ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 294

Lightbulb Game Maker + คู่มือการใช้ (11 MB)

Game Maker + คู่มือการใช้

สุดยอด โปรแกรมสร้างเกมส์ ระดับโลก อีกโปรแกรมนึง เลยนะครับ ที่คุณสามารถที่จะสร้าง ฝันหรือ จินตนาการ ของคุณให้เป็นจริงใดๆ คุณเคยคิดมั้ยครับในใจว่า หรือแม้กระทั่งผมเอง ก็ยังคิดเลยว่า

"มันน่าจะมีเกมส์ แบบนี้ นะๆ ทำไม บริษัท โน้นบริษัทนี้ ไม่ยอมสร้าง เกมส์แนวนี้ขึ้นมาสักที?"

ต่อจากนี้เป็นต้นไป คุณไม่ต้องมารอให้ บริษัท EA, Sierra, Westwood Studio ต้องมาสร้างเกมส์แล้วครับ ซึ่งคุณสามารถ ที่จะสร้างขึ้นมาได้เอง เลยทีเดียวละครับ ลักษณะของเกมส์ก็จะเป็นการสร้าง ในลักษณะของ Drag & Drop หรือ ในภาษาไทย เราเรียกว่า ลาก แล้ว วาง

นอกจากนี้แล้ว โปรแกรมนี้คุณยังสามารถที่จะ นำพวก Background, Sound Effect, Image, Graphic จากหลายๆ แหล่ง (ซึ่งในตัว โปรแกรมนี้ก็ มีให้อยู่แล้ว) เข้ามารวมกัน ออกมาเป็น เกมส์ๆ นึงได้ เลย

ความต้องการของระบบ

Windows : Xp / 7 / Vita / Me
    Spec : ลงได้ทุกเครื่องครับ

วิธีลง

1.แตกไฟล์
    2.ลงโปรแกรมที่ไฟล์ Game Maker ตามปกติ
    3.นำไฟล์ Game Maker Crack ไปวางไดร์ที่ลง
    4.ใช้งานโปรแกรมได้เรยครับ

Download

คำแนะนำ : ใส่ Recover Record 5% ไฟล์เสียซ่อมได้ ซ่อมไฟล์โดยเปิดไฟล์บีบอัดที่จะซ่อม กด Alt ค้างไว้+R

Part 1

(11 MB)

กล่าวขอบคุณ  เพื่อเป็นกำลังใจให้การอัพโหลด

ไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยครับ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    What is it?
    ส่องเวปนี้มา้เกือบ1ปี วันนี้เพิ่งมาสมัครเป็นสมาชิก 05/01/2012

กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ wuttichai อ่านกระทู้
    What is it?
    โปรแกรมสร้างเกมไงครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ขอบคุนมากคับ ปิดเทอมว่างๆแบบนี้ต้องลองสร้างสะหน่อยละ

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 141
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ว้าว น่าลอง