ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

ดูหนังออนไลน์

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ Joker Pao Pao Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน ลงโฆษณา
ให้เช่า Colocation
บริจาค/Donation
ซาลาเปา JOKER
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 22

Angry ช่วยแนะนำผมด้วยครับเกี่ยวกับ erroe windows explorer

ผมใช้วินโดส์ 7 รุ่น Pro 32 บิต แต่ก่อนไม่เป็นแบบนี้นะครับ พึ่งมาเป็นได้3 - 4 วันนี้ผมคิดว่าเป็นปรกติของการเปิดคอมเข้ามาใหม่ๆ จะขึ้นข้อความที่ว่า Windows explorer has stopped working windows is checking for a solution to problem แล้ววินโดส์จะรีสตาร์หน้า explorer และปิดหน้านั้นไปซะ แต่ตอนนี้จะเป็นทุกครั้งที่ผมเปิดและแก้ไขพวกเพลงคาราโอเกะผม save หน้าปัญหาไม่ได้นะครับจึงไม่รู้จะนำรูปมาให้พี่ๆดูกันอย่างไรผมจึงเขียนเป็นข้อความที่ยาวอย่างนี้ หากพี่เข้าใจที่ผมเขียนและปัญหาของผมช่วยหาทางแก้ให้ผมได้ไหม ขอบคุณมากครับ

ผม save ได้เฉพาะตอนที่วินโดส์จะรีสตารใหม่แล้วนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khun22 : 25th February 2012 เมื่อ 10:05

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    มีคนเป็นอยู่ครับ...แก้ยังไงก็ไม่หาย ผมแนะนำให้เขาลง Windows ใหม่ครับ

แต่

ได้ลง K-lite Code ไว้รึเปล่า เพราะผมเคยมีปัญหา ลง K-lite Code แล้วมัน Error ตอนเข้าไปในพวกไฟล์ Media น่ะ
    Trying not to feel the same

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

http://wse7en.net
    กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ถ้าเข้า safe mode ปรกติก็น่าจะเป็น addon ใน explorer ล่ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    มีคนเป็นอยู่ครับ...แก้ยังไงก็ไม่หาย ผมแนะนำให้เขาลง Windows ใหม่ครับ

แต่

ได้ลง K-lite Code ไว้รึเปล่า เพราะผมเคยมีปัญหา ลง K-lite Code แล้วมัน Error ตอนเข้าไปในพวกไฟล์ Media น่ะ
    พี่ครับอธิบายข้อความเพิ่มนิดได้ไหมครับ K-lite Code คืออะไร และมันทำหน้าที่อย่างไรครับ และมันก็จะ Error ตอนเข้าไฟล์มีเดียเหมือนพี่ว่าเลย โดยเฉพาะไฟล์คาราโอเกะที่ผมโหลดมาจาก ยูทูปนะครับ แต่อย่างอื่นไม่เป็นไรนะครับเป็นแค่ตอนที่ผมเปิดไฟล์พวกนี้อย่างเดียวนะครับ