ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*- SA_DayLigHTz -*
    กล่าวขอบคุณ
    1,057
    ได้รับคำขอบคุณ: 841

Talking World of Tank Online/ไม่มีแลคครับ /Free to Play / มาเล่นกันเยอะๆนะครับ สนุกมากครับ

ขอเชิญชวนทุกท่านครับ มาเล่น World of Tank เกมรถถังที่ได้รางวัลมากมายครับ อยากมันส์ครับ
    เกมนี้เน้นการเก็บเงินเป็นหลักครับ มี EXP ไว้ปลดล๊อคและใช้เงินอัพเกรดรถถังอีกที่ครับ
    รถถังแบ่งออกเป็น 4 ประเทศ (อาจมีเพิ่มอีก) มีทั้งหมดประเทศละ 10 Tier(ระดับรถถัง) โดยห้องเล่นจะแบ่งความห่าง tier แค่ 3 เพื่อลดความได้เปรียบของ tier เช่น ถ้าเรา tier 3 ก็จะสุ่มมีแค่ห้อง tier 1,2,3 / 2,3,4 / 3,4,5 เท่านั้น ซึ่งเราอาจเก่งสุด เป็นกลาง หรืออ่อนสุดก็ได้ แต่ทั้งหมดอยู่ที่ทีมและแผนครับ

โดยถ้าเราต้องการเปลี่ยน Tier ก็ต้องใช่ EXP อัพเกรดอุปกรณ์ต่างๆจนถึงรถถัง Tier ต่อไปเพื่อให้สามารถซื่อมาใช้ได้

ส่วนเงินที่ได้ในแต่ละรอบการเล่นขึ้นอยู่กับ Tier ของรถถังซึ่งจะเพิ่มขึ้นเป็นทวีคูณ แต่ของต่างๆก็จะแพงขึ้นอาจเพิ่มได้ถึง 3-5 เท่าเลยครับ - -
    โหมดการเล่น:
    Standard Game สุ่มทีม สุมแผนที่
    Platoon เชิญเพื่อน มาเล่นด้วยกัน
    Team training ฝึกซ้อม ไม่ได้ ไม่เสียอะไร
    Tank Companies โหมดนี้เหมือนกับ กิลวอร์ครับ ตั้ง Tank Companie แล้วมาสู้กัน 15 v 15

ประเภทรถถัง:
    Light Tank เกราะ:น้อย /อาวุธ:ปานกลาง /ระยะเรด้า:มาก /ความเร็วการวิ่ง:มากที่สุด /ระยะยิง:ใกล้-กลาง /หันหัวได้ /ระยะมอง:ไกล /ราคา:ถูก /อัตราการยิง:ค่อนข้างเร็ว
    ใช้ในการเปิดแผนที่ เล็งเป้าให้รถถังยิงไกล (SPGs) และใช้รอบโจมดี SPGs ของศัตรู และยึดฐานศัครู
    ข้อเสีย:เกราะน้อยพังง่าย
    ข้อดี:วิ่งเร็ว ยากต่อการถูกยิงจากระยะไกล

Mediam Tank เกราะ:ปานกลาง /อาวุธ:ปานกลาง /ระยะเรด้า:ปานกลาง /ความเร็วการวิ่ง:ปานกลาง /ระยะยิง:ใกล้-กลาง /หันหัวได้ /ระยะมอง:ปานกลาง /ราคา:ปานกลาง /อัตราการยิง:ปานกลาง
    เป็นรถที่มีความเสถียน ใช้ได้ทั้งรุกและรับ
    ข้อเสีย:-
    ข้อดี:-

Heavy Tank เกราะ:มาก /อาวุธ:มาก /ระยะเรด้า:ปานกลาง /ความเร็วการวิ่ง:ช้า /ระยะยิง:ใกล้-กลาง /หันหัวได้ /ระยะมอง:ปานกลาง /ราคา:แพงมาก /อัตราการยิง:ช้า
    เป็นรถที่ใช้บุกฝ่า โดยไม่ต้องกลัวอะไร ทำลายได้ทุกอย่างปืนแรง เกราะเยอะ เลือดเยอะ
    ข้อเสีย:วิ่งช้า ถูก SPGs ยิงได้ง่าย เป็นเป้าการยิงขนาดใหญ่ ราคาแพง
    ข้อดี:ยิงแรง อึด

Tank Destroyer เกราะ:น้อย /อาวุธ:มาก /ระยะเรด้า:ปานกลาง /ความเร็วการวิ่ง:ปานกลาง /ระยะยิง:ใกล้-ไกล /หันหัวไม่ได้ /ระยะมอง:ใกล้ /ราคา:แพง /อัตราการยิง:เร็ว
    เป็นรถที่ดีต่อการป้องกัน เพราะไม่สามารถหันประบอกปืนได้ ดังนั้นถ้าบุกไปเจอดักข้างๆก็ตายครับ
    ข้อเสีย:มองใกล้ เกราะน้อย หันหัวไม่ได้
    ข้อดี:ยิงแรง เร็ว ยิงแม่น

