ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 31

Red face [ขอคำแนะนำคับ] ผมจะขายคอมพิวเตอร์มือสองคับ

คือ.....ผมจะขายคอมแล้วล่ะคับ พอดีไม่ได้ใช้งาน กลัวมันจะพังน่ะคับ เพราะตอนนี้มีโน๊ตบุ๊กไว้ใช้ทำงานอย่างเดียวคับ เลยไม่ได้ใช้เครื่อง PC เลย ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ คิดว่าจะขายทั้งเครื่อง (พร้อมจอ) หรือจะขายแยกดีคับ เพื่อนๆ คิดว่าปล่อยแบบไหนจะดีกว่ากันคับ แล้วราคามันจะเท่าไหร่คับ เพื่อนๆ ช่วยพิจารณาและตีราคาให้ได้ไหมคับ ผมก็ไม่ค่อยรู้เรื่องราคาของน่ะคับ ส่วนอายุการใช้งานก็ 1 ปีกว่าๆ แล้วคับ ตอนซื้อมาซื้อมา 4 หมื่นต้นๆ อะคับ แต่ไม่รู้ราคามือสองจะเท่าไหร่ ผมหวังไว้เอาสัก 15,000 - ก็ยังดี จะถึงและมีจะคนซื้อรึเปล่านี่สิคับ T^T

ปล. ไม่ทราบว่าเพื่อนๆ พอจะรู้ที่ที่เค้ารับซื้อบ้างไหมคับ ผมไม่รู้จะไปปล่อยที่ไหนดีคับ ขอคำแนะนำด้วยนะคับ ^^''

เสปคคร่าวๆ ของเครื่องนะคับ

- CPU : AMD Phenom II X4 945
    - Mainboard : Gigabyte Technology Co., Ltd. GA-MA790XT-UD4P
    - RAM : 8 GB DDR3 Gskill
    - HDD 1 TB
    - Graphics ATI Radeon HD 4770 512MB DDR5

ส่วนนี่เป็นรูปคับ

ขอคำแนะนำด้วยนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ขออนุญาต ดันคับๆๆๆ

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    ผมว่าแยกขายเป็นชิ้นๆ น่าจะมีแนวโน้มขายได้ เยอะนะครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    เสือปืนไวๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    กล่าวขอบคุณ
    126
    ได้รับคำขอบคุณ: 346
    สเป็คนี้ยังแรงใด้อีกนาน จะขายทำไมครับ สงสัยจะตามขาโหดโจกเกอร์

ฝันให้ไกล ไปให้ถึง
    ในใจของใครซักคน
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 182
    แยกขายน่าจะได้ราคาดีกว่าครับ
    หรือขายให้คนรู้จักทั้งชุด อันนี้จะได้ราคาดีหน่อย
    AMD FX6100 @ 4.00 / Gigabyte GA-970A-D3 / G.Skill Sniper 8GB 4*2 /1600 @ 2000 CL 10-11-10-33 / SAPPHIRE 7770 OC 1GB GDDR5 @ 1150/1400 / Thermaltake TR2 600W

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leopan555 อ่านกระทู้
    ผมว่าแยกขายเป็นชิ้นๆ น่าจะมีแนวโน้มขายได้ เยอะนะครับ
    ขอบคุณครับที่แนะนำ ^^

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ C4C4C4 อ่านกระทู้
    สเป็คนี้ยังแรงใด้อีกนาน จะขายทำไมครับ สงสัยจะตามขาโหดโจกเกอร์
    อย่างท่านว่านะคับว่ามันแรงได้อีกนาน แต่งนิดหน่อยก็โอแล้ว แต่ผมไม่ได้ใช้เลยคับท่าน ของดีแต่ไม่ได้ใช่ก็สูญเปล่าคับ ผมจึงอยากขายให้คนอื่นได้ใช้คับ เพราะทิ้งไว้ก็ไม่มีใครใช้คับ ดีกว่าทิ้งไว้เฉยๆ อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ton426 อ่านกระทู้
    แยกขายน่าจะได้ราคาดีกว่าครับ
    หรือขายให้คนรู้จักทั้งชุด อันนี้จะได้ราคาดีหน่อย
    ขอบคุณที่แนะนำคับ ไม่ทราบว่าท่านพอจะรุ้แหล่งขายไหมคับ ผมไม่รู้ว่าจะเอาไปปล่อยที่ไหนคับ ถ้ามีจะดีมากเลยคับ ขอบคุณคับ

เลิกเล่นถาวร !! :D
    กล่าวขอบคุณ
    1,037
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,030
    OCZ เลยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    66
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ leopan555 อ่านกระทู้
    OCZ เลยครับผม
    โอ.....ขอบคุณคับ จะลองไปปล่อยดุคับ