ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

Question ช่วงนี้มีเกมส์ออนไลน์ เกมส์ไหนสนุกๆบ้างครับ

ไม่ได้เล่นเกมส์ออนไลน์มาพักใหญ่แล้วครับ อยากรู้ช่วงนี้มีเกมส์อะไรสนุกๆบ้าง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    Blog Entries
    1
    Free Jack เลยครับ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    เกมเซิฟนอกมีเพียบ ในไทยไม่มีบริษัทไหนกล้าลงทุนซื้อ พูดตรงๆ ผมยังไม่เห็นว่ามีเกมไหนน่าเล่นเลย

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    FreeJack ครับสนุกดี ตอนนี้มัน Close Beta อยู่ เห็นเค้าว่าจะ Open Beta วันที่ 6 มีนา อ่ะครับ

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,418
    ระวังนะครับ
    เล่นแล้วติดมากๆ ยิ่งเติมเงินเกม
    ตังหมด เพื่อนผมนี้ไม่รู้ทำไมบ้านมันรวยไปไหน
    เติมที่หลายร้อย บางที่ 1499
    ตอนเด็กผมติดเกมออนไลน์แล้วตอนนั้น
    ผมยังไม่รู้คุณค่าของเงินเลย ผมได้ตังแต๊ะเอียมาหลายพัน
    ผมใช้เติมจนหมด จนแม่ผมถามว่าเงินไปไหนหมด
    แล้วพอผมบอกเอาไปเติมแม่ผมก็ด่าซะยับๆๆๆๆๆๆๆ
    แล้วก็สอนๆๆๆๆๆๆๆต่อมาผมก็ไม่ค่อยเล่นเกมออนไลน์
    เติมทีนึงก็ร้อยนึง เติมแค่ครั้งเดียว คือตอนหลังสอบเสร็จ
    จนตอนนี้ผมเลิกเล่นเกมออนไลน์แล้ว แต่ผมก็คิดเสมอว่า
    ถ้าตังตอนนั้นที่ใช้ไปหลายพัน เราไม่ใช้เก็บไว้ตังในธนาคารเราก็จะ้เยอะขึ้น

ปล.ขอโทษทีนะครับ ที่ตอบไม่ตรงคำถาม แค่เตือนไว้อ่ะครับ เดี๋ยวพอเติมเยอะๆแล้วเลิกเล่นจะเสียใจตอนหลังเหมือนผม

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,279
    AION EU ฟรี แล้วมั้ง และก็ mabinogi hero เซิฟจีน สนุกใช่ย่อย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ AofLiverpool อ่านกระทู้
    ระวังนะครับ
    เล่นแล้วติดมากๆ ยิ่งเติมเงินเกม
    ตังหมด เพื่อนผมนี้ไม่รู้ทำไมบ้านมันรวยไปไหน
    เติมที่หลายร้อย บางที่ 1499
    ตอนเด็กผมติดเกมออนไลน์แล้วตอนนั้น
    ผมยังไม่รู้คุณค่าของเงินเลย ผมได้ตังแต๊ะเอียมาหลายพัน
    ผมใช้เติมจนหมด จนแม่ผมถามว่าเงินไปไหนหมด
    แล้วพอผมบอกเอาไปเติมแม่ผมก็ด่าซะยับๆๆๆๆๆๆๆ
    แล้วก็สอนๆๆๆๆๆๆๆต่อมาผมก็ไม่ค่อยเล่นเกมออนไลน์
    เติมทีนึงก็ร้อยนึง เติมแค่ครั้งเดียว คือตอนหลังสอบเสร็จ
    จนตอนนี้ผมเลิกเล่นเกมออนไลน์แล้ว แต่ผมก็คิดเสมอว่า
    ถ้าตังตอนนั้นที่ใช้ไปหลายพัน เราไม่ใช้เก็บไว้ตังในธนาคารเราก็จะ้เยอะขึ้น

