ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ดูหนังออนไลน์

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ คุ๊กกี้ Homemade อร่อย Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
CHIC INDY BAKERY
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,799
    ได้รับคำขอบคุณ: 307

Red face Puella Magi Madoka Magica มาเป็นสาวน้อยเวทมนต์ ปราบเหล่า****ดร้าย

魔法少女まどかマギカ TPS FEATURING 暁美ほむら
    หรือ Puella Magi Madoka Magica TPS FEATURING Akemi Homura

พอดีไปเจอในเว็ปบอร์ดพี่ยุ่นเลยเอามาฝากครับ หาโหลดยากมากๆ
    หาโหลดในไทยไม่ได้นะครับ เค้าล็อคให้โหลดเฉพาะที่ญี่ปุ่น นอกจากจะใช้ Market Enabler มุดเอา
    ในราคาเบาๆที่ 233.24 บาท ใครเป็นสาวกนู๋โฮมุรา สนับสนุนแท้ด้วยนะครับ ส่วนผมยังไม่ได้ทำเดบิตเลย

รองรับตั้งแต่ Android 2.1 ขึ้นไป

เนื้อเรื่องคร่าวๆ

ในโลกของมาโดกะนั้นมีสิ่งมีชีวิตลึกลับที่สามารถทำให้ความปรารถนาของเด็กสาวที่ถูกเลือกเป็นจริงขึ้นมาได้ อย่างไรก็ตามเด็กคนนั้นจะต้องกลายมาเป็นสาวน้อยเวทมนตร์ และใช้เวทมนตร์ต่อสู้กับ****ด สัตว์ประหลาดชั่วร้ายที่เกิดมาจากคำสาปซึ่งทำให้เกิดการฆาตรกรรมและการฆ่าตัวตายปริศนา นักเรียนปึสองคานาเมะ มาโดกะ และ เพื่อนของเธอ มิกิ ซายากะ ได้พบกับคิวเบย์ สิ่งมีชีวิตปริศนาและสาวน้อยเวทมนตร์ โทโมเอะ มามิ โดยทั้งสองได้เสนอให้มาโดกะมาเป็นสาวน้อยเวทมนตร์ โดยที่อีกสาวน้อยเวทมนตร์ชื่อ อาเคมิ โฮมูระ พยายามที่จะกีดกันมาโดกะจากการทำสัญญาโดยไม่นานมาโดกะจะได้รู้ว่าการเป็นสาวน้อยเวทมนตร์นั้นมีอะไรมากกว่าที่เห็น

ค่ายเกมส์: Frontier Works Inc.
    ตัวเกมส์มีขนาด 16.57 MB Version 1.1
    Offline เท่านั้น.
    เป็นเกมส์แนว เกมยิงมุมมองบุคคลที่สาม หรือ Third Person Shooting .
    เมื่อเคลียร์ได้เกรดดีๆ จะปลดล๊อค Wallpaper ใน Gallery Mode สามารถตั้งเป็น Wallpaper หน้าจอได้.

Review เล็กๆ
    จากที่เล่นแนว Third Person Shooting หลายๆเกมส์ใน Android แล้ว ผมว่าเกมส์นี้เป็นเกมแรกๆเลยที่เล่นง่าย (เพราะมันล๊อคเป้าให้เอง ) แต่บังคับง่ายจริงๆ ไม่ต้องหมุนไปมามากมาย
    ด้วยภาพ Cell Shade กระดาษแบบ PAPERMAN สวยงามทีเดียว บางด่านอาจจะดูสับสนบ้าง ไม่รู้ว่าอันไหนมอน อันไหนผนัง
    อาวุธปืนก็มีให้ใช้ตั้งแต่ ปืนพก ลูกซอง ปืนกลเบา บาซูก้า ไวด์กัน ยันปืนเลเซอร์ อย่าลืมเก็บไทยากิเพื่อเพิ่มเลือดหล่ะ ตัวเกมมีทั้งหมด 10 ด่าน
    AI ศัตรูอาจจะก๊องแก๊งไปบ้าง แต่บอสเลือดเยอะโรคจิตเลยครับ เพราะว่าตัวเกมส์น้อย Soundtrack เลยมีไม่กี่เพลง เป็น Synisizer ตามแบบพี่ยุ่นเค้าหล่ะ
    ถือว่าเป็นเกมส์ที่สนุกทีเดียวแม้ว่าจะไม่ใช่แฟนเรื่องนี้ นานๆทีจะมีเกมส์แบบนี้ลง Android ขอให้เรทไก่ย่าง เลยละกัน.

โดยเราจะรับบทเป็น Akemi Homura ใครเคยดูอนิเมะคงจะรู้ว่าคุณเธอโหดแค่ไหน

Interface ภายในเกมส์

1. เกจเลือด
      • Easy Mode ให้มา 3 เขียว เหลือง แดง
      • Normal Mode เหลือง แดง (เริ่มโรคจิตขึ้นเรื่อยๆ)
      • Hard Mode แดง (ต้องเคลียร์ Normal Mode ให้จบก่อน)
    2. Gem Soul หยุดเวลา (เมพมากๆ )
    3. Control Pad
    4. กระโดด
    5. ยิง
    6. ใช้ระเบิด
    7. เลือกอาวุธ แบบที่ 1-2 และจำนวนกระสุน
    8. แต้มคะแนน
    9. Pause เพื่อเลือก Menu
    10. ลูกศรนำทาง
      • และสัมผัสหน้าจอ เพื่อหมุนมุมกล้อง

ScreenShot

โฉมหน้า****ดร้าย (บอส)
    ร็อคแมนเรอะนั่น!

Clock Up !!

เคียร์ให้ได้เกรดดีๆเพื่อ ปลดล๊อค Wallpaper ใหม่ๆ อันนี้ Easy ครับ

ลงแล้วเล่นได้เลยครับ ไม่ต้องเปิด Wifi / 3G โหลด Data อีก
    ยืนยันว่า เล่นได้จริงครับ SS ทั้งหมดจาก Galaxy S 2 ของผมเอง

พึ่งเคยอัพเกมส์เป็นครั้งแรกครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ...พยายามจัดเรียงให้มันดูสวยน่าอ่านเท่าที่จะทำได้แล้ว
    ขอขอบคุณข้อมูลจากเว็ป Droidsans ขอขอบคุณ คุณ pone123 ที่ทำให้ผมโพสรูปเป็น พึ่งไปทุลักทุเลในบอร์ด PicPost
    1 Part Direct Download
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tsundere : 24th February 2012 เมื่อ 18:21

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,799
    เล่นได้ ไม่ได้ยังไง ช่วยยืนยันหน่อยนะครับ ขอบคุณมากจ้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Tsundere : 21st March 2012 เมื่อ 00:54

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    แต๊งกิ้วหลายๆครับ มันส์มาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    Samsung Galaxy Tab 7 Plus
    เล่นได้เต็มจอครับ สนุกดีครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    สนุกมากครับ ประทับใจมาก เล่นใน s2 ขอบใจจริงๆๆครับ

กล่าวขอบคุณ
    3,848
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    galaxy mini จะเล่นได้มั้ยครับเนี่ย เหอะๆ = ="

กล่าวขอบคุณ
    1,799
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ battosai2010 อ่านกระทู้
    galaxy mini จะเล่นได้มั้ยครับเนี่ย เหอะๆ = ="
    ใน Gio มีหน่วงบ้างอยู่นะครับ mini ไม่แน่ใจครับลองเป็นเหยื่อดูอิอิ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    Blog Entries
    1
    A88 เล่นได้นะครับ แต่จอยกะเปลื่ยนปืนมันบังจอหมดเลย= w =

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    97
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    lg gt540 optimus android 2.3.7 Mod SwiftDroid v2 RC5 CyanogenMod 7.1 เล่นได้ครับ แต่หน้าจอผมมันไม่พอดีกับเกมเท่าไหร่เพราะหน้าจอผมเป็น HVGA galaxy mini ก้น่าจะเล่นน่ะครับลองดูๆ