ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349

มีข้อสงสัยเกี่ยวกับเกม RAGE และ ARMA ll

คือว่าเรื่องเกมRAGE ก่อนนะครับ บาวTexture มันก็ไม่ชัดออกจะเบลอๆๆไปเลย แต่พอมองออกว่าเป็นอะไร เมื่อเทียบดูกับ พื้นแล้ว มันขัดๆๆกัน เกมมันเป็นแบบนี้อยู่แล้ว หรือว่า มันมีปัญหาครับ
    ผมใช้การ์ดจอค่ายแดง เห็นเค้าว่ามันมีปัญหากับ การ์ด ATI เกมนี้อะ?

Thanks: ฝากรูปเปรียบกับรูปนี้มันชัด มันดูขัดๆกัน มันปกติของเกมหรือปล่าว?

Thanks: ฝากรูปพวกกล่องรองเท้า ถังน้ำมัน มันดูเบลอๆ ปกติไหมครับ

Thanks: ฝากรูปพวกท่อและกำแพงอิฐ มันดูเบลอๆอีกตัวอย่างนึง มันปกติดีหรือปล่าวครับ

รูปคงจะใหญ่แต่อยากให้เห็นความผิดปกติหรือปกติแบบชัดๆครับ

เกมนี้เป็นข้อสงสัยของเกม ARMA ll (ผมลงMODเยอะครับแต่ก่อนลงมันก็เป็นครับ)

Thanks: ฝากรูปรูปนี้สังเกตุดูครับต้นไม้บางต้นมันจะเบลอๆบางต้นจะเนียน

เล่นไปเล่นมาเบลอแม่ม หมดเลย ......

ปัญหาคือปรับต่ำก็เป็นปรับสูงก็เป็นไม่ลงMODก็เป็นหลังลงก็เป็น เป็นมันทุกด่านทุกMAP เป็นแล้วก็หายแล้วก็เป็นอีก วนไปวนมา มันขัดลูกตามาก วิธีแก้คงจะไม่มี ลงแพท ล่าสุดแล้วก็แล้ว ปิดMODก็แล้วก็ยังจะเป็น
    แค่อยากรู้มันเป็นอะไรและคนอื่นเป็นกันบ้างหรือปล่าวผู้ที่เล่น ARMA ll

ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bararasza : 25th February 2012 เมื่อ 18:03

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ช่วยดูให้ผมสบายใจทีครับ?

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    Resolution ของจอ ปรับ สูงสุดรึยังครับ
    เช่นจอผมเป็นจอ 22 นิ้ว ต้องใช้ Re 1680x1050 ถึงจะพอดีกับจอทำให้ไม่เกิดภาพเบลอๆขึ้นครับ
    แต่ถ้าผมใช้ จอ 22 นิ้ว Resolution 800x600 จะเห็นความเบลออย่างเห็นได้ชัดเลย
    ส่งผลให้เคริ่องแลคได้ด้วยนะ

เป็นไปได้ลองปิด Vsync
    กับ Motion Blur ของเกมดูนะครับ

และก็ ท่านใช้ DX 9หรือ 10 หรือ 11 ครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    การ์ดจอรุ่นอะไรครับ?

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,039
    HD 5770 ครับ จอ 19" ขนาดจอสุงก็ 1440*900 ครับ ผมว่าด้วย Texture ครับ ไม่ใช่ขอบเส้น เครื่องผม DX 11 ครับ แต่เกมไม่รู้ มันไม่มีให้ปรับ Motion blur 2เกมนี้ ไม่มีสิครับ -..-

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ่านใน FGM เขาบอกว่า RAGE มันปรับแต่งค่าต่าง ๆ ไม่ได้ครับ นอกจากการควบคุม W A SD ไรงี้
    ค่าภาพต่าง ๆ ปรับไม่ได้
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: