ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    Blog Entries
    1

Unhappy ใครมีเทคนิคพื้นฐานของ BF3 บ้างครับ ??

ใครมีเทคนิคพื้นฐานของ BF3 บ้างครับ ??

คือว่าผมมือใหม่นะครับ เพิ่งเล่นมา 3 วันเองครับ ยิงใครเค้าแทบไม่ได้เลยครับ

พอมีเทคนิคเล็กๆน้อยๆหรือว่าใครมี Server สำหรับมือใหม่หรือว่าคนอ่อนๆบ้างไหมครับ

ส่วนนี่คือ Battlelog & Origin ID ของผมครับ PEEIII_TH ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อย่าบวกมากครับ ใจเย็นๆ คอยดูเพื่อนในทีมว่าเค้าปะทะกันจุดไหน แล้วก็เค้าไปเนียนครับ ถ้ายิงใครไม่ค่อยโดนใช้ RPG สอยเลยครับ (เริ่มแรกผมใช้วิธีนี้บ่อย 555)

ปล.คอยดูแสงไฟจุดเล็กๆระยะไกลๆด้วยนะครับ(ไม่ว่าจะสีขาวหรือสีแดง) บางทีอาจโดนส่องอยู่ก็ได้

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    เเรกๆให้เน้นถือพวก ปืน Assault Rifle พวก M16a3 เเล้วก็ ดักยิง ไม่ต้องวิ่งเข้าไปบวก หรือ เอาง่ายเน้น ตุ๋ย เป็นหลัก เเละ ก็เน้น ชุบ รัวๆ

ส่วน Sev. ที่เก็บ ปืน ก็คงเป็น METRO 1000 Ticket เเต้มกระจาย +โยนกระสุน +ชุบรัวๆ +RPG +M320
    LiverpoolTemplar BF3: =SaTh= Salim Thailand FIFA12:Pro club Dream Team F.C. http://bf3stats.com/stats_pc/LiverpoolTemplar

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    เล่น แม๊บเมโทรเลยครับ ช่วงแรก k/d อาจตกมากไปบ้าง หลังๆ จะชิน และเก็บขึ้นมาได้
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1

รองเอาไปใช้ดู ฮ่าๆๆๆๆ

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ถ้าอยากเก่งผมไม่แนะนำ Metro CQ เลยคับ ไปหาพวกห้อง TDM ไรพวกนี้ผมว่าเร็วกว่าครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    tdm จะทำให้คุณมีประสาทที่เร็ว 55555
    - XENON -

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    สังเกตุ แล้วก็ดูแผนที่ดีๆครับ

เวลาพวกมันยิง มันจะบอกตำแหน่งในแผนที่ เผื่อมันอยู่ใกล้ๆเรา

แล้วอีกอย่างถ้าเล่นสไน แล้วกำลังซูม เผลอไปเห็นแสงไฟสีขาวสว่างนิดๆอยู่ไกลๆ ให้ระวังนิดนึงครับ มันกำลังส่องเราอยู่ -.-
    War would end if the Dead could Return

++ฮู้ ฮ่า++
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 910
    ผมว่าเล่นตามสไตด์ของตนเองจะดีกว่านะครับแล้วปรับใช้ตามสถานการณ์ เทคนิคมันใช้ไม่ได้ตลอดหรอกครับ
    ID Origin : DOUBLE-U-TH --- ID Steam : DOUBLE U

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    อย่าไปสดมากครับซุ่มซักพักคอยสังเกตแผนที่และรอบๆให้ดีครับ และคอยไปช่วยเพื่อนยึด-ป้องกัน ธงไว้

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 503
    อุปกรณ์ก็มีส่วนนะครับ

หากต้องการให้เป้านิ่งๆ ใส่ ขาจับไต้ปืน Forgrip แล้วก็ที่เก็บเสียง ปืนจะนิ่งมาก แต่จะทำให้ยิงเบา

แล้วก็ ถ้าใส่ Stock barel (ผิดขออภัย) จะทำให้ยิงแรงขึ้น แต่ปืนดีด

ทริคก็ง่ายๆ อย่ายิงปืนแบบกดค้างหมดแม๊กนะครับ มันไม่ค่อยแม่น เพราะ Dice เขาปรับแพทใหม่มาแล้ว แนะนำยิงเป็นชุดไปสักชุดก่อน พอโดนสัก 2-3 นัด ก็รัวหมดแม็กเลยครับ

รับรองจอด

ปล.ยิงเป็นชุดคุ้มมากๆ เคยรอบนึง แม๊กเดียวเก็บได้ตั้ง 4 ตัว

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boysakoa อ่านกระทู้
    อุปกรณ์ก็มีส่วนนะครับ

หากต้องการให้เป้านิ่งๆ ใส่ ขาจับไต้ปืน Forgrip แล้วก็ที่เก็บเสียง ปืนจะนิ่งมาก แต่จะทำให้ยิงเบา

แล้วก็ ถ้าใส่ Stock barel (ผิดขออภัย) จะทำให้ยิงแรงขึ้น แต่ปืนดีด

ทริคก็ง่ายๆ อย่ายิงปืนแบบกดค้างหมดแม๊กนะครับ มันไม่ค่อยแม่น เพราะ Dice เขาปรับแพทใหม่มาแล้ว แนะนำยิงเป็นชุดไปสักชุดก่อน พอโดนสัก 2-3 นัด ก็รัวหมดแม็กเลยครับ

รับรองจอด

ปล.ยิงเป็นชุดคุ้มมากๆ เคยรอบนึง แม๊กเดียวเก็บได้ตั้ง 4 ตัว

ของผมแม็กเดียว 8 ตัวครับ

ใช้ L96

War would end if the Dead could Return

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    ซุ่มหน่อยๆ สอยเยอะๆ ครับ

แต่ต้องระวังโดนปักนะครับ พยายามหามุมมืดๆนั่งๆนอนๆดักยิงเอาก่อนก็ได้ ถ้าเล่นเกมออนไลน์บ่อยๆ ไม่ค่อยเน้นไวเท่าไร ไวๆก็ใช้ตา ตาไวกับตาดี แค่นี้ก็พอถูไปได้

ส่วนมากแล้วผมไล่ยิงซะอย่างเดียว ซุ่มไม่เป็น - -
    Only one thing I want.

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ซุ่มยิง ค่อยๆยิง ไปกับพวกหรือคนในทีมก็ได้ ค่อยSupportพวกค่อยๆยิงล่ะกันน่ะ อิอิอิ ก็ไม่ได้เก่งน่ะผมอ่ะ
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ก็เข้าข้างหลัครับเสร็จแล้วถอดกางเกงแล้วก็กระแทก (เอ๊ยไม่ใช่ = ='') ก็ตามนั้นครับเข้าข้างหลัง

กล่าวขอบคุณ
    822
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,946
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onmyway อ่านกระทู้
    ของผมแม็กเดียว 8 ตัวครับ

ใช้ L96

ผมกระสุนหมดยังฆ่าใครไม่ได้เลยครับ

Javelin

5555555555

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    หาปืนที่เหมาสม.. เลือกคลาสที่เล่นไปเล่น จะได้ปลดล็อคเป็นคลาสๆไวๆ

M16A3 ปืนนี้ครองโลกครับ แรงจริงๆ เทคนิคก็อยู่ที่ส่วนตัวครับ

แรกก็จะยืนนิ่งให้เขยิงได้ง่ายๆ เราต้องรู้จักหลบบ้างครับ ยิงที่หนึ่ง แล้วก็วิ่งโอ้มไปด้านข้างครับจะได้เปรียบ

ถ้าคุณมีทีมเวิก 2 คนโดนรุม 5-6 คนก็เอาไม่อยู่ หรือรถถังก็สู้ไม่ได้

มันอยู่ที่ทีมด้วย วันก่อนเจอใครก็ไม่รุ เก่งนะ ผมเดินตามเขาตลอดในเม็พหนะ ทิ่้งระยะห่างพอช่วยกันได้ ผมเป็นแพทย์ อีกคนหน่วยต่อต้านรถถัง

คอนเควส เพื่อนผมซึ่งใครก็ไม่รู้เล่นคิวไป 80 กว่าตัว ผม 60 กว่าๆ ทีมเวิกมาก ปั่นคะแนนยึดธงได้เยอะมาก..

ลองเล่นดูครับ.....หาเทคนิคเอา...
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    วันนี้ผมเจอคุณด้วยนิ เซิฟ Japan อ่ะ 5555 ผม UltraManZ_mp5
    My Steam UltraManZ™
    May the force be with you

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    M16A3 อีก 1 เสียง ของเขาดีจริงๆ
    AK-47 นี้เล่นดี เทพเหมือนกัน ไม่ได้ดีดไรมาก
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

Tags for this Thread