ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16

ช่วยหน่อยครับ ถามเรื่องเสารับสัญญาณ wireless

ช่วยแนะนำเสารับสัญญาณ wireless ที่ต่อหลังคอม รับได้ไกลประมาณ 500 เมตร ราคาไม่เกิน 2000 บาท จะมีไหมครับ ?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudsudtab555 : 27th February 2012 เมื่อ 14:18

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    เสา 15dbi ครับ
    แต่ผมว่า เสาอย่างเดียวอาจไม่เพียงพอครับ ถึงเสาจะรับได้ดี แต่สัญญาณที่จะต้องส่งกลับก็ต้องแรงด้วยครับ
    แนะนำเป็นเซ็ตชัวกว่า Bullet M2HP+เสา 15dbi

รูปภาพจาก wifi4you

ในรูปมันเป็นเสา 8dBi ครับ

ราคาก็ราวๆ 5 พันกว่าบาท

แต่เห็นว่ามีตัวรับความแรงสูงอยู่ แต่ไม่ชัวว่าจะใช้ได้หรือเปล่า ปรกติแล้วถ้ามองเห็นเสาส่งสัญญาณหรือก็คือไม่มีสิ่งกีดขวาง ใช้ตัวรับที่มีกำลังสูงๆ 1000mw ก็น่าจะไหวครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ระยะ 1 กิโล เนี่ยมันค่อนข้างจะทำได้ยากในราคานี้ครับ
    ผมยกตัวอย่างเลยนะครับ
    ฝั่งส่ง ใช้เป็น Rocket M2 - M5 แล้วใช่สื่อส่งเป็น Panel หรือ Sector
    ฝั่งรับ ก็เหมือนกับฝั่งส่งครับ

ที่ผมพูดมาทั้งหมดเนี่ย ตกราวๆ ก็ 8พัน-1หมื่นครับ 2000 คงไม่ไหวหรอกครับ

(ถ้าต้องการใช้งาน ติดต่อผมมาได้เลยนะครับ inearth128@hotmail.com) สอบถามหรือข้อมูลเพิ่มเติมได้นะครับพร้อมให้คำปรึกษา

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    http://www.signalking.in.th/ มีคนแนะนำเว็ปนี้มาอ่ะครับ ไม่รู้จะเชื่อถือได้รึป่าว? คุณว่าไงครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sudsudtab555 : 27th February 2012 เมื่อ 20:21