ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Hybrid View

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Blog Entries
    1

Ragnarok Online II Korea Sv. Patch.Eng ( OPEN BETA) มาเล่นด้วยกันครับ

Ragnarok Online II : Legend Of The Second

ชวนเพื่อนๆมาเล่นด้วยกันนะครับ

ตอนนี้ 25 แล้วจะได้เปลี่ยนอาชีพซะที ใครรอเกมนี้มานานแล้วมาเล่นด้วยกันนะ

วิธีการสมัคร + ดาวโหลดเกมจาก Playinter  + Patch Eng + ความรู้เบื้องต้น จาก Playinter

!!!! Click !!!!

ดาวโหลดเกม

เว็บไซต์หลัก หรือ Playinter

ขออณุญาติลง Proxy ที่คุณ zuleikaboy โพสไว้นะครับเป็นประโยชน์มากเลย (แต่ดันอยู่คนละ Sv. )

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zuleikaboy อ่านกระทู้
    วิธีเซ็ทค่า Proxy ของโปรแกรม Proxyfier (ไว้เล่นเกมส์ RO2 Server Korea) << ช่วยให้เล่น ลื่นมากขึ้น ไม่หลุด+แลคเลย เหมือนเล่นเซิฟไทย!
    ดาวน์โหลดโปรแกรมProxyfier+crack >> http://www.mediafire.com/?iryj2tczkmy43iy
    วิธีการตั้งค่าตามนี้เลย >> http://www.youtube.com/watch?v=05cqz...ature=youtu.be

credit : NamelessClub Pol
    ปล. ผมเวล 29 แล้วอยากให้มาเล่นกันเยอะๆ หาตี้ลงดันลำบากมาก คุย เกาหลีไม่รู้เรื่อง><

ไม่ต้องเติมเงิน

ไม่บล็อค IP

ห้ามโพสหมายเลขบัตรประชาชนเกาหลีนะครับ

*** สมัครไม่ได้ควรอ่านด้วยนะครับผมเห็นคนสงสัยแต่ปัญหาเดิมๆ(น่าจะมีคนงงแน่เพราะเกาหลี + Eng)

ตอนนี้ทางเว็บเกาหลีเขาห้าม Copy --> Paste วางชื่อเกาหลีแล้วนะครับ เราแก้ได้โดยการ Copy ไปวางที่ Address (แถบด้านบนที่พิมพ์ชื่อwww. น่ะครับ) หลังจากนั้นคลุมดำ แล้วลากมาวางในช่องใส่ชื่อเป็นอันเรียบร้อยครับ

*** ตอนสมัครหน้า 1 ติ๊ก ถูกแล้วต่อไป + อย่าใช้ Fire Fox สมัครนะครับ + !!!!!

*** หน้า 2 บรรทัดบนชื่อเกาหลี บรรทันล่าง KsSn (ลองหาเองก่อนนะครับ ไม่ได้จริงๆค่อย Add-Msn มาปรึกษาหรือ PM แต่อาจจะช้าหน่อยนะครับ) ต่อไป

*** หน้า 3 เบอร์โทรมั่วได้เลยครับ กรอกข้อมูลครบแล้ว ต้องขึ้นหน้าที่ 4 ต่อนะครับ ถ้าไปหน้าเว็บหลักเลย ไม่ขึ้นยืนยันในขั้นตอนที่ 4 นี่ เปลี่ยน KsSn สมัครใหม่เลยครับ(ข้อนี้อาจจะเจอกันเยอะมาก ยังไงก็อดทนเปลี่ยน KsSn กันหน่อยนะครับ)

*** หน้า 4 ถ้าขึ้นหน้านี้ก็มั่นใจได้ว่าสมัครเรียบร้อยแล้วนะครับหลังจากนั้น ลง ActiveX ดาวโหลดในด้านล่างที่ Log In แล้วโหลดแพทเข้าเล่นได้เลยครับ

*** เริ่มเกมให้ใส่รหัส 4 ตัวด้วยนะครับ เพื่อรักษาความปลอยภัย ||| เข้าเล่นเกมที่ SV.2 ||| นะครับรวมกันไว้

*** Sv.เล่นเกมอาจมีการเปลี่ยนแปลง เล่นครั้งแรกถ้าจะให้ชัวร์ไปดูชื่อ sv.ที่ playinter นะ

*** ท่านใดเล่นแล้วแล็คแนะนำให้มุดตามลิ้งของคุณ zuleikaboy ด้านบนเลยครับ

*** วิธีการทำเควส หลังจากรับเควสมาแล้วถ้าหาไม่เจอให้เปิดแผนที่ (M) กด1 ครั้งอันใหญ่ 2 ครั้งอันเล็ก 3ครั้งปิดทั้งหมด กดคลิ๊กที่เควสจะมีจุดแดงขึ้นในแผนที่ นั่นคือจุดที่ทำเควสครับ มีทั้งตีมอน เก็บของ พาคนไปส่ง วิ่งจับเวลา เดินไปสำรวจ กดไอเทมที่ได้มา กดไอเทมที่ดรอปจากมอน อ่านหนังสือกดnext> คุยกับnpc

*** ได้ยินมาว่าพอเปลี่ยนอาชีพแล้ว สกิลคลาส1อัพไม่ได้อีก

*** หลังจากเปลีย่นอาชีพ (25) มีใบรีอย่างละใบส่งมาทางเมลล์ครับ จริงๆส่งมาก่อนอีกนะ

*** ปาร์ตี้ช่วยกันตีมอนผ่านเควสไวมากนะครับ

*** สัตว์ขี่ได้หลังจาก Lv.15 +

*** ขอให้สนุกนะครับ

ภาพเพิ่มเติมจาก http://ro2.gnjoy.com

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pai10513 อ่านกระทู้
    สมัคร ให้ หน่อย สิ สมัคร ไม่ได้ซะที KSSN เป็น 20-30 แล้ว สมัคร ไม่ผ่านซะที่
    KsSn ใครที่หาเองเต็มที่แล้วยังไงก็ไม่ได้ add Msn มาที่ znebug@hotmail.com นะครับถ้าผมออนไลน์ก็สอบถามได้เลย ก่อนถามเรื่องการสมัครลบกวนอ่านขั้นตอนที่ผมพิมพ์ไว้ก่อนนะครับ ลองทำเองก่อนแล้วติดขัดขั้นตอนไหนค่อยบอกนะครับ บางครั้งผมอาจเล่นหรือทำงานอยู่ อาจไม่สะดวกตอบปัญหาที่ผมได้โพสบอกไว้แล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kiticon อ่านกระทู้
    สมัครยากรอเซิฟเถื่อนดีกว่า
    สมัครง่ายมากครับผมใช้เวลาไม่กี่นาทีเอง ถ้าใครชอบเกมนี้ลองพยายามดูนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bazin456 อ่านกระทู้
    ขอ System Require หน่อยครับ - -คอม ผมกาก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pai10513 อ่านกระทู้
    เหมือน กัน เรย
    ผมนึกว่าคุณ add e-mail มาถามผมแล้วนะเห็นคุณบอกแอดมาแล้ว มีคนแอดมาหาผมหลายคนนึกว่าคุณก็อยู่ในนั้นด้วย = =a

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Erotic อ่านกระทู้
    ใช้แพท eng ยังไงครับ
    แต่ไฟล์ แล้วก๊อปปี้ไปวางไว้ในโฟลเดอร์ที่ลงเกมครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zuleikaboy อ่านกระทู้
    รวม Tip ข้อมูล Ro2 เท่าที่รู้

- กดค้นหา ปาตี้ เพื่อสมัครลงดัน กด N>member info> ติ๊กถูกว่าเป็น แท้งหรือ ดาเมจ >แล้วกด party support
    - การ์ดต่างๆที่ดรอปได้มา สามารถเก็บลงในอัลบั้มการ์ดได้โดยกด P แล้วคลิกขวาที่การดในช่องเก็บของเพื่อเก็บเข้าไป วิธีเอาออกก็คลิกขวาอีกที
    - กด shift+คลิกซ้ายแยกของ
    - กด Ctrl+ คลิกซ้ายโชวไอเทม
    - วิธีตีบวกใช้ ไอเท็ม Oridecon Powder (ได้จากการย่อยไอเท็ม)
    - วิธีย่อยไอเท็ม ต้องเป็นไอเท็มเวล25-39 ใช้ Fairy stone(หินสีส้ม)
    - เควส Khara กด O เพื่อเปิดหน้าต่าง ได้ expเยอะพอสมควร จะเป็นพวก เควส ฆ่ามอนตามกำหนด,ใช้สกิลนั้นๆตามกำหนด เป็นต้น (มี EpisodeI-III มุมซ้ายบนกดเปลี่ยนได้)
    - กด I เปิดหน้าต่างขี่สัตว์ , กด Y ตั้งร้าน , กด J เปิดหน้าต่างคราฟของ
    - ระบบ enchant card ทำได้ที่ npc card dealer ใช้หิน card synthetic stone ที่มันขาย เพิ่มโอกาสติด50% จากนั้นใส่การ์ดเข้าไป 5 ใบ โดยการ์ดใบสุดท้าย(ใบที 5) คือผลลัพท์ที่ได้ ถ้าติด จะได้ใบที่ 5 +1
    - ‎+1 โอกาสติด 97% +2 87% +3 77% ...ลดทีละ10เรื่อยๆ จะโหดไปไหนระบบตีบวก - -
    - Aggro Meter เปิดที่มุมขวาบนใกล้แมพ อย่าลืมเปิดเวลาลงดันเน้อ จะได้ดูว่า มอนจะหลุดไปตบ ไหม
    -เวลาซื้อของชนิดเดียวแต่หลายๆอัน ใช้ล้อเมาส์หมุนเพิ่มลดจำนวนได้ ไม่ต้องกดลูกศร
    -เวลา เก็บของจากศพมอน บางครั้งถ้ากด root all ไม่ได้ ให้หมุนมุมกล้องทีนึง ถึงจะเก็บได้

เอาเท่านี้ก่อนละกาน เดวมีข้อมูลเพิ่มจะมาอัพเดท อิอิ
    ขออนุญาตินำความรู้จากคุณ zuleikaboy มาแปะไว้นะครับ ผมสงสัยอยู่ข้อนึกคือการ์ดเนี้ยผมได้จากใบที่ 4 อะ แต่ไม่แน่ใจว่าผมจำผิดรึเปล่า T T

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ opera8100 อ่านกระทู้

มันเป็นอะไรอ่ะครับแต่ก่อนเล่นได้ ตอนนี้ไม่ได้เลยย

ใช้ตัวนี้เข้ามันก็ขึ้นแบบนี้
    ภาพบน - T T ไม่ทราบจริงๆครับถ้าเจอคำตอบเดียวจะนำมาลงไว้ให้นะครับ
    ภาพล่าง - ขึ้นแบบนี้ ล็อคเอาท์ แล้วล็อคอินใหม่ก็หายครับผม
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutslikeaknife : 29th February 2012 เมื่อ 23:11

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    น่าสนุก.....

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    สมัคร ให้ หน่อย สิ สมัคร ไม่ได้ซะที KSSN เป็น 20-30 แล้ว สมัคร ไม่ผ่านซะที่

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    94
    สมัครยากรอเซิฟเถื่อนดีกว่า

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ปัญหาคือ kssn นี้่แหละครับเดี๋ยวลองหาก่อน

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    456
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    ขอ System Require หน่อยครับ - -คอม ผมกาก

กล่าวขอบคุณ
    54
    ผมใช้วิธีการ 성명 주민등록번호 YYMMDD เช่น 871215 หา KS.N

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    แอดไปแล้วนะ จขกท.

กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    Kssn หาง่ายโครตๆ -0-0 หุหุหุหุหุ

กล่าวขอบคุณ
    54

ทำ 10-20-30 ติด ตรงนี้ ตลอด

กล่าวขอบคุณ
    54

ทำ 10-20-30 ติด ตรงนี้ ตลอด
    หา Ks.n ไม่ยาก แต่ไม่ได้ ติดตลอด วุ้ยยย

กล่าวขอบคุณ
    1,405
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    กำลังเล่นอยู่ครับ เซิฟ2 เล่น Sword เวล 5

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ผมโหลดไม่ได้อะ - -.

กล่าวขอบคุณ
    1,798
    ได้รับคำขอบคุณ: 307
    เง้อ แต๊งกิ้วครับ เดี๋ยวสมัครก่อนๆๆ

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    OMG!!!! บาโฟตัวบักเอกเลยครับพี่น้อง

กล่าวขอบคุณ
    54
    สมัคร ให้ หน่อยยย >< สมัคร ไม่ ผ่าน ซะทีแล้ว อ่า

กล่าวขอบคุณ
    412
    ได้รับคำขอบคุณ: 176
    อยากเล่นแต่ไม่ค่อยเก่งภาษา

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    สมัครไม่ยาก แต่ติดที่ K33N นี้แหละ K33N อันประจำของผมที่ใช้ตั้งแต่แรกๆ ก็โดนเอาไปใช้แล้ว -_-'' มีอยู่ 3 ชุดก็โดนหมด เฮ้อ..
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย FeriniEl : 24th February 2012 เมื่อ 19:35

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    สมัครตั้งแต่เซฟเปิดยังสมัครไม่ได้เลยT_T

กล่าวขอบคุณ
    54
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MY_ZERO อ่านกระทู้
    สมัครตั้งแต่เซฟเปิดยังสมัครไม่ได้เลยT_T

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    โอ้ตอนแรกเห็นบอกจะบล๊อค IP นึกว่าจะอดเล่นซะละ มาลงฃื่อใว้ครับโหลดก่อนเดี๋ยวพรุ้งนี้จะเล่นครับ

๛Templar๛
    กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    โอ้วววว บาโฟเมท ใหญ่มากๆ

กล่าวขอบคุณ
    461
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    Blog Entries
    1
    ผมนึกว่าคุณ add e-mail มาถามผมแล้วนะเห็นคุณบอกแอดมาแล้ว มีคนแอดมาหาผมหลายคนนึกว่าคุณก็อยู่ในนั้นด้วย = =a
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cutslikeaknife : 25th February 2012 เมื่อ 08:11

Otaku 
    กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 385
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cutslikeaknife อ่านกระทู้
    ผมจะแอด msn จะไว้สอบถามไม่เห็นคุณรับเลย T_T