SPGs เกราะ:น้อยที่สุด /อาวุธ:มากที่สุด /ระยะเรด้า:ไกล /ความเร็วการวิ่ง:ปานกลาง /ระยะยิง:กลาง-ไกลที่สุด /หันหัวไม่ได้ /ระยะมอง:ใกล้ /ราคา:แพง /อัตราการยิง:ช้าที่สุด
    เป็นรถที่ยิงแรง และไกลแต่ถ้าเจอ รถวิ่งเร็วๆก็ยิงยากครับเพราะรวมเป้าช้ามาก ไม่ดีตรงที่เกราะน้อยมาก ถ้าเจอพวกเข้าข้างหลังตายอย่างเดียวครับ
    ข้อเสีย:เปราะ เสียเปรียบระยะใกล้ กระสุนน้อย
    ข้อดี:ยิงแรง ยิงไกล

ในเกมถ้ารถเราพังให้ออกจากห้องไปเล่นรถคันอื่นได้เลยนะครับ ไม่มีระบบตายเกิดครับ พอห้องนั้นจบเราจะได้เงินกับ EXP เองครับ
    เราเก็บรถได้ 5 คันครับยกเว้นจะเติมเงินชื่อโกดังเพิ่มก็ได้ครับ
    เวลาชื่อรถจะมีพลรถ แบบ 50% ให้ฟรีครับถ้าพลรถ เก่งขึ้นรถเราก็จะดีขึ้น เช่นถ้าพลกระสุน 75% จะเติมกระสุนเร็ว ถ้า100%จะเร็วขึ้นกว่าเดิมเยอะครับ
    หรือจะใช้เงิน 60000 ชื่อแบบ 75% มาเลยก็ได้ครับ

เสปคเครื่องครับ:
    World of Tanks Minimum system requirements:

CPU: 2.2 GHz
    RAM: 1.5 GB for Windows XP, 2 GB for Windows Vista / 7
    GFX: GeForce 6800GT with 256 MB of RAM / ATI X800 with 256 MB RAM, DirectX 9.0c
    Audio: DirectX 9.0c compatible
    HDD: 3.5 GB space free
    Internet connection speed: 128 Kbps (ความเร็วเน็ต เน็ตไทยสบายครับ)

World of Tanks recommended system requirements:

CPU: 3 GHz
    RAM: 2 GB for Windows XP, 3 GB for Windows Vista / 7
    GFX: GeForce 8600GT with 512 MB of RAM / ATI HD3850 with 512 MB RAM, DirectX 9.0c
    Audio: DirectX 9.0c compatible Free hard disk space: 3.5 GB
    Internet connection speed: 128 Kbps

World of Tanks Maximum System requirements:

CPU: 2 Core 3 GHz
    RAM: 4 GB or more
    GFX: GeForce 9800 with 512 MB of RAM / ATI 4850 with 512 MB RAM, DirectX 9.0c
    Audio: DirectX 9.0c compatible Free hard disk space: 3.5 GB
    Internet connection speed: 1024 Kbps or higher (for voice chat) (อันนี้ต้องเน็ตแรง ป้องกันเสียงพูดดีเลครับ)

สมัครที่: https://worldoftanks.com/registration/en/
    โหลดตัวเกมที่: http://downloads.worldoftanks.com/li...est_install_us

ผมเล่นอยู่ครับ Tier III ชื่อ AlexaTH
    E-mail: Themovement@hotmail.co.th
    แอดมาคุยกันได้นะครับมีปัญหาก็ถามได้ครับ

กระทู้ของกลุ่มใหญ่ครับ :http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=46663
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momowalker : 25th February 2012 เมื่อ 17:10

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    รถถัง อเมริกา เจ๋งที่สุด !!!!! 555+

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ผมก็เล่นอยู่นะครับเกมส์นี้ กำลังหาแคลนคนไทยอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ถ้าเซิฟ เมกา มี RTA กับ SAV ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    คนเยอะไหมครับ น่าเล่นมาก

กล่าวขอบคุณ
    37
    เยอะสิครับ ปกติจะมีคนเล่นในช่วงเวลาหนึ่งประมาณ 1 หมื่นคน ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 560
    เป็นเกมใช้ความคิดด้วยมั้ยเนี่ยกะระยะการยิงน่าสนๆถ้าไทยเล่นเยอะผมจะโหลดไปดู

Provincial.Electricity.Au
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ขอบคุณครับ

Tags for this Thread