ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    xไอเวรเอ๋ย แจกพวกตูบ้างสิฟะ แจกทำบ้าอะไรเด็กประถม ตูขอเถอะ ปีหน้าปีสุดท้ายแล้วแจกพวกตูเหอะ - -*

ปล. อีกใจนึงผมก็อยากให้เอาเงินเหล่านี้ไปให้เด็กต่างจังหวัดนะคับ

ฝันซะไกล ไปไม่ถึง
    กล่าวขอบคุณ
    350
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,272
    เด็กป.1 มันจะเอาไปทำไรได้หว่า เด็กขนาดนั้นมันจะรักษาของได้รึเปล่ายังไม่รู้เลย

เอาหุ่นยนตัวละ 100 มาหลอกแลกมันก็ยอมให้แล้วล่ะมั้งครับ พัฒนาแต่ในตัวเมือง แต่ไม่ค่อยพัฒณาแถวชนบท

อยากรู้จริงๆนโยบายนี้จะไปรอดแค่ไหน

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    เอามาทำไม คิดว่าเด็กมันรู้เรื่องเหรอ ทุกคนคงเคยเลี้ยงเด็กป.1 มามั่งแหละ มันฟังคำพูดเราเหรอ บอกว่าอย่าทำ มันก็ทำ ระวังเหอะ มันจะเอาไปบุบหัวเพื่อน หัวครู เวลามันโกรธอ่ะ แจกแล้วคิดว่าเด็กมันจะฉลาดจึ้นเหรอ โง่ลงไม่ว่า

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zadism อ่านกระทู้
    ให้เด็ก ม.ต้นขึ้นไป ยังสร้างสรรค์กว่านะผมว่า

เด็ก ป.1 ผมว่ายังอายุน้อยไปที่ะจับต้องของพวกนี้ พาลจะติดของแบบนี้แต่เด็ก

ผมว่าเขาจะผลักดันเด็กมากกว่าครับ คงคิดว่าถ้าหั้ยเรียนรู้ตั้งแต่เด็กๆ คงจะได้รับประโยชน์มากกว่าคนโตนะครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เดี๋ยวนะ . . ป.1

มันยังแดกยางลบกันอยู่เลยเฟ้ย!

IT Hardware
    [ L O P B U R I ]
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,175
    ทำไมตอนผมเรียนเเมร่งไม่เเจกวะ - -*
    I5 4670K XSPC COOLING MAXIMUS VI EXTREME corsair vengeance 8G MSI GTX 780 (Ref) PSU Tt 1500w Cooler Master Cosmos SE

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ต่างคนต่างเหตุผลครับ ข้อเสียก็มี ข้อดีก็เยอะ ถือว่าให้โอกาสเรียนรู้กับเด็กๆ ไปละกัน
    ส่วนจะได้ประโยชน์กับเด็กมากแค่ไหนก็ขึ้นอยู่กับคุณครูผู้สอนแล้วล่ะครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Uploading...
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 696
    ใครมีน้องอยู่ ป.1 ก็ได้รับผลประโยชน์แหละ งานนี้
    http://shop.lenovo.com/us/tablets/id...blet-series/a1

กล่าวขอบคุณ
    1,198
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    โฉมหน้าดาบ 2 คมเราออกมาแล้ว

ลุ้นกันต่อไปว่า จะใช้ฟันศัตรู รึ จะหันมาฟันกันเอง

ที่รู้ๆผมเตรียมโต๊ะทำงานใหม่ไว้รอรับซ่อมแล้ว
    อดีต คนได้แต่มอง นก บิน
    ปัจจุบัน คน บินไปเร็วและสูงกว่านก เสียอีก

นักแปลอนิเมะ
    ค่ายอนิเมะ Akiraz-FS
    กล่าวขอบคุณ
    1,504
    ได้รับคำขอบคุณ: 757
    ขอ 3 คำน่ะครับ ให้ ตู เหอะ

Translator ประจำค่าย Akiraz-FS

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    มานั่งอ่าน คอมเม้นท์ ทีละเม้นท์ แล้วเหนื่อยวะ ก็เพราะคนส่วนใหญ่คิดกันแบบนี้ไง เมื่อไหร่ประเทศมันจะเจริญ แค่นี้ทำเป็นโวยวาย หัดมองการไกลหน่อยดิ
    ต้องทดสอบเป็นขั้นเป็นตอนก่อน ถ้าไม่ได้ผลเค้าก็ต้องเปลี่ยนใหม่อยู่ดี (น่าสมเพศ นี่หรอวะคนไทยคิดกันได้แค่นี้ ?)
    อีกไม่นาน คงตามหลัง ลาว/พม่า ละมั้ง
    SLIPKNOT FAN CLUB

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    คงจากขโมยยางลบไปกิน กายเป็นขโมย แทปเล็ต ไปกิน

กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ตู ปี1 ก็ อยากได้ น่ะ เฟ้ยยยยยยยยยยยยย

(แต่ช่างมันให้ เด็ก ใช่ไป อย่าง เรามัน ต้อง IPad แล้ว เฟ้ย แค่นั้น ไม่เอาหรอก 555 )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jokjack007 : 20th February 2012 เมื่อ 01:31
    Study Study Study For University ( CMU )

I Love Kobato
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,975
    แจกได้ 1 อาทิตย์แทบเลตหาย ตกแตก โดนเพื่อนขโมย สมาธิสั้นลง ไม่อ่านหนังสือ เขียนหนังสือไม่เป็น ฯลฯ ยุ่งตาย .....

