คือผมใช้ NOTEBOOK COMPAQ Presario M2000(UP RAM 2GB)

ตอนแรกไม่มีปัญหา พอดีอยากลง win7 เวลาใช้ after effect แล้วมันเสถียรกว่า(ความคิดผม)

พอลงปุ๊ป ทุกอย่างปกติ(ค่อยๆปกติ)

แต่ว่า....มันให้หา Driver การ์ดจอมาลง ตอนแรกผมไม่รู้ไปลง Direct X11 ก่อน พอจะเล่นเกมมันบอกว่า Directx เราเก่าเกินไป หรือว่า ให้โหลด Directx มาก่อน เพราะบางเกมมันบอกว่า เกมนี้ต้องใช้ Directx 8... โอ้แม่เจ้า Directx 8... มันเป็นรุ่นแรกนี่หว่าเห้ย~!! ก็แสดงว่าเราไม่มี Directx หรอเนี่ย

พอผมไปดู RUN>dxdiag(พิมพ์ถูกป่าวหว่า) มันเขียนว่าการ์ดจอผม 8bit OMG!!!!! แต่ Directx มันก็ 11 หนิเอ๊ะ งง

เวลาเล่น gta sa มันก็บอกว่าคุณไม่มีการ์ดจอ -.- สรุปเป็นยังไง ช่วยด้วยครับ

ขอ link แบบ driver การ์ดจอมาให้ผมเลยนะ เพราะผมอ่อนอังกฤษเอาเว็บมาแล้วให้หาชาตินี้ผมก็หาไม่เจอหรอกครับ

และก็ใครมีตัว รี Directx หรือมีวิธีบอกผมด้วยนะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