ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    Blog Entries
    1

มีปัญหากับพ่อ

เมื่อวานนี้นะครับ ผมก็ไม่รู้ว่าพ่อผมเป็นอะไร อยู่ก็อารมณ์ขึ้นด่าคนนู้นคนั้นไปทั่ว ตั้งแต่ซ่อมรถมาก็เป็นแบบนี้มาเกือบตลอดเลยครับ
    แล้วทีนี้ก็ด่าผมครับ ซึ่งพ่อผมชอบด่าคนที่ตั้งใจจะด่าอะไม่ให้เค้ารู้ว่ากำลังด่าอยู่ เมือ่วานก็ด่าผมในแบบที่ผมก็ไม่รู้เรื่องอะไรเพราะพ่อผมด่าคนอื่นประจำ
    จนกระทั่งผมไปอาบน้ำ โดยยินเสียงมาแต่ไกล "ไอเฟรม(ผมชื่อเฟรมครับ) ไอ*** guด่ามุงอยู่รู้ตัวมั้ย ไอหน้าด่าน บลาๆ"ตามมาอีกเป็นชุดผมเอาผมเครียดมาก
    เมื่อคืนผมก็เลยไปนอนบ้านคนรู้จักแถวบ้านอะครับ มันเป็นอะไรที่สุดๆครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Super Moderator
    กล่าวขอบคุณ
    591
    ได้รับคำขอบคุณ: 324
    ท่านคงจะเครียดน่ะครับ ลองหาเรื่องคลายเครียดมาแก้เซงดูสิครับ
    - Link ดาวน์โหลด ไม่ให้เครดิตจากต้นฉบับ หรือดัดแปลง
    - สมาชิกตั้งกระทู้เกินเหตุ จนกระทู้ใหม่ Down ลง
    - กระทู้ที่ตั้งผิดหมวด หรือ โปรโมทเว็บไซต์ส่วนตัว
    - สงสัย และมีข้อสอบถามก่อนตั้งกระทู้ และระบบสมาชิก

สามารถแจ้งลบกระทู้ หรือรายงานปัญหาให้ ผู้ตรวจการ ผ่านข้อความได้ทันทีครับ

หากมีข้อสงสัยเพิ่มเติม สามารถส่ง "ข้อความ" หรือ "Visitor message" แก่ผู้ดูแลที่ออนไลน์ได้ทันที

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    ไม่ได้ว่านะ แต่ถ้าพ่อคุณด่าคุณแบบไม่มีเหตุผล แสดงว่าเครียดมาก ลองไปปรึกษาหมอจิต ดูครับ
    Intel i7 920 @3.20 GHZ. Rampage III Extreme RAM 6 GB AMD HD6950 2GB PSN:Linker1991

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,100
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,585
    บอกท่านพักผ่อนบ้างก็ได้นะครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    เห็นด้วยกับ ท่านอื่นๆ ครับ "ท่านเครียด" ที่บ้าน ผมก็เคยมีปัญหานี้ครับ ผมกับพ่อ เป็นคนนิสัย และอารมณฺ์ร้อน เหมือนกัน เวลามีปัญหาทะเลอะกันทีนี้ บ้านแทบแตก ไม่คุยกันเป็นเดือนก็มีครับ

ทางแก้ปัญหาของผม ก็คือเงียบๆ ไม่ก็ หากิจกรรมทำกับท่าน เช่นไปตกปลา ในวันหยุด เล่นเกมส์ไพ่ ในอินเตอร์เน็ต พวกสลาฟ หรือ อะไรที่เราเล่นเป็น ไม่ก็พยายามตั้งใจทำในสิ่งที่ท่านหวังครับ

อย่างตอนนี้ ผมเรียน อยู่ ก็พยายามตั้งใจทำเกรดให้สวยๆ และตั้งใจเรียนอย่างที่ท่านหวัง เพราะเราเห็นท่านเหนื่อยเพื่อเรา เราก็ต้องตอบแทนท่านบ้าง อะไรทำนองนี้

สรุปหัวข้อนี้ก็คือ " หากิจกรรมที่ชอบ ทำร่วมกัน ไม่ว่าจะเป็นตกปลา หรือเล่นเกมส์ หรือท่องเที่ยว เป็นต้น "

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    คุณยังโชคดีที่มีท่านอยู่ครับ

ถ้าพ่อของคุณอายุมาก อาจจะเป็นที่วัย หรือมีปัญหาเรื่องที่เราไม่รู้รุมเร้าอยู่
    ก็เรารองชวนท่านไป ผ่อนคลายดูครับ

ผมไม่แนะนำเยอะแล้วกันเพราะท่านอื่นๆ แนะนำมาดีแล้วครับ
    ปล. พ่อผมเสีย มา 4 ปี แล้วยังคิดถึงเรื่องที่ไม่ได้ทำให้ท่านอยู่เลยครับ ตอนนี้นึกไปก็ได้แต่ "เสียดาย"

ขอบคุณครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ผมเคยโดนทีนึงจำได้เลย

ผมไม่ได้ทำอะไรผิดเลยนะครับ

ผมเดินไปห้องครัวกำลังดื่มน้ำ

ไอภูมิเดี๋ยว****โดน ... !!!

นึกในใจ โดนอะไร ทำอะไรผิด อ๊าว

พ่อคงเครียดครับ - -

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    ขอบคุณทุก ความคิดเห็นครับ
    วันนี้พ่อกลับมาจากที่ทำงานจะพังร้านขายปลาเผาหน้าบ้านอีกละ
    ตอนนี้ผมก็ยังระแวงพ่ออยู่เลยครับ กลัวพ่อจะทำร้าย เพราะปกติพ่อผมไม่เป็นแบบนี้ครับก็เลยกลัว
    ตอนนี้ยังไม่กล้าคุยกับพ่อครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 509
    เป็นอาการที่เหมือนคนกำลังจะเลิก บุหรี่ เอ่อ พ่อคุณสูบบุหรี่หรือเปล่า หากสูบแล้วเค้าำพยายามจะเลิก นี่อาจเป็นสาเหตุ ซึ่งคนเรา ถ้าสูบบุหรี่มาทั้งชีวิต แล้วคิดจะเลิก นี่เป็นอาการ " เซี้ยน " ยาล่ะมั้ง

หากพ่อคุณไม่ได้สูบ ก็คงอาจเป็นเพราะปัญหารุมเร้า มีเรื่องให้คิดจุกจิก หนี้สิน ( หากเป็นอยู่อ่ะนะ ) เรื่องส่วนตัว เรื่องงาน เทลาะกับคนที่ทำงาน นายจ้างด่าแล้วมาลงกับที่บ้านก็เป็นได้

เอ่อ ต้องขอโทษที่ล่วงเกินนะครับ แบบว่า หากเค้าเป็นแบบนี้ ควรไปปรึกษาจิตแพท ไม่ต้องพาเค้าไปด้วยก็ได้ คุณไปหาเอง แล้วไปปรึกษาดู อดทนไว้ครับ อย่าโกรธเค้าเลย วันนี้เรายังมีเค้าอยู่ ก็ดีแค่ไหนแล้ว
    ปั้มกระทู้หาพ่อเธอหรือ เห็นเธอตะโกนไม่ได้ปั้มๆ แต่เธอก็ยังจะทำ ปั้มมันแล้วบอกกดพลาด แล้วยังจะมาอิอิ เห็นทีต้องแจ้งแบน7วัน แต่ถ้าไม่เลิกก็ช่างมัน ไม่นานคงโดนถาวร

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    หายโกรธกันไวๆนะพ่อลูกคู่นี่

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ neverload อ่านกระทู้
    เป็นอาการที่เหมือนคนกำลังจะเลิก บุหรี่ เอ่อ พ่อคุณสูบบุหรี่หรือเปล่า หากสูบแล้วเค้าำพยายามจะเลิก นี่อาจเป็นสาเหตุ ซึ่งคนเรา ถ้าสูบบุหรี่มาทั้งชีวิต แล้วคิดจะเลิก นี่เป็นอาการ " เซี้ยน " ยาล่ะมั้ง

หากพ่อคุณไม่ได้สูบ ก็คงอาจเป็นเพราะปัญหารุมเร้า มีเรื่องให้คิดจุกจิก หนี้สิน ( หากเป็นอยู่อ่ะนะ ) เรื่องส่วนตัว เรื่องงาน เทลาะกับคนที่ทำงาน นายจ้างด่าแล้วมาลงกับที่บ้านก็เป็นได้

เอ่อ ต้องขอโทษที่ล่วงเกินนะครับ แบบว่า หากเค้าเป็นแบบนี้ ควรไปปรึกษาจิตแพท ไม่ต้องพาเค้าไปด้วยก็ได้ คุณไปหาเอง แล้วไปปรึกษาดู อดทนไว้ครับ อย่าโกรธเค้าเลย วันนี้เรายังมีเค้าอยู่ ก็ดีแค่ไหนแล้ว
    ก็ติดบุหรี่แหล่ะครับ แต่ไม่เลิก
    ผมเป็นอย่างที่คุณบอกแหละครับปัญหารุมเร้า มีเรื่องจุกจิก และอีกหลายอย่าง
    เรื่องที่เป็นอยู่ก็น่าจะเรื่องซ่อมรถมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    ผมก็เคยเจอมากับพ่อตัวเองแล้วครับ

กว่าจะรู้อีกที "พ่อเราเมานี่หว่า!"

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ท่านยังดีนะครับ ได้อยู่กับ พ่อ แต่ผมนี่ นานๆๆถึงจะเจอ กัน อาทิตย์ เจอ ครั้ง 2 อาทิตย์ งี้อะครับ

ใจเย็นครับ พ่อเขาอาจจะเครียดเรื่องงานหน่ะครับ

— The Twilight Saga —
    # Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    823
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,591
    ถ้าพ่อคุณเคลียดก็ไม่ควรมาด่าคุณแบบนั้นน่ะ มัน "ผิด"

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ลองพูดคำนี้และพูดในอารมณ์พล่อนคลายออกไปว่า ฮู้สา........ และรอดูผลลับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ UkuleleAlone อ่านกระทู้
    ลองพูดคำนี้และพูดในอารมณ์พล่อนคลายออกไปว่า ฮู้สา........ และรอดูผลลับ
    ผลลับโดนเตะ = ="

Sir.Полковник
    กล่าวขอบคุณ
    2,093
    ได้รับคำขอบคุณ: 658
    โห เจอพวก หัวอกเดี่ยวกัน สิ่งที่ผมตอบสนอง ใส่หูฟังเปิดเพลงดังๆ แล้ว ใช้ความนิ่งสงบสยดความเคลื่อนไหว ให้พ่อเขาระบายไป ส่วนเราทำตัวเป็น หุ่นยนต์

ผู้ใหญ่เขาน่าจะเครียดจากการงานมากเกินไปให้ระบายไป พอไปโรงเรียนเราก็ไประบายใส่เพื่อน 555+

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    อย่าให้ท่าน เล่น mario neko นะครับ ไม่งั้น บ้านแตกแน่ 555

กล่าวขอบคุณ
    2,546
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killkinglion อ่านกระทู้
    ผมก็เคยเจอมากับพ่อตัวเองแล้วครับ

กว่าจะรู้อีกที "พ่อเราเมานี่หว่า!"
    เป็นแบบนั้นเลยครับ ประมาณ 2 วันต่อมา
    "เฟรมเปลี่ยนเสื้อผ้าเตรียมเข้าใต้ท้องรถ"
    พึ่งจะรู้เหล้ามันเปลี่ยนคน คนนึงได้ขนาดนี้เลยหรอเนี่ย
    ตอนนี้ก็คุยกันน่าจะปรกติแล้วมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    บอกให้พ่อเลิกเหล้าครับน้อง เลิกเหล้าเข้าพรรษา พ่อพี่เลิกมาเกือบ 10 ปี ละ ไม่มีเหล้า เบียร์ ดีทั้งสุขภาพกายและจิต ตอนเด็กๆ เมาบางทีโดนเตะเฉยเลย เหล้านี้ตัวดีจิงๆ