ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
สั่งซื้อสินค้า
RapidShare
กระดานพูดคุย
เกี่ยวกับเรา

ozonegame.com

King of Pirate

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

ขายเกมส์ PC ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ตัวเต็ม 100% โยกังเถื่อน nftstore ขายเกมแท้ราคาถูก เกมส์คอมพิวเตอร์ ขายแผ่นเกมส์ PC ราคาถูก สเต็กลุง Joker Game Official Fanpage RF-Steam | Rising Force Online
จอยเกมส์ XBOX PC ของแท้ รุ่นมีสาย และ รุ่นไร้สาย ขายเกมส์ Steam ราคาถูก แร็คจุติ, ไฮคลาส จุติ, ragnarok juti ลงโฆษณา ปั๊มไลค์ ปั๊มผู้ติดตาม เพิ่มไลค์ เพิ่มผู้ติดตาม ไลค์ฟรี ลงโฆษณา WE2GAME.COM ขายเกมส์ PC ราคาถูก

คอมสำหรับคอเกมส์

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Blog Entries
    1

Ragnarok Online II Korea Sv. Patch.Eng ( OPEN BETA) มาเล่นด้วยกันครับ

สนใจลงโฆษณา
    Ragnarok Online II : Legend Of The Second

ชวนเพื่อนๆมาเล่นด้วยกันนะครับ

ตอนนี้ 25 แล้วจะได้เปลี่ยนอาชีพซะที ใครรอเกมนี้มานานแล้วมาเล่นด้วยกันนะ

วิธีการสมัคร + ดาวโหลดเกมจาก Playinter  + Patch Eng + ความรู้เบื้องต้น จาก Playinter

!!!! Click !!!!

ดาวโหลดเกม

เว็บไซต์หลัก หรือ Playinter

ขออณุญาติลง Proxy ที่คุณ zuleikaboy โพสไว้นะครับเป็นประโยชน์มากเลย (แต่ดันอยู่คนละ Sv. )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zuleikaboy อ่านกระทู้
    วิธีเซ็ทค่า Proxy ของโปรแกรม Proxyfier (ไว้เล่นเกมส์ RO2 Server Korea) << ช่วยให้เล่น ลื่นมากขึ้น ไม่หลุด+แลคเลย เหมือนเล่นเซิฟไทย!
    ดาวน์โหลดโปรแกรมProxyfier+crack >> http://www.mediafire.com/?iryj2tczkmy43iy
    วิธีการตั้งค่าตามนี้เลย >> http://www.youtube.com/watch?v=05cqz...ature=youtu.be

credit : NamelessClub Pol
    ปล. ผมเวล 29 แล้วอยากให้มาเล่นกันเยอะๆ หาตี้ลงดันลำบากมาก คุย เกาหลีไม่รู้เรื่อง><

ไม่ต้องเติมเงิน

ไม่บล็อค IP

ห้ามโพสหมายเลขบัตรประชาชนเกาหลีนะครับ

*** สมัครไม่ได้ควรอ่านด้วยนะครับผมเห็นคนสงสัยแต่ปัญหาเดิมๆ(น่าจะมีคนงงแน่เพราะเกาหลี + Eng)

ตอนนี้ทางเว็บเกาหลีเขาห้าม Copy --> Paste วางชื่อเกาหลีแล้วนะครับ เราแก้ได้โดยการ Copy ไปวางที่ Address (แถบด้านบนที่พิมพ์ชื่อwww. น่ะครับ) หลังจากนั้นคลุมดำ แล้วลากมาวางในช่องใส่ชื่อเป็นอันเรียบร้อยครับ

*** ตอนสมัครหน้า 1 ติ๊ก ถูกแล้วต่อไป + อย่าใช้ Fire Fox สมัครนะครับ + !!!!!

*** หน้า 2 บรรทัดบนชื่อเกาหลี บรรทันล่าง KsSn (ลองหาเองก่อนนะครับ ไม่ได้จริงๆค่อย Add-Msn มาปรึกษาหรือ PM แต่อาจจะช้าหน่อยนะครับ) ต่อไป

*** หน้า 3 เบอร์โทรมั่วได้เลยครับ กรอกข้อมูลครบแล้ว ต้องขึ้นหน้าที่ 4 ต่อนะครับ ถ้าไปหน้าเว็บหลักเลย ไม่ขึ้นยืนยันในขั้นตอนที่ 4 นี่ เปลี่ยน KsSn สมัครใหม่เลยครับ(ข้อนี้อาจจะเจอกันเยอะมาก ยังไงก็อดทนเปลี่ยน KsSn กันหน่อยนะครับ)

*** หน้า 4 ถ้าขึ้นหน้านี้ก็มั่นใจได้ว่าสมัครเรียบร้อยแล้วนะครับหลังจากนั้น ลง ActiveX ดาวโหลดในด้านล่างที่ Log In แล้วโหลดแพทเข้าเล่นได้เลยครับ