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 217
    ทำอะไรแต่ละอย่าง เปล่าประโยชน์

เขาบอก แจก แต่เขายังไมไ่ด้บอกว่าให้เอากลับบ้านได้นะ
    โรงเรียนที่เข้าร่วมโครงการ คงไม่ใช่โรงเรียนที่ระดับค่าเทอมแค่ปานกลาง-สูง แน่

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    แจกให้เด็กป1. ใช้....เวลาเลิกเรียนก็ไม่ได้ให้เอากลับบ้านนะครับ เสาร์ -อาทิตย์ก้ไม่ได้เอากลับ จะอิดฉาเด็กไปทำไมกัน อนาจอนาคตวัยรุ่นไทยบางคน...อิดฉาแม้นกระทั้งเด็ก
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

20. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    สิ้นคืด คิดโง่ๆเหมือนเด้กเขาคิดกัน ปัญญาคิดได้แค่นี้หรอ?

I..AM...GROOT
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 455
    นี่ให้เด็กมันเอาไป ขายทิ้งหรอเนี่ย มาให้ ปวช ดีกว่ามา จะใช้ให้หนําเลย
    เเต่อย่าลืมนะ อีกไม่กี่เดือนนํ้าก็คงท่วม 5555555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอพูด ซัก 5 ข้อ เกี่ยวกับเรื่องนี้

1.ก็รู้ๆ กันอยู่ไม่ต้องพูดกันมาก ว่าแจกทำไม รอบนี้มีคนอิ่มจนอวก แน่นอน !!! (เนื่องจาก รับประทาน ... เข้าไป)
    2.แล้วแจกให้เด็กป.1 ดินสอ ยางลบ มันยังหายแล้วไอ้นี่ล่ะ !!! และเชื่อว่าแจกวันแรกมีพัง !!!
    3.ธรรมดาเด็กก็ไม่อยากเรียนอยู่แล้ว หาเรื่องให้เด็กไม่ตั้งใจเรียน !!!
    4.ปลูกฝังให้เด็กเป็นพวก วัตถุนิยม !!!
    5.สรุป เค้าทำตามนโยบาย อย่าไปคิดมาก ผมจะคอยดูบ้านเมืองและเด็กๆ รุ่นต่อไป ว่าจะดีขึ้น หรือ ตกต่ำลง

ป.ล. ไม่ต้องดราม่า งบประมาณก้อนนี้บอกตรงๆเสียไปโดยใช่เหตุ เมื่อพิจารณาในหลายๆด้าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย threezero : 20th February 2012 เมื่อ 07:11

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    เอาไปแล้วใช้เป็นหรอครับ

เมียดี ผัวดี ก็ไปกันรอด
    ดวงอาทิตย์ซีกซ้าย
    กล่าวขอบคุณ
    1,444
    ได้รับคำขอบคุณ: 538
    คิดว่าเด็กจะเอาไปใช้ทำอะไร ป.1 จะใช้เป็นเหรอ

โดยรวมแล้ว พัฒนาด้านการสื่อการเรียนการสอน ดูจะเข้าท่ากว่าเ
    จะให้เด็กติดเทคโนโลยีกันตั้งแต่เด็กเลยเหรอ
    นี่คืออนาคตของประเทศไทย
    ตาแกบอด มองไม่เห็น ร้องเพลงขอทานด้วยความจำเป็น ชีวิตลำเค็ญหนอ ยายสำอาง

กล่าวขอบคุณ
    94
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    รัฐบาลแม่Jบร้าไปแล้วว

กล่าวขอบคุณ
    469
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    แต่ละคห. ทั้งมีเหตุผล ทั้งฮาได้ใจจริงๆครับ

ถึงผมจะสนับสนุนนายกก็เถอะนะ 55555

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    เราว่าการแจกแท็บเล็ต เพื่อการศึกษา
    เรื่องหาย เราไม่ห่วงหรอก คิดว่าคงคล้ายๆเน็ตบุ๊ค คือให้โรงเรียนเก็บให้ ถึงเวลาเรียนก็เอามาใช้

แต่เราเป็นห่วงเรื่องพัฒนาการ คือ เด็ก ป. 1เอง ให้เด็กมันได้เล่น ได้สัมผัสโลกภายนอกอะไรมั่งเหอะ

ถ้าจะแจก ทำไมไม่แจกพวก ม.ต้นหรือม.ปลาย พวกนี้เริ่มรู้จักการนำเสนองาน ค้นคว้า ทำรายงาน ทำโปรเจ็คกันแล้ว แถมยังเป็นช่วงที่ยังไงๆ ก็ต้องรู้จักใช้รู้จักเล่นคอมพ์กันทุกคน

หรือไม่ก็แจกเด็กมหาลัยไปเลย ได้ใช้งานชัวร์ๆ

本間 芽衣子
    กล่าวขอบคุณ
    209
    ได้รับคำขอบคุณ: 349
    แจกเด็กมหาลัยบ้างดิเจ๊ แจกเด็กๆมันจะเอาไปทำอะไร ระบายสีหรอ?