ปล.ขอโทษทีนะครับ ที่ตอบไม่ตรงคำถาม แค่เตือนไว้อ่ะครับ เดี๋ยวพอเติมเยอะๆแล้วเลิกเล่นจะเสียใจตอนหลังเหมือนผม
    บอกตรงๆ ตั้งแต่เล่นเกมส์ออนไลน์มาผมไม่เคยเติมเงินเลยนะ คิดว่ามันไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่
    เล่นเอาสนุก ไม่อยากเสียเงินด้วย

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

จน
    กล่าวขอบคุณ
    2,988
    ได้รับคำขอบคุณ: 681
    เหมือนกันๆ ตอนผมได้ค่าขนมมา ก็เอาไปเติมหมด เติมไปได้ไงไม่รู้ ทีละ 500-600

ไอ่ตอนนี้มานั่งคิดกูจะเติมไปทำไมเยอะแยะวะ เสียดายมาก แทนที่จะเก็บไว้ซื้ออย่างอื่น

ถ้าจะเติมก็เติมได้ครับ แต่อย่าบ้าแบบผมเมื่อก่อนล่ะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Moozer อ่านกระทู้
    บอกตรงๆ ตั้งแต่เล่นเกมส์ออนไลน์มาผมไม่เคยเติมเงินเลยนะ คิดว่ามันไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่
    เล่นเอาสนุก ไม่อยากเสียเงินด้วย
    ใช่ครับ ตั้งแต่เหตุการณ์ดังกล่าว(เอาตังแต๊ะเอียไปเติมหมด)
    ผมแทบไม่เติมเลย

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    Getamped ไง ฝีมือเน้น

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ :-3 อ่านกระทู้
    เหมือนกันๆ ตอนผมได้ค่าขนมมา ก็เอาไปเติมหมด เติมไปได้ไงไม่รู้ ทีละ 500-600

ไอ่ตอนนี้มานั่งคิดกูจะเติมไปทำไมเยอะแยะวะ เสียดายมาก แทนที่จะเก็บไว้ซื้ออย่างอื่น

ถ้าจะเติมก็เติมได้ครับ แต่อย่าบ้าแบบผมเมื่อก่อนล่ะ
    คล้ายๆผมแหละครับ ตอนเลิกเล่นเกมนั้น ก็คิดว่าเติมไมตั้งเยอะ จนมีวันนึงคิดจะกลับไปเล่นเกมนั้นที่เติมไว้เยอะ(ของครบหมด)ดันจำรหัสไม่ได้

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    5555555555555555555555+เล่น pointblank กับผม จิ เก่าดี โปรเยอะดี เกรียนก็เยอะ gm ก็ห่วยขั้นเทพ จะว่าไป มีเยอะแย่ะ cabal , แน่ะนำ ava เป็นต้น

ปล.ผมชอบ pointblank ส่วนตัวน่ะถึงเค้าจะเลิกเล่นกันไปบ้าง ก็เถอะ แนว fps อันนี้มันส์แน่ถ้าปืนครบ ฮ่าๆ เสียตังค์บ้างก้อดีน่ะ 50 ทรู อะไรเงี๊ยะ

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 238
    tales runner นี้ตัวดีเลย ผมโดนดูดตังค์ไปเพราะเกมนี้ละ เดียวนี้เลิกได้แล้ว

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The One
    :. Jitra Villa .:
    กล่าวขอบคุณ
    395
    ได้รับคำขอบคุณ: 753
    ขอบอกเกมไทยทุกเกมไม่น่าเล่นทุกเกม หารายได้จากเด็กมากเกินไป อย่างเช่นเกม Tale runner นี่ไม่เติมคือไม่เก่งแน่นอน
    Breakeven

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,155
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,568
    ผมว่าเล่นเกมออฟไลน์แล้วเปลี่ยนเป็นออนไลน์ยังจะดีกว่าเล่นออนไลน์อืกนะคับเล่นไปอาจจะติดการเติมเงินบ่อยยังผม เมื่อก่อน ก่อได้คับ เสียไปกับ PB Talesrunner 2 เกมนี้ผมเสียตังไปหมด เกือบ แสน บาท นี้ยังไม่รวมเกมอืนนะคับ

SNOWBALL
    กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,594
    ไม่มีสิ่งใดสนุกเท่า ''DotA'' ออนไลน์ได้ สนุกด้วย และไม่ต้องเติมเงิน เล่นฟรี !!!

