ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 36

ไฟเหลือง ps3 ซ่อมได้ไม

แล้วราคาเท่าไรหรอครับ

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    อาการไฟเหลือของเครื่อง PS3 อาจเทียบได้กับอาการไฟแดงของเครื่อง Xbox360 ในสมัยก่อนครับ คือปัญหาที่เกิดขึ้นเกิดจากความร้อนของเครื่อง ถึงแม้จะแก้ไขให้หายได้(ในตอนต้น) ท้ายที่สุดก็คงต้องปล่อยเครื่องนั้นไปครับ ไม่สามารถทำการแก้ไขให้กลับมาใช้งานได้ ปัญหาเหล่านี้เป็นปัญหาที่สายการผลิตของเครื่องเกมครับ

หากซื้อเครื่อง PS3 มาจากที่ร้านของเรา ให้ยกเข้ามานะครับพี่จะทำการแก้ไขให้(ฟรี) แต่หากไม่ได้ซื้อ แนะนำว่าให้ลองมองหาเครื่องอื่นน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าการลงทุนซ่อมเครื่องเดิมครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    อาการไฟเหลือของเครื่อง PS3 อาจเทียบได้กับอาการไฟแดงของเครื่อง Xbox360 ในสมัยก่อนครับ คือปัญหาที่เกิดขึ้นเกิดจากความร้อนของเครื่อง ถึงแม้จะแก้ไขให้หายได้(ในตอนต้น) ท้ายที่สุดก็คงต้องปล่อยเครื่องนั้นไปครับ ไม่สามารถทำการแก้ไขให้กลับมาใช้งานได้ ปัญหาเหล่านี้เป็นปัญหาที่สายการผลิตของเครื่องเกมครับ

หากซื้อเครื่อง PS3 มาจากที่ร้านของเรา ให้ยกเข้ามานะครับพี่จะทำการแก้ไขให้(ฟรี) แต่หากไม่ได้ซื้อ แนะนำว่าให้ลองมองหาเครื่องอื่นน่าจะเป็นทางเลือกที่ดีกว่าการลงทุนซ่อมเครื่องเดิมครับ

หรอครับซ่อมนี้แพงกว่าซื้อเครื่องใหม่หรอครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tom : 25th February 2012 เมื่อ 18:12

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    ปัญหาไม่ใช่เรื่องค่าซ่อมแพงครับ (ที่ร้านรับทำ 800 บาท) แต่ปัญหาคือทำไปแล้วอาจจะกลับมาเป็นอีกครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า