกโทษยิงไปยิงมา ก็เท่ากัน แล้วอีกฝั่งพลาด แล้วผมเตะคนสุดท้าย
    ตัดสินว่าเข้ารอบรึเปล่า ผมตื่นเต้นมาก แล้วกรรมการ(ครูพละ)ก็มากระซิบว่า ถ้ายิงเข้าก็ชนะเลย รอบข้างผมมีคนลงมาเชียร์ทั้งระดับชั้น บ้างก็เชียร์ บ้างก็แช่ง
    แล้วพอผมยิงไปติดประตู ผมก็คิดว่าตายแล้ว แต่ทันใดนั้น เวลาผ่านไปแค่เสี้ยววินาทีประตูรับบอลพลาด บอลกระฉอกเข้าประตู เป็นไงละครับ ผมก็เฮสิครับ
    เพื่อนทั้งห้องก็วิ่งเข้ามาหาผม แล้วกอดดีใจกันใหญ่ แต่พอผ่านไปรอบต่อไปก็แพ้ มันส์มากครับ ปัจจุบัน ย้ายที่อยู่ ไม่มีเพื่อนเลนบอล สมัยอยู่ที่เก่า เล่นบอลที่
    สวนสาธารณะ กับเพื่อนแถวนั้น มีรูปนึงที่ผมยังจำได้ถึงวันนี้ พี่ผมเปิดบอลยาว ผมคิดอะไรไม่ถูก เลยใช้หัว แตะบอลไว้ แล้วทันใดนั้นกก็กระโดดยิงเลย
    แล้วเข้าด้วย นั้นเป็นประตูที่สวยในชีวิตของผมก็ว่าได้ แล้วปัจจุบันก็ไม่ได้เล่นบอลมานาน เหมือนมันไม่ฟิตยังไงก็ไม่รู้ วิ่งไปแปปๆก็เหนื่อยแล้ว ทั้งที่เมื่อก่อนกลั
    บบ้านมาเล่นบอลทุกวันวิ่งไม่เหนื่อย เกี่ยวกับว่าไม่ได้เล่นนานพอมาเล่นอีกทีมันเลยเหนื่อยรึเปล่าครับ

เฮ้ย พิมพ์สะยาวเลย

ผมมีคำถามอยากรู้มาก ถ้าผมวิ่งเร้วๆแล้วแปปๆก็เหนื่อยแล้ว ไม่เหมือนเมื่อก่อนที่วิ่งต้องนานไม่เหนื่อย เพราะเล่นบอลทุกวัน(ตอนนี้ไม่ได้เล่น)
    ถ้าผมอยากแรงเยอะๆไม่อยากเหนื่อยเร็ว ผมต้องมีวิธีออกกำลังกายอะไรง่ายๆครับ

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้
    ถ้าผมอยากแรงเยอะๆไม่อยากเหนื่อยเร็ว ผมต้องมีวิธีออกกำลังกายอะไรง่ายๆครับ
    ไม่ยากครับ ลองจ๊อกกิ้งรอบสนามดู ตอนแรกๆจะเหนื่อยหน่อย แต่พอหลังๆ จะรู้ว่า อีก 10 รอบก็ยังไหว อาจจะใช้เวลาประมาณ์ 2-3 อาทิตย์ ถ้าเร็วหน่อยก็ อาทิตย์ครึ่งหรือน้อยกว่านั้นครับผม

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Kak VaszavUt?
    กล่าวขอบคุณ
    5,010
    ได้รับคำขอบคุณ: 352
    ชื่อ : แม็ค
    ส่วนสูง : 165 (ตัวเล็กสุดในทีม)
    ทีมที่ชอบ : Manchester United, Borussia Dortmund, CSKA Moscow, AS Roma
    ไอดอล : Nemanja Vidic, Daniele De Rossi, Keisuke Honda, Dimitar Berbatov, Lionel Messi
    ตำแหน่ง : Attacking Midfielder, Defendsive Midfielder
    สายการเล่น : ถ้าได้บอลมีโอกาสส่งก็ส่ง มีโอกาสเลี้ยงก็เลี้ยง ถ้า มีโอกาสยิงก็ยิงโล๊ด พยายามเล่นท่าต่างๆ แต่ก็ไม่ได้เก่งอะไรมากพอหลบได้
    ประสบการณ์ : ตอนแรกๆผมก็ไม่ค่อยออกกำลังกายเท่าไหร่ แต่เวลาเห็นเค้าเล่นแล้วมันดูแบบ น่าสนใจก็ลองเล่นดู กลับติดใจ เล่นมันทุกวัน จำได้ว่าเคยทำประตูชัยครั้งหนึ่งประมาณ2-3เดือนก่อน เจอกับอีกโรงเรียนพอดีก็เล่นๆไปโดนยิงไป 2-0ช่วงแรก ช่วงหลัง ตีโตกลับได้2-2 ผมก็เลี้ยงลูก ก่ะว่าจะจ่ายบอลให้ เพื่อน แต่เพื่อนมันโดนบังเลย เล่นท่าหลอกทีมตรงข้ามเล็กน้อยก็หลุดมาได้ ซัดเต็มข้อ กระทุ้งเข้าประตูไป แค่นั้นแหละครับชนะมา 2-3 ดีใจมากทำประตูให้ทีมได้ แค่นี้แหละครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ich_Liebe_Dich : 25th February 2012 เมื่อ 10:52

กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ชื่ิอ : มอส
    ส่วนสูง : 166
    ทีมที่ชอบ : Liverpool Real Madrid
    ตำแหน่ง : กองหน้า หน้าต่ำ ฟูลแบ็ค
    ประสบการณ์ : 1 ปี 6 เดือน
    สายการเล่น : จ่ายทะลุช่องและถ้าได้บอลในระยะ dead zone ยิงอย่างเดียว อีกอย่างคอยตัดเกมส์ที่มาจากปีกทั้งสองข้าง แลัวก็ไล่บอลไม่หยุดจนหลุดจากตำแหน่งบ่อยๆ

Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    1,637
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,332
    2
    ขอนอกเรื่องนิดหน่อยครับ วันวันนึง เพื่อนๆพี่ๆ มีวิธีบริหารกล้ามหน้าท้องยังไงบ้างครับ ?
    พอดีผมจะได้เอาไปประยุกต์ใช้บ้างอ่ะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ทุกคนคราบบบบบ ใครอยากรู้อะไรก็มาดูที่กระทู้ของผมอันนี้นะคราบบบบบบบบบบ
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=60806
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

YNWA !!
    กล่าวขอบคุณ
    1,058
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,614
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JTG อ่านกระทู้
    ปิดกระทู้แล้วครับ พอดีไม่ค่อยมีเวลาครับ ขอโทษ ณ ที่นี้

ปิดทำไมอ่ะครับ ไม่จำเป็นต้องปิดก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ไม่ปิดหรอกคราบ ขอร้องงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงงง
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

Mesut Ozil
    กล่าวขอบคุณ
    970
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,137
    1
    เดี๋ยวผมตั้งใหม่ก็ได้ครับ

Tags for this Thread