... " JOKERGAMETH " ...

23. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mycomton อ่านกระทู้
    tales runner นี้ตัวดีเลย ผมโดนดูดตังค์ไปเพราะเกมนี้ละ เดียวนี้เลิกได้แล้ว
    ใช่ครับ ตัวดีเลย มันดูดเพื่อนผมหมดไปเป็นหมื่นๆ แต่ดีผมคิดได้ เติมไปแค่ 200กว่า [แต่มันก็ตังง่า = =" ]

ตอนนี้เลิกเล่นเกมสนิดเลย

Ⓖⓘⓝⓣⓐⓜⓐ ⒻⒸ
    กล่าวขอบคุณ
    3,332
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mycomton อ่านกระทู้
    เพื่อนผมหมดกะเกมนี้มาหลายหหมื่นครับ
    มีเพื่อนคนนึงบ้านขายทองมันขโมยตังแม่ มาเติมเทลรันเนอร์เป็นตังประมาน แสนหกหมื่น ไม่โม้เรื่องจริง
    แล้วถ้าเกมนี้ไม่เติมก็ไม่เก่งด้วย มีทั้งโปรโมชั่นหลายพัน ที่จะได้ของอะไรต่างๆนาๆ
    ไม่เห็นเหรอครับ คนที่ยศเยอะในเทล มีคนที่ไม่เคยเติมบ้างไหมละ

กรุงเทพ คลองสามวา นิมิตใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    7,279
    ได้รับคำขอบคุณ: 655
    Lost saga ใช้ฝีมือล้วนๆ แล้วก็ dragon nest ใกล้โอเพนแล้ว

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ไม่มีความประนีประนอม
    ผู้ชนะในสงครามคือผู้ที่ถูกต้อง
    กล่าวขอบคุณ
    6,615
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,922
    1
    Ghost อีกเกมส์นึงครับผมหมดไปเป็นหมื่นเหมือนกันครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    tales runner ถ้าเก่งจริงไม่เติมก็โหดได้นะฮะ
    ปล.แต่ถ้าอยากเมพระดับประเทศก็ต้องเติมอะนะ

Beartist
    กล่าวขอบคุณ
    284
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    ไม่มีสิ่งใดสนุกเท่า ''DotA'' ออนไลน์ได้ สนุกด้วย และไม่ต้องเติมเงิน เล่นฟรี !!!
    มีคนค้นพบทางออกเหมือนผมแล้ว T T

จะว่าเกรียนเยอะ ก็เยอะนะ แต่ยังไงดีอ่ะ ก็มันสนุกอ้ะ !!!

สนุกกว่า HoN อีกนะสำหรับผม ผมว่า HoN มันมีอะไรหลายๆตัวที่มันไม่ใช่อ่ะ(พูดถึงฮีโร่นะเเหะๆ)

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    เอิ่ม ผมเล่น 12หาง แต่ผมเอาตังในเกมมาแลกของที่เติมซื้อ ไม่เติมตังซักบาท

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,832
    1
    ลองหันไปเล่นเกมลิขสิทธ์มั้ย หนุกมากๆ หนุกกว่าเกมออนไลน์เยอะ ไม่มีเติมเงิน ฝีมือล้วนๆ(ยกเว้นของที่ต้องปลดออกมา) แต่ราคาแลกเข้า(ซื้อนั้นเอง)แพงเอาการแต่ถ้าเทียบกับเกมออนไลน์ที่เสียไปทีละนิดๆจนเกิน3พันแล้ว มันคุ้มกว่าเสียครั้งเดียวจบ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 228
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rufiorocco อ่านกระทู้
    เกมส์มันไม่ได้ฟรีหรอกครับถ้าได้มาแบบลิขสิทธิ์ ถ้าฟรีก็รู้ๆกันอยู่ว่าเถื่อนแน่ๆ หรือว่าผมพูดผิด ?