ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 24

รู้สึกแย่ เมื่อเลิกแล้ว กลับมาคบกันใหม่

คืิอว่า ผมกับแฟน อยู่คนละ รร. และอยู่ไกลมาก ผมอยู่ อ่อนนุช แฟนอยู่ ลาดพร้าว ซึ่ง เมื่อก่อน เราเที่ยวกัน 4-5 ครั้ง คบกัน 4เดือนแล้ว

ผมก็อยากเจอแบบ บ่อยๆบ้าง เมื่อก่อน เธอก็เคยบ่นว่า อยากเที่ยวกับผม แต่ปัจจุบัน เธอเปลี่ยนไป เพราะ คอสเพล เริ่ม ติดโน่นนี่ ติดแฟนเพจ ไม่สนใจผม

ปล่อยผม เหมือน ผมไม่มีแฟน ผมก็เริ่มต้มมาม่า กับแฟน คือ ถ้าผมไม่ตั้งตัสบีบีแบบประชด มันก็คงไม่ทักผมมา ตั้งแต่คบกันมา รู้จักกันมา จะปีแล้ว แต่เพิ่งมา

คบกัน ได้แค่ 4 เดือน มันไม่เคยจะทักผมก่อน ผมทักมันไปตลอด โท ผมก็เป็นคน โท ไปหา โท ไปเป็นล้านๆรอบ ผมยังนับได้เลย ครั้งที่มัน โท มา

ไม่เกิน10ครั้ง พอผม ทะเลาะไป มันก็เอาเรียนมาอ้่าง บอกว่าเรียนหนักๆ ผมติดเกมส์ ผมรู้ผมติดเกมส์ แต่ทุกๆที ผมก็ทักเฟสไป แต่มัีนสิ ตอบเฟสมาครั้งเดียว

ก็ไม่ตอบแล้ว แฟนผมกำลังอยู่ในวัย ขึ้น ม.ปลาย ผมก็เข้าใจดี แต่ไอ ที่ว่า ทำการบ้าน ทำเสร็จ เออก็น่าจะมาคุยกันหน่ิอย มันทักมา่บอกว่า เขียนเฟรนชิปนะ

เขียนเป็น ชม. แล้วเขียนเสร็จก็ไม่บอกอะไำรกันเลย มันก็ไปนั่งเล่นเพจ คอสเพล บลาๆ อะไรของมันอะ แล้วพอผมทะเลาะเรื่องนี้ มันก็บอกว่า

เธอจะไม่ให้เค้ามีอิสระเลยหรอ เค้าก็เครียดเรื่อง เรียน จะขึ้น ม.ปลายแล้ว บลาๆๆ มันคิดหรอว่าผมไม่ให้อิสระ แล้วมันก็มาบอกว่า เราเลิกกันจะดีกว่้านะ

ผมก็บอกไปว่า อืม เราเลิกกันเหอะ พอผ่านมาอีกวัน ผมร้องไห้ทั้งคืน มันบอกว่า เค้าอยู่อย่างงี้ำไม่ได้ เค้าก็เสียใจ กลับมาคบกันใหม่นะ ผมก็ตกลง

กลับมาคบกันใหม่ พอมาคบปุ๊ป มันก็เหมือนเดิม ทำการบ้าน เขียนเฟรนชิป เล่นคอม ไม่ทักผม ทั้งๆที่ผมรอ อยู่ รอเธอคุยกับผม

ผมก็เลยคิดว่า จะบอกเลิกดีไหม ผมก็รักเธอมาก แต่เธอรักผมจริงๆป่าว ยิ่งคิดก็ยิ่งจะร้องไห้ เจอความรักแย่ๆ อย่างงี้

ชาว JKG คิดว่ายังไงคับ จะเลิก หรือ ไม่เลิก

ชื่อ [M] a r [K] นะ
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 293
    ความรู้สึกนายคงแบบ อยากให้มาสนใจเราบ้าง ลองคุยดูครับ

ความรู้สึกของเขาอาจเป็นแบบ ขอให้มีนายอยู่ข้างๆก็พอใจแล้ว แล้วก็ไปสนุกสนานกับเรื่องส่วนตัวจนไม่มีเวลาให้นายก็ได้

ต้องลองคุยกันครับ เอาใจเขาใส่ใจเรา ทั้งนาย และ เขาคนนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย unlocked : 21st February 2012 เมื่อ 22:03
    Gerard

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 677
    ความรักมันไม่แน่ไม่นอนหรอกครับ ผมว่าถ้ามันลำบากขนาดนี้แล้วอีกฝ่ายเค้าไม่สนใจ คุณก็ควรตัดใจเสียเถอะครับ ไม่ต้องบอกเลิกหรอกอยู่เฉยๆแบบนั้นแหละ อดทนไม่ต้องทัก ไม่ต้องคุยด้วย ลองดูว่าเค้าจะมีทีท่าว่าอย่างไรบ้าง

"เมื่อเค้าเจอคนที่ดีกว่า เค้าก็คงจะไป" นิยามนี้เป็นจริงเสมอครับ

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ถ้าคบกันแล้วอึดอัดลองห่างกันสักพักสิ
    เผื่อจะได้มองเห็นอะไรที่มันหายไป หรือไม่ก็รู้ใจตัวเองว่าต้องการอะไร

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ถ้าผมตกอยู่ในสภาวะทิ้งตัววว ไม่ใ่ช่ๆตกอยู่ในสภาวะเดียวกับนายผมคงทำดีดีกับเขามากๆครับจากนั้นก้ฟันเขาครับแล้วก็ทิ้งเลยไม่ต้องสนใจว่ามันจะเป็นอ่ะไร
    ปล.ถ้าไม่ชั่วจริงคิดไม่หร๊อกกกก

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ถ้าให้อภัยได้ก็ให้ แต่ผมขอแนะอย่าง 1 เราเป็นผู้ชายก็อย่าไปเผด็จการกับผู้หญิงมั้ง ผู้หญิงตั้งใจเรียน เรียนเก่ง คุณก็ภูมิใจแล้วว่ามีแฟนเรียนเก่ง
    ThaiBiohazard เว็บสำหรับผู้ชอบเกม Resident Evil •My Facebook• E-mail tentae@hotmail.com
    รับปรึกษา จิตใจของวัยรุ่น อกหัก เบื่อ เซง จีบ แอบชอบ ออกเดท[ฉบับ ผู้ดี]

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    หาแฟนใหม่ดีกว่าไหม แนะนำนะ
    คนเรามีคุณค่าในตัวเอง เขาไม่สนใจเรา เราก็ปล่อยเขาไปเถอะ ยื้อไปทำไมเหนื่อยเปล่า

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แล้วที่ด่าน้องพี่เป้นผู้หญิง*****ๆล่ะ หลายๆอย่างที่เอ็งทำกับน้องพี่มันใช่ลูกผู้ชายเปล่า อย่าเล่าแต่ฝั่งตัวเองดิทีฝั่งหญิงทำไมไม่เล่าล่ะ ทำอะไรไว้บ้างล่ะ พวกพี่ไม่ไปรุมด่าให้กูดีขนาดไหนแล้วทำตัวแทนที่จะทำตัวให้ดูแมนบ้างนี่อะไรด่าผู้หญิง แล้วที่เคืองที่สุดคือเพื่อนเอ้งซึ่งเป้นรุ่นน้องน้องพี่มาเรียกชื่อน้องพี่ห้วนๆไม่เคารพรุ่น อายุเท่ากันก็เถอะ สนิทก้ไม่สนิทซักนิด พอน้องพี่ด่าไปจะให้น้องพี่ไปขอโทษบ้ารึเปล่้าฝั่งเอ็งไม่เค้ารพเองโดนด่าก็สมควรแล้ว นี่พี่ไม่ใช้คำหยาบนะถ้าใช้คำหยาบพี่ด่าเสียนะครับ ก่อนจะโพสอะไรชะโงกดูหน้าตัวเองก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เอาแล้วไงล่ะ มีม่ามา แว้วววว

กล่าวขอบคุณ
    3
    วันนี้ได้ข่าวมาว่า พูดที่ไหนซักแห่งเนี่ยแหละว่าจะเาเงินที่เก็บไว้ไปเที่ยวกับเธอไปตีกะหรี่ เอิ่มใครห้ามล่ะจะไปตีก็ไม่เห้นต้องมาบอกนิ

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    พี่จอมไม่ได้ฟังจากปากนัทแล้วอย่ามาว่ามาด่า ถ้าจะคุยกันให้รู้เรื่องก็ไปรับเฟสแล้วคุยในแชท

กล่าวขอบคุณ
    3
    ไม่ได้ด่าซักคำนิคำหยาบหลุดออกมาบ้างยัง

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    คนรักกันไม่จำเป็นต้องทำอะไรด้วยกันเสมอหรอกครับ =w="

แค่รู้ว่ายังมีคนรักเราอยู่ก็พอแล้ว (แต่นอกกรณีนี้ก็ทำใจอย่างเดียว)

กล่าวขอบคุณ
    3
    อีกอย่างไม่ต้องแอดมาต่อไปก็เลิกพูดถึงเรื่องนี้ ทำเป้นเหมือนไม่รู้จักกันอีกก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    Blog Entries
    1
    นายลองเงียบไปมั้งสิ แล้วไม่ต้องทักไป เดวเขาก็มาสนใจกันบ้างเอง ลองดูนะ ได้ไม่ได้ค่อยว่ากัน ^ ^