ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ช่วยดูทีครับ อาการแบบนี้เมนบอร์ดเสียไหมครับ

ตอนแรกผมเล่นคอมอยู่ดีๆๆแล้วมันก็ รีสตาร์เอง แล้วมันก็ขึ้นหน้าแบบในรูปข้างบนแล้วก็ รีสตาร์เรื่อยๆๆเข้าหน้าวินโดว์ไม่ได้ ผมก็เลยฟอแมทเครื่องใหม่แล้วที่นี้จะฟอแมทมันโหลดถึง 18 % แล้วมันค้างแบบรูปข้างล่างนี้อ่ะครับ (รูปจริงไม่ได้ถ่ายไว้เลยไปเอารูปในเนตมาครับ)
    แล้วผมก็เลยเอาคอมอีกเครื่องมาลองสลับทุกอย่างไม่ว่า PSU , แรม ,การ์ดจอ , CPU , เมนบอร์ด ผมลองเอาอุปการณ์เครื่องที่เสียไปลองกับเครื่องที่ดีทุกอย่างดีหมดครับ ผมเลยสงสัยว่าเมนบอร์ดเสียหรือปล่าว แล้วเมนบอร์ดเสียทำไมมันยังบูทขึ้นไปถึงหน้ารูปด้านบนสุดอยู่อ่ะครับเลยไม่กล้าตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนเมนบอร์ดดีไหมยังไงช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

ปล. ผมลองเอาเมนบอร์ดมาต่อนอกเครสก็ยังบูทไม่เข้าหน้าวินโดว์อยู่ดีครับ

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    HDD หรือสาย อะไรรึปล่าวครับผม!!

กล่าวขอบคุณ
    1
    HDD ผมลองเอาไปเสียบอีกเครื่อง 1 แล้วฟอแมทได้ปกติอ่ะครับแต่พอเอามาใส่เครื่องที่เสียมันเปิดไม่ได้ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    น่าจะบอร์ดเสียครับ

บอร์ดเสียมันเสียได้หลายอาการครับ ไม่จำเป็นว่ามันต้องบูท ไม่ได้

เพราะผมก็เคยเสียแบบคุณนี่ละ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spermz อ่านกระทู้
    น่าจะบอร์ดเสียครับ

บอร์ดเสียมันเสียได้หลายอาการครับ ไม่จำเป็นว่ามันต้องบูท ไม่ได้

เพราะผมก็เคยเสียแบบคุณนี่ละ
    ครับ สงสัยจะเสียจริงๆๆๆ

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ลองเช็ค bad hdd ดูหรือยัง
    เปลี่ยนสาย sata ดูก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chikuva อ่านกระทู้
    ลองเช็ค bad hdd ดูหรือยัง
    เปลี่ยนสาย sata ดูก่อนครับ
    ใข่ครับ ผมลืมเปลี่ยนสาย SATA และยังไม่ได้ย้ายช่องเสียบ SATA เลย เดี๋ยวผมจะลองทำก่อนยังไงจะให้คำตอบครับ ขอบคุณครับ