*** เริ่มเกมให้ใส่รหัส 4 ตัวด้วยนะครับ เพื่อรักษาความปลอยภัย ||| เข้าเล่นเกมที่ SV.2 ||| นะครับรวมกันไว้

*** Sv.เล่นเกมอาจมีการเปลี่ยนแปลง เล่นครั้งแรกถ้าจะให้ชัวร์ไปดูชื่อ sv.ที่ playinter นะ

*** ท่านใดเล่นแล้วแล็คแนะนำให้มุดตามลิ้งของคุณ zuleikaboy ด้านบนเลยครับ

*** วิธีการทำเควส หลังจากรับเควสมาแล้วถ้าหาไม่เจอให้เปิดแผนที่ (M) กด1 ครั้งอันใหญ่ 2 ครั้งอันเล็ก 3ครั้งปิดทั้งหมด กดคลิ๊กที่เควสจะมีจุดแดงขึ้นในแผนที่ นั่นคือจุดที่ทำเควสครับ มีทั้งตีมอน เก็บของ พาคนไปส่ง วิ่งจับเวลา เดินไปสำรวจ กดไอเทมที่ได้มา กดไอเทมที่ดรอปจากมอน อ่านหนังสือกดnext> คุยกับnpc

*** ได้ยินมาว่าพอเปลี่ยนอาชีพแล้ว สกิลคลาส1อัพไม่ได้อีก

*** หลังจากเปลีย่นอาชีพ (25) มีใบรีอย่างละใบส่งมาทางเมลล์ครับ จริงๆส่งมาก่อนอีกนะ

*** ปาร์ตี้ช่วยกันตีมอนผ่านเควสไวมากนะครับ

*** สัตว์ขี่ได้หลังจาก Lv.15 +

*** ขอให้สนุกนะครับ

ภาพเพิ่มเติมจาก http://ro2.gnjoy.com

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pai10513 อ่านกระทู้
    สมัคร ให้ หน่อย สิ สมัคร ไม่ได้ซะที KSSN เป็น 20-30 แล้ว สมัคร ไม่ผ่านซะที่
    KsSn ใครที่หาเองเต็มที่แล้วยังไงก็ไม่ได้ add Msn มาที่ znebug@hotmail.com นะครับถ้าผมออนไลน์ก็สอบถามได้เลย ก่อนถามเรื่องการสมัครลบกวนอ่านขั้นตอนที่ผมพิมพ์ไว้ก่อนนะครับ ลองทำเองก่อนแล้วติดขัดขั้นตอนไหนค่อยบอกนะครับ บางครั้งผมอาจเล่นหรือทำงานอยู่ อาจไม่สะดวกตอบปัญหาที่ผมได้โพสบอกไว้แล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiticon อ่านกระทู้
    สมัครยากรอเซิฟเถื่อนดีกว่า
    สมัครง่ายมากครับผมใช้เวลาไม่กี่นาทีเอง ถ้าใครชอบเกมนี้ลองพยายามดูนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bazin456 อ่านกระทู้
    ขอ System Require หน่อยครับ - -คอม ผมกาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pai10513 อ่านกระทู้
    เหมือน กัน เรย
    ผมนึกว่าคุณ add e-mail มาถามผมแล้วนะเห็นคุณบอกแอดมาแล้ว มีคนแอดมาหาผมหลายคนนึกว่าคุณก็อยู่ในนั้นด้วย = =a

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Erotic อ่านกระทู้
    ใช้แพท eng ยังไงครับ
    แต่ไฟล์ แล้วก๊อปปี้ไปวางไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zuleikaboy อ่านกระทู้
    รวม Tip ข้อมูล Ro2 เท่าที่รู้

- กดค้นหา ปาตี้ เพื่อสมัครลงดัน กด N>member info> ติ๊กถูกว่าเป็น แท้งหรือ ดาเมจ >แล้วกด party support
    - การ์ดต่างๆที่ดรอปได้มา สามารถเก็บลงในอัลบั้มการ์ดได้โดยกด P แล้วคลิกขวาที่การดในช่องเก็บของเพื่อเก็บเข้าไป วิธีเอาออกก็คลิกขวาอีกที
    - กด shift+คลิกซ้ายแยกของ
    - กด Ctrl+ คลิกซ้ายโชวไอเทม
    - วิธีตีบวกใช้ ไอเท็ม Oridecon Powder (ได้จากการย่อยไอเท็ม)
    - วิธีย่อยไอเท็ม ต้องเป็นไอเท็มเวล25-39 ใช้ Fairy stone(หินสีส้ม)
    - เควส Khara กด O เพื่อเปิดหน้าต่าง ได้ expเยอะพอสมควร จะเป็นพวก เควส ฆ่ามอนตามกำหนด,ใช้สกิลนั้นๆตามกำหนด เป็นต้น (มี EpisodeI-III มุมซ้ายบนกดเปลี่ยนได้)
    - กด I เปิดหน้าต่างขี่สัตว์ , กด Y ตั้งร้าน , กด J เปิดหน้าต่างคราฟของ
    - ระบบ enchant card ทำได้ที่ npc card dealer ใช้หิน card synthetic stone ที่มันขาย เพิ่มโอกาสติด50% จากนั้นใส่การ์ดเข้าไป 5 ใบ โดยการ์ดใบสุดท้าย(ใบที 5) คือผลลัพท์ที่ได้ ถ้าติด จะได้ใบที่ 5 +1
    - ‎+1 โอกาสติด 97% +2 87% +3 77% ...ลดทีละ10เรื่อยๆ จะโหดไปไหนระบบตีบวก - -
    - Aggro Meter เปิดที่มุมขวาบนใกล้แมพ อย่าลืมเปิดเวลาลงดันเน้อ จะได้ดูว่า มอนจะหลุดไปตบ ไหม
    -เวลาซื้อของชนิดเดียวแต่หลายๆอัน ใช้ล้อเมาส์หมุนเพิ่มลดจำนวนได้ ไม่ต้องกดลูกศร
    -เวลา เก็บของจากศพมอน บางครั้งถ้ากด root all ไม่ได้ ให้หมุนมุมกล้องทีนึง ถึงจะเก็บได้

เอาเท่านี้ก่อนละกาน เดวมีข้อมูลเพิ่มจะมาอัพเดท อิอิ
    ขออนุญาตินำความรู้จากคุณ zuleikaboy มาแปะไว้นะครับ ผมสงสัยอยู่ข้อนึกคือการ์ดเนี้ยผมได้จากใบที่ 4 อะ แต่ไม่แน่ใจว่าผมจำผิดรึเปล่า T T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opera8100 อ่านกระทู้

มันเป็นอะไรอ่ะครับแต่ก่อนเล่นได้ ตอนนี้ไม่ได้เลยย

ใช้ตัวนี้เข้ามันก็ขึ้นแบบนี้
    ภาพบน - T T ไม่ทราบจริงๆครับถ้าเจอคำตอบเดียวจะนำมาลงไว้ให้นะครับ
    ภาพล่าง - ขึ้นแบบนี้ ล็อคเอาท์ แล้วล็อคอินใหม่ก็หายครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutslikeaknife : 29th February 2012 เมื่อ 23:11

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 226
    น่าสนุก.....

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    สมัคร ให้ หน่อย สิ สมัคร ไม่ได้ซะที KSSN เป็น 20-30 แล้ว สมัคร ไม่ผ่านซะที่

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ขอบคุณครับ

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    555
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,933
    ปัญหาคือ kssn นี้่แหละครับเดี๋ยวลองหาก่อน

กล่าวขอบคุณ
    95
    สมัครยากรอเซิฟเถื่อนดีกว่า

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    457
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ขอ System Require หน่อยครับ - -คอม ผมกาก

กล่าวขอบคุณ
    56
    ผมใช้วิธีการ 성명 주민등록번호 YYMMDD เช่น 871215 หา KS.N

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    56
    แอดไปแล้วนะ จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Kssn หาง่ายโครตๆ -0-0 หุหุหุหุหุ

กล่าวขอบคุณ
    56

ทำ 10-20-30 ติด ตรงนี้ ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    กำลังเล่นอยู่ครับ เซิฟ2 เล่น Sword เวล 5

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,816
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    เง้อ แต๊งกิ้วครับ เดี๋ยวสมัครก่อนๆๆ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,403
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,102
    OMG!!!! บาโฟตัวบักเอกเลยครับพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมโหลดไม่ได้อะ - -.

กล่าวขอบคุณ
    56
    สมัคร ให้ หน่อยยย >< สมัคร ไม่ ผ่าน ซะทีแล้ว อ่า

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อยากเล่นแต่ไม่ค่อยเก่งภาษา

กล่าวขอบคุณ
    56

ทำ 10-20-30 ติด ตรงนี้ ตลอด
    หา Ks.n ไม่ยาก แต่ไม่ได้ ติดตลอด วุ้ยยย

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 382
    สมัครไม่ยาก แต่ติดที่ K33N นี้แหละ K33N อันประจำของผมที่ใช้ตั้งแต่แรกๆ ก็โดนเอาไปใช้แล้ว -_-'' มีอยู่ 3 ชุดก็โดนหมด เฮ้อ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeriniEl : 24th February 2012 เมื่อ 19:35

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    สมัครตั้งแต่เซฟเปิดยังสมัครไม่ได้เลยT_T

กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    โอ้ตอนแรกเห็นบอกจะบล๊อค IP นึกว่าจะอดเล่นซะละ มาลงฃื่อใว้ครับโหลดก่อนเดี๋ยวพรุ้งนี้จะเล่นครับ

กล่าวขอบคุณ
    56
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MY_ZERO อ่านกระทู้
    สมัครตั้งแต่เซฟเปิดยังสมัครไม่ได้เลยT_T

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    โอ้วววว บาโฟเมท ใหญ่มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    462
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Blog Entries
    1
    ผมนึกว่าคุณ add e-mail มาถามผมแล้วนะเห็นคุณบอกแอดมาแล้ว มีคนแอดมาหาผมหลายคนนึกว่าคุณก็อยู่ในนั้นด้วย = =a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutslikeaknife : 25th February 2012 เมื่อ 08:11

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 382
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cutslikeaknife อ่านกระทู้
    ผมจะแอด msn จะไว้สอบถามไม่เห็นคุณรับเลย